Je, ni kweli binadamu tunatumia asilimia 10 ya uwezo wa ubongo, na nini kitatokea kama tutatumia asilimia 100 ya uwezo huo?


Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2016
Messages
19,682
Points
2,000
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2016
19,682 2,000
is-2-jpg.1018243

SALUTE COMRADES
Miaka mingi kumekua na nadharia inayosema kua binaadamu tunatumia asilimia 10% tu ya ubongo wetu katika mambo yote tunayofanya, gunduzi zote za kiteknolojia na kisayansi, kufikiria na kufanya maamuzi kwenye vitu vigumu na mambo kadhalika ni asilimia 10% tu ndio metumika!wengine wanasema Albert Enstein alitumia 13% ya ubongo wake. Kama kwa maendeleo yote haya tumetumia asilimia kumi imagine tukiweza tumia 100% ya akili zetu

Muvi mbalimbali kama LUCY aliyocheza mwigizaji scarlet Johnson ilizidi kupigilia msumali nadharia hii kwa kuonyesha jinsi ambavyo huyo bnti Lucy alivyokula madawa ambayo yalimfanya kuweza kua na uwezo wa kutumia akili yake kwa asilimia 100% ambapo alianza kuweza kusafiri katika muda kwa akili (Mind Time Travelling), aliweza kukontroo magari kwa akili,aliweza kutumia kioo cha gari kama computer, aliweza kujifunza kichina ndani ya sekundi na mengine meengiii. Pia muvi mbalimbali kama Limitless ya Bradley Cooper, Define your life, flight of the navigator na kadharika zimeelezea nadhalia hii ya 10% of Brain.

Inasemekana kua nadharia hii ilisambazwa na mwandishi wa habari aitwae Lowell Thomas kwa kutumia kitabu chake kiichoitwa How to win friends and influence peoples ambapo alimnukuu vibaya mwanasaikolojia William James ambapo aliwahi kusema “average person specifically develops only 10% percent of his/her latent ability” ambapo kiuhalisia James alikua amezungumzia “our latent mental energy” lakini pia inaonekana kua nadharia hii pia ilichagizwa pia kuenea na mtalamu wa ubongo (Neurosurgeon) Wilder Penfield ambapo aligundua silent cotex mnamo mwaka 1930’s ambapo alisema kua silent cotex haina kazi kwenye ubongo mpaka ishituliwe na na umeme lakini kiuhalisia hiyo sehemu siku hizi imegundulika kua inafanya kazi.

Wanasayansi wengi wanasema kua nadharia hii ni uongo! Bnaadamu wote tunatumi 100% ya ubongo wetu, vifaa vya kisasa kama brain scanning vinaonyesha ubongo wetu unafanya kazimuda wote kwa kupitia viungo vyote hata tukiwa tumepumzika zipo tafiti nyingi zimefanywa zinaonyesha kua binaadamu tunatumia 100% ya ubongo wetu.

Kwenu GreatThinker je mna maoni gani juu ya hili? Ni kweli tunatumia 10% kwa mnavyodhani na kama tunatumia 10% ya uwezo wa ubongo wetu nini kitatokea kama tutaweza kutumia 100% ya uwezo wa ubongo wetu??

Tchao..

~Da’Vinci..
 
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2016
Messages
19,682
Points
2,000
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2016
19,682 2,000
Upo sahihi mkuu.
Nadhani mleta mada alipitiwa kidogo. Ni rahisi kuchanganya waandishi kama ukiwa msomaji wa vitabu au vitu vingi sana kwa muda mfupi.
Nikweli mkuu ukosefu kwa mwanadamu ndio ukamirifu wake

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk
 
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2016
Messages
19,682
Points
2,000
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2016
19,682 2,000
Hapa kuna vitu viwili tunavichanganya. Ubongo kufanya kazi na kuutumia ubongo kufikiri.

Ubongo unafanya kazi 100% kinyume cha hapo hitilafu itajitokeza kwa mhusika.

Hizo asilimia nafikiri zipo hapo kwenye matumizi ya ubongo kwenye kufikiria.
Tatizo hilo hilo moja linalofanana linaweza kuwapata watu tofauti kila mmoja akaja na utatuzi tofauti kabisa.

Nafikiri msisitizo uwe ni namna ya kuboresha kuutumia ubongo au kufikiria ipasavyo. Ndio maana Ford alisema kufikiria ni kazi ngumu sana na wengi hawapendi kuifanya au kujihusisha nayo.
Mkuu ubongo unaboreshwa vipi ??

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk
 
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2010
Messages
8,618
Points
2,000
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined May 7, 2010
8,618 2,000
Nimesoma heading tu, nani amegundua kama tunatumia 10% pekee wakati naye uwezo wake ni kutumia 10% pekee? Na huyo aliegundua atakuwa ameshatumia zaidi ya 10%. Je, hiyo 90% inajumuisha nini?
 
DonMaster

DonMaster

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2017
Messages
241
Points
250
DonMaster

DonMaster

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2017
241 250
View attachment 1018243
SALUTE COMRADES
Miaka mingi kumekua na nadharia inayosema kua binaadamu tunatumia asilimia 10% tu ya ubongo wetu katika mambo yote tunayofanya, gunduzi zote za kiteknolojia na kisayansi, kufikiria na kufanya maamuzi kwenye vitu vigumu na mambo kadhalika ni asilimia 10% tu ndio metumika!wengine wanasema Albert Enstein alitumia 13% ya ubongo wake. Kama kwa maendeleo yote haya tumetumia asilimia kumi imagine tukiweza tumia 100% ya akili zetu

Muvi mbalimbali kama LUCY aliyocheza mwigizaji scarlet Johnson ilizidi kupigilia msumali nadharia hii kwa kuonyesha jinsi ambavyo huyo bnti Lucy alivyokula madawa ambayo yalimfanya kuweza kua na uwezo wa kutumia akili yake kwa asilimia 100% ambapo alianza kuweza kusafiri katika muda kwa akili (Mind Time Travelling), aliweza kukontroo magari kwa akili,aliweza kutumia kioo cha gari kama computer, aliweza kujifunza kichina ndani ya sekundi na mengine meengiii. Pia muvi mbalimbali kama Limitless ya Bradley Cooper, Define your life, flight of the navigator na kadharika zimeelezea nadhalia hii ya 10% of Brain.

Inasemekana kua nadharia hii ilisambazwa na mwandishi wa habari aitwae Lowell Thomas kwa kutumia kitabu chake kiichoitwa How to win friends and influence peoples ambapo alimnukuu vibaya mwanasaikolojia William James ambapo aliwahi kusema “average person specifically develops only 10% percent of his/her latent ability” ambapo kiuhalisia James alikua amezungumzia “our latent mental energy” lakini pia inaonekana kua nadharia hii pia ilichagizwa pia kuenea na mtalamu wa ubongo (Neurosurgeon) Wilder Penfield ambapo aligundua silent cotex mnamo mwaka 1930’s ambapo alisema kua silent cotex haina kazi kwenye ubongo mpaka ishituliwe na na umeme lakini kiuhalisia hiyo sehemu siku hizi imegundulika kua inafanya kazi.

Wanasayansi wengi wanasema kua nadharia hii ni uongo! Bnaadamu wote tunatumi 100% ya ubongo wetu, vifaa vya kisasa kama brain scanning vinaonyesha ubongo wetu unafanya kazimuda wote kwa kupitia viungo vyote hata tukiwa tumepumzika zipo tafiti nyingi zimefanywa zinaonyesha kua binaadamu tunatumia 100% ya ubongo wetu.

Kwenu GreatThinker je mna maoni gani juu ya hili? Ni kweli tunatumia 10% kwa mnavyodhani na kama tunatumia 10% ya uwezo wa ubongo wetu nini kitatokea kama tutaweza kutumia 100% ya uwezo wa ubongo wetu??

Tchao..

~Da’Vinci..
"Inasemekana kuwa"!?? Means they are not sure,,,,

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wordsworth

Wordsworth

Senior Member
Joined
Jan 14, 2019
Messages
166
Points
500
Wordsworth

Wordsworth

Senior Member
Joined Jan 14, 2019
166 500
Dr Norman Vincent Peal outher wa kitabu kiitwacho The power of positive think anasema kuwa ikitokea binadamu akatumia akili yake kwa kufikia 50% angeweza kuujenga mji wa New York kwa siku 1.

Hii inaonyesha kwamba binadamu wengi bongo zetu ni new brand yaani hazijatumika kabisa. Watu wa aina ya Eistern, Newton, Kina Da Vinci ndio watu wanaoonekana kutumia akili nyingi sababu mambo waliyofanya yanaonekana. Na hii imewasaidia maana wao waliyaweka kwenye maandishi.

Sent using Jamii Forums mobile app
Peale sio authority wa haya mambo na kusema kuwa his word is final. Sio kweli.
 
Wordsworth

Wordsworth

Senior Member
Joined
Jan 14, 2019
Messages
166
Points
500
Wordsworth

Wordsworth

Senior Member
Joined Jan 14, 2019
166 500
Mkuu wengi tumeambiwa hivi. Kiukwel ija impact mbaya kwa mtoto hasa mie imeniathiri mno!! Kama uluwahi pitia somo Child Psychology utakua unelewa

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk
Hahahaa haiwezekani tukawa tunatumia asilimia chache hivyo. Kwamba inayobaki ipo dormant tu? Basi lazma kungekuwa na watu wachache wenye superpowers walioweza kutumia asilimia zote.
 
Tz mbongo

Tz mbongo

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2015
Messages
5,289
Points
2,000
Tz mbongo

Tz mbongo

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2015
5,289 2,000
Haya madude watu mnapenda kuyasoma sijui kwanini,huku tunaambiwa hizi gunduzi zote za kisayansi zilizopo ni kwamba mwanadamu ametumia asilimia 10 ya uwezo wa ubongo wake kwa maana akitumia asilimia zaidi ya hapo ataweza kugundua mambo makubwa zaidi. Wakati huo huo wengine wanatuambia hizi gunduzi hatugundui sisi wanadamu hatuna uwezo huo hivyo hizi gunduzi tunasaidiwa au kufanywa na Aliens,hivyo hawa wote watu tunaoambiwa sinui wamegundua hiki na kile si kweli hao wamewekwa tu ila wenyewe ni Aliens.

Hata sijui ukweli ni upi?
 

Forum statistics

Threads 1,283,901
Members 493,869
Posts 30,805,508
Top