Je, Mtanzania gani anafaa kuwa Rais wetu 2010?


Nani anafaa kuwa Rais wa Tanzania 2010-2015?

  • Jakaya Mrisho Kikwete (CCM)

    Votes: 591 23.9%
  • Willibrod Slaa (CHADEMA)

    Votes: 1,785 72.1%
  • Ibrahim Lipumba (CUF)

    Votes: 89 3.6%
  • Hashim Rungwe (NCCR-Mageuzi)

    Votes: 7 0.3%
  • Mutamwega Mugahywa (TLP)

    Votes: 7 0.3%

  • Total voters
    2,475
  • Poll closed .
D

Dotori

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2007
Messages
547
Likes
8
Points
0
D

Dotori

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2007
547 8 0
Wadau,

Nimekuwa nikifuatilia mijadala inayoendelea katika forum hii. Nataka kutoa changamoto kwa wadau wenzangu ili tujadili swali lifuatalo:


Je, ni mtanzania gani ana SIFA na VIGEZO vya kuiongoza Tanzania? Wachangiaji wanaweza kupendekeza majina MATATU.


Itakuwa vyema kama wachangiaji watatoa sababu zinazowafanya watoe mapendekezo hayo?


Nawasilisha hoja:

UPDATE:

Majina Matatu (makubwa) Yaliyopendekezwa:

  1. Jakaya Kikwete - CCM
  2. Willibrod Slaa - CHADEMA
  3. Ibrahim Lipumba - CUF
 
Madela Wa- Madilu

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2007
Messages
3,073
Likes
56
Points
135
Madela Wa- Madilu

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2007
3,073 56 135
Madela Wa Madilu.

Mwadilifu, siyo Fisadi.
Ni haki yangu ya kikatiba
Nina agenda kabambe juu ya kubadili mwelekeo wa kiuchumi.
Kipaumbele Umeme, Maji, Viwanda,barbara,Kilimo

Naahidi kuwabana Mafisadi wote.
 
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined
Feb 25, 2006
Messages
3,347
Likes
102
Points
160
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined Feb 25, 2006
3,347 102 160
Unataka majina au sifa? Kama ni sifa, turejee makala ya Ulimwengu na Hotuba ya Mwalimu Nyerere ya 1995 pale Mbeya. Kama ni majina, hapo tena ni kasheshe!
 
H

Hauxtable

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2007
Messages
386
Likes
15
Points
35
H

Hauxtable

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2007
386 15 35
Bw.Dotori pamoja na Wadau wote naomba nianze kwa Kuomba Samahani,na Msamaha huu ni kuwa ntatoka nje ya Mada hii Kidogo.

Tumekuwa hadi hii Leo na Viongozi(Watawala) tulowachagua ktk Awamu nne tofauti(Zingatia Kung'atuka kwa Mwalimu)ndani ya misingi 'safi kabisa ya Kidemokrasia',na dhamira Kuu ya Watanzania wote kwa kuwachagua Watawala hawa ni ili basi watujengee Mazingira na Misingi bora Tujikwamue katika Dimbwi la Umasikini wa: Hali, Kiakili, Mali.

Tofauti yake ni kwamba:

Dimbwi hili la Umasikini limekuwa likiongezeka KINA kila Awamu,na watanzania walio Vijijini na hata Mijini, wazidi Kuzama kwasababu ya Afya Duni,Ujinga na Ulofa ulokidhiri,matokeo yake
Watanzania tunaishi Kimiujizaujiza tu,hakuna mipangilio,bora Liende!kwa mfano:Upo ndani ya daladala, kwa wale tunaoishi kati ya maeneo ya Magomeni(Mapp) na Fire, kila siku ya Mungu Unaona Kundi la watu,hawana vikapu mikononi,mabegi,au hata Ndoo za maji basi, likiwa kwa miguu linakatiza maeneo ya jangwani linaelekea katikati ya Jiji,watu wanajikusanya na kukaa katika vikundi ili kupiga Gumzo tu(Vijiweni)kwa kweli Nnajiuliza Maswali mengi sana pasipo majibu!!

Kuna usemi kuwa Muda kamwe Hauongopi!
Labda ni Uzee Unaingia au napatwa Na Wendawazimu sijui!,lakini yapata Miaka 40 hivi, kwa kweli sijaona Umuhimu/Sababu ya KUWA NA RAIS NCHINI TANZANIA.Nnaelekea kufikiri basi hata tukaweka PAKA MWITU pale Ikulu,bado hilo li-Nchi litakwenda tu!!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
Raia Wa Tanzania, mwenye miaka zaidi ya 35, ana akili timamu, hajawahi kushtakiwa kwa uhalifu, na anayependekezwa na chama cha siasa.
 
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2007
Messages
3,750
Likes
27
Points
0
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2007
3,750 27 0
^^ hizo ni requirements ambazo mtu anatakiwa ameet wakati wa uchaguzi, lakini kama ni hivyo, basi na mie nafaa kuwa rais wenu wazee, nianzishieni mipango ya kuwa rais !
 
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2007
Messages
3,750
Likes
27
Points
0
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2007
3,750 27 0
sasa kama unakula kiazi kimoja, kuna ubaya gani nikikuongezea kimoja kingine ama viwili ? si ndio developmenti hiyo ! au wee unataka ubweche mkononi ?
 
M

Mbalamwezi

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2007
Messages
801
Likes
39
Points
45
M

Mbalamwezi

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2007
801 39 45
nionavyo mimi, Rais as an individual pekee haitoshi kumfanya mtu afae, nionanvyo mimi. Tunahitaji powerful, effective governing structures kama bunge ambazo zinaweza kumfanya hata rais wa kawaida sana aendeshe nchi kwa namna inavyotakiwa...wabunge wasio watumishi wa serikali, wanaoweza kumdindishia rais na kumwambia kama atafanya hicho au kile, wanaweza kummwaga kwa kura za kutokuwa na imani naye...

Kama mtu atakayefaa atakuwa mzuri kwa namna yeyote, njia yake ya kwenda ikulu itajaa vigingi, kwa kuwa wapinzani wake watamwaga "vipeperushwa" ili kumdhibiti, maana ataharibu mirija yao. Namna mojawapo ya kuondoa hilo, ni kuwa na powerful structures zinazoweza ku demand hali hii, mathalan, kwa kutumia hata upigaji kura kwa kufikia maamuzi fulani.

Vyombo kama bunge vitaweza kuwa powerful kama wabunge wenyewe watakuwa rushwa-free...na hatimaye wanakuwa na uthabiti wa kudai hata taasisi ya kupambana na rushwa iwe chini yao...kumbuka, wao ndo law makers. Nchi nyingine, maamuzi mazito hutegemea sana bunge, na si individual character peke yake.

Rais akifaa sana bila supporting system, ni kazi bure. supporting system ndiyo inayomfanya rais afae, na akishindwa anatolewa. Maana rais anaogoza nchi kwa kufuata kanuni na sheria zilizopo.
 
M

Mbalamwezi

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2007
Messages
801
Likes
39
Points
45
M

Mbalamwezi

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2007
801 39 45
Madilu, powerful and effective structures kama bunge, na mahakama ndiyo zinafanya kiongozi aongoze nchi nchi kwa mujibu wa sheria. Kama rais akiwa mzuri na akaongeza nguvu kwa utendaji wa structure hizi, basi huyo anafaa zaidi. lakini kiongozi mzuri kwa mfumo wetu hapa, hawezi kufanikiwa kwa kuwa supporting systems kama bunge ni very weak...wawakilishi wa wananchi ndiyo watendaji wa serikali...na mfumo waliojitumbukiza una kansa ya rushwa...kila mtu anafanya kuharibu kivyake...
 
Binti Maringo

Binti Maringo

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2007
Messages
2,805
Likes
11
Points
0
Binti Maringo

Binti Maringo

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2007
2,805 11 0
Ukiangalia kila kiongozi Tanzania ni FISADI.Na kila siku humu watu tunakaa na kujadili na kulalamika sana kuhus viongozi wetu hawa.

Swali ni je tumekaa na kufikiria ni nani atafaa kuingoza Tanzania kunako 2010?.Maana hiyo 2010 siyo mbali atii, hivi sasa tupo tunaingia april 2009 inamaana sasa hivi ni wakati muafaka wa kuandaa wagombea wa kiti cha uraisi 2010 (iwe CCM or Chadema,CUF etc).

Mimi nadhani ni wakati muafaka akijitokeza mwanamke hii 2010 kugombea hicho kiti cha raisi, it doesnt matter anatokea chama gani.Wako smart women kwenye Tanzanian politics wengi tuu ambao wana qualify.Mfano akina Anna Makinda (very smart and strong woman) na wala siyo FISADI.

Ukiangalia kwenye uchaguzi wa marekani watu wengi walikuwa hawaamini kabisa marekani ingeweza kuongozwa na mwanamke.Look at Hilary alikuwa kidogo tuu achukue uraisi,she never back down no matter what ali-stand up strong.I believe kuna wamawake Tanzania wako strong and smart kama Hilary Clinton.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
81,002
Likes
46,690
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
81,002 46,690 280
Oh yeah...Hillary...damn I wish she was the president..Madame President Hilary Clinton....
 
S

Sahiba

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2008
Messages
303
Likes
0
Points
0
S

Sahiba

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2008
303 0 0
Hey Kelly pole na mitihani dadangu anyway,
Uwezo bila kujali chama ama jinsia.Kwanza uwezo wa yule mgombea mwenyewe si kuchagua tu kwa kuwa ni CCM ama Mwanamke ama handsome or Beautiful au ana pesa.hii ndio inayowachanganya wengi katika nyakati za uchaguzi.wagombea huchukua advantage pale anapoona pana mapungufu.wengi hutumia uke wake ama chama ama amani kwa CCM kule kwetu.Wapiga kura wanatakiwa kuelimishwa ili wafaidi matunda ya kura zao na si kuzijutia. Think Twice.


SAHIBA.
 
Saikosisi

Saikosisi

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2007
Messages
528
Likes
7
Points
0
Saikosisi

Saikosisi

JF-Expert Member
Joined May 4, 2007
528 7 0
Ukiangalia kila kiongozi Tanzania ni FISADI.Na kila siku humu watu tunakaa na kujadili na kulalamika sana kuhus viongozi wetu hawa.

Swali ni je tumekaa na kufikiria ni nani atafaa kuingoza Tanzania kunako 2010?.Maana hiyo 2010 siyo mbali atii, hivi sasa tupo tunaingia april 2009 inamaana sasa hivi ni wakati muafaka wa kuandaa wagombea wa kiti cha uraisi 2010 (iwe CCM or Chadema,CUF etc).

Mimi nadhani ni wakati muafaka akijitokeza mwanamke hii 2010 kugombea hicho kiti cha raisi, it doesnt matter anatokea chama gani.Wako smart women kwenye Tanzanian politics wengi tuu ambao wana qualify.Mfano akina Anna Makinda (very smart and strong woman) na wala siyo FISADI.

Ukiangalia kwenye uchaguzi wa marekani watu wengi walikuwa hawaamini kabisa marekani ingeweza kuongozwa na mwanamke.Look at Hilary alikuwa kidogo tuu achukue uraisi,she never back down no matter what ali-stand up strong.I believe kuna wamawake Tanzania wako strong and smart kama Hilary Clinton.
Mi bado sijaona mwanamke wa kuwa president Tanzania (mtanisamehe). na huyo Clinton naye, ALMOST IS EQUAL TO NOTHING (politics ni none or all principle mama).
Mi nitafurahi ukiingia mfumo wa wagombea binafsi, kwani mambo ya kuingia kwa chama yanaweza yakawa yanatuzuia kupata kiongozi bora.
Kwa hayo machache- 2010 bado ni ya CCM, most likely Kikwete.
 
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2007
Messages
22,301
Likes
227
Points
160
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2007
22,301 227 160
Nyie vipi? Anne Kilango Malecela for presidency 2010....nani hataki?
 
M

Mtarajiwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
440
Likes
0
Points
0
M

Mtarajiwa

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
440 0 0
mimi nampendekeza sophia simba...
 
K

Kidatu

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2008
Messages
1,502
Likes
32
Points
145
K

Kidatu

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2008
1,502 32 145
Mi bado sijaona mwanamke wa kuwa president Tanzania (mtanisamehe). na huyo Clinton naye, ALMOST IS EQUAL TO NOTHING (politics ni none or all principle mama).
Mi nitafurahi ukiingia mfumo wa wagombea binafsi, kwani mambo ya kuingia kwa chama yanaweza yakawa yanatuzuia kupata kiongozi bora.
Kwa hayo machache- 2010 bado ni ya CCM, most likely Kikwete.
Swadakta mwanangu, hapo umesema.
 
P

Petu Hapa

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2008
Messages
714
Likes
3
Points
0
P

Petu Hapa

JF-Expert Member
Joined Jan 2, 2008
714 3 0
Kelly,

I think you are loosing track of gender politics of US and TZ, as their realities are far fetched. The value of choosing a Tanzania president can not be based on gender or smartness, rather is informed with social and basic needs. This is not about the women's issues; it is about reshaping the consciousness of the state and its people. If there is a woman president to do that, why not! I think, I need a president with vision, guts, and motivation; to make Tanzania believe once again we can get hold of ourselves.
 
Kinyambiss

Kinyambiss

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2007
Messages
1,372
Likes
6
Points
135
Kinyambiss

Kinyambiss

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2007
1,372 6 135
Nyie vipi? Anne Kilango Malecela for presidency 2010....nani hataki?
we unawazimu.. Do you know this woman? She is a a leach..a poison... Bora mmpe mama Mkapa..kuliko huyu.
 
Shapu

Shapu

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2008
Messages
2,011
Likes
331
Points
180
Shapu

Shapu

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2008
2,011 331 180
Kelly,
... I need a president with vision, guts, and motivation; to make Tanzania believe once again we can get hold of ourselves.


Mimi Nilidhani Kelly thread yako unge edit kichwa that is ki read
Sasa ni mwanamke gani Anafaa 2010?
kwani details zimebase kwenye gender.
Otherwise according to Petu Hapa, mimi ninaona watu wachache tu wenye guts kama Magufuli. Vinginevyo apewe one of the JF members kama Invisible, Mzee mwanakijiji etc...then watakuwa in a position to chose some others members ambao hawana chembe ya ufisdi toka hapa JF then wawe ministers. Achana na manyama CCM.
 
Himawari

Himawari

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
2,261
Likes
786
Points
280
Himawari

Himawari

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
2,261 786 280
Nyie vipi? Anne Kilango Malecela for presidency 2010....nani hataki?
Atapitishwa na nani for presidency while anaonekana ni TRAITOR kwa chama cha mafisadi?!
 

Forum statistics

Threads 1,239,023
Members 476,289
Posts 29,340,217