Je mawaziri wetu wana mgomo baridi? | Page 4 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je mawaziri wetu wana mgomo baridi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwanahabari Huru, Mar 20, 2017 at 8:37 PM.

  1. Mwanahabari Huru

    Mwanahabari Huru JF-Expert Member

    #1
    Mar 20, 2017 at 8:37 PM
    Joined: Mar 9, 2015
    Messages: 10,138
    Likes Received: 10,853
    Trophy Points: 280
    Naanza kuitafakari hofu yangu niliyokuwa nayo wiki kadhaa zilizopita, maana nilikuwa nahisi kuwepo Kwa mgomo baridi wa Baraza la Mawaziri, ama kile kinachoitwa 'Mawaziri kususa', ambacho hivi sasa nakiona wazi wazi.

    Ari na kasi waliyokuwa wameanza nayo Mawaziri ilikuwa ni kubwa sana, ilikuwa waziri akiingilia mlango huu, naibu waziri anatokea Kwa huku, yaani ofisi za umma zilichangamka na kila mtumishi wa umma alikuwa anasema "sasa hivi kazi tu, anaweza akaja waziri wakati wowote" yaani Waziri yupo mmoja, nchi ina mikoa zaidi ya 28, kila mtumishi katika kila mkoa alikuwa anadhani waziri anaweza kufika hapo Kwa muda huo huo, Kwa ufupi taifa liliingiwa na hofu kwamba awamu hii ssio ya mchezo, inachunguza na inafahamu kila kitu, wakati wote ukikosea unaonekana na utachukuliwa hatua papo Kwa papo..

    Lakini, katika awamu zote, awamu hii imekuwa ndiyo awamu ya kwanza kuingia madarakani na kuanza kuzodolewa na wananchi ndani ya muda mfupi sana. Ile mihemuko yote imepotea, matumaini yamekufa, ndoto ya mabadiliko imeyeyuka, Kwa ufupi ni kwamba Tanzania mpya iliyozungumzwa imeota mbawa na kupeperukia kusikojulikana.

    Mawaziri wamerudi nyuma, wamegundua kwamba wanafanya kazi ya MTU na sio ya nchi tena. Mawaziri wengi wamejisikia vibaya kudharauliwa nanushauri wao kupuuzwa, ilhali Mawaziri wetu wengi wao ni wasomi wazuri, wanauzoefu Mkubwa wa kiuongozi na hata baadhi yao walijiandaa kuongoza nchi, walichukua fomu za kugombea urais na kampeni za awali walifanya, hivyo watu Hawa wanapojihisi kudharauliwa na kupuuzwa, kwamba waendeshwe wote Kwa akili ya MTU mmoja, imewawia vigumu sana. Ndiyo maana tunasikia kwamba kuna masuala yanaamuliwa na Mawaziri mmoja mmoja bila kupitia kwenye vikao vya baraza la Mawaziri.

    Leo nchi inaendeshwa na watu wawili: yaani Rais wa nchi na Mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam, katika shughuli za maendeleo anayeonekana ni Rais na Mkuu wa mkoa wa DSM, hata katika uzinduzi wa miradi ya maendeleo, ni Rais mwenyewe na mkuu wa mkoa was DSM, hata waziri akiwepo, uwepo wake hautambuliki, Bali wanaoonekana nankusikika vizuri ni Rais na mkuu wa mkoa wa DSM. Hii inawavunja mioyo Mawaziri ambao ndiyo wasimamizi wa Sera katika mawizara yote, na watendahi wao makatibu wakuu.

    Nikirejea aya iliyotangulia, ni kwamba utendaji kazi wa Mawaziri umedhoofika na umeshuka Kwa kiwango kikubwa sana, mshawasha waliokuwa nao kuhusu Tanzania mpya haupo tena, ziara za kushitukiza zimeonekana ni sawa na kutwanga maji kwenye kinu, siasa za ukali na visasi zimetawala, Mawaziri kama chombo cha kumshauri Rais kimegeuka na kuwa chombo cha kuelekezwa na kushauriwa na Rais.

    Waziri mkuu kama mtendaji mkuu wa shughuli za serikali Kwa mujibu wa katiba, na kiongozi wa shughuli za serikali bungeni, amekuwa akifanya shughuli zake kama kivuli cha Rais, haonekani kutekeleza majukumu yake kama Mawaziri wakuu waliotangulia, Kwa ujumla sasa nchi inaendeshwa Kwa akili moja.

    Watanzania ninawashauri kuwa wavumilivu lakini wenye kuitazama nchi inaelekea wapi na sio serikali inaelekea wapi, watanzania wafahamu kwamba sio hasara serikali ikianguka, Bali ni hasara nchi ikianguka, kwani serikali kuwepo madarakani ni Kwa makusudi ya wananchi wenyewe na wanao uwezo wa kuiweka madarakani serikali yoyote ile madhali wao wameamua, kwani Umma ndiyo wenye mamlaka ya mwisho katika nchi.
     
  2. n

    ndayilagije JF-Expert Member

    #61
    Mar 20, 2017 at 10:55 PM
    Joined: Nov 7, 2016
    Messages: 928
    Likes Received: 425
    Trophy Points: 80
    Wangepinga wangejiuzuru tu,otherwise hayo ni maneno tu ya kwenye kisutu cha kanga,maiti anakoshewa na biharusi anapambiwa hizo hizo na mtoto hubebewa.
     
  3. kancarl

    kancarl JF-Expert Member

    #62
    Mar 20, 2017 at 11:01 PM
    Joined: Jun 4, 2016
    Messages: 595
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 60
    Ntaendelela kusema one term president mpk nakufaaaaaa
     
  4. C

    Carpensis Senior Member

    #63
    Mar 20, 2017 at 11:05 PM
    Joined: Dec 20, 2016
    Messages: 110
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Mawaziri wote wameufyata!!! Anameremeta Daudi Albert Bashite tu siku hizi
     
  5. bhachu

    bhachu JF-Expert Member

    #64
    Mar 20, 2017 at 11:07 PM
    Joined: Jul 29, 2015
    Messages: 2,284
    Likes Received: 1,380
    Trophy Points: 280
    Hahahahaha umenikumbusha lile lori linalobeba kinyesi, siku lilipita pale ubungo wahuni wakajua ni wese, kufungua koki wakakuta kimba linadondoka tuuu
     
  6. T

    Tomito Tomato Member

    #65
    Mar 20, 2017 at 11:10 PM
    Joined: Feb 11, 2017
    Messages: 86
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 25
    Sijaona bado tatizo la Rais wetu Mpendwa Magufuli na Mkuu wetu wa Mkoa Kipenzi cha wengi Paul Christian Makonda na nadhani utendaji wao ni mzuri mno na kama ikiwezekana Wote wanaweza kutuongoza maisha Watanzania.
     
  7. A

    Alex Mbwilo Senior Member

    #66
    Mar 20, 2017 at 11:22 PM
    Joined: Jan 9, 2013
    Messages: 154
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Katika mazingira ya sipangiwi fomu nilienda kuchukua mwenywe,na ukiniingilia ndio umepoteza kabisa waziri mwenye tafakuri sahihi anajua hii ngoma ina mwenywe, tu mwache aicheze, lakini siku zote ngoma ya mtu mmoja haidumu na wala hainogi.
     
  8. B

    Batale JF-Expert Member

    #67
    Mar 20, 2017 at 11:24 PM
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 749
    Likes Received: 258
    Trophy Points: 80
    Raisi bado anaimani na rc wa DSM, Hivo atuna budi kumusupoti. Hakuna namna nyingine.
     
  9. mzee74

    mzee74 JF-Expert Member

    #68
    Mar 20, 2017 at 11:24 PM
    Joined: Sep 17, 2011
    Messages: 3,136
    Likes Received: 1,281
    Trophy Points: 280
    Badi amteu tu Bashite kuwa waziri mkuu tujue moja.
     
  10. M

    Mifupa JF-Expert Member

    #69
    Mar 20, 2017 at 11:44 PM
    Joined: May 19, 2014
    Messages: 216
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 60
    Acha kumchonganisha Raisi na mawaziri wake
     
  11. ISIS

    ISIS JF-Expert Member

    #70
    Mar 20, 2017 at 11:46 PM
    Joined: Apr 20, 2016
    Messages: 5,621
    Likes Received: 2,869
    Trophy Points: 280
    Hahahaha we Acha tuuu!
     
  12. mamaudaku

    mamaudaku JF-Expert Member

    #71
    Mar 21, 2017 at 12:50 AM
    Joined: Nov 24, 2016
    Messages: 287
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 60
    Nadhani wale jamaa walioenda kolomije mganga kawaambia mkifika tu mkuu anawachamba wananchi maana baada ya kurudi south kawa na nguvu mpya
     
  13. MLAU

    MLAU JF-Expert Member

    #72
    Mar 21, 2017 at 2:25 AM
    Joined: Aug 23, 2007
    Messages: 2,421
    Likes Received: 1,435
    Trophy Points: 280
    Acha hizo propaganda zisizo na Msingi mfano tu Jana pale Ubungo Prof Mbarawa ametoa maelezo mengi kuhusu mradi wakati Rais akiweka jiwe la msingi na ndiye aliyemkaribisha Mkuu wa Nchi.

    Na hata ziara ya Rais kusini mwa nchi mikoa ya Lindi na Mtwara mawaziri zaidi ya 6 waliongoza na Rais na ndiyo walikuwa wakitoa Maelezo ya miradi mbalimbali,mfano maji,umeme,barabarani n.k

    Tusiandike tu mradi tunataka kumkosoa Rais basi ni kulaumu tu kila kitu wakati si kweli na ndiyo maana sometimes tunaweza kuwa na vitu vya maana ktk mitandao lakini kwasababu tunabase ktk kubeza tu basi kila mada zinaonekana haina maana.

    Mawaziri wapo na wanafanya kazi zao kama kawaida ktk Wizara zao.
     
  14. MPIGA ZEZE

    MPIGA ZEZE JF-Expert Member

    #73
    Mar 21, 2017 at 2:39 AM
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 1,977
    Likes Received: 368
    Trophy Points: 180
    Hakuna cha kabila wala nini - ni hulka ya mtu binafsi. Kwanza huyu amejipachika kabila kubwa wakati kakabila walikofikia wazazi wake walipokimbia vita ya Burundi ni kadogo sana, kama sio wazinza ni wasubi hapo Biharamulo. Kwa hivyo, akili ndogo na elements za udikteta havina mahusiano na kabila. In fact, wasomi wa Kisukuma wangefanya utafiti na kuuweka kwa uwazi kuwa huyu sio msukuma bali anawaharibia tu sifa nzuri waliyo nayo ya upendo na usikivu.
    Kutetea vitendo vya Bashite kukosa maadili, sijonze amethibitisha kuwa ni a notorious abuser of power!
     
  15. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #74
    Mar 21, 2017 at 2:43 AM
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,456
    Likes Received: 238
    Trophy Points: 160
    Tunapitia ktk kipindi kigumu
    Nalog off
     
  16. Mndali ndanyelakakomu

    Mndali ndanyelakakomu JF-Expert Member

    #75
    Mar 21, 2017 at 2:45 AM
    Joined: Dec 14, 2016
    Messages: 2,556
    Likes Received: 1,601
    Trophy Points: 280
    Ukikumbuka kuwa jirani yako ni hana msaada kwako pambana mwenyewe
     
  17. minji

    minji JF-Expert Member

    #76
    Mar 21, 2017 at 3:24 AM
    Joined: Sep 2, 2016
    Messages: 977
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 180
    Ukweli mtupu
     
  18. mrangi

    mrangi JF-Expert Member

    #77
    Mar 21, 2017 at 4:38 AM
    Joined: Feb 19, 2014
    Messages: 15,673
    Likes Received: 4,542
    Trophy Points: 280
    Rc kawaficha mawazir wote....hadi ipg!
    Kimya.....rc ni kilaka

    OvA
     
  19. Msalagambwe

    Msalagambwe JF-Expert Member

    #78
    Mar 21, 2017 at 4:43 AM
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 681
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Mmesahau hili ni TINGATINGA?
    KATAPILA?
     
  20. L

    Lipyotoo JF-Expert Member

    #79
    Mar 21, 2017 at 4:58 AM
    Joined: Jan 3, 2017
    Messages: 448
    Likes Received: 307
    Trophy Points: 80
    Na ana nguvu za kujipachika kuliko PM. Na wala yeye mwenyewe hajidhtukii. Kuna watu wana roho ngumu, hata tafakari hawana.
     
  21. L

    Lipyotoo JF-Expert Member

    #80
    Mar 21, 2017 at 5:04 AM
    Joined: Jan 3, 2017
    Messages: 448
    Likes Received: 307
    Trophy Points: 80
    Leo(jana 20-3-2017),nmeshuka stendi nikakuta watu yaani normal people ambao ungehisi wana upeo mdogo kabisa walikua wanaongelea issue ya Dr Mwakyembe na hii ya pale Ubungo. Walisema hata nyumbani kwenye familia mambo ya ndani hayafanyiki kwa style ile hasa kama ilivyotokea kwa Dr Mwakyembe. Wakalaumu aina hii ya utendaji. Kwa kweli Watanzania hawa hawa wa kawaida kumbe wako makini kufuatilia mienendo. Natabiri 2020 kipute kuwa kigumu mno.
     
Loading...