Je,Methali gani,nahau gani,au kitendawili gani kingefaa kutumika kwa Lissu hivi sasa?

forumyangu

forumyangu

JF-Expert Member
Joined
Dec 25, 2016
Messages
1,984
Points
2,000
forumyangu

forumyangu

JF-Expert Member
Joined Dec 25, 2016
1,984 2,000
Habari wana jamii forum.

Lengo la uzi huu sio kudhihaki au kejeli bali ni kutoa elimu na kukumbushana kuhusu misemo ya lugha yetu adhimu ya kiswahili.

Kama wewe ulisoma shule ya msingi kama Mimi basi utakumbuka.Mwalimu wa soma la kiswahili anaweza kutoa habari fulani/kisa fulani kisha akakutaka utoa nahau,methali, Kitendawili kinachofaa kutumika Katika habari/mkasa huo.
Lengo ni kupima ufahamu.

Sasa kupitia mkasa wa mbunge lissu Je ni misemo gani ya kiswahili kingefaa kutumika.

1.Mwenda tezi na omo marejeo ngamani
2.Mbaazi zikikauka husingizia jua
3.Hakuna marefu yasiyo na ncha
4.Mbio za sakafuni huishia ukingoni
5.Dua la kuku halimpati mwewe.
Weka zako
 
M

Mwananchi

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2012
Messages
2,655
Points
2,000
M

Mwananchi

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2012
2,655 2,000
Habari wana jamii forum.

Lengo la uzi huu sio kudhihaki au kejeli bali ni kutoa elimu na kukumbushana kuhusu misemo ya lugha yetu adhimu ya kiswahili.

Kama wewe ulisoma shule ya msingi kama Mimi basi utakumbuka.Mwalimu wa soma la kiswahili anaweza kutoa habari fulani/kisa fulani kisha akakutaka utoa nahau,methali, Kitendawili kinachofaa kutumika Katika habari/mkasa huo.
Lengo ni kupima ufahamu.

Sasa kupitia mkasa wa mbunge lissu Je ni misemo gani ya kiswahili kingefaa kutumika.

1.Mwenda tezi na omo marejeo ngamani
2.Mbaazi zikikauka husingizia jua
3.Hakuna marefu yasiyo na ncha
4.Mbio za sakafuni huishia ukingoni
5.Dua la kuku halimpati mwewe.
Weka zako
Katika yako moja ndiyo iko sawa
"Hakuna marefu yasiyo na ncha"
Amani haipatikani ila kwa ncha ya upanga
Anayetaka hachoki; hata akichoka kishapata
Angurumapo simba, mcheza nani?
Asiyekubali kushindwa, si mshindani
Asiyekujua hakuthamini.
Baada ya dhiki faraja.
Chanda chema huvikwa pete
Dawa ya moto ni moto.
Hapana marefu yasio na mwisho.
Jina jema hung'ara gizani.
Ukitaka uzuri sharti udhurike.
Ukiona zinduna, ambari iko nyuma.
Subira yavuta heri huleta kilicho mbali
Simbiko haisimbuki ila kwa msukosuko.
Penye wimbi na mlango ni papo.
Penye mbaya wako, hapakosi mwema wako/na mwema wako hakosi.
Painamapo ndipo painukapo
Nzi kufa juu ya kidonda si haramu
Nia njema ni tabibu, nia mbaya huharibu
Mwenye shoka hakosi kuni.

Anakuja mtu wa nguvu mtu wa watu kipenzi cha wengi, mzalendo wa uhakika, mwana wa nchi, Rais ajaye
 
manengelo

manengelo

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2018
Messages
17,269
Points
2,000
manengelo

manengelo

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2018
17,269 2,000
Katika yako moja ndiyo iko sawa
"Hakuna marefu yasiyo na ncha"
Amani haipatikani ila kwa ncha ya upanga
Anayetaka hachoki; hata akichoka kishapata
Angurumapo simba, mcheza nani?
Asiyekubali kushindwa, si mshindani
Asiyekujua hakuthamini.
Baada ya dhiki faraja.
Chanda chema huvikwa pete
Dawa ya moto ni moto.
Hapana marefu yasio na mwisho.
Jina jema hung'ara gizani.
Ukitaka uzuri sharti udhurike.
Ukiona zinduna, ambari iko nyuma.
Subira yavuta heri huleta kilicho mbali
Simbiko haisimbuki ila kwa msukosuko.
Penye wimbi na mlango ni papo.
Penye mbaya wako, hapakosi mwema wako/na mwema wako hakosi.
Painamapo ndipo painukapo
Nzi kufa juu ya kidonda si haramu
Nia njema ni tabibu, nia mbaya huharibu
Mwenye shoka hakosi kuni.

Anakuja mtu wa nguvu mtu wa watu kipenzi cha wengi, mzalendo wa uhakika, mwana wa nchi, Rais ajaye


Nimeipenda dawa ya moto ni moto
 
manengelo

manengelo

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2018
Messages
17,269
Points
2,000
manengelo

manengelo

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2018
17,269 2,000
Karibu nyumbani TL 07.09.2019..Hakika ww ni shujaa
 
M

Mugabe one

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2016
Messages
1,874
Points
2,000
M

Mugabe one

JF-Expert Member
Joined Nov 15, 2016
1,874 2,000
Habari wana jamii forum.

Lengo la uzi huu sio kudhihaki au kejeli bali ni kutoa elimu na kukumbushana kuhusu misemo ya lugha yetu adhimu ya kiswahili.

Kama wewe ulisoma shule ya msingi kama Mimi basi utakumbuka.Mwalimu wa soma la kiswahili anaweza kutoa habari fulani/kisa fulani kisha akakutaka utoa nahau,methali, Kitendawili kinachofaa kutumika Katika habari/mkasa huo.
Lengo ni kupima ufahamu.

Sasa kupitia mkasa wa mbunge lissu Je ni misemo gani ya kiswahili kingefaa kutumika.

1.Mwenda tezi na omo marejeo ngamani
2.Mbaazi zikikauka husingizia jua
3.Hakuna marefu yasiyo na ncha
4.Mbio za sakafuni huishia ukingoni
5.Dua la kuku halimpati mwewe.
Weka zako
Shoga gay wa kiafrika
 
DiasporaJay

DiasporaJay

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2016
Messages
13,498
Points
2,000
DiasporaJay

DiasporaJay

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2016
13,498 2,000
Mchumia juani hulia kivulini

Au


Zimwi likujualo halikuli likakwisha
 
Adilinanduguze

Adilinanduguze

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2014
Messages
839
Points
1,000
Adilinanduguze

Adilinanduguze

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2014
839 1,000
Mpemba akipata gogo hanyei chini
 

Forum statistics

Threads 1,315,687
Members 505,292
Posts 31,867,021
Top