Je Rasimu hii ya Katiba ni nchi gani?


K

Kimbori

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2012
Messages
3,525
Likes
818
Points
280
K

Kimbori

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2012
3,525 818 280
Nimeisoma Rasimu ya Katiba, nimepata simtofahamu juu ya hasa Rasimu hii ni ya nchi gani.
Nasema hivyo kwa kuwa, Rasimu inayaongeleea mambo ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, huku ikisema ya kwamba, masuala ya Washirika wa Muungao (Tanzania Bara na Zanzibar), yasiyo ya Muungano yataamuliwa na Katiba za Washirika wa Muungano.
Utata unakuja pale ambapo wote tunajua ya kwamba Tanzania Bara haina Katiba yake, ila Zanzibara wanayo.

Maswali ya kujiuliza:
A. Je masuala yasiyo ya Muungano yataamuliwa na Katiba ipi?
B. Je Zanzibar waliyajua haya hata wakatengeneza Katiba yao?
C. Ikiwa kama Rasimu hii itapita na kuwa Katiba, je uchaguzi wa 2015, muundo wa serikali n.k vitaamuliwa na Katiba ipi?

Naomba wenye uelewa wanifafanulie. Ikiwa kama Katiba ya Tanzania (ya sasa) ndiyo itakayobatizwa na kuwa Katiba ya Tanzania Bara, pia ningependa kujua.
 

Forum statistics

Threads 1,273,308
Members 490,351
Posts 30,477,653