Je mawaziri wetu wana mgomo baridi? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je mawaziri wetu wana mgomo baridi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwanahabari Huru, Mar 20, 2017.

  1. Mwanahabari Huru

    Mwanahabari Huru JF-Expert Member

    #1
    Mar 20, 2017
    Joined: Mar 9, 2015
    Messages: 10,636
    Likes Received: 13,579
    Trophy Points: 280
    Naanza kuitafakari hofu yangu niliyokuwa nayo wiki kadhaa zilizopita, maana nilikuwa nahisi kuwepo Kwa mgomo baridi wa Baraza la Mawaziri, ama kile kinachoitwa 'Mawaziri kususa', ambacho hivi sasa nakiona wazi wazi.

    Ari na kasi waliyokuwa wameanza nayo Mawaziri ilikuwa ni kubwa sana, ilikuwa waziri akiingilia mlango huu, naibu waziri anatokea Kwa huku, yaani ofisi za umma zilichangamka na kila mtumishi wa umma alikuwa anasema "sasa hivi kazi tu, anaweza akaja waziri wakati wowote" yaani Waziri yupo mmoja, nchi ina mikoa zaidi ya 28, kila mtumishi katika kila mkoa alikuwa anadhani waziri anaweza kufika hapo Kwa muda huo huo, Kwa ufupi taifa liliingiwa na hofu kwamba awamu hii ssio ya mchezo, inachunguza na inafahamu kila kitu, wakati wote ukikosea unaonekana na utachukuliwa hatua papo Kwa papo..

    Lakini, katika awamu zote, awamu hii imekuwa ndiyo awamu ya kwanza kuingia madarakani na kuanza kuzodolewa na wananchi ndani ya muda mfupi sana. Ile mihemuko yote imepotea, matumaini yamekufa, ndoto ya mabadiliko imeyeyuka, Kwa ufupi ni kwamba Tanzania mpya iliyozungumzwa imeota mbawa na kupeperukia kusikojulikana.

    Mawaziri wamerudi nyuma, wamegundua kwamba wanafanya kazi ya MTU na sio ya nchi tena. Mawaziri wengi wamejisikia vibaya kudharauliwa nanushauri wao kupuuzwa, ilhali Mawaziri wetu wengi wao ni wasomi wazuri, wanauzoefu Mkubwa wa kiuongozi na hata baadhi yao walijiandaa kuongoza nchi, walichukua fomu za kugombea urais na kampeni za awali walifanya, hivyo watu Hawa wanapojihisi kudharauliwa na kupuuzwa, kwamba waendeshwe wote Kwa akili ya MTU mmoja, imewawia vigumu sana. Ndiyo maana tunasikia kwamba kuna masuala yanaamuliwa na Mawaziri mmoja mmoja bila kupitia kwenye vikao vya baraza la Mawaziri.

    Leo nchi inaendeshwa na watu wawili: yaani Rais wa nchi na Mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam, katika shughuli za maendeleo anayeonekana ni Rais na Mkuu wa mkoa wa DSM, hata katika uzinduzi wa miradi ya maendeleo, ni Rais mwenyewe na mkuu wa mkoa was DSM, hata waziri akiwepo, uwepo wake hautambuliki, Bali wanaoonekana nankusikika vizuri ni Rais na mkuu wa mkoa wa DSM. Hii inawavunja mioyo Mawaziri ambao ndiyo wasimamizi wa Sera katika mawizara yote, na watendahi wao makatibu wakuu.

    Nikirejea aya iliyotangulia, ni kwamba utendaji kazi wa Mawaziri umedhoofika na umeshuka Kwa kiwango kikubwa sana, mshawasha waliokuwa nao kuhusu Tanzania mpya haupo tena, ziara za kushitukiza zimeonekana ni sawa na kutwanga maji kwenye kinu, siasa za ukali na visasi zimetawala, Mawaziri kama chombo cha kumshauri Rais kimegeuka na kuwa chombo cha kuelekezwa na kushauriwa na Rais.

    Waziri mkuu kama mtendaji mkuu wa shughuli za serikali Kwa mujibu wa katiba, na kiongozi wa shughuli za serikali bungeni, amekuwa akifanya shughuli zake kama kivuli cha Rais, haonekani kutekeleza majukumu yake kama Mawaziri wakuu waliotangulia, Kwa ujumla sasa nchi inaendeshwa Kwa akili moja.

    Watanzania ninawashauri kuwa wavumilivu lakini wenye kuitazama nchi inaelekea wapi na sio serikali inaelekea wapi, watanzania wafahamu kwamba sio hasara serikali ikianguka, Bali ni hasara nchi ikianguka, kwani serikali kuwepo madarakani ni Kwa makusudi ya wananchi wenyewe na wanao uwezo wa kuiweka madarakani serikali yoyote ile madhali wao wameamua, kwani Umma ndiyo wenye mamlaka ya mwisho katika nchi.
     
  2. iparamasa

    iparamasa JF-Expert Member

    #2
    Mar 20, 2017
    Joined: Nov 14, 2013
    Messages: 13,432
    Likes Received: 14,031
    Trophy Points: 280
    Hawasikiki,

    Si umesikia kwamba siku ya kuchukua fomu alienda peke yake,wao mawaziri hawakuwepo!!!!???
     
  3. m

    mwita ke mwita JF-Expert Member

    #3
    Mar 20, 2017
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 5,178
    Likes Received: 1,065
    Trophy Points: 280
    kama kuna ukweli
     
  4. j

    jembe afrika JF-Expert Member

    #4
    Mar 20, 2017
    Joined: Jan 15, 2014
    Messages: 7,019
    Likes Received: 1,040
    Trophy Points: 280
    Kuna ukweli hapa
     
  5. Mussolin5

    Mussolin5 JF-Expert Member

    #5
    Mar 20, 2017
    Joined: Apr 23, 2015
    Messages: 16,271
    Likes Received: 58,599
    Trophy Points: 280
    Mimi mtu hanipangii njia ya kupita. Hata fomu nilichukua peke yangu.

    Tafakari hiyo kauli, hata ungekuwa wewe ndio waziri ungekaa kimya tu.

    Nape na ile tume yake aliyounda kwenye sakata la Clouds ni sawa na kusubiria basi la kwenda Zanzibar kutokea Dar.
     
  6. sifongo

    sifongo JF-Expert Member

    #6
    Mar 20, 2017
    Joined: Jun 5, 2011
    Messages: 4,560
    Likes Received: 2,302
    Trophy Points: 280
    Ukweli upo mkuu, mawaziri ni kama wapo wapo tu, hakuna hats wanalofanya likathaminika.
     
  7. THE BIG SHOW

    THE BIG SHOW JF-Expert Member

    #7
    Mar 20, 2017
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 13,872
    Likes Received: 1,747
    Trophy Points: 280
    Hii nchi anaipeleka sehemu kusikojulikana..

    Lakin kama inaenda hivi wacha tuh iangukilie mbali...potelea mbali akifeli ndiyo bora zaid
     
  8. CHARMILTON

    CHARMILTON JF-Expert Member

    #8
    Mar 20, 2017
    Joined: May 30, 2015
    Messages: 6,102
    Likes Received: 8,446
    Trophy Points: 280
    Makamba ndiye mwasisi.
     
  9. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #9
    Mar 20, 2017
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 42,867
    Likes Received: 11,272
    Trophy Points: 280
    Bavicha bhana hahaha
     
  10. Roger Sterling

    Roger Sterling JF-Expert Member

    #10
    Mar 20, 2017
    Joined: May 10, 2015
    Messages: 10,876
    Likes Received: 9,146
    Trophy Points: 280
    Ni wazi serikali hii haifanyi kazi kwa pamoja. Kumbuka Nape alipinga mbinu zilizotumika kwenye vita ya madawa, japo ilikuwa na baraka za bosi wake; ya Mwakyembe, kila mtu anayajua; Leo tena Nape anaonyesha ushirikiano na kuahidi kufanyia kazi drama iliyotokea Clouds, bosi akasema mengine kabisa. Kwa vaishiria hivi, ni waziri asiye na self respect ndiye atakayebaki kushirikiana na bwana yule.
     
  11. mr mkiki

    mr mkiki JF-Expert Member

    #11
    Mar 20, 2017
    Joined: Sep 22, 2016
    Messages: 1,492
    Likes Received: 2,410
    Trophy Points: 280
    Asante
     
  12. iparamasa

    iparamasa JF-Expert Member

    #12
    Mar 20, 2017
    Joined: Nov 14, 2013
    Messages: 13,432
    Likes Received: 14,031
    Trophy Points: 280
    Nchi inaendeshwa kama lori la maji taka
     
  13. cephalocaudo

    cephalocaudo JF-Expert Member

    #13
    Mar 20, 2017
    Joined: Aug 27, 2016
    Messages: 5,296
    Likes Received: 5,833
    Trophy Points: 280
    Kwa sasa kiitifaki anaanza
    Sizonje anafuatia Makonda

    Kingne Makonda ana hudumia wizara zote unazozijua
     
  14. jery tarimo

    jery tarimo JF-Expert Member

    #14
    Mar 20, 2017
    Joined: Sep 11, 2016
    Messages: 201
    Likes Received: 121
    Trophy Points: 60
     
  15. L

    Leopold Rwegoshora JF-Expert Member

    #15
    Mar 20, 2017
    Joined: Oct 29, 2016
    Messages: 329
    Likes Received: 245
    Trophy Points: 60
    Wacha tuendelee kutopata furaha
     
  16. karugila

    karugila JF-Expert Member

    #16
    Mar 20, 2017
    Joined: Nov 6, 2014
    Messages: 1,080
    Likes Received: 427
    Trophy Points: 180
    We ukiwa na mihemko kwa utawala huu si unapoteza muda tu
     
  17. Nyundooo

    Nyundooo Member

    #17
    Mar 20, 2017
    Joined: Feb 28, 2017
    Messages: 35
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 25
    Naipenda Sana JF, napata nondo tu hapa.
     
  18. habari ya hapa

    habari ya hapa JF-Expert Member

    #18
    Mar 20, 2017
    Joined: Dec 20, 2012
    Messages: 9,324
    Likes Received: 4,752
    Trophy Points: 280
    Ha ha haaaa mkuu hiyo kauli imekuumiza sana nakuona kila pahala wairudia rudia, pole sana
     
  19. K

    Kibehe JF-Expert Member

    #19
    Mar 20, 2017
    Joined: Mar 11, 2017
    Messages: 893
    Likes Received: 561
    Trophy Points: 180
    Wanapata mishahara ya bure. .kz zote kuna anae wafanyia so mmeona bw, nape kaunda tume asubuhi saa 4.majibu tayari. Mwakyela kapiga marufuku ndoa bila cheti akapewa za uso. Sasa yupi tena. Wa chakula kasemewa kipo tatizo nn tena ?
     
  20. M-mbabe

    M-mbabe JF-Expert Member

    #20
    Mar 20, 2017
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 4,394
    Likes Received: 2,810
    Trophy Points: 280
    mkuu, wacha waipate fresh bana.
    hawa ndiyo walikuwa wakimpigia debe sana JPM na wengine walikuwa wakiigiza hadi zile push up na kumtwisha matusi mazito sana Lowassa!

    kajisemea Musukuma kinyago wamekipamba sebuleni wenyewe afu kinawapiga mkwara. safi sana!
     
Loading...