Je ni sahihi katiba ya muungano kuundwa kabla ya ile ya tanganyika?


scramble

scramble

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2012
Messages
1,593
Likes
0
Points
0
scramble

scramble

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2012
1,593 0 0
kwanza nianze kwa kusema kuwa mimi siyo mwanasheria. haya ni mawazo yangu ya kawaida. nitashukuru wanaoifahamu sheria wakiniweka wazi kwa faida ya watanzania wenzangu. kwanza nampongeza jaji warioba na timu yake kwa kazi nzuri waliyofanya! rasimu ipo mbele yetu. tuisome watanzania ili tupendekeze marekebisho katika maeneo ambayo tunaona hayajakaa sawa. kuna maswali najiuliza. 1. JE NI SAHIHI KATIBA YA MUUNGANO KUITANGULIA KATIBA YA TANGANYIKA? mmmmhhh! mimi bado nashangaa rasimu ya katiba ya muungano kutangulia kabla ya ile ya Tanganyika au Tanzania bara kupatikana. Zanzibar wana katiba yao. Tanganyika haina katiba yake. hamuoni kuwa kutanguliza ya muungano ni kumfanya MTOTO AZALIWE KABLA YA WAZAZI WAKE? NAULIZA SWALI: Ina maana ikitungwa ya bara baadaye na baadhi ya maoni yakakinzana na hii ya muungano, ya muungano itaguswa tena! hamdhani kuwa ya muungano lazima itaiburuza ya bara iandikwe kwa kufuata vipengele vya hii ya muungano. hamdhani kuwa ikitungwa ya Tanganyika kutakua na tafrani kubwa. hivi kazi yetu kwa miaka miwili au mitatu ijayo itakua malumbano ya katiba? mmmmmhhhh! ka nchi haka kana mambo. 2. JE SIYO KWAMBA HALI ITAKUA ILEILE YA SERIKALI MBILI KUTOKANA NA KATIBA YA BARA KUBURUZWA NA ILE YA MUUNGANO? KAMA NI HIVYO TUNAHARIBU PESA ZA NINI? sikatai katiba mpya lkn ilikua ipatikane katiba ya bara kwanza kisha tuandike katiba ndogo isiyozidi kurasa 15 inayozungumzia mambo ya muungano ambayo kwa maoni ya sasa hayazidi 7. hii rasimu, nionavyo ni katiba ya bara iliyochanganywa na mambo ya muungano! ka nchi haka kana mambo!!!!!!! naomba kusaidiwa kuhusu maswali yangu wadau!
 
Consigliere

Consigliere

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
9,620
Likes
13,105
Points
280
Consigliere

Consigliere

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2010
9,620 13,105 280
Serikali ya 'TANZANIA BARA' imepindekezwa kwenye ile Draft, kama itapitishwa, ina maanisha kwamba itabidi Katiba ya Muungano isubiri wananchi wa upande wa serikali isiyokuwepo waunde serikali yao na waanishe mambo yao, mipaka yao, na miiko yao.
Ndipo ya muungano ifuate, haiwezekekani ya 'Tanzania Bara' itengenezwe kwa kufuata ya muunhgano, kufanya hivyo itakuwa ni Uboya.
 
MARCKO

MARCKO

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2011
Messages
2,263
Likes
5
Points
0
MARCKO

MARCKO

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2011
2,263 5 0
ndugu yangu unayo akili sana.
_-_-_-_-_-
MAWAZO YANGU
_-_----_--_-_-_
vyema sana Kutunga ya kila Nchi , baadaye ya muungano. Ndio italeta maana ya katiba ya muungano.
 
Bobwe

Bobwe

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2013
Messages
1,241
Likes
10
Points
0
Age
39
Bobwe

Bobwe

JF-Expert Member
Joined May 21, 2013
1,241 10 0
Tanganyika milele.
 
S

SlaaSlaala

Senior Member
Joined
Apr 30, 2013
Messages
107
Likes
0
Points
33
Age
68
S

SlaaSlaala

Senior Member
Joined Apr 30, 2013
107 0 33
Wewe mwanasheria bhana. yani post yako ina maana sana, inabidi tume ya warioba ikae pembeni tuunde katiba ya Tanganyika kwanza ndio turud kwenye hiyo ya Muungano.
 
Bobwe

Bobwe

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2013
Messages
1,241
Likes
10
Points
0
Age
39
Bobwe

Bobwe

JF-Expert Member
Joined May 21, 2013
1,241 10 0
Wewe mwanasheria bhana. yani post yako ina maana sana, inabidi tume ya warioba ikae pembeni tuunde katiba ya Tanganyika kwanza ndio turud kwenye hiyo ya Muungano.
Tume ya warioba ni kwa ajili ya katiba ya muungano,lazima iyundwe tume nyengine kushughulikia katiba ya tanganyika bara.
 
Kocho

Kocho

Senior Member
Joined
Jun 5, 2013
Messages
120
Likes
1
Points
0
Kocho

Kocho

Senior Member
Joined Jun 5, 2013
120 1 0
kamanda umeona eeh hatua moja mbele kumi nyuma na kujidnganya tunasonga, haijawahi tokea mtto kuja mwanzo kuliko wazee, haya ni maajabu ya dunia Tz tunahitaji kuingizwa the Giness hahaaaaaa!aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa?:heh:
 
Makoye Matale

Makoye Matale

JF-Expert Member
Joined
May 2, 2011
Messages
6,489
Likes
467
Points
180
Makoye Matale

Makoye Matale

JF-Expert Member
Joined May 2, 2011
6,489 467 180
Mie siyo Mwanasheria pia. Kwa hali iliyopo ni SAHIHI katiba ya Muungano ipite ndipo ya kipenzi Tanganyika ifuate kwa sababu:
Katiba iliyopo inatambua serikali mbili, hakuna njia ya kuanzisha katiba ya Tanganyika hadi katiba hii ifutwe na katiba mpya. Katiba mpya inatambua kuanzishwa kwa serikali ya Tanganyika hivyo hakuna tatizo. Cha msingi kN 'Tanzania Bara' kiondoshwe na nomino 'Tanganyika'.
 
A

abdul 28

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2012
Messages
325
Likes
1
Points
0
A

abdul 28

JF-Expert Member
Joined May 29, 2012
325 1 0
watu muhimu sana kwa manufaa yenu watanganyika
 
Bramo

Bramo

JF Bronze Member
Joined
Oct 21, 2009
Messages
10,182
Likes
3,457
Points
280
Bramo

Bramo

JF Bronze Member
Joined Oct 21, 2009
10,182 3,457 280
Haya yote ni Matokeo ya kuizika Tanganyika baada Muungano.
Ila tutaufufua tu.
Hata Kama waliifukia kwenye Kaburi la mita mia moja
 
C

Cardinalist

Member
Joined
Feb 14, 2013
Messages
43
Likes
0
Points
0
C

Cardinalist

Member
Joined Feb 14, 2013
43 0 0
Mtoto hawezi kuzaliwa kabla ya wazazi.
Wazazi ni katiba ya Muungano then zinazaliwa Zanzibar na Tanganyika.
Hii ni kwa kuwa huwezi kutunga katiba nje ya Muungano.
Nampongeza sana Jaji Warioba na tume yake !
 
Bobwe

Bobwe

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2013
Messages
1,241
Likes
10
Points
0
Age
39
Bobwe

Bobwe

JF-Expert Member
Joined May 21, 2013
1,241 10 0
Haya yote ni Matokeo ya kuizika Tanganyika baada Muungano.
Ila tutaufufua tu.
Hata Kama waliifukia kwenye Kaburi la mita mia moja
Bravo!
 
B

Bob G

JF Bronze Member
Joined
Oct 5, 2011
Messages
2,354
Likes
12
Points
135
B

Bob G

JF Bronze Member
Joined Oct 5, 2011
2,354 12 135
inawezekana Rais alikurupuka na hakujua matokeo yake. na ndio maana watoa maoni karibu wote walitoa maoni ya katiba ya Tanzania. Warioba kaja na rasimu ya Muungano. Tanganyika kwanza.
kwanza nianze kwa kusema
kuwa mimi siyo mwanasheria. haya ni mawazo yangu ya kawaida. nitashukuru
wanaoifahamu sheria wakiniweka wazi kwa faida ya watanzania wenzangu.
kwanza nampongeza jaji warioba na timu yake kwa kazi nzuri waliyofanya!
rasimu ipo mbele yetu. tuisome watanzania ili tupendekeze marekebisho
katika maeneo ambayo tunaona hayajakaa sawa. kuna maswali najiuliza. 1.
JE NI SAHIHI KATIBA YA MUUNGANO KUITANGULIA KATIBA YA TANGANYIKA?
mmmmhhh! mimi bado nashangaa rasimu ya katiba ya muungano kutangulia
kabla ya ile ya Tanganyika au Tanzania bara kupatikana. Zanzibar wana
katiba yao. Tanganyika haina katiba yake. hamuoni kuwa kutanguliza ya
muungano ni kumfanya MTOTO AZALIWE KABLA YA WAZAZI WAKE? NAULIZA SWALI:
Ina maana ikitungwa ya bara baadaye na baadhi ya maoni yakakinzana na
hii ya muungano, ya muungano itaguswa tena! hamdhani kuwa ya muungano
lazima itaiburuza ya bara iandikwe kwa kufuata vipengele vya hii ya
muungano. hamdhani kuwa ikitungwa ya Tanganyika kutakua na tafrani
kubwa. hivi kazi yetu kwa miaka miwili au mitatu ijayo itakua malumbano
ya katiba? mmmmmhhhh! ka nchi haka kana mambo. 2. JE SIYO KWAMBA HALI
ITAKUA ILEILE YA SERIKALI MBILI KUTOKANA NA KATIBA YA BARA KUBURUZWA NA
ILE YA MUUNGANO? KAMA NI HIVYO TUNAHARIBU PESA ZA NINI? sikatai katiba
mpya lkn ilikua ipatikane katiba ya bara kwanza kisha tuandike katiba
ndogo isiyozidi kurasa 15 inayozungumzia mambo ya muungano ambayo kwa
maoni ya sasa hayazidi 7. hii rasimu, nionavyo ni katiba ya bara
iliyochanganywa na mambo ya muungano! ka nchi haka kana mambo!!!!!!!
naomba kusaidiwa kuhusu maswali yangu wadau!
 
B

Bob G

JF Bronze Member
Joined
Oct 5, 2011
Messages
2,354
Likes
12
Points
135
B

Bob G

JF Bronze Member
Joined Oct 5, 2011
2,354 12 135
nilazima kwanza katiba ya Tanganyika bila hivo ni kumaanisha hakutakuwepo na dola hata ya kusimamia mchakato wa hio katiba ya Tanganyika
Serikali ya 'TANZANIA
BARA' imepindekezwa kwenye ile Draft, kama itapitishwa, ina maanisha
kwamba itabidi Katiba ya Muungano isubiri wananchi wa upande wa serikali
isiyokuwepo waunde serikali yao na waanishe mambo yao, mipaka yao, na
miiko yao.
Ndipo ya muungano ifuate, haiwezekekani ya 'Tanzania Bara' itengenezwe
kwa kufuata ya muunhgano, kufanya hivyo itakuwa ni Uboya.
 

Forum statistics

Threads 1,274,340
Members 490,676
Posts 30,508,930