Je, Ridhwan Kikwete naye ni fisadi?

Asha Abdala

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2007
Messages
1,134
Likes
5
Points
0

Asha Abdala

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2007
1,134 5 0
Jamani!

Eti mi niliwahi kuandika hapa vijana ambao mmoja wao anatarajiwa kuwa Rais wa Tanzania wa baadaye. Nilimtaja Zitto, Mwanakijiji, Kitila, Ridhwan Kikwete nk. Madela wa Madilu naye akaiongeza mwenyewe kwenye orodha. Nimesikitika leo Ridhwan Kikwete ametajwa naye na gazeti la Mwanahalisi kuhusika na ufisadi wa Deep Green. Hivi ni kweli jamani kuwa na yeye ni fisadi? Kama ni kweli si anachafua jitihada za Rais Kikwete za kupambana na ufisadi Tanzania? Sasa nani watanzania tumwamini kumpa uongozi wa nchi yetu siku za baadaye?

Asha
 

Shukurani

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
253
Likes
1
Points
0

Shukurani

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
253 1 0
Mtoto wa nyoka ni nyoka na mtoto wa fisadi ni fisadi. Kama pesa za BOT ziliingia kwenye kampeni ya Kikwete wakati wa uchaguzi wa 2005 via Kagoda farm,na yeye alitumia hizo pesa na sasa anatumia jaja ya nyani kuunda tume ya kurecover hizo pesa na hili tusijue kama CCM ilipata mgao wa BOT,naye ni fisadi. Hivyo sishangai kuona ridhwan naye yumo kwenye hizi scandal.
 

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
7,011
Likes
35
Points
145

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
7,011 35 145
Haya mambo yataendelea kufichuka polepole hadi itafika mahali watashindwa kuwa na ground ya kukana. Tungoje tu, Mungu hamfichi mnafiki. Kama waliiba watabainika wote, kuanzia babu mpaka mjukuu
 

Major

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2007
Messages
1,425
Likes
1,148
Points
280

Major

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2007
1,425 1,148 280
kalini ni kweli hivi sasa inaonekana karibu wote ni wachafu sasa wasiwasi wangu ni kwamba nani atakayewahukumu maana hata huyo wa kuhukumu mwisho utasikia naye ni mchafu au labda tutaliomba jeshi liingilie kati?nalo tayari pale keshawekwa mwinyi na huyo mpiga filimbi wa sisiem ambaye sikutarajia kabisa kama angeweza kuchukua nafasi nyeti namna hiyo serikalini kweli siasa mchezo mchafu
 

Asha Abdala

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2007
Messages
1,134
Likes
5
Points
0

Asha Abdala

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2007
1,134 5 0

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
88
Points
0

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 88 0
[
B]Hivi ni kweli jamani kuwa na yeye ni fisadi? Kama ni kweli [/B]

Bibi Asha,

Heshima mbele, je umeshakuwa na uhakika iwapo swali lako hapo juu limejibiwa kwanza? Mimi nilifkiri kwanza inahitajika ku-establish kama kweli kijana ni fisadi as of your swali, lakini badala yake naona tumeshaanza na hukumu moja kwa moja, kulikoni wakuu?

Swali lahoja ya msingi ni kama ni kweli kijana ni fisadi au?
 

BabaH

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2008
Messages
703
Likes
6
Points
35

BabaH

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2008
703 6 35
Heeeeeeeeeh

Kumbe alihusika na kwenye Richmond! Gazeti la MWANAHALISI leo limemhusisha na kashfa hii tu: http://www.chadema.net/tamko/2007/mafisadi2.php

Sasa inamaana kwamba na kwingine pia alihusika? Mbona mimi niliona kuwa anaweza kufuata nyayo za baba yake?

Asha
Asha

Unamaanisha nini unaposema ulizani anaweza kufuata nyayo za baba yake???
na ndo hizo anazifuata, Kwani wewe hujui kuwa kikwete naye ni Fisadi tu, sema hako ka mwamvuli ka kuwa president ndo kanamlinda, ila iko siku utasikia na ya kwake
 

Asha Abdala

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2007
Messages
1,134
Likes
5
Points
0

Asha Abdala

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2007
1,134 5 0
[


Bibi Asha,

Heshima mbele, je umeshakuwa na uhakika iwapo swali lako hapo juu limejibiwa kwanza? Mimi nilifkiri kwanza inahitajika ku-establish kama kweli kijana ni fisadi as of your swali, lakini badala yake naona tumeshaanza na hukumu moja kwa moja, kulikoni wakuu?

Swali lahoja ya msingi ni kama ni kweli kijana ni fisadi au?
Bado najiuliza. Ametajwa kushiriki kwa mgongo wa IMMA advocates. Ni kweli? Rais Kikwete mwenyewe anaonyesha kuchukia rushwa

Asha
 

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
7,011
Likes
35
Points
145

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
7,011 35 145
Swali lahoja ya msingi ni kama ni kweli kijana ni fisadi au?


Kuna strong circumstacial evidence kuonyesha kuwa kijana naye ni fisadi. Yaliyotokea yameshamwekea label hiyo.
Hakwenda pale kwenye kampuni ya mawakili kwa bahati mbaya. Hiyo kampuni ndiyo iliyohusika kusajili Deep Green ambayo nayo imeiba mabilioni kutoka serikalini. Kampuni hiyo hiyo ndiyo ilishughulika kuifilisi Deep Green baada ya malengo yake kukamilika. Tunajua kuwa miradi kama Deep Green ndiyo ilitumika kupata fedha za kampeni. Ilikuwa lazima katika mradi mkubwa na muhimu kama huo kuwa na mtu wa karibu atakayechunga maslahi. Ndio maana aliajiriwa hapo hata kabla hajamaliza shule.
 

Kitila Mkumbo

Verified User
Joined
Feb 25, 2006
Messages
3,347
Likes
96
Points
145

Kitila Mkumbo

Verified User
Joined Feb 25, 2006
3,347 96 145
Bado najiuliza.

Rais Kikwete mwenyewe anaonyesha kuchukia rushwa

Asha
Ok, anaweza kuonyesha hivyo, lakini je ni kweli kwamba anachukia? Nauliza hivi kwa sababu tunajua kuwa mtazamo na matendo ya mtu sio mara zote yanaendana. Kwa maoni yangu tatizo moja la Rais wetu ni kwamba anavyofikiri sivyo anavyosema na anavyosema sivyo anavyotenda! Kwa maneno mengine ni kwamba Rais wetu anatenda anayoyafikiri na sio anayoyasema. Bahati mbaya ni kwamba hatuwezi kujua anayoyafikiri!
 

Augustoons

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2007
Messages
411
Likes
15
Points
35

Augustoons

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2007
411 15 35
Swali lahoja ya msingi ni kama ni kweli kijana ni fisadi au?


Kuna strong circumstacial evidence kuonyesha kuwa kijana naye ni fisadi. Yaliyotokea yameshamwekea label hiyo.
Hakwenda pale kwenye kampuni ya mawakili kwa bahati mbaya. Hiyo kampuni ndiyo iliyohusika kusajili Deep Green ambayo nayo imeiba mabilioni kutoka serikalini. Kampuni hiyo hiyo ndiyo ilishughulika kuifilisi Deep Green baada ya malengo yake kukamilika. Tunajua kuwa miradi kama Deep Green ndiyo ilitumika kupata fedha za kampeni. Ilikuwa lazima katika mradi mkubwa na muhimu kama huo kuwa na mtu wa karibu atakayechunga maslahi. Ndio maana aliajiriwa hapo hata kabla hajamaliza shule.
Navyofahamu mimi Ridhwani hakuajiriwa Imma kabla hajamaliza shule,bali alikwenda pale kama mwanafunzi katika program ya internship,na baada ya kumaliza wakambakiza pale yeye na wenzake wawili.Hata hivyo tuhuma za ufisadi dhidi yake zinapaswa kuchunguzwa zaidi ili tujiridhishe kuhusika kwake,na kama kweli kampuni ya Imma inahusika na moja ya bogus contracts basi labda ndio maana jamaa(JK) akaamua kulipa fadhila kwa kumteua masha kuwa waziri,maana kwanza alimuajiri mtoto wake yaani ridhwani na pili hiyo mikataba.Hizi facts zinatakiwa kuwa corroborated hebu mwenye facts azishushe zaidi hapa kabla hatujaamua kutoa hitimisho
 

tibwilitibwili

Senior Member
Joined
Sep 12, 2006
Messages
181
Likes
1
Points
0

tibwilitibwili

Senior Member
Joined Sep 12, 2006
181 1 0
Huyu kijana amekuwa anatumia nafasi za CCM vibaya tangia akiwa Hull University .Mikutano kibao ya CCM kuitwa kushiriki majuu yeye alienda kwa jina la vijana wa CCM .Huu pia ni ufisadi .Nasikia alinunua gari kuuuubwa la gharama kuuuubwa Baba yake akalikataa .Swali anafanya kazi wapi kwa mshahara upi na aine ile ya gari ?
 

Asha Abdala

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2007
Messages
1,134
Likes
5
Points
0

Asha Abdala

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2007
1,134 5 0
Navyofahamu mimi Ridhwani hakuajiriwa Imma kabla hajamaliza shule,bali alikwenda pale kama mwanafunzi katika program ya internship,na baada ya kumaliza wakambakiza pale yeye na wenzake wawili.Hata hivyo tuhuma za ufisadi dhidi yake zinapaswa kuchunguzwa zaidi ili tujiridhishe kuhusika kwake,na kama kweli kampuni ya Imma inahusika na moja ya bogus contracts basi labda ndio maana jamaa(JK) akaamua kulipa fadhila kwa kumteua masha kuwa waziri,maana kwanza alimuajiri mtoto wake yaani ridhwani na pili hiyo mikataba.Hizi facts zinatakiwa kuwa corroborated hebu mwenye facts azishushe zaidi hapa kabla hatujaamua kutoa hitimisho
Ni kweli jamani, hebu mnaojua mtueleze:

Ridhwan Kikwete amehusika na kashfa ya Richmond?

Ridhwan Kikwete aliajiriwa IMMA kabla ya kumaliza shule?

Ridhwan Kikwete alikwenda kusomeshwa Hull kwa mchango wa IMMA?

Ridhwan Kikwete aliwasaidia IMMA kwa namna yoyote katika suala la Deep Green?

Ridhwan Kikwete alifahamu chochote kuhusu Deep Green wakati wa kampeni?

Ridhwan Kikwete anaukaribu gani na Masha wa kibiashara?

Ridhwan Kikwete ni kiunganishi kati ya Kikwete na ile Kampuni ya kina Masha ya Madini ule Mererani?

Ridhwan Kikwete alishiriki kufanikisha Kikwete kuchangiwa kwenye kampeni na yale makampuni ya madini kule Mererani?

Ridhwan Kikwete alisadia vipi IMMA kupewa tenda za uwakala na masuala ya mikataba ya makampuni makubwa ya madini? Je, ni wakati Masha akiwa naibu waziri wa wizara husika, kabla au baada?

Ridhwan Kikwete ana nafasi gani IMMA, ni mtumishi wa kawaida au ni partner?

Je- anafaa kuwa Rais wa Tanzania katika miaka ijayo ukimlinganisha na Zitto, Kitila, Mwanakijiji na Madela wa Madilu?

Asha
 

Asha Abdala

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2007
Messages
1,134
Likes
5
Points
0

Asha Abdala

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2007
1,134 5 0
associate...............ni kama patner au..;patner ..wameshindwa tu kubadili jina ili kuongezea jina lake kwenye initial za kampuni

Kwa hiyo ni IMMMAK au KIMMMA? Magai, Mujilizi, Ishengoma, Masha, Kikwete na nani? Je, kuingia kwake kama partner- be it associate or full kumetokana na nini? Bado nahitaji majibu ya maswali yangu. Nina mawazo mengi sana, I still have some faith on this boy. Can he be our next president?

Kikwete kumteua Mujilizi kuwa Jaji wa Tanzania kuna uhusiano wowote na mtoto wa Kikwete kuwepo pale?

Je, yaliyoandikwa na MWANAHALISI leo yana ukweli wowote? Je, ni kweli amehusika na Deep Green? Kwanza Deep Green ni wakina nani na walifanya nini kustahili malipo yale toka serikalini mwaka 2005?

Asha
 

BabaH

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2008
Messages
703
Likes
6
Points
35

BabaH

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2008
703 6 35
Ok, anaweza kuonyesha hivyo, lakini je ni kweli kwamba anachukia? Nauliza hivi kwa sababu tunajua kuwa mtazamo na matendo ya mtu sio mara zote yanaendana. Kwa maoni yangu tatizo moja la Rais wetu ni kwamba anavyofikiri sivyo anavyosema na anavyosema sivyo anavyotenda! Kwa maneno mengine ni kwamba Rais wetu anatenda anayoyafikiri na sio anayoyasema. Bahati mbaya ni kwamba hatuwezi kujua anayoyafikiri!
Nakuunga mkono kabisa kwa hili,
na huu ndo unafiki ninaousema mimi, kuwa president ni mnafiki kwa wananchi, kwa sababu gani,
ukiona wananchi wanakuamini kwa mashaka,maana yake kuna vitu unavifanya huku ukiwa unawaficha na kuwafanya wakuone kuwa wewe ni mwema kumbe chui kavaa ngozi ya kondoo, Kikwete ni Fisadi jamani, hilo si swala la kujiuliza kabisa, ebu fuatilieni yendo zake toka akiwa waziri, mambo yalikuwaje, na
Kuna msemo unasema ukitembea na mwizi nawe unakuwa mwizi
Ebu angalia Marafiki zake wa karibu ni akina nani?? EL, Rostam Aziz, Jeet Patel mpaka anamjengea jumba la kifahari uko kwake, sasa utasemaje kuwa JK sio Fisadi nae? na hawa ndo Mafisadi viranja wakuu
Kwanini kama sio Fisadi, inamuwia ngumu sana kuchukua maamuzi ya kimaslai kwa taifa kuhusu Mafisadi?????

JK ni Fisadi jamani, huo ndo ukweli kama utataka kupindisha eti kwa sababu ni raisi sawa, lakini JK ni Fisadi completely
 

Susuviri

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2007
Messages
3,713
Likes
244
Points
160

Susuviri

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2007
3,713 244 160
Jamani naomba nichangie:
IMMA wanaonekana kuwa wanawatumia watoto wa vigogo ili kuwa karibu nao. Sikujua kuwa Ridhwan ni associate pale lakini najua wamemchukua Fatma Karume kama associate!!!!

Do you see the pattern?

Mimi nadhani Masha na wenzake lazima wachunguzwe tena kwa karibu sana. Something IS definitely wrong
 

Forum statistics

Threads 1,203,712
Members 456,928
Posts 28,125,963