Je ualimu ni fani muhimu kuliko zote?


H

hilbajojo2009

Member
Joined
May 25, 2009
Messages
46
Likes
0
Points
0
H

hilbajojo2009

Member
Joined May 25, 2009
46 0 0
Siku za karibuni tumeshuhudia matokeo mabovu katika ngazi mbalimbali za elimu, kidato cha nne, sita na kidato cha pili. Pia matokeo ya mtihani wa darasa la saba hayaridhishi. Pia tumeshuhudia vijana wengi wanaohitimu elimu katika ngazi mbalimbali wakikosa ajira. Wahitimu pia wameshindwa kujiajiri. Wasomi waliobahataika kupata ajira katika sekta binafsi au serikali hawajasidia kiasi cha kutosha katika kuleta maendeleo kwa taifa letu.

wasomi wameshindwa kuleta ugunduzi wa kweli, badala yake wameishia kupata shahada mbalimbali ambazo ugunduzi wake ni wa makaratasi tu.

Je hali hii inasababishwa na uhaba wa walimu nchini? au mfumo mbovu wa elimu. Unafikiri elimu yetu inaweza kuwa bora bila kuwa na walimu bora?

 
Pape

Pape

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2008
Messages
5,513
Likes
29
Points
0
Pape

Pape

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2008
5,513 29 0
UPE ndiyo chanzo cha kuporomoka kwa elimu Tanzania. Kuna ulazima serilaki yetu ifutilie mbali waalimu wa UPE na pia iifanya kazi ya ualimu kuwa ni ya maana!
 
Nanren

Nanren

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2009
Messages
1,779
Likes
219
Points
160
Nanren

Nanren

JF-Expert Member
Joined May 11, 2009
1,779 219 160
Kila fani ni muhimu. Kuna muda hata u-housegirl utauona muhimu, hasa pale utakapokuwa umebanwa wewe na mwenzio, mna watoto na majukumu kibao, halafu housegirl kakimbia...
Wakili (advocate/lawyer) akiamua kuchemsha makusudi unaweza ukaishia lupango hivi hivi. Watu wa sector ya afya nao wakiamua kuchemsha, maisha ya wengi yatapotea. Kila fani ni muhimu. Ila kila mtu anahitajika kuifanya fani/kazi yake kwa moyo na nguvu zake zote ili asisababishe madhara kwa wengine.
 
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
17,721
Likes
5,323
Points
280
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
17,721 5,323 280
Siku za karibuni tumeshuhudia matokeo mabovu katika ngazi mbalimbali za elimu, kidato cha nne, sita na kidato cha pili. Pia matokeo ya mtihani wa darasa la saba hayaridhishi. Pia tumeshuhudia vijana wengi wanaohitimu elimu katika ngazi mbalimbali wakikosa ajira. Wahitimu pia wameshindwa kujiajiri. Wasomi waliobahataika kupata ajira katika sekta binafsi au serikali hawajasidia kiasi cha kutosha katika kuleta maendeleo kwa taifa letu.

wasomi wameshindwa kuleta ugunduzi wa kweli, badala yake wameishia kupata shahada mbalimbali ambazo ugunduzi wake ni wa makaratasi tu.

Je hali hii inasababishwa na uhaba wa walimu nchini? au mfumo mbovu wa elimu. Unafikiri elimu yetu inaweza kuwa bora bila kuwa na walimu bora?
KINACHOSABABISHA.........
1. Madai ya walimu.........malimbikizo ya nyongeza ya mshahara, nauli, kupanda madaraja.

2. shule moja wanafunzi wengi walimu wachache e.g NYANGAMALA PRIMARY SCHOOL IN LINDI REGION..........INA WANAFUNZI 800......WALIMU 3..... NI MIUJIZA TUUU INAHITAJIKA KUFAULISHA ANGALAU MWANAFUNZI MMOJA..............

3. MAZINGIRA YA SHULE.............. unampeleka mwalimu akafundishe shule ya msingi mchoteka kule tunduru halafu mshahara wake akaufuate songea.......... are you serious....??? just mfano......... but we have this situation in this country.

4. MWALIMU ANATUMIA ALMOST NUSU YA MSHAHARA WAKE KUFUATILIA MSHAHARA WA MWEZI UNAOFUATA......WHAT DO YOU EXPECT.............

5. USAFIRI WA KUTOKA KULE LITUMBA KUHAMBA HADI MBINGA NI MASHAKA MATUPU......... MPAKA LIJE GARI LA HOSPITALI KWENYE ZAHANATI YA KIJIJI AU LA PAROKO................. UNATEGEMEA NINI HAPO......????

6. WAZILI WA ELIMU SIJUI KAMA ANAZIJUA SHULE ZOTE ZILIZOPO TZ. .......... HII HAIWAPI MOYO WALIMU.

7. WENGINE MISHAHARA MPAKA TEREHE 39.................

8. WENGINE UTASIKIA MWEZI HUU KOMPYUTA IMEKURUKA.............. HIVYO SUBIRI MWEZI UJAO............. NA IKIKURUKA TENA NDO WAFWA...............

9......ETC
 

Forum statistics

Threads 1,205,457
Members 457,927
Posts 28,194,834