Je mwanaume huyu anaweza kudai kwamba amefumania…?


Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,809
Points
2,000
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,809 2,000


"Ninakufahamu sana. Tulikutana siku ile ya harusi ya …(anataja jina). Ulikuwa umevaa gauni la mikunjo ya chini la rangi ya pinki. Namjua mumeo, nawajua ndugu zako . …. na …… na …..(anaaja majina ya ndugu zake). Nilivutiwa nawe sana, hasa nidhamu yako. Siyo kwamba nilivutiwa nawe kwa lengo lolote baya, bali nidhamu yako, na jinsi unavyowachangamkia watu. Nikipata muda nitaomba tukutane unifahamu. Pengine huo ukawa ni mwanzo mzuri wa kufanya biashara kati yetu, kwani nimeambiwa unajitahidi sana kibiashara…….."

Huu ni ujumbe wa simu alioupekea mke wa jamaa yangu mmoja aliyekuwa akifanya kazi ya mkataba mkoani na mkewe alikuwa akifanya biashara zake hapa jijini Dar. Ndoa yao ilikuwa ya amani na upendo na ilikuwa imedumu kwa miaka 12 na walikuwa wamejaaliwa kupata watoto watatu. Mwanamke huyu baada ya kupoke ujumbe huo wa simu aliujibu tu kwa kusema ahsante. Lakini aliendea kupokea ujumbe wa simu kutoka kwa huyo jamaa akizungumzia biashara anazofanya huyo mke wa jamaa yangu na kumshauri mambo mengi ambapo alipoyafanyia kazi yalimpa matokea mazuri.

Lakini kipindi chote wakati anawasiliana na huyo jamaa hakuwahi kumweleza mumewe kwa sababu hapakuwa na jambo lolote baya kati yake na huyo jamaa na isitoshe katika biashara zake amekuwa akishirikiana na baadhi ya wanaume kuagiza mzigo nje ya nchi. Baadaye huyu jamaa alimtaka mke wa huyo jamaa yangu wakutane maeneo ya mjini kwa ajili ya kujadili jambo fulani kuhusu biashara zake, kitu ambacho mwanamke huyo alikubali. Lakini wakati wote walikuwa wakiwasiliana kwa meseji tu na hawakupata kuongea kwa simu kwa sababu jamaa alimwambia kwamba simu yake ina matatizo ya spika. Alimwambia wakutane katika jengo moja hapo mjini mahali ambapo ndipo ofisi zao zilipo. Alipofika katika jengo hilo yule jamaa alimwambia yuko katika Hoteli fulani akipata lunchi na wageni wake waliofikia katika hiyo Hoteli hivyo alimuomba amfuate hapo Hotelini.

Yule mwanamke alikwenda kwenye hiyo Hoteli na alipofika pale mapokezi mhudumu alimwambia kwamba huyo mtu anayemtafuta yuko chumba namba 134 na aliacha maagizo kwamba akifika apelekwe katika chumba hicho kwani yuko na hao wageni wake. Mke wa jamaa yangu alimtumia ujumbe wa simu huyo jamaa akimtaka ashuke chini ili wakutane kwa sababu hawezi kwenda huko chumbani. Yule bwana akamjibu kwamba yupo na dada yake pamoja na mumewe ambao wanaishi nchini Hong Kong na wanachozungmza hata yeye kinamuhusu kwa kuwa ni wafanya biashara wakubwa huko Hong Kong….

Yule mwanamke alisita kidogo lakini baada ya yule jamaa kumsisistiza sana aliamua kwenda katika chumba hicho. Alipofika na kugonga mlango ulifunguliwa na aliyefungua hakuwa ni mwingine, bali alikuwa ni mumewe jambo ambalo lilimpa mshtiko mkubwa.

"Unajifanya unafanya bishara, kumbe unachapa umalaya eh….? Yaani mtu anakuita, humjui, wewe unakuja tu, tena chumbani….!" Ilikuwa ni kauli ya mumewe kisha ikafuatia maneno mengine mengi ya kashfa dhidi ya mkewe.................

Baada ya hapo ulifuata ugomvi mkubwa sana uliopelekea ndoa yao kuvunjika miezi miwili tangu kutokea kwa tukio hilo. Pamoja na juhudi kubwa zilizofanywa na ndugu, jamaa na marafiki wa pande zote mbili kutaka kuinusuru ndoa hiyo, lakini hazikuzaa matunda na ndoa hiyo ikavunjia.

Kumbe mume alikuwa ana wasiwasi sana na biashara za mkewe jinsi zilivyokuwa zinakua kwa kasi jambo ambalo halikumfurahisha, hivyo akaamua kumuwekea mtego mkewe kwa kujifanya huyo jamaa na mwisho wa siku mkewe akanasa na kusababisha ndoa yao iliyodumu kwa miaka 12 kuvunjika.

Je mnadhani ilikuwa ni halali kwa mume kumuwekea mkewe mtego kama huo…………….?

Hebu wana JF fungukeni hapa.
 
K

kalikenye

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2009
Messages
1,644
Points
1,250
K

kalikenye

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2009
1,644 1,250
Huyo jamaa hakumtendea haki mkewe.
 
Kaunga

Kaunga

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2010
Messages
12,580
Points
2,000
Kaunga

Kaunga

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2010
12,580 2,000
Duh; hii kama ni kweli ni mbaya sana. The fact kwamba mwanamke alikataa kwanza kwenda chumbani mpaka alippdanganywa ilitosha kumuona anajiheshimu. Nina amini alikuwa ana mbinu ya kujinasua kama ingekuwa tofauti, hata kama ni kupiga kelele tu.

Sijui tatizo la huyo mumewe, sitaki kuamini alikuwa anamtafutia tu sababu mkewe labda ana tatizo la kutojiamini.
 
lara 1

lara 1

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2012
Messages
15,623
Points
2,000
lara 1

lara 1

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2012
15,623 2,000
Ukimchunguza bata sanaa hutomla!!!!!! Ndo yaliyomkuta hayo!
 
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2010
Messages
10,929
Points
2,000
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2010
10,929 2,000
Nakuja maana hapa sijakusoma ngoja nitie kitu kwa kasanga tumbo!!
 
Chauro

Chauro

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2010
Messages
2,969
Points
1,195
Chauro

Chauro

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2010
2,969 1,195
Alikua anamtafutia sababu
 
zubedayo_mchuzi

zubedayo_mchuzi

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2011
Messages
4,894
Points
1,250
zubedayo_mchuzi

zubedayo_mchuzi

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2011
4,894 1,250
Mtambuzi

Sijawah ona mtu anajitungia mtihani na kuufanya alafu akafeli.
 
Last edited by a moderator:
zubedayo_mchuzi

zubedayo_mchuzi

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2011
Messages
4,894
Points
1,250
zubedayo_mchuzi

zubedayo_mchuzi

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2011
4,894 1,250
Duh; hii kama ni kweli ni mbaya sana. The fact kwamba mwanamke alikataa kwanza kwenda chumbani mpaka alippdanganywa ilitosha kumuona anajiheshimu. Nina amini alikuwa ana mbinu ya kujinasua kama ingekuwa tofauti, hata kama ni kupiga kelele tu.

Sijui tatizo la huyo mumewe, sitaki kuamini alikuwa anamtafutia tu sababu mkewe labda ana tatizo la kutojiamini.
Ukiona mtego haushiki ujue mtegaji una matatizo.
 
BRO LEE

BRO LEE

JF-Expert Member
Joined
Dec 25, 2011
Messages
670
Points
250
BRO LEE

BRO LEE

JF-Expert Member
Joined Dec 25, 2011
670 250
Nafikiri ilikuwa sahihi kuweka mtego lakini si afiki kuvunjika kwa ndoa, kwa sababu baada ya kugundua udhaifu wa mkewe angetakiwa kumwelewesha ili siku nyingine asiingie katika mtego km huo, pamoja na kumsisitiza suala kuwa muwazi kwake.
 
Jiwe Linaloishi

Jiwe Linaloishi

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2008
Messages
3,738
Points
1,225
Jiwe Linaloishi

Jiwe Linaloishi

JF-Expert Member
Joined May 24, 2008
3,738 1,225
Je Unadhani ni kwa nini jamaa aliamua kumfanyia mkewe hivyo?
ni wivu tu ulikuwa unamsumbua, na njia aliyoitumia haikuwa sahihi kama lengo lake kweli lilikuwa ni kujua kama mkewe natoka njee ya ndoa.

hakumtendea haki mkewe, kwa mazingira hayo huwezi kusema umefumania.
wakati umekuwa ukuta kwangu ntarudi mkuu
 
smallvile

smallvile

JF-Expert Member
Joined
Sep 12, 2012
Messages
495
Points
250
smallvile

smallvile

JF-Expert Member
Joined Sep 12, 2012
495 250
kwa kweli nimesikitishwa sana kama ni kweli. .. kwanza pole kwa bibie,,,
hivi huyu man naona alikua na mambo ingine,, kwanza alikua na wivu wa kunawiri kwa biashara ya mkewe
naona alidhani mke atapata wealthy nzuri kuliko yeye hivo akawa na wasi
tatu inaonekana alikua na wasi,, alishamchoka mkewe,,
mume atafanya kila jambo kumwine mkewe na sio kumtafuta kwa mabaya tena kwa mitego,,,
nalaaani kitendo alichofanya na anahitaji arudi akaombe msamaha, maana alichofanya ni udhalim wa hali ya juu
kwa mke na kwa watoto
 
E

Elizabeth Dominic

Platinum Member
Joined
Dec 7, 2007
Messages
4,542
Points
1,225
E

Elizabeth Dominic

Platinum Member
Joined Dec 7, 2007
4,542 1,225
Jamaa hakuwa na nia nzuri na mkewe. Hatua zote alizopitia hakuna inayomfanya mkewe awe hatia zaidi ya kutomweleza mumewe kuhusu "rafiki mwema"
 
Asnam

Asnam

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2012
Messages
4,260
Points
1,225
Asnam

Asnam

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2012
4,260 1,225
huyo ni among wanaume vilaza hapa chini ya jua yaani kama life ya ndoa iko hivi hata sishawishiki lol ngoja nile bata mie.
 
chamlungu

chamlungu

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2012
Messages
307
Points
250
chamlungu

chamlungu

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2012
307 250
ni jambo la kushangaza huyo jamaa ameshindwa kumuamini mkewe kwa miaka yote hiyo. Alifanya hivyo ili iweje? Hicho si kipimo cha uaminifu
 
Mzalendo Mkuu

Mzalendo Mkuu

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
738
Points
195
Mzalendo Mkuu

Mzalendo Mkuu

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
738 195
Jamaa hakuwa na nia nzuri na mkewe. Hatua zote alizopitia hakuna inayomfanya mkewe awe hatia zaidi ya kutomweleza mumewe kuhusu "rafiki mwema"
Huyo mama alikuwa anatafutwa muda mrefu. Huyo bwana alikuwa na nia ya kumuacha mke
 
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
31,004
Points
2,000
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
31,004 2,000
mwanaume mpumbavu tu ndo atadiriki kufanya hivyo........huyo mwanamke asijisumbue...mumewe kiazi
 
Zogwale

Zogwale

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2008
Messages
12,185
Points
2,000
Zogwale

Zogwale

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2008
12,185 2,000
Mkuu mtambuzi namsifu sana huyu mama kwanza alionesha msimamo sana tu. Na kwa mume alitakiwa ampende sana mkewe!! Ila tu kama alifanya hivyo ili kupunguza kasi ya biashara/maendeleo ya mke ambayo najua ni overall maendeleo ya family basi huyu mwanaume hafai. Kwa mantiki hii huyu mama tena asepe mbaya kabisa!! Yaani nimpate mwanamke mchakarikaji tena ambaye hata anasita kumfuata mwanaume halafu nichukie!! Ningekuwa naoa mara ya pili ningeomba contact za huyu mama aiseeee!! Ni vile mimi ni monogonous!!!
 

Forum statistics

Threads 1,285,255
Members 494,502
Posts 30,855,575
Top