Je, ni kweli binadamu tunatumia asilimia 10 ya uwezo wa ubongo, na nini kitatokea kama tutatumia asilimia 100 ya uwezo huo?


Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2016
Messages
19,682
Points
2,000
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2016
19,682 2,000
is-2-jpg.1018243

SALUTE COMRADES
Miaka mingi kumekua na nadharia inayosema kua binaadamu tunatumia asilimia 10% tu ya ubongo wetu katika mambo yote tunayofanya, gunduzi zote za kiteknolojia na kisayansi, kufikiria na kufanya maamuzi kwenye vitu vigumu na mambo kadhalika ni asilimia 10% tu ndio metumika!wengine wanasema Albert Enstein alitumia 13% ya ubongo wake. Kama kwa maendeleo yote haya tumetumia asilimia kumi imagine tukiweza tumia 100% ya akili zetu

Muvi mbalimbali kama LUCY aliyocheza mwigizaji scarlet Johnson ilizidi kupigilia msumali nadharia hii kwa kuonyesha jinsi ambavyo huyo bnti Lucy alivyokula madawa ambayo yalimfanya kuweza kua na uwezo wa kutumia akili yake kwa asilimia 100% ambapo alianza kuweza kusafiri katika muda kwa akili (Mind Time Travelling), aliweza kukontroo magari kwa akili,aliweza kutumia kioo cha gari kama computer, aliweza kujifunza kichina ndani ya sekundi na mengine meengiii. Pia muvi mbalimbali kama Limitless ya Bradley Cooper, Define your life, flight of the navigator na kadharika zimeelezea nadhalia hii ya 10% of Brain.

Inasemekana kua nadharia hii ilisambazwa na mwandishi wa habari aitwae Lowell Thomas kwa kutumia kitabu chake kiichoitwa How to win friends and influence peoples ambapo alimnukuu vibaya mwanasaikolojia William James ambapo aliwahi kusema “average person specifically develops only 10% percent of his/her latent ability” ambapo kiuhalisia James alikua amezungumzia “our latent mental energy” lakini pia inaonekana kua nadharia hii pia ilichagizwa pia kuenea na mtalamu wa ubongo (Neurosurgeon) Wilder Penfield ambapo aligundua silent cotex mnamo mwaka 1930’s ambapo alisema kua silent cotex haina kazi kwenye ubongo mpaka ishituliwe na na umeme lakini kiuhalisia hiyo sehemu siku hizi imegundulika kua inafanya kazi.

Wanasayansi wengi wanasema kua nadharia hii ni uongo! Bnaadamu wote tunatumi 100% ya ubongo wetu, vifaa vya kisasa kama brain scanning vinaonyesha ubongo wetu unafanya kazimuda wote kwa kupitia viungo vyote hata tukiwa tumepumzika zipo tafiti nyingi zimefanywa zinaonyesha kua binaadamu tunatumia 100% ya ubongo wetu.

Kwenu GreatThinker je mna maoni gani juu ya hili? Ni kweli tunatumia 10% kwa mnavyodhani na kama tunatumia 10% ya uwezo wa ubongo wetu nini kitatokea kama tutaweza kutumia 100% ya uwezo wa ubongo wetu??

Tchao..

~Da’Vinci..
 
Ntolonyonyo

Ntolonyonyo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
1,832
Points
2,000
Ntolonyonyo

Ntolonyonyo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
1,832 2,000
Maisha tunayoishi kwa sasa ni man-made, hayana ubunifu wetu wenyewe. Akili zetu zimekuwa dormant zinategemea already made discoveries.

Wazungu pia ni wajanja sana, walituletea hii life mode ambayo inatufanya tusijishughulishe na gunduzi zetu bali tutegemee zao tuu.

Hii nadharia za 10% usage of brain sidhan km ni sahihi kwa sababu haiko specific ni ktk situation zipi mtu anakuwa katumia % kadhaa. Pia binadamu tumezaliwa na IQ tofauti tofauti kwa io wenye IQ kubwa lazima wawazidi wenye ndogo.
Nafikiri si kweli kwamba maisha tunayoishi ni dormant na kwamba ubunifu ndo umeisia hapo.....ugunduzi uliokwisha fanyika ni kianzio cha gunduzi nyingi zitakazoendelea kugunduliwa..na zinazoendelea kugunduliwa......jaribu kufikiria miaka 50 nyuma hali ilivyokua na mambo yalivyobadirika ndani ya huo muda
....ugunduzi hauna mwisho..na hapa ndo dhans kwamba binadamu tunatumia kiasi kidogo cha akili zetu....nafikiri miaka mia mbili mbele haya mambo yaliyopo sasa hivi yatakua yanaonekana primitive...
Kitu cha research gap

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2016
Messages
19,682
Points
2,000
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2016
19,682 2,000
fb_img_15496667875296560-jpg.1024824


Sent from my GT-I9300 using Tapatalk
 
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2016
Messages
19,682
Points
2,000
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2016
19,682 2,000
Umeanza lini kuwa mvivu

Sent using Jamii Forums mobile app
Uvivu ni nature ya mwili wa binaadamu... Hakuna mwili unaopenda karaha..kila mwili unapenda ukae umestarehe muda wote so ww mwenye mwili usipokontroo mwili basii u a lost!!
So kuandika unajua kunachosha hehe.. ila ukiniukiza ww sasa ivi nakujibu

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk
 
forumyangu

forumyangu

JF-Expert Member
Joined
Dec 25, 2016
Messages
1,895
Points
2,000
Age
49
forumyangu

forumyangu

JF-Expert Member
Joined Dec 25, 2016
1,895 2,000
Tuko pamoja. Ukipata wasaa utanijibu.

Nipo ....
What’s the invisible that’s creat what’s the visible.Kipimo cha akili ni matokea ambayo ni physically.Kipimo cha akili ni matokeo tunayoyaona baada ya kuleta effects fluni katika mazingira.
Akili ni ule uwezo wa kutambua/kuchambua/kutafusri taarifa kwa usahihi na wakati sahihi ili ziweze kuleta impact katika mazingira alisia


iPhone 7plus
 
The Monk

The Monk

Platinum Member
Joined
Oct 12, 2012
Messages
12,669
Points
2,000
The Monk

The Monk

Platinum Member
Joined Oct 12, 2012
12,669 2,000
Hapa kuna vitu viwili tunavichanganya. Ubongo kufanya kazi na kuutumia ubongo kufikiri.

Ubongo unafanya kazi 100% kinyume cha hapo hitilafu itajitokeza kwa mhusika.

Hizo asilimia nafikiri zipo hapo kwenye matumizi ya ubongo kwenye kufikiria.
Tatizo hilo hilo moja linalofanana linaweza kuwapata watu tofauti kila mmoja akaja na utatuzi tofauti kabisa.

Nafikiri msisitizo uwe ni namna ya kuboresha kuutumia ubongo au kufikiria ipasavyo. Ndio maana Ford alisema kufikiria ni kazi ngumu sana na wengi hawapendi kuifanya au kujihusisha nayo.
 
The master

The master

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2014
Messages
275
Points
225
The master

The master

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2014
275 225
Labda baadhi hamjaelewa uzi unazungumzia 10% ya ubongo katika nyanja gani. Au mimi ndo nitakuwa sijaelewa.

My take ni kwamba katika ubongo kuna part mbili kuu ambazo zinafanya kazi. Moja ni ile ambayo inajitawala yenyewe kwa maana ya kusimamia body systems ambazo huwezi kuzicontrol yan matendo yasiyo ya hiari. Part ya pili ambayo kwa mtazamo wangu ndo haswa inayozungumziwa ni ile inayohusisha matendo ya hiyari kama kujifunza, kusoma, kutunza kumbukumbu na kufanya mambo kwa ajili ya maendeleo binafsi na jamii.

Kwa mtazamo wangu 10% ya matumizi ya ubongo inayozungumziwa ni hii ya ubunifu na maendeleo. Kiuhalisia inaweza kuwa kweli kwa maana ya maendeleo ya kisayansi kuwa huenda hatujavuka hiyo 10% ya kutumia bongo zetu. Kuna mambo mengi yanajificha kwenye movie ya Lucy na pia movie nyingine zinazoonesha watu wenye uwezo wa juu sana wa akili. Sometime tunaweza kudhani ni movie tu kumbe kuna vitu vya kuzingatia na kujifunza.
 
Tutor B

Tutor B

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2011
Messages
8,925
Points
2,000
Tutor B

Tutor B

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2011
8,925 2,000
Maisha tunayoishi kwa sasa ni man-made, hayana ubunifu wetu wenyewe. Akili zetu zimekuwa dormant zinategemea already made discoveries.

Wazungu pia ni wajanja sana, walituletea hii life mode ambayo inatufanya tusijishughulishe na gunduzi zetu bali tutegemee zao tuu.

Hii nadharia za 10% usage of brain sidhan km ni sahihi kwa sababu haiko specific ni ktk situation zipi mtu anakuwa katumia % kadhaa. Pia binadamu tumezaliwa na IQ tofauti tofauti kwa io wenye IQ kubwa lazima wawazidi wenye ndogo.
Simple - short and clear ---
Nafikiri wewe unafaa kuwafundisha watanzania kwa sababu hawako tayari kusoma maelezo mengi.
 
ujoka

ujoka

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2014
Messages
940
Points
1,000
ujoka

ujoka

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2014
940 1,000
Maisha tunayoishi kwa sasa ni man-made, hayana ubunifu wetu wenyewe. Akili zetu zimekuwa dormant zinategemea already made discoveries.

Wazungu pia ni wajanja sana, walituletea hii life mode ambayo inatufanya tusijishughulishe na gunduzi zetu bali tutegemee zao tuu.

Hii nadharia za 10% usage of brain sidhan km ni sahihi kwa sababu haiko specific ni ktk situation zipi mtu anakuwa katumia % kadhaa. Pia binadamu tumezaliwa na IQ tofauti tofauti kwa io wenye IQ kubwa lazima wawazidi wenye ndogo.
Hatuna haja ya kusema wazungu wametuletea teknolojia yao ili watu undermine maana hio kitu iko dunia nzima mpaka kwao
 
Ntolonyonyo

Ntolonyonyo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
1,832
Points
2,000
Ntolonyonyo

Ntolonyonyo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
1,832 2,000
Hio sio kweli.
Binadamu tunatumia 100% ya ubongo wetu.
The moment utakapotumia hata 90% inamaanisha umekufa. Kwa sababu kila part ya brain iko specialized kufanya kazi flani ndio maana mtu anakuwa hai kwahio brain yote inapiga kwazi wa ukamilifu wake..

Lets say asilimia 10 za brain ziache kufanya kazi kama ndani ya hizo 10% kuna center inayohusikika na upumuaji basi mtu ataacha kupumua na kufa..



Sent using Jamii Forums mobile app
Haha....naomba nikusahihishe kwa uelewa wangu...Kila sehemu ya ubongo ina kazi yake..na kuna mambo ambayo ni ya asili ambayo yapo ambayo wewe huna namna ya kuyacontrol mfano kupumua, kusinzia etc..
Mtoa mada anaongelea sehemu ya ubongo ambayo kazi yake ni kufikiri,kusolve matatizo, kuchanganua taarifa za nje na kuzitolea majibu etc....hii ndo akili...hivyo anaongelea jinsi gani hii sehemu inatumika na kuzalisha matunda...au matokeo...

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Titicomb

Titicomb

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2012
Messages
5,234
Points
2,000
Titicomb

Titicomb

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2012
5,234 2,000
Sahihisho kwa mtoa mada. Aliyeandika HOW TO WIN FRIENDS AND INFLUENCE PEOPLE ni Dale Carnegie. Ndiye pia aliyeandika HOW TO STOP WORRYING AND START LIVING. Great books indeed
Upo sahihi mkuu.
Nadhani mleta mada alipitiwa kidogo. Ni rahisi kuchanganya waandishi kama ukiwa msomaji wa vitabu au vitu vingi sana kwa muda mfupi.
 

Forum statistics

Threads 1,284,965
Members 494,370
Posts 30,846,137
Top