Je unajua "hili" kuhusu Tume ya Warioba?

  • Thread starter Mzee Mwanakijiji
  • Start date

Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
32,089
Likes
8,649
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
32,089 8,649 280
Je Unajua: Tume ya "kukusanya" maoni ya Katiba Mpya inayoongozwa na Jaji Warioba haikulazimishwa na sheria kukubali maoni ya wananchi wengi? Yaani, hata kama wananchi wengi zaidi wangependekeza kitu fulani tume haikutakiwa kukikubali? Kimsingi SIYO tume ya KUKUSANYA maoni bali ya KUSIKILIZA MAONI. Sivyo?

Swali la kujiuliza basi ni hili: Kama Tume haikulazimishwa kuchukua maoni ya wananchi wengi na kuyafanya sehemu ya Katiba je tunaweza kusema kwa haki na dhamira safi kuwa "Katiba imetokana na Wananchi" hasa kama maoni ya Wananchi hayakuingizwa kwenye Katiba hiyo?
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
32,933
Likes
15,567
Points
280
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
32,933 15,567 280
Tume ya warioba kichefuchefu,ma Dc ma rc ded hatuwataki,mawaziri tunataka wa4 tu wizara ziongozwe na makatibu ambao wawe profnal.
 
MBWA WA MANZESE

MBWA WA MANZESE

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2013
Messages
1,625
Likes
75
Points
145
Age
44
MBWA WA MANZESE

MBWA WA MANZESE

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2013
1,625 75 145
ndiyo maana tunasema hii rasimu hatuitaki tutaishi na hii katiba ya leo mpaka tutakapokuwa na nia ya dhati ya kurekebisha au kutengeneza katiba bora. haiwezekani Warioba ajifungie ndani na mkewe halafu atuletee rasimu ya katiba ambayo ilitakiwa iishie kwa familia yake tu.
 
babalao 2

babalao 2

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
4,659
Likes
1,615
Points
280
babalao 2

babalao 2

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
4,659 1,615 280
Kwanza kabisa tume yenyewe ingeamua kwa dhati kabisa kutupatia katiba ya maana kama wangekuwa na nia dhabiti.
Hao walionufaishwa kwanza hawawezi kutoa au kutatua kero za muda mrefu zilizopo hapa nchini.
 
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2012
Messages
17,691
Likes
3,661
Points
280
Age
46
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2012
17,691 3,661 280
mmk mie kuna jambo ambalo huwa silielewi kabisa??
hivi kwani nia ya kuwa na tume ya kukusanya maoni ya katiba je ilikuwa ni kupata katiba mpya ama kupata yatakayokuwemo kwenye katiba mpya.
namanisha kwamba ni ili kujua kama wananchi wanakubali uwepo ama kutokuwepo kwa katiba mpya??
 
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
4,837
Likes
1,559
Points
280
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
4,837 1,559 280
Asante MMM, valid and legitimate article by you.
Well, euphoria aside, it's an utter waste of national resources. You know I'm amazed with the fact it was presented with such a fuss! While it was nakedly a mere piece of drama ushered before our wet eyes by CCM [again].

Toka awali kabisa sio Kikwete wala CCM waliokuwa na nia ya dhati wala utashi wa kuandaa mchakato wa Katiba Mpya nchini. Ndio maana hata wazo la Katiba Mpya hata halikupenya ktk manifesto yao ya uchaguzi 2010. Dr. Slaa na CHADEMA walitangaza nia ya wazi kwenye Ilani yao kuwa ndani ya siku 100 mchakato wa Katiba Mpya ungeanza kama CHADEMA wangeshika dola mwaka 2010.

Kasoro kubwa (tena nyingi za kimsingi & kisheria na nyingine za makusudi) ziliwekwa/zilifanywa na CCM ili kuvuruga kitu ambacho kwa unafiki walijidai kukiamini. Huu mchakato na tunda lake LOTE ni BATILI; na utabaki batili mpaka hapo tutakapotengeneza utaratibu makini na wa dhati wa kupata Katiba Mpya ya Tanzania.
 
D

Deo

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2008
Messages
1,216
Likes
120
Points
160
D

Deo

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2008
1,216 120 160
Je Unajua: Tume ya "kukusanya" maoni ya Katiba Mpya inayoongozwa na Jaji Warioba haikulazimishwa na sheria kukubali maoni ya wananchi wengi? Yaani, hata kama wananchi wengi zaidi wangependekeza kitu fulani tume haikutakiwa kukikubali? Kimsingi SIYO tume ya KUKUSANYA maoni bali ya KUSIKILIZA MAONI. Sivyo?

Swali la kujiuliza basi ni hili: Kama Tume haikulazimishwa kuchukua maoni ya wananchi wengi na kuyafanya sehemu ya Katiba je tunaweza kusema kwa haki na dhamira safi kuwa "Katiba imetokana na Wananchi" hasa kama maoni ya Wananchi hayakuingizwa kwenye Katiba hiyo?
Kweli, sheria haikuwalazimisha, hivyo inawezekana wamechambua waliyoona inafaa zaidi.

Ili kupima Je wananchi sasa wanajisikiaje? Imetoka kama walivyotaka? Kama wengi wana hisi hivyo basi ni maoni ya wananchi.

Pia katika kipindi hiki hatutegemei perfect contstitution
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
15,618
Likes
6,134
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
15,618 6,134 280
Pia pale ktk ukumbi wa diamond, Jk alisema suala la muungano lisijadiliwe ktk katiba mpya!
 
juve2012

juve2012

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
3,337
Likes
253
Points
160
Age
38
juve2012

juve2012

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
3,337 253 160
Kama ni hivyo hata maana yenyewe ya neno KATIBA watakuwa wameiacha.ni lazima kuwe na makubaliano ya wote watakaofungwa na katiba hiyo.sasa kama maoni si ya kwetu basi katiba hizi zote mbili hazituhusu sie,ni za Warioba na wenzie.tungeanzisha mgomo kwa kuenenda kinyume na katiba ili kufikisha ujumbe.Zanzibar waende zao,mikoa ya bara na makundi yote ya jamii kila mtu achukue chake maana hatuna kitu kinaitwa Tanzania,hakipo!ndio nasema tena Tanzania hamna kwa sababu hatujakubaliana bado kuanzisha taifa moja!si hamna katiba?basi hakuna taifa la Tanzania maana hata hii katiba ya sasa ni hao hao kina Warioba walikusanyana wenyewe Diamond Jubilee hall pale,baadae tukaambiwa kuna katiba!uhuni mtupu!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
32,089
Likes
8,649
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
32,089 8,649 280
Kweli, sheria haikuwalazimisha, hivyo inawezekana wamechambua waliyoona inafaa zaidi.

Ili kupima Je wananchi sasa wanajisikiaje? Imetoka kama walivyotaka? Kama wengi wana hisi hivyo basi ni maoni ya wananchi.

Pia katika kipindi hiki hatutegemei perfect contstitution
Sasa walitumia fedha nyingi kupita kusikiliza maoni kwa nini kama wangeweza tu kuandika rasimu yao __halafu waone mwitikio wa wananchi ni nini?
 
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2007
Messages
20,259
Likes
7,341
Points
280
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2007
20,259 7,341 280
Je Unajua: Tume ya "kukusanya" maoni ya Katiba Mpya inayoongozwa na Jaji Warioba haikulazimishwa na sheria kukubali maoni ya wananchi wengi? Yaani, hata kama wananchi wengi zaidi wangependekeza kitu fulani tume haikutakiwa kukikubali? Kimsingi SIYO tume ya KUKUSANYA maoni bali ya KUSIKILIZA MAONI. Sivyo?

Swali la kujiuliza basi ni hili: Kama Tume haikulazimishwa kuchukua maoni ya wananchi wengi na kuyafanya sehemu ya Katiba je tunaweza kusema kwa haki na dhamira safi kuwa "Katiba imetokana na Wananchi" hasa kama maoni ya Wananchi hayakuingizwa kwenye Katiba hiyo?
Katiba hii itakuwa haijatoka kwa wananchi.Hakuna kigezo chochote kinacho onyensha kwamba katiba hii imetoka kwa wananchi.Nothing!

This won't be a constituiton for the people and by the people.
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,508
Likes
2,413
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,508 2,413 280
mmk mie kuna jambo ambalo huwa silielewi kabisa??
hivi kwani nia ya kuwa na tume ya kukusanya maoni ya katiba je ilikuwa ni kupata katiba mpya ama kupata yatakayokuwemo kwenye katiba mpya.
namanisha kwamba ni ili kujua kama wananchi wanakubali uwepo ama kutokuwepo kwa katiba mpya??
Soma sheria ya mabadiliko ya katiba.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
32,089
Likes
8,649
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
32,089 8,649 280
mmk mie kuna jambo ambalo huwa silielewi kabisa??
hivi kwani nia ya kuwa na tume ya kukusanya maoni ya katiba je ilikuwa ni kupata katiba mpya ama kupata yatakayokuwemo kwenye katiba mpya.
namanisha kwamba ni ili kujua kama wananchi wanakubali uwepo ama kutokuwepo kwa katiba mpya??
Swali zuri; lakini labda swali lingekuwa pia ni nani anapaswa kuandika Katiba Mpya na hiyo Katiba inatoka kwa nani? Ukifuatilia sheria inayoongoza mchakato huu utaona kuwa TUme ya Warioba ndio itaandika Katiba hii - haijalishi maoni ya wananchi. Kwa mfano, asilimia 90 ya wananchi wakisema hawataki Muungano Tume haiwezi kuliweka hilo kama pendekezo? Kwa sababu mtu mmoja (Rais) kasema hatutakiwi kujadili kuhusu uwepo wa Muungano!
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
31,165
Likes
17,773
Points
280
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
31,165 17,773 280
Mzee Mwenzangu Mzee Mwanakiji swali lako ni la msingi sana, tuseme ukweli unaouma kuwa, tumezoea na kujengeka katika msingi wa kufanya mambo kwakua tu hakuna mtu atakayetuhoji. Mfano mzuri ni ule wa akina fulani waliowahi kusema kuwa hata kama tutakula Nyasi but ni Lazima Ndege ya Rais inunuliwe.....Why, simply becuase hakuna atakayeuliza na kusikilizwa na kutenda.

Imagine leo hii mambo ya msingi kabisa yanaibuliwa na Upinzani (CDM) bungeni but kwakua kwao si priority kuyachukua na wala hakuna sheria ya kuwalazimisha kuyachukua basi huyaacha hewani na kuukumbatia UPUUZI....mifano ipo mingio sana hapa lakini ndio huo UTAMADUNI-MFU wetu tuliojijengea.
 
Last edited by a moderator:
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
23,455
Likes
12,050
Points
280
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
23,455 12,050 280
Je Unajua: Tume ya "kukusanya" maoni ya Katiba Mpya inayoongozwa na Jaji Warioba haikulazimishwa na sheria kukubali maoni ya wananchi wengi? Yaani, hata kama wananchi wengi zaidi wangependekeza kitu fulani tume haikutakiwa kukikubali? Kimsingi SIYO tume ya KUKUSANYA maoni bali ya KUSIKILIZA MAONI. Sivyo?

Swali la kujiuliza basi ni hili: Kama Tume haikulazimishwa kuchukua maoni ya wananchi wengi na kuyafanya sehemu ya Katiba je tunaweza kusema kwa haki na dhamira safi kuwa "Katiba imetokana na Wananchi" hasa kama maoni ya Wananchi hayakuingizwa kwenye Katiba hiyo?
Nimeligundua hili kutokana na msimamo wa tume kuhusu Muungano. Siamini kama kweli Watanganyika na Wazanzibar tulipendekeza Serikali tatu!!
 
Kurunzi

Kurunzi

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2009
Messages
4,562
Likes
931
Points
280
Age
39
Kurunzi

Kurunzi

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2009
4,562 931 280
Natabiri hii itakuwa katiba ya hovyo kuliko tulionayo sasa
 
mito

mito

JF-Expert Member
Joined
Jun 20, 2011
Messages
8,926
Likes
3,935
Points
280
mito

mito

JF-Expert Member
Joined Jun 20, 2011
8,926 3,935 280
Je Unajua: Tume ya "kukusanya" maoni ya Katiba Mpya inayoongozwa na Jaji Warioba haikulazimishwa na sheria kukubali maoni ya wananchi wengi? Yaani, hata kama wananchi wengi zaidi wangependekeza kitu fulani tume haikutakiwa kukikubali? Kimsingi SIYO tume ya KUKUSANYA maoni bali ya KUSIKILIZA MAONI. Sivyo?

Swali la kujiuliza basi ni hili: Kama Tume haikulazimishwa kuchukua maoni ya wananchi wengi na kuyafanya sehemu ya Katiba je tunaweza kusema kwa haki na dhamira safi kuwa "Katiba imetokana na Wananchi" hasa kama maoni ya Wananchi hayakuingizwa kwenye Katiba hiyo?
Mzee Mwanakijiji hoja gani hii tena? we ulitaka wakubali kutokana na wingi na siyo kutokana na hoja!!

Hata hivyo hapo kwa red siyo kweli, unatafuta sababu ya kuikosoa tume bure. Tunajua hii rasimu imekaba watu wengi sana, hasa waliokuwa na hidden agenda/personal interest. Sasa kila kukicha wanawaza wataanzia wapi kuikosoa tume ili kutimiza ambitions zao.

Nakutalia hapo kwa red kwa sababu mimi binafsi, nikiwa mwananchi wa kawaida nilitoa nilipendekeza mambo 9. Katika hayo ni moja tu ndo lilipigwa chini (la wakuu wa mikoa na wilaya), the rest were taken on-board. Of course, simaanishi ni mimi tu ndo niliyapendeza, ila nataka kuonyesha kuwa walikuwa wanaangalia uzito wa hoja na impact yake kwa taifa. Na hivi vingezo vinatakiwa kuzingatiwa hata huko kwenye mabaraza na kwenye bunge la katiba. Tukienda kwa idadi ya watu utashangaa hoja ya ndugai khs spika na naibu wake inapita!!!
 
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
28,402
Likes
35,820
Points
280
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2008
28,402 35,820 280
Mkuu MMKJJ, maoni ni maoni tuu, mkusanyaji wa maoni, halazimishwi kufuata maoni ya wengi bali huongozwa na reasonableness ya maoni husika!.

Tume ya Nyalali, ilipokusanya maoni ile 1992, asilimia 80% ya wananchi walitaka chama kimoja kiendelee na ni asilimia less than 20% ndio waliotaka vyama vingi!. Kama tume zingefuata maoni ya wengi, where would we have been!?. Hivyo vyama vingi tulilazimisha tuu ndio wale asilimia 80% ya wakati huo wameendelea kuchagua chama kile kile!.

Kilichotoka sio katiba ni rasimu ya katiba tuu, hivyo there is ample room, tutoe maoni kuiboresha tupate japo "bora katiba!" japo tulitaka katiba nzuri, tunacholetewa ndicho hiki, lets make the best of what we get!.

Mimi msimamo wangu ni ule ule juzi, jana na leo!, "if you can't get what you want, just take what you get!", "moja shika sii kumi nenda rudi!", hii moja ndio fimbo iliyoko mkononi, ndiyo uiawayo nyoka!". Shika fimbo, uwa nyoka, shika hii moja iliyopo, ukishaimiliki, ndipo zifuate zile kumi za nenda rudi!".

Tutoe maoni, tupate katiba!, vinginevyo we'll be back to squire one!.

Pasco.
 
T

TheDealer

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2012
Messages
2,430
Likes
225
Points
160
T

TheDealer

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2012
2,430 225 160
Mzee Mwanakijiji hoja gani hii tena? we ulitaka wakubali kutokana na wingi na siyo kutokana na hoja!!

Hata hivyo hapo kwa red siyo kweli, unatafuta sababu ya kuikosoa tume bure. Tunajua hii rasimu imekaba watu wengi sana, hasa waliokuwa na hidden agenda/personal interest. Sasa kila kukicha wanawaza wataanzia wapi kuikosoa tume ili kutimiza ambitions zao.

Nakutalia hapo kwa red kwa sababu mimi binafsi, nikiwa mwananchi wa kawaida nilitoa nilipendekeza mambo 9. Katika hayo ni moja tu ndo lilipigwa chini (la wakuu wa mikoa na wilaya), the rest were taken on-board. Of course, simaanishi ni mimi tu ndo niliyapendeza, ila nataka kuonyesha kuwa walikuwa wanaangalia uzito wa hoja na impact yake kwa taifa. Na hivi vingezo vinatakiwa kuzingatiwa hata huko kwenye mabaraza na kwenye bunge la katiba. Tukienda kwa idadi ya watu utashangaa hoja ya ndugai khs spika na naibu wake inapita!!!
sasa huoni wameacha maoni mengi ya wananchi hasa ya wakuu wa mikoa na wilaya, bado wananchi tunalia na wakuu wa mikoa na wilaya!
 
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2012
Messages
17,691
Likes
3,661
Points
280
Age
46
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2012
17,691 3,661 280
Soma sheria ya mabadiliko ya katiba.
sheria nimeisoma ila sijaona mahali ambapo swali langu hili limejibiwa kwa ufasaha
ama mimi sijui kuitafsiri sheria husika naomba nisaidie kwakweli
 

Forum statistics

Threads 1,275,228
Members 490,947
Posts 30,536,206