Je Rafiki Yako Akiwa Gynaecologist Utaruhusu Amtibu Mke Wako?


K

Kaldinali

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2012
Messages
263
Points
0
K

Kaldinali

JF-Expert Member
Joined May 25, 2012
263 0
Wakuu

Hivi kama wewe ni mwanaume na una rafiki yako ambae ni daktari wa kina mama gynaecologist utaruhusu awe daktari wa mke wako?
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,688
Points
2,000
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,688 2,000
Mie binafsi sikubali kutibiwa na family member ama rafiki wa karibu. Its actually unethical, labda malari na kuhara tu.
 
Father of All

Father of All

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2012
Messages
3,090
Points
1,225
Father of All

Father of All

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2012
3,090 1,225
Mgonjwa hachagui dawa wala daktari. Mnadengua hivi kabla hayajawakuta. Yakiwakuta huna cha nini wala nini bali anakutibu tu.
 
S

solution

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2009
Messages
494
Points
195
S

solution

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2009
494 195
Wakuu

Hivi kama wewe ni mwanaume na una rafiki yako ambae ni daktari wa kina
mama gynaecologist utaruhusu awe daktari wa mke wako?
Kuna situation una uchaguzi ... hapo fanya utakalo. Taka usitake kuna nyakati ATATIBIWA naye tu ..hakuna uchaguzi .. mkuu any hard feelings?
 
S

solution

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2009
Messages
494
Points
195
S

solution

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2009
494 195
Mie binafsi sikubali
kutibiwa na family member ama rafiki wa karibu. Its actually unethical,
labda malari na kuhara tu.
Honestly please ... naomba niambie kwanini ni unethical!?
 
andate

andate

JF-Expert Member
Joined
Jun 9, 2011
Messages
2,654
Points
1,225
andate

andate

JF-Expert Member
Joined Jun 9, 2011
2,654 1,225
How far huyo doctor anamtibu mke wangu?
Rafiki yangu akiona maungo ya mke wangu nadhani heshima yake kwangu itatetereka.
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,688
Points
2,000
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,688 2,000
Honestly please ... naomba niambie kwanini ni unethical!?
kuna siku ilitokea dr mmoja akawa anamfanyia.oeration mtoto ambae ni wa rafiki yake mpenzi n aliwasimamia ndoa na kumsimamia huyo mtoto ubatizo. Asubuhi akiwasili dr akaambiwa mtoto alidokoa kiazi asubuhi. Dr akamjibu mama usijali tutachelewesha operation. Yule mtoto alifariki kwa uzembe huo. Ilikuwa patashika, manake mama wa mtoto aliona dr alimfanyia makusudi (kwa sababu mama alimuambia kuhusu kula. Na dr alifanya kwa kumuhurumia mama.kulala another day hospitali bure kungojea operation. Wasingefahamiana wala asingejali.kuahirisha hivyo, sio?)

fikiria tension iliyopo kati ya familia hizi mbili. Tena wanaume mko understanding, mwanamke na mwanae ujue bifu litakuwa hadi kwa wajukuu! Unaharibu undugu na urafiki jumla.

Nimehisi mfano utaelewa zaidi. Lakini ni unethical kwa dr kumtibia mtu wake wa karibu. Umenielewa solution?
 
Last edited by a moderator:
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,688
Points
2,000
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,688 2,000
Well, binafsi pia niko shy na napenda privacy yangu. So hata kama nina shida ya nyonyo tu siwezi kutibiwa na rafiki wa mume ama ndugu. Japo niliwahi kutibiwa na rafiki wa kakangu na walikuwa hawajaonana for 15 years? Na najua hakuna kitakachotukutanisha tena wote watatu.
 
KASHOROBANA

KASHOROBANA

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2011
Messages
3,247
Points
1,500
KASHOROBANA

KASHOROBANA

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2011
3,247 1,500
Mie binafsi sikubali kutibiwa na family member ama rafiki wa karibu. Its actually unethical, labda malari na kuhara tu.
WEWE UNA MATATIZO GANI? NA WAWEZA KUTA ATA UYO DR ANAMPIGA MASHINE VILEVILE, PIA WADHANI ATA KM MKEO ANAKUWA AMEJISETILI MDA WOTE WAHISI TUTAMCHULIA KANA KWAMBA HANA MASHINE APO MBELE? IYO MASHINE ANAYO NA KILA MWEZI INABLID MIDAMU, CHOO ANAENDA NA MAKIMBA KIBAO ANAK***NYA, USIWE NA WASI YOTE AYO YAKO BAYANa, NYIE NDO MNAWAANIMISHA WATOTO KUWA MWANAMKE ANAENDA KUCHUKUA MTOTO HOSPITALI NA HAZAI THRU V****NA, KWENDA ZAKO NA MAMBO YAKO YA KIZAMANI
 
J

Jajani

Senior Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
138
Points
0
J

Jajani

Senior Member
Joined Oct 13, 2012
138 0
Ni vizuri kutochanganya kazi, urafiki na hata mawazo yako mabaya. Kazi yoyote hata kama ni udaktari unao utaratibu wake.
Kazi yake anayoifanya haina uhusiano na urafiki wenu. Ni kufikiria kitoto sana kuwa rafiki yangu akiona ile "nanihii" ya Mke wangu!!!!! Huo ni ujinga.
Hata kama ukimficha rafiki yako kuiona, wanaweza kuwapo wengine pembeni wanaofanya sivyo ndivyo bila huruma.
Mkuu wangu, labda uniambie kuwa kwani ya mkeo ina nini cha ajabu ? Mpelekee Daktari afanye kazi yake mbali na mawazo yako mabaya.
 
S

solution

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2009
Messages
494
Points
195
S

solution

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2009
494 195
kuna siku ilitokea dr mmoja akawa anamfanyia.oeration mtoto ambae ni wa rafiki yake mpenzi n aliwasimamia ndoa na kumsimamia huyo mtoto ubatizo. Asubuhi akiwasili dr akaambiwa mtoto alidokoa kiazi asubuhi. Dr akamjibu mama usijali tutachelewesha operation. Yule mtoto alifariki kwa uzembe huo. Ilikuwa patashika, manake mama wa mtoto aliona dr alimfanyia makusudi (kwa sababu mama alimuambia kuhusu kula. Na dr alifanya kwa kumuhurumia mama.kulala another day hospitali bure kungojea operation. Wasingefahamiana wala asingejali.kuahirisha hivyo, sio?)

fikiria tension iliyopo kati ya familia hizi mbili. Tena wanaume mko understanding, mwanamke na mwanae ujue bifu litakuwa hadi kwa wajukuu! Unaharibu undugu na urafiki jumla.

Nimehisi mfano utaelewa zaidi. Lakini ni unethical kwa dr kumtibia mtu wake wa karibu. Umenielewa solution?
Unajua kiukweli kabisa, nilikuwa anshindwa ku connect hizi dots ... sikuwa naweza kuona kabisa ... lakini nafikiri reasoning yako ina mshiko ... kikubwa nilichoona hapo ni SUBJECTIVITY!! ... Kwa namna fulani Dr anapoteza objectivity kama ni mtu close naye ... anakuwa subjective ... kama hapo amekuwa subjective hadi hata kutoa allowance ya siku moja zaidi etc! My Dad is MD nashaangaa sana hata tukiwa wadogo ... mara nyingi hakuwa anatutibu ... anatupeleka kwa Dr mwingine kabisa ...sikuwa namuelewa, kuwa ukaribu saana una matatizo yake ..and never asked him ... Yeye mwenyewe mara nyingi hajitibu mwenyewe ...(Nafikiri hali kama hizi ndio zinapelekea jambo hili kuwa Unethical sio?)

Well, binafsi pia niko shy na napenda privacy yangu. So hata kama nina shida ya nyonyo tu siwezi kutibiwa na rafiki wa mume ama ndugu. Japo niliwahi kutibiwa na rafiki wa kakangu na walikuwa hawajaonana for 15 years? Na najua hakuna kitakachotukutanisha tena wote watatu.
Hii ni very interesting to ma heart alone ... kwa naman nasoma post zako ehh!!.. sioni kama uko this much shy!!! Lol!! nielewe ... ... Inapendeza!!!
 
S

solution

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2009
Messages
494
Points
195
S

solution

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2009
494 195
WEWE UNA MATATIZO GANI? NA WAWEZA KUTA ATA UYO DR ANAMPIGA MASHINE VILEVILE, PIA WADHANI ATA KM MKEO ANAKUWA AMEJISETILI MDA WOTE WAHISI TUTAMCHULIA KANA KWAMBA HANA MASHINE APO MBELE? IYO MASHINE ANAYO NA KILA MWEZI INABLID MIDAMU, CHOO ANAENDA NA MAKIMBA KIBAO ANAK***NYA, USIWE NA WASI YOTE AYO YAKO BAYANa, NYIE NDO MNAWAANIMISHA WATOTO KUWA MWANAMKE ANAENDA KUCHUKUA MTOTO HOSPITALI NA HAZAI THRU V****NA, KWENDA ZAKO NA MAMBO YAKO YA KIZAMANI
Inapokuwa ni swala la kuwa ni Medical regulation jambo hili kuwa Unethical inabidi kukaa na kutafakari kwa makini kwanini iwe ni hivyo. Sio kwamba ni hoja ya mtu binafsi ... its scientific ... hata Mimi sikuwa naelewa kwa kwa hivyo ... Lakini ukisoma post za wachangiaji mbalimbali utaona why iwe ni Unethical!!!

Ikiwa na maana kila inapowezekana ni vema kabisa na inashuriwa kuwa Mgonjwa asitibiwe na Dr ambaye ni very close naye kama ndugu au kama rafiki nk!! ... Ni ushauri tu ...!!!
 
Jethro

Jethro

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
2,223
Points
1,225
Jethro

Jethro

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
2,223 1,225
Wakuu

Hivi kama wewe ni mwanaume na una rafiki yako ambae ni daktari wa kina mama gynecologist utaruhusu awe daktari wa mke wako?
Wana JF,

Kwanza siku hizi kuna gynecologist wa kike na wakiume hilo tulitambue,

sasa nakuja kwa hoja yako ni gynecologist wa kiume ndie unae msemea, Mimi binafsi sitiii shaka wala sina neno maana pale mahali unapo hitaji mkeo atibiwe ili mpate mtoto na rafikio ndie gynecologist anaetegemewa haswa unadhani uta sita au uta kataaaa, ilo liko wazi tu mbona wengi imewakuta include nami. na tukafanikiwa pata mtoto. na uzuri wakati gynecologist ana insert vitu au dawa flani kwa mkeo huwa wanapenda mume uwepo maana siku hizi hukawii ukazushiwa mambo na ma gynecologist wengi hupena mume na mke waende paamoja katika hayo matibabu ya mkeo. Na mume asipo kuja kweli hao gynecologist huwa hawapendi kwani wakina mama wengi huwa ni wazembe kufuatilia mashariti au ushauri wa gynecologist na ndio maana huwa wanapenda mume awepo kwa msisitizo

My Take;
Mki shaurianai ujinga hapa wakati hii ni topic bora sana kwa familia zetu kwani kuna tatizo kubwa sana la kina dada na wakina mama kupata watoto miaka ya hivi sasa na ma gynecologist wako wachache na wa kuhesabu na wa uhakima
.


 
M

Mkurdi

Member
Joined
Dec 6, 2012
Messages
18
Points
0
M

Mkurdi

Member
Joined Dec 6, 2012
18 0
Unajua kiukweli kabisa, nilikuwa anshindwa ku connect hizi dots ... sikuwa naweza kuona kabisa ... lakini nafikiri reasoning yako ina mshiko ... kikubwa nilichoona hapo ni SUBJECTIVITY!! ... Kwa namna fulani Dr anapoteza objectivity kama ni mtu close naye ... anakuwa subjective ... kama hapo amekuwa subjective hadi hata kutoa allowance ya siku moja zaidi etc! My Dad is MD nashaangaa sana hata tukiwa wadogo ... mara nyingi hakuwa anatutibu ... anatupeleka kwa Dr mwingine kabisa ...sikuwa namuelewa, kuwa ukaribu saana una matatizo yake ..and never asked him ... Yeye mwenyewe mara nyingi hajitibu mwenyewe ...(Nafikiri hali kama hizi ndio zinapelekea jambo hili kuwa Unethical sio?)



Hii ni very interesting to ma heart alone ... kwa naman nasoma post zako ehh!!.. sioni kama uko this much shy!!! Lol!! nielewe ... ... Inapendeza!!!
Kiukweli mimi mwenyewe nikiwa naumwa nachagua pa kwenda kutibiwa kulingana na ugonjwa, hata kama unaharisha huwezi kwenda hospitali unayofahamika sana, kuharisha maana yake umekula poisoned food au dirty food, sembuse umpekleke wife wako akafunue utupu wake kwa jamaa yako? No No
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
23,625
Points
2,000
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
23,625 2,000
Wakuu

Hivi kama wewe ni mwanaume na una rafiki yako ambae ni daktari wa kina mama gynaecologist utaruhusu awe daktari wa mke wako?
Aaa wapi,
Hata siku moja!!
 
Kaunga

Kaunga

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2010
Messages
12,580
Points
2,000
Kaunga

Kaunga

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2010
12,580 2,000
Mie binafsi sikubali kutibiwa na family member ama rafiki wa karibu. Its actually unethical, labda malari na kuhara tu.
Kwa emergency baba yangu alimfanyia minor operation dada yangu (binti wake wa kumzaa mwenyewe), tena ni mambo ya uzazi (sijui kumsafisha) nilikuwa mdogo.
 
mtotowamjini

mtotowamjini

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2012
Messages
4,538
Points
0
mtotowamjini

mtotowamjini

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2012
4,538 0
hapana aisee yaani rafiki/ndugu amcheki mamaa huko downstairs afu badae anakuja nyumbani anakua anawatembelea duuh manake unaweza ukute huyo rafikiyo/ndugu amemcheki mamaa kuliko hata wewe mume unavyomjua....nooo way!!
 
Makene

Makene

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
1,478
Points
1,195
Makene

Makene

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
1,478 1,195
kila mtu ana kazi yake, hata mume hupaswi kumchungulia mkeo sehemu nyeti, ila kuingiza uu...e tu. Na daktari ni kazi yake kuona na kupima sio ku..m..a.
Atakaye fanya dhidi ya hayo anakosea.
Waacheni madokta wawarekebishie ili mfaidi kwa starehe.
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,688
Points
2,000
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,688 2,000
WEWE UNA MATATIZO GANI? NA WAWEZA KUTA ATA UYO DR ANAMPIGA MASHINE VILEVILE, PIA WADHANI ATA KM MKEO ANAKUWA AMEJISETILI MDA WOTE WAHISI TUTAMCHULIA KANA KWAMBA HANA MASHINE APO MBELE? IYO MASHINE ANAYO NA KILA MWEZI INABLID MIDAMU, CHOO ANAENDA NA MAKIMBA KIBAO ANAK***NYA, USIWE NA WASI YOTE AYO YAKO BAYANa, NYIE NDO MNAWAANIMISHA WATOTO KUWA MWANAMKE ANAENDA KUCHUKUA MTOTO HOSPITALI NA HAZAI THRU V****NA, KWENDA ZAKO NA MAMBO YAKO YA KIZAMANI
hahaha. Haya mkuu, ila hata sie wa kizamani ni watu pia.
 
waubani

waubani

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2012
Messages
520
Points
225
waubani

waubani

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2012
520 225
Uke ni kiungo tuu kama viungo vingine,kutibiwa na daktari yeyote yule ni kawaida tuu. suala la aibu ni parception tuu.
 

Forum statistics

Threads 1,283,754
Members 493,810
Posts 30,799,889
Top