Je, ni kweli mgombea Urais CCM 2025 ni Dr. Bashiru Ally Kakurwa?

F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2017
Messages
3,101
Points
2,000
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2017
3,101 2,000
Habari zenu wadau wa JF siasa.

Niende madani hapo juu.
Jana nilikaa na kufanya maongezi hapa na pale na kada mzoefu ndani ya CCM. Moja ya jambo la kushangaza aliloniambia ni kuwa Magufuli akimaliza muda wake 2025, hawa tunawadhania kuwa wagombea urais hawatagombea.

Nikamuuliza kulikoni? Akasema watajitokeza hao na wengine wengi na watavunja rekodi hata kufika 100 ila mgombea urais CCM 2025 ni Katibu Mkuu wa sasa Dr Bashiru Ally Kakurwa.

Nikamwambia ana uhakika gani? Aksema watu wengi ndani ya chama hasa aliowaleta Rais Magufuli wana mitazamo eti kuwa wagombea wengine ni wanyonyaji na wamejaa tamaa ya Mali na hivyo katibu mkuu ni chaguo kwao kwani inaaminika ni MJAMAA zaidi ya Nyerere.

Kutokana na kuonekana mjamaa anaaminika kuikomboa nchi.
Nikamuuliza mbona siasa za ujamaa za Mwalimu zimetuacha makapuku Bashiru naye si atatupeleka huko? Akadai siasa za Nyerere ni nzuri ila vita vya Addi Amin au vita vya Kagera 1978 hadi 1979 ndizo zilivuruga na kuharibu maendeleo ya uchumi uliojengwa kijamaa.

Baada ya hapo nikamuuliza kivipi? Akasema vile vita licha ya kugharimu roho za watu pia ziliigharimu Tanzania US dollars million 500 kipindi hicho.


Nilichoka nikaondoka zangu na siamini kama hili litatokea. Kwanza Siasa za nchi hii hazitabiriki na huenda 2025 Dr Bashiru atakuwa chuoni akifundisha na Katibu Mkuu ni Mwananzengo Fulani.
 
M

mpimamstaafu

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2018
Messages
1,930
Points
2,000
M

mpimamstaafu

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2018
1,930 2,000
Ahaaaa Watanzania bwana badala ya kuwaza mambo muhimu kwa maisha yao na familia zao wao siasa siasa siasa tu.
 
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2017
Messages
3,101
Points
2,000
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2017
3,101 2,000
Ahaaaa Watanzania bwana badala ya kuwaza mambo muhimu kwa maisha yao na familia zao wao siasa siasa siasa tu.
Hili jukwaa la siasa, usipite nenda majukwaa yenye maisha bora kwa familia yako. Kumbuka tu hata hiyo familia yako bila siasa safi na uongozi bora mambo yatakwenda mrama.
 
Elungata

Elungata

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2011
Messages
31,472
Points
2,000
Elungata

Elungata

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2011
31,472 2,000
itakuwa vizuri,kanda ya ziwa lazima tung'ae miaka mia mbili
 
Prince Kunta

Prince Kunta

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2014
Messages
13,780
Points
2,000
Prince Kunta

Prince Kunta

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2014
13,780 2,000
Ahaaaa Watanzania bwana badala ya kuwaza mambo muhimu kwa maisha yao na familia zao wao siasa siasa siasa tu.
Hivi unajua maana ya siasa?
Nenda kwenye forum ya wajasiliamali mkuu
 
kurlzawa

kurlzawa

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2018
Messages
6,430
Points
2,000
kurlzawa

kurlzawa

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2018
6,430 2,000
Katika wote mliojadiri hakuna atakefika 2025 hai
 
baba swalehe

baba swalehe

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2017
Messages
9,745
Points
2,000
baba swalehe

baba swalehe

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2017
9,745 2,000
Rais 2025 ni mimi

Rais wa wauza karanga
 
M

mpimamstaafu

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2018
Messages
1,930
Points
2,000
M

mpimamstaafu

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2018
1,930 2,000
Hili jukwaa la siasa, usipite nenda majukwaa yenye maisha bora kwa familia yako. Kumbuka tu hata hiyo familia yako bila siasa safi na uongozi bora mambo yatakwenda mrama.
Haya basi kwani Dt.Bushiri akiwa Rais 2025 kuna tatizo kwako?
 
C

Chief Kabikula

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2019
Messages
2,454
Points
2,000
C

Chief Kabikula

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2019
2,454 2,000
Ccm hakuna kinachoshindikana ,wenye mafaili milembe wamekuwa ije kuwa Bashiru ..
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,706
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,706 2,000
Hakuna ushahidi wa maandishi, video au sauti kuwa Nyerere aliwahi kukataa baadhi ya makabila. Huu ni mkakati wa wenye chuki na jamii hizo kuwakatisha tamaa.
Ni kweli.

Zaidi, Nyerere alipinga ukabila.

Kuna hotuba nyingi alikemea ukabila.

Kuna moja alisema kabisa kwamba mtu hatakiwi kukataliwa urais hata kama ana sifa kwa sababu tu ni Mkara.

Nikataka kujua hao Wakara ni watu gani? Nikaambiwa ni kabila la kanda ya ziwa linalodharaulika sana.

Kwa hiyo Nyerere alikemea ukabila na alijenga umoja wa kitaifa hata kabla ya uhuru. Kwa kweli umoja wa kitaifa ulikuwa ni moja ya masharti ya Tanganyika kupewa uhuru. Nyerere kaacha hotuba na maandishi mengi yanayokemea ukabila.

Nyerere ana makosa yake, lakini hili la kupanda mbegu za ukabila sioni kama ni kosa alilofanya Nyerere. Ukweli ni kwamba Nyerere amefanya kazi kubwa sana kujenga umoja wa kitaifa. Kwenye hili nitamtetea sana tu. Wasiojua historia wasiipindishe kwa kukosa umakini kwao.

Watu wanaofuatilia wanajua hili.

Ona Wakenya wamelitaja.
 
Nemo Judex

Nemo Judex

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2014
Messages
2,320
Points
2,000
Nemo Judex

Nemo Judex

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2014
2,320 2,000
Habari zenu wadau wa JF siasa.
Niende madani hapo juu.
Jana nilikaa na kufanya maongezi hapa na pale na kada mzoefu ndani ya CCM. Moja ya jambo la kushangaza aliloniambia ni kuwa Magufuli akimaliza muda wake 2025, hawa tunawadhania kuwa wagombea urais hawatagombea.
Nikamuuliza kulikoni? Akasema watajitokeza hao na wengine wengi na watavunja rekodi hata kufika 100 ila mgombea urais CCM 2025 ni Katibu Mkuu wa sasa Dr Bashiru Ally Kakurwa.
Nikamwambia ana uhakika gani? Aksema watu wengi ndani ya chama hasa aliowaleta Rais Magufuli wana mitazamo eti kuwa wagombea wengine ni wanyonyaji na wamejaa tamaa ya Mali na hivyo katibu mkuu ni chaguo kwao kwani inaaminika ni MJAMAA zaidi ya Nyerere.
Kutokana na kuonekana mjamaa anaaminika kuikomboa nchi.
Nikamuuliza mbona siasa za ujamaa za Mwalimu zimetuacha makapuku Bashiru naye si atatupeleka huko? Akadai siasa za Nyerere ni nzuri ila vita vya Addi Amin au vita vya Kagera 1978 hadi 1979 ndizo zilivuruga na kuharibu maendeleo ya uchumi uliojengwa kijamaa.
Baada ya hapo nikamuuliza kivipi? Akasema vile vita licha ya kugharimu roho za watu pia ziliigharimu Tanzania US dollars million 500 kipindi hicho.
Nilichoka nikaondoka zangu na siamini kama hili litatokea. Kwanza Siasa za nchi hii hazitabiriki na huenda 2025 Dr Bashiru atakuwa chuoni akifundisha na Katibu Mkuu ni Mwananzengo Fulani.
Kilichotukwamisha mpaka sasa ni ufisadi na sera mbovu za ubinafsishaji na za uchumi chini ya chama kilichotawala mpaka sasa
 

Forum statistics

Threads 1,307,094
Members 502,332
Posts 31,601,440
Top