Je, ni kweli binadamu tunatumia asilimia 10 ya uwezo wa ubongo, na nini kitatokea kama tutatumia asilimia 100 ya uwezo huo?


Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2016
Messages
19,711
Likes
43,886
Points
280
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2016
19,711 43,886 280
is-2-jpg.1018243

SALUTE COMRADES
Miaka mingi kumekua na nadharia inayosema kua binaadamu tunatumia asilimia 10% tu ya ubongo wetu katika mambo yote tunayofanya, gunduzi zote za kiteknolojia na kisayansi, kufikiria na kufanya maamuzi kwenye vitu vigumu na mambo kadhalika ni asilimia 10% tu ndio metumika!wengine wanasema Albert Enstein alitumia 13% ya ubongo wake. Kama kwa maendeleo yote haya tumetumia asilimia kumi imagine tukiweza tumia 100% ya akili zetu

Muvi mbalimbali kama LUCY aliyocheza mwigizaji scarlet Johnson ilizidi kupigilia msumali nadharia hii kwa kuonyesha jinsi ambavyo huyo bnti Lucy alivyokula madawa ambayo yalimfanya kuweza kua na uwezo wa kutumia akili yake kwa asilimia 100% ambapo alianza kuweza kusafiri katika muda kwa akili (Mind Time Travelling), aliweza kukontroo magari kwa akili,aliweza kutumia kioo cha gari kama computer, aliweza kujifunza kichina ndani ya sekundi na mengine meengiii. Pia muvi mbalimbali kama Limitless ya Bradley Cooper, Define your life, flight of the navigator na kadharika zimeelezea nadhalia hii ya 10% of Brain.

Inasemekana kua nadharia hii ilisambazwa na mwandishi wa habari aitwae Lowell Thomas kwa kutumia kitabu chake kiichoitwa How to win friends and influence peoples ambapo alimnukuu vibaya mwanasaikolojia William James ambapo aliwahi kusema “average person specifically develops only 10% percent of his/her latent ability” ambapo kiuhalisia James alikua amezungumzia “our latent mental energy” lakini pia inaonekana kua nadharia hii pia ilichagizwa pia kuenea na mtalamu wa ubongo (Neurosurgeon) Wilder Penfield ambapo aligundua silent cotex mnamo mwaka 1930’s ambapo alisema kua silent cotex haina kazi kwenye ubongo mpaka ishituliwe na na umeme lakini kiuhalisia hiyo sehemu siku hizi imegundulika kua inafanya kazi.

Wanasayansi wengi wanasema kua nadharia hii ni uongo! Bnaadamu wote tunatumi 100% ya ubongo wetu, vifaa vya kisasa kama brain scanning vinaonyesha ubongo wetu unafanya kazimuda wote kwa kupitia viungo vyote hata tukiwa tumepumzika zipo tafiti nyingi zimefanywa zinaonyesha kua binaadamu tunatumia 100% ya ubongo wetu.

Kwenu GreatThinker je mna maoni gani juu ya hili? Ni kweli tunatumia 10% kwa mnavyodhani na kama tunatumia 10% ya uwezo wa ubongo wetu nini kitatokea kama tutaweza kutumia 100% ya uwezo wa ubongo wetu??

Tchao..

~Da’Vinci..
 
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2016
Messages
19,711
Likes
43,886
Points
280
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2016
19,711 43,886 280
Mada hii nimekua inspired kuiandika kutokana na swali aliloniuliza mkuu Alisina akisema kwenye huu uzi JF Hard Talk "Da'Vinc" - JamiiForums akisema Is it possible to be clever than Leonardo da vinci?

Nipende kulijibu swali hili hapa hapa kwenye hii mada maana kiasi Fulani yanaendana!

Mkuu Alisina kiukweli it’s possible kua clever zaidi ya mwanasayansi Leonardo da vinci, kivipi? Kwanza kabisa binaadamu wote tumewekewa ubongo sawa, nikimaanisha kua kilakitu nilichonacho kwenye ubongo wangu basi nawewe unacho na mwanasayansi Leonardo da vinci alikua nacho. Sasa kwanini inaonekana da vinci alikua na akili kuuubwa kuliko wengine? Mkuu alisina kinachotutofautisha ni jinsi ubongo wetu tunavyoutumia katika kufikiria, pia vipaumbele vya matumizi ya ubongo wetu. Lakin kuuubwa zaidi tulilotofautiana na mwanasayansi da vinci ni kujaliwa karama/vipaji vingii katika uwezo wa hali ya juu, na hapo ndipo alipotupiga bao da vinci.(aliitumia akili yake vizuri pia alijaliwa karama nyiingi) leo hii mimi nawewe tunaweza kufuata nyendo za da vinci tukamfikia na kumpita mbali kabisa mfano Arristotle alimuona Plato ni mtu mwenye uwezo wa hali ya juu na kweli plato alikua na akili kuubwa sana ila mwanafunzi wake arristotle aliweka commitment hadi akamshinda mwalimu wake plato uwezo.

Mkuu alisina baadhi ya waandishi wamejaribu kuandika hint mbalimbali ambazo wanadhani kama mt akizifuata anaweza kua nafikra angalau kama za Da’Vinci, mmoja wapo ni Michael Gelb kaandika kitabu kinachoitwa Think like Leonardo Da’vinci

Lakini pia Da’vinci mwenyewe alijua siku moja watu watatamani wawe kama yeye alivyokua akifikiria hivyo basi aliacha kanuni zake saba zinazofahamika kama The Seven Da Vincian Plinciples ambazo alikua anazifuata ili kupanua uwezo wake wa kufikiria.. hizi hapa chini..

Curiosity: An insatiably curious approach to life and an unrelenting quest for continuous learning.

Demonstration: A strong commitment to test your knowledge through hands-on experience, persisting through struggles and failures and a willingness to learn from mistakes.

Sensation: A never ending refinement of all of our senses, (taste, touch, smell, hearing and vision), especially sight as a way to experience life at a deeper level.

Smoke: Becoming open to all possibilities. This refers to a willingness to embrace ambiguity, paradox and uncertainty. This is a deeply vulnerable place but it also opens and expands our minds beyond the limitations we place upon ourselves.

Art and Science: This is whole brain thinking that develops a balance between logic and imagination, science and art. This is a balance between the right sided, creative brain and the left sided, logical brain.

The Body: The development of fitness, health, grace and poise. Balancing the brain and the body and enhancing the bodies characteristics to allow it to grasp more skills. This included developing a level of ambidexterity.

Connection: Seeing and appreciating the underwoven interconnectedness of all things and phenomena. We call this today, “systems thinking.
 
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2016
Messages
19,711
Likes
43,886
Points
280
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2016
19,711 43,886 280
CC
Wick Malcom Lumumba zitto junior lifecoded 4G LTE Damushin SHIMBA YA BUYENZE hearly izzo Prof Pascal Mayalla Mr Miller chaliifrancisco Eyce Wyatt Mathewson Kiranga
 
Kingsmann

Kingsmann

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2018
Messages
612
Likes
1,235
Points
180
Kingsmann

Kingsmann

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2018
612 1,235 180
Maisha tunayoishi kwa sasa ni man-made, hayana ubunifu wetu wenyewe. Akili zetu zimekuwa dormant zinategemea already made discoveries.

Wazungu pia ni wajanja sana, walituletea hii life mode ambayo inatufanya tusijishughulishe na gunduzi zetu bali tutegemee zao tuu.

Hii nadharia za 10% usage of brain sidhan km ni sahihi kwa sababu haiko specific ni ktk situation zipi mtu anakuwa katumia % kadhaa. Pia binadamu tumezaliwa na IQ tofauti tofauti kwa io wenye IQ kubwa lazima wawazidi wenye ndogo.
View attachment 1018243
SALUTE COMRADES
Miaka mingi kumekua na nadharia inayosema kua binaadamu tunatumia asilimia 10% tu ya ubongo wetu katika mambo yote tunayofanya, gunduzi zote za kiteknolojia na kisayansi, kufikiria na kufanya maamuzi kwenye vitu vigumu na mambo kadhalika ni asilimia 10% tu ndio metumika!wengine wanasema Albert Enstein alitumia 13% ya ubongo wake. Kama kwa maendeleo yote haya tumetumia asilimia kumi imagine tukiweza tumia 100% ya akili zetu

Muvi mbalimbali kama LUCY aliyocheza mwigizaji scarlet Johnson ilizidi kupigilia msumali nadharia hii kwa kuonyesha jinsi ambavyo huyo bnti Lucy alivyokula madawa ambayo yalimfanya kuweza kua na uwezo wa kutumia akili yake kwa asilimia 100% ambapo alianza kuweza kusafiri katika muda kwa akili (Mind Time Travelling), aliweza kukontroo magari kwa akili,aliweza kutumia kioo cha gari kama computer, aliweza kujifunza kichina ndani ya sekundi na mengine meengiii. Pia muvi mbalimbali kama Limitless ya Bradley Cooper, Define your life, flight of the navigator na kadharika zimeelezea nadhalia hii ya 10% of Brain.

Inasemekana kua nadharia hii ilisambazwa na mwandishi wa habari aitwae Lowell Thomas kwa kutumia kitabu chake kiichoitwa How to win friends and influence peoples ambapo alimnukuu vibaya mwanasaikolojia William James ambapo aliwahi kusema “average person specifically develops only 10% percent of his/her latent ability” ambapo kiuhalisia James alikua amezungumzia “our latent mental energy” lakini pia inaonekana kua nadharia hii pia ilichagizwa pia kuenea na mtalamu wa ubongo (Neurosurgeon) Wilder Penfield ambapo aligundua silent cotex mnamo mwaka 1930’s ambapo alisema kua silent cotex haina kazi kwenye ubongo mpaka ishituliwe na na umeme lakini kiuhalisia hiyo sehemu siku hizi imegundulika kua inafanya kazi.

Wanasayansi wengi wanasema kua nadharia hii ni uongo! Bnaadamu wote tunatumi 100% ya ubongo wetu, vifaa vya kisasa kama brain scanning vinaonyesha ubongo wetu unafanya kazimuda wote kwa kupitia viungo vyote hata tukiwa tumepumzika zipo tafiti nyingi zimefanywa zinaonyesha kua binaadamu tunatumia 100% ya ubongo wetu.

Kwenu GreatThinker je mna maoni gani juu ya hili? Ni kweli tunatumia 10% kwa mnavyodhani na kama tunatumia 10% ya uwezo wa ubongo wetu nini kitatokea kama tutaweza kutumia 100% ya uwezo wa ubongo wetu??

Tchao..

~Da’Vinci..
 
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2016
Messages
19,711
Likes
43,886
Points
280
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2016
19,711 43,886 280
Mkuu Alisina
Shukrani kwa Maelezo kamanda Wangu.

Hapo kwa Free Will panachangamoto hata Thomas Aquinas Palikuwa na shughuli kweli kweli.

Sent using Jamii Forums mobile app
Ni kweli mkuu hapo kwenye suala la free will kulikua na changamoto mnoo japo wana falsafa na teolojia wa katoliki walijitahidi mno kuelezea hili suala kadri walivyofunuliwa na roho mtakatifu! Mkuu Thomas aquinas kajitahidi sana kuelezea kuna kitabu hiki hapa chini kinaitwa Aquinas' summa Theologiae kaelezea meengi mno kuhusu uumbaji, kusudi la mwanadamu, kristo, sakramenti, Mungu na mambo meeengi mnoo. bado niko ukurasa wa 10 nimekianza jana ijumaa mchana nadhani nikimaliza kukisoma hiki nitakua nauwezo mpana wa kukuelezea hili suala la free will.. Philosophical books vinahitaji utulivu wa akili na mwili ili kuelewa content!
ukipata muda ukitafute online
 
FRANCIS DA DON

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2013
Messages
14,298
Likes
8,840
Points
280
Age
28
FRANCIS DA DON

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2013
14,298 8,840 280
Beberu anatumia 99%, tuwe makini
 
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2016
Messages
19,711
Likes
43,886
Points
280
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2016
19,711 43,886 280
Maisha tunayoishi kwa sasa ni man-made, hayana ubunifu wetu wenyewe. Akili zetu zimekuwa dormant zinategemea already made discoveries
Lakini mkuu kwa era ya kizazi chetu na kijacho hakuna njia nyingine ya kukwepa hizo arleady made discovery maana tunatembelea misingi ya wanasayansi waliopita sisi tunafanya maboresho tu!!
Wazungu pia ni wajanja sana, walituletea hii life mode ambayo inatufanya tusijishughulishe na gunduzi zetu bali tutegemee zao tuu
Mkuu baada ya kugundua hili umechukua maamuzi gani??
Hii nadharia za 10% usage of brain sidhan km ni sahihi kwa sababu haiko specific ni ktk situation zipi mtu anakuwa katumia % kadhaa. Pia binadamu tumezaliwa na IQ tofauti tofauti kwa io wenye IQ kubwa lazima wawazidi wenye ndogo.
suala la IQ pia sidhani kama ni applicable limekaa kinadharia sana
 
Kingsmann

Kingsmann

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2018
Messages
612
Likes
1,235
Points
180
Kingsmann

Kingsmann

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2018
612 1,235 180
Lakini mkuu kwa era ya kizazi chetu na kijacho hakuna njia nyingine ya kukwepa hizo arleady made discovery maana tunatembelea misingi ya wanasayansi waliopita sisi tunafanya maboresho tu!!Mkuu baada ya kugundua hili umechukua maamuzi gani??suala la IQ pia sidhani kama ni applicable limekaa kinadharia sana
Ndio hapo utata unapokuja sasa. Era tuliyonayo imerelax sana. Tupo ktk comfort zone ambayo mwisho wake sio mzuri.

Mzungu na race kadhaa za dunia hii ndio pekee waliobaki wanaishi ktk reality kwa kias kikubwa. Wanashughulisha bongo zao kuzidi kugundua vitu vipya kila siku. They are producers.

Waafrika kwa asilimia kubwa tupo vifungoni. We are living just for surviving. Na hata mm na ww ambao tuna think out of the box tukisema tutoke out of this zone itahitajika nguvu ya ziada sabab tupo kifungoni.

IQ ni kweli tumetofautiana. Ndio mana hata darasani huwa hatupati maksi sawa wote.
 
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2016
Messages
19,711
Likes
43,886
Points
280
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2016
19,711 43,886 280
Ndio hapo utata unapokuja sasa. Era tuliyonayo imerelax sana. Tupo ktk comfort zone ambayo mwisho wake sio mzuri.

Mzungu na race kadhaa za dunia hii ndio pekee waliobaki wanaishi ktk reality kwa kias kikubwa. Wanashughulisha bongo zao kuzidi kugundua vitu vipya kila siku. They are producers.

Waafrika kwa asilimia kubwa tupo vifungoni. We are living just for surviving. Na hata mm na ww ambao tuna think out of the box tukisema tutoke out of this zone itahitajika nguvu ya ziada sabab tupo kifungoni.

IQ ni kweli tumetofautiana. Ndio mana hata darasani huwa hatupati maksi sawa wote.
Kiukweli ni ngumu sana kufanikiwa kutoka maaana mifumo yote kielimu kisiasa na kijamii intufanya tusiweze kujinasua.. Serikali zetu zachangia pia

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk
 
KENZY

KENZY

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2015
Messages
7,112
Likes
6,475
Points
280
Age
23
KENZY

KENZY

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2015
7,112 6,475 280
Toba!! Mi bado mambo hayajakaa sawa labda natumia 0.001.. bado sijaelewa hapa kwamba ni asilimia kumi tu ndo ubongo zetu zimefikia hapo sasa hao wenye hizo 10% wamewezaje kugundua kuwa kuna asilimia 100 wakati uwezo wetu mpaka sasa ni 10%,huwezi kugundua asilimia ambazo hujazifikia au alasivyo hizo 10% ndo 100%.
 
K

komamgo

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2012
Messages
1,196
Likes
546
Points
280
K

komamgo

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2012
1,196 546 280
View attachment 1018243
SALUTE COMRADES
Miaka mingi kumekua na nadharia inayosema kua binaadamu tunatumia asilimia 10% tu ya ubongo wetu katika mambo yote tunayofanya, gunduzi zote za kiteknolojia na kisayansi, kufikiria na kufanya maamuzi kwenye vitu vigumu na mambo kadhalika ni asilimia 10% tu ndio metumika!wengine wanasema Albert Enstein alitumia 13% ya ubongo wake. Kama kwa maendeleo yote haya tumetumia asilimia kumi imagine tukiweza tumia 100% ya akili zetu

Muvi mbalimbali kama LUCY aliyocheza mwigizaji scarlet Johnson ilizidi kupigilia msumali nadharia hii kwa kuonyesha jinsi ambavyo huyo bnti Lucy alivyokula madawa ambayo yalimfanya kuweza kua na uwezo wa kutumia akili yake kwa asilimia 100% ambapo alianza kuweza kusafiri katika muda kwa akili (Mind Time Travelling), aliweza kukontroo magari kwa akili,aliweza kutumia kioo cha gari kama computer, aliweza kujifunza kichina ndani ya sekundi na mengine meengiii. Pia muvi mbalimbali kama Limitless ya Bradley Cooper, Define your life, flight of the navigator na kadharika zimeelezea nadhalia hii ya 10% of Brain.

Inasemekana kua nadharia hii ilisambazwa na mwandishi wa habari aitwae Lowell Thomas kwa kutumia kitabu chake kiichoitwa How to win friends and influence peoples ambapo alimnukuu vibaya mwanasaikolojia William James ambapo aliwahi kusema “average person specifically develops only 10% percent of his/her latent ability” ambapo kiuhalisia James alikua amezungumzia “our latent mental energy” lakini pia inaonekana kua nadharia hii pia ilichagizwa pia kuenea na mtalamu wa ubongo (Neurosurgeon) Wilder Penfield ambapo aligundua silent cotex mnamo mwaka 1930’s ambapo alisema kua silent cotex haina kazi kwenye ubongo mpaka ishituliwe na na umeme lakini kiuhalisia hiyo sehemu siku hizi imegundulika kua inafanya kazi.

Wanasayansi wengi wanasema kua nadharia hii ni uongo! Bnaadamu wote tunatumi 100% ya ubongo wetu, vifaa vya kisasa kama brain scanning vinaonyesha ubongo wetu unafanya kazimuda wote kwa kupitia viungo vyote hata tukiwa tumepumzika zipo tafiti nyingi zimefanywa zinaonyesha kua binaadamu tunatumia 100% ya ubongo wetu.

Kwenu GreatThinker je mna maoni gani juu ya hili? Ni kweli tunatumia 10% kwa mnavyodhani na kama tunatumia 10% ya uwezo wa ubongo wetu nini kitatokea kama tutaweza kutumia 100% ya uwezo wa ubongo wetu??

Tchao..

~Da’Vinci..
True
 
carcinoma

carcinoma

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2017
Messages
3,028
Likes
6,688
Points
280
carcinoma

carcinoma

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2017
3,028 6,688 280
Hio sio kweli.
Binadamu tunatumia 100% ya ubongo wetu.
The moment utakapotumia hata 90% inamaanisha umekufa. Kwa sababu kila part ya brain iko specialized kufanya kazi flani ndio maana mtu anakuwa hai kwahio brain yote inapiga kwazi wa ukamilifu wake..

Lets say asilimia 10 za brain ziache kufanya kazi kama ndani ya hizo 10% kuna center inayohusikika na upumuaji basi mtu ataacha kupumua na kufa..



Sent using Jamii Forums mobile app
 
nankotima

nankotima

JF-Expert Member
Joined
Jun 20, 2013
Messages
260
Likes
218
Points
60
nankotima

nankotima

JF-Expert Member
Joined Jun 20, 2013
260 218 60
Haiwezi kuwa tunatumia 10% ya ubongo wetu. Hicho kipimo cha matumizi ya ubongo kinaletwaje na mtu ambaye na yeye anatumia 10%. Kila mtu anatumia asilimia zote za ubongo wake. Tumeumbwa kwa kutofautiana kama ambavyo kuna wafupi na warefu hivyo hivzo tunavyotofautiana kwenye IQ.
 
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2016
Messages
19,711
Likes
43,886
Points
280
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2016
19,711 43,886 280
Hio sio kweli.
Binadamu tunatumia 100% ya ubongo wetu.
The moment utakapotumia hata 90% inamaanisha umekufa. Kwa sababu kila part ya brain iko specialized kufanya kazi flani ndio maana mtu anakuwa hai kwahio brain yote inapiga kwazi wa ukamilifu wake..

Lets say asilimia 10 za brain ziache kufanya kazi kama ndani ya hizo 10% kuna center inayohusikika na upumuaji basi mtu ataacha kupumua na kufa..



Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu logic ni kua sio kwamba tunatumia asilimia 10 ya ubongo hafu sehem nyingine inabsks no!! Ni kua eti tunatumia 10% ya uwezo wa ubongo (Brain Capacity
Ila hili suala ni tata kidogho
 
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2016
Messages
19,711
Likes
43,886
Points
280
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2016
19,711 43,886 280
Sahihisho kwa mtoa mada. Aliyeandika HOW TO WIN FRIENDS AND INFLUENCE PEOPLE ni Dale Carnegie. Ndiye pia aliyeandika HOW TO STOP WORRYING AND START LIVING. Great books indeed
Ahsante kwa kusahihisha mkuu maana mada hii iliandikwa na mwanadamu
 

Forum statistics

Threads 1,272,439
Members 489,973
Posts 30,450,705