Je, ukistaajabu ya Spika Ndugai na Utanganyika utayaona ya Rais Samia na Uzanzibar?

Jumbe Brown

JF-Expert Member
Jun 23, 2020
10,497
2,000
Mama kuna vitu viwili vinamsumbua sana UZANZIBAR na UDINI, Hizi mbegu anavyoanza kuzipanda lazima atazivuna mwenyewe..siku si nyingi..
Ukumbuke tu Tanganyika hatuna udini wala ukabila..tunakula kitimoto pamoja na beer bila kujali udini wetu na tunaoana bila kujali ukabila wetu.
Teuzi za rais kwa sasa nyingi huwe na asili ya Uzanzibar zaidi ya hapo sahau labda akubebe kwa kigezo cha Imani yako.. mtu wa Mbeya,Arusha,Iringa,n.k kwenye utawala huu wewe sahau..
Wewe ndio mdini...ikague nafsi yako nje ndani....wewe ndio mdini mpaka unatuwekea mambo ya udini udini humu katika hoja ya ukabila....udini wako kaa nao moyoni vyovyote upandavyo......
 

Jumbe Brown

JF-Expert Member
Jun 23, 2020
10,497
2,000
Huyu mama ni kiazi kweli. Eti anasema yeye ni mZanzibar ,eti hana ukabila. Mtu asie na ukabila angesema yeye ni Mtanzania.
Uwe na adabu Victoire....Kila siku tulikuwa tunamsifia hayati JPM na hukuwahi kumtukana kwa sababu alikuwa ni Msukuma mwenzetu?!!!!

Kuwa na adabu na Rais wa nchi na Amiri Jeshi Wa Majeshi Ya ulinzi wa nchi..... Kama Kuna mtu wako ametumbuliwa kwa sababu tofauti usimsingizie mh.Rais mambo ya ajabu sakala wewe......
 

Sukumagang

JF-Expert Member
Jul 4, 2008
19,972
2,000
Uwe na adabu Victoire....Kila siku tulikuwa tunamsifia hayati JPM na hukuwahi kumtukana kwa sababu alikuwa ni Msukuma mwenzetu?!!!!

Kuwa na adabu na Rais wa nchi na Amiri Jeshi Wa Majeshi Ya ulinzi wa nchi..... Kama Kuna mtu wako ametumbuliwa kwa sababu tofauti usimsingizie mh.Rais mambo ya ajabu sakala wewe......
Wewe ni mgeni humu. Tafuta nyuzi zangu kuhusu Magufuli. Nilimpongeza na nilimkosoa pia.
 

boomgate

JF-Expert Member
Jan 15, 2021
235
500
Kuna siku utasikia bring back tanganyika suala la muungano linahitaji hekima, busura na kuacha kujionyesha sana mambo mengine wawe wanayamaliza ndani kwa ndani bila kelele zao huku nje, hata bara wana malalamiko yao juu ya Zanzibar hasa kwenye suala la ajira na kodi za bidhaaa kuja huku bara
 

chikambabatu

JF-Expert Member
Dec 29, 2015
969
1,000
Ila huu uzi unatakiwa chifu Hangaya atafakari sana, aangalie vizuri suala la muungano, na je, anapendelea?
 

sikongefdc

JF-Expert Member
Oct 18, 2017
1,306
2,000
Write your reply...Hili limama limepewa mzigo mzito haliuwezi, kazi za wanaume zikifanywa na wanawake ndio hivi sasa.
 

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Dec 29, 2015
15,251
2,000
Hii zanzibar mliiendekeza wenyewe, chukulia mfano wa hongkong ambapo kuna kiongozi mkuu (chief executive).....huwezi kusikia watu wa jimbo la hongkong wakidai haki sawa na watu wa mainland China linapokuja swala la uongozi na kugawana rasilimali, kwani hongkong pamoja na kuwa semi-autonomous bado ni sehemu ndogo sana ya china. Sasa nyinyi endeleeni kuendekeza huu uzwazwa eti mnalinda muungano......
Mwalimu Nyerere alipoupigania Muungano mpaka anakufa hakuwa mjinga hata kidogo.
 

antimatter

JF-Expert Member
Feb 26, 2017
18,647
2,000
Hii zanzibar mliiendekeza wenyewe, chukulia mfano wa hongkong ambapo kuna kiongozi mkuu (chief executive).....huwezi kusikia watu wa jimbo la hongkong wakidai haki sawa na watu wa mainland China linapokuja swala la uongozi na kugawana rasilimali, kwani hongkong pamoja na kuwa semi-autonomous bado ni sehemu ndogo sana ya china. Sasa nyinyi endeleeni kuendekeza huu uzwazwa eti mnalinda muungano......
Watawala wamegeuka wasaliti wakubwa wa Tanganyika.
Wamegeuza Tanganyika kuwa Shamba la bibi, inatafunwa pande zote bila huruma wao wanaangalia tu.

Huwezi kugawa raslimali bila kuzingatia uwiano wa watu.
Una watoto 20 ndani, unapika chakula nusu unampa mmoja, nusu nyingine unawapa 19 wagombanie. Ajabu sana hii🤔
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom