Je, Mandela aliwasaliti Waafrika kwa kuwapa uhuru hewa?

Machozi ya Simba

Machozi ya Simba

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2012
Messages
2,764
Points
2,000
Machozi ya Simba

Machozi ya Simba

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2012
2,764 2,000
Pasipo na shaka miaka ya mwanzoni ya 1990s ulikuwa dhahiri kabisa afrika kusini utapata Uhuru wake, mwingereza alichofanya ni kuachia kilo na Nuru ya Jamii ya waafrika aliefungwa jela miaka 25, Nelson Mandela.

Baada ya nelson Mandela kuachiwa alipata kuonekana katika vyombo vya habari mno, alitunzwa vizuri sana na wazungu, malikia wa uingereza pia alizibariki sana Mara nyingi jitihada za nelson Mandela kuikomboa Sauzi.

Hapa kwenye vyombo vya habari walimpaisha sana Mandela, kumbuka hivi vyombo vya habari vina nafasi kubwa sana ndio maana hata uchaguzi wa mwaka 96 wa urusi raisi alieshinda ni yule dictator aliepewa airtime kuliko wapinzani wake waliotabiriwa kushinda.

Afrika kusini ulikuwa na ardhi pamoja na miradi mingi sana iliyomilikiwa na waingereza hususan familia ya kifalme ya uingereza, endapo Africa kusini ingepata uhuru ambao ungefukuza wazungu basi ardhi pamoja na miradi ya waingereza ingekuwa chini ya serikali mpya ya Africa kusini, hili lingekuwa n pigo kubwa sana kwa kwa waingereza.

Huenda nelson Mandela aliekuwa kipenzi cha wapigania Uhuru wa Africa kusini aliachiwa kwa makusudi kabisa ili tu nchi iwe huru na iongozwe na mwafrika ila ardhi pamoja na miradi iendelee kubali kwa wazungu.

Leo hii afrika kusini asilimia 5 ni wazungu wanaomiliki asilimia 70 ya ardhi ya kilimo kwenye nchi hio, uchumi wa Africa kusini unaendeshwa na wazungu pamoja na makaburu. Waafrika wenye nchi yao ni kama vile waliachiwa Uhuru hewa.

Mbaya zaidi wesauzi wengi sana hawana elimu, hii imefikia hadi levo ya rais wao Jacob Zuma alietuacha midomo wazi kwa kudai kwamba alilala na mwanamke mwenye ukimwi ila walivyomaliza ku-do alienda kuoga na sabuni ili avitoe virusi, ni Huyu Huyu pia alieshikwa kichwa na Gupta family huku akiwakacha waafrika.
 
DALA

DALA

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2009
Messages
943
Points
1,000
DALA

DALA

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2009
943 1,000
Pasipo na shaka miaka ya mwanzoni ya 1990s ulikuwa dhahiri kabisa afrika kusini utapata Uhuru wake, mwingereza alichofanya ni kuachia kilo na Nuru ya Jamii ya waafrika aliefungwa jela miaka 25, Nelson Mandela.

Baada ya nelson Mandela kuachiwa alipata kuonekana katika vyombo vya habari mno, alitunzwa vizuri sana na wazungu, malikia wa uingereza pia alizibariki sana Mara nyingi jitihada za nelson Mandela kuikomboa Sauzi.

Hapa kwenye vyombo vya habari walimpaisha sana Mandela, kumbuka hivi vyombo vya habari vina nafasi kubwa sana ndio maana hata uchaguzi wa mwaka 96 wa urusi raisi alieshinda ni yule dictator aliepewa airtime kuliko wapinzani wake waliotabiriwa kushinda.

Afrika kusini ulikuwa na ardhi pamoja na miradi mingi sana iliyomilikiwa na waingereza hususan familia ya kifalme ya uingereza, endapo Africa kusini ingepata uhuru ambao ungefukuza wazungu basi ardhi pamoja na miradi ya waingereza ingekuwa chini ya serikali mpya ya Africa kusini, hili lingekuwa n pigo kubwa sana kwa kwa waingereza.

Huenda nelson Mandela aliekuwa kipenzi cha wapigania Uhuru wa Africa kusini aliachiwa kwa makusudi kabisa ili tu nchi iwe huru na iongozwe na mwafrika ila ardhi pamoja na miradi iendelee kubali kwa wazungu.

Leo hii afrika kusini asilimia 5 ni wazungu wanaomiliki asilimia 70 ya ardhi ya kilimo kwenye nchi hio, uchumi wa Africa kusini unaendeshwa na wazungu pamoja na makaburu. Waafrika wenye nchi yao ni kama vile waliachiwa Uhuru hewa.

Mbaya zaidi wesauzi wengi sana hawana elimu, hii imefikia hadi levo ya rais wao Jacob Zuma alietuacha midomo wazi kwa kudai kwamba alilala na mwanamke mwenye ukimwi ila walivyomaliza ku-do alienda kuoga na sabuni ili avitoe virusi, ni Huyu Huyu pia alieshikwa kichwa na Gupta family huku akiwakacha waafrika.
Mandela alikuwa bonge la boya. Ukitaka kuthibitisha hilo angalia alivyopewa airtime na heshima miongoni mwa wazungu na mataifa yao alafu ujiulize alikuwa na nini zaidi ya watu kama Nyerere.

Ukisoma kitabu chake cha long walk to freedom na kitabu cha 100 years of Mandela’s ANC utagundua kwamba mpuuzi alinunuliwa na wazungu hata kabla ya kuachiliwa huru hadharani.

Ndo maana unaona leo kina Malema wameinuka
 
joshydama

joshydama

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2016
Messages
3,487
Points
2,000
joshydama

joshydama

JF-Expert Member
Joined May 10, 2016
3,487 2,000
Kwa kipindi hicho Mandela alikuwa sahihi kabisa kwa sababu aliamini kuwa uhuru wa bendera ungeleta tija sana kwa wananchi wake. Alijua kuwa akipata uhuru wa bendera hata kiuchumi na kijamii angekuwa huru Zaidi ila mwisho wa siku ikawa tofauti.
 
Kiyoya

Kiyoya

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
1,405
Points
1,500
Kiyoya

Kiyoya

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
1,405 1,500
Mandela hana adabu kabisa...alisaliti Ukombozi kusin mwa Afrika..aibu kwake...Hata kwenye mazishi ya Nyerere aliyejitoa sana katika harakati za ukombozi wa Nchi yake ...ZIII hakuhudhuria alikuwa Usa anakula raha
 
Mikocheni Junction

Mikocheni Junction

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2019
Messages
1,148
Points
2,000
Mikocheni Junction

Mikocheni Junction

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2019
1,148 2,000
Mandela alitoka gerezani akiwa amekata tamaa
Hata facial yake ilionyesha ndio maana aliamua akae kipindi kimoja tu madarakani

Kile alichokitaman alipokuwa kijana kiliishia gerezani

Mandela alibadilika kutoka shujaa na kuwa mwoga na mnafiki
 
wa kupuliza

wa kupuliza

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2012
Messages
2,189
Points
2,000
wa kupuliza

wa kupuliza

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2012
2,189 2,000
Waafrika wao wanachokijua ni kutomban.a kwa muda mrefu tu-Trump
 
kabwigwa

kabwigwa

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2014
Messages
597
Points
1,000
kabwigwa

kabwigwa

JF-Expert Member
Joined May 17, 2014
597 1,000
Wabongo bwana!Mandela Kwa upande fulan alikua sahihi coz angewafukuza wazungu SA isingekua na uchumi ambao wanao na hayo maendeleo.SA Ni kama ULaya Ya Africa Hata kama kuna slams zile za Soweto.Chukulia mfano Mdogo wa Zimbabwe alipowafukuza wazungu nini kilitokea.Kutoka nchi iliyokua na uchumi IMara mpaka kuja kupewa Msaada wa Chakula na Tz wakati wao Ndio walikua wazalishaji wakubwa was chakula.Mandela kama binadamu wengine ana mapungufu Yake ila kuwaacha wazungu hakukosea.Ramaphosa anaweza akafanya marekebisho haswa Kwenye suala zima la ardhi ambayo haitumiki wakapewa wazawa.
 
Machozi ya Simba

Machozi ya Simba

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2012
Messages
2,764
Points
2,000
Machozi ya Simba

Machozi ya Simba

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2012
2,764 2,000
Wabongo bwana!Mandela Kwa upande fulan alikua sahihi coz angewafukuza wazungu SA isingekua na uchumi ambao wanao na hayo maendeleo.SA Ni kama ULaya Ya Africa Hata kama kuna slams zile za Soweto.Chukulia mfano Mdogo wa Zimbabwe alipowafukuza wazungu nini kilitokea.Kutoka nchi iliyokua na uchumi IMara mpaka kuja kupewa Msaada wa Chakula na Tz wakati wao Ndio walikua wazalishaji wakubwa was chakula.Mandela kama binadamu wengine ana mapungufu Yake ila kuwaacha wazungu hakukosea.Ramaphosa anaweza akafanya marekebisho haswa Kwenye suala zima la ardhi ambayo haitumiki wakapewa wazawa.
Yani hapa hoja yako haina utofauti na kuishi na rafiki yako nyumba moja anaemfanya mke wako ameremete na mtaa mzima unajua kwamba anaemfanya mke wako ameremete ni rafiki yako mnaeishi nae ndani.

Meneo ya kishua kama sandton huko south africa yamejaa wazungu na wanaijeria, ila ukienda maeneo ya slums kama soweto ndiko walikojaa waafrika kusini wa asili

kuna hii ripoti ilitolewa ikaonyesha kwamba asilimia 72 ya ardhi ya afrika kusini inamilikiwa na wazunguu, makaburu wakimiliki asilimia 15, wahindi asilimia 5 huku waafrika wakiwa na asilimia 4 tu!!!!!!!!
 
kabwigwa

kabwigwa

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2014
Messages
597
Points
1,000
kabwigwa

kabwigwa

JF-Expert Member
Joined May 17, 2014
597 1,000
Yani hapa hoja yako haina utofauti na kuishi na rafiki yako nyumba moja anaemfanya mke wako ameremete na mtaa mzima unajua kwamba anaemfanya mke wako ameremete ni rafiki yako mnaeishi nae ndani.
Meneo ya kishua kama sandton huko south africa yamejaa wazungu na wanaijeria, ila ukienda maeneo ya slums kama soweto ndiko walikojaa waafrika kusini wa asili
kuna hii ripoti ilitolewa ikaonyesha kwamba asilimia 72 ya ardhi ya afrika kusini inamilikiwa na wazunguu, makaburu wakimiliki asilimia 15, wahindi asilimia 5 huku waafrika wakiwa na asilimia 4 tu!!!!!!!!
Bro mfano wako sio halisi,Mzungu angefukuzwa SA uchumi ungeporomoko kubali kataa.Mke kitu kingine uchumi wa Nchi kitu kingine.Suala la ardhi ndio maana nikasema Ramaphosa anaweza chukua ardhi isiyotumiwa na kuwapa wazawa weusi akisema awanyang'anye kabisa tutarudi Kule kule kwa Zimbabwe!
 
Proved

Proved

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2018
Messages
5,050
Points
2,000
Proved

Proved

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2018
5,050 2,000
Mandela alipigania uhuru wa kisiasa na waliupata ila kuhusu uchumi hilo ni jukumu la viongozi na raia waliobaki/waliofata baada yake ni Kama sisi Tz Uhuru wa bendera tulishaupata kwa juhudi za Nyerere na Wazee wengine wapigania Uhuru kuhusu maendeleo ya kiuchumi ni jukumu letu sisi tuliopo sasa.
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,997
Points
2,000
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,997 2,000
Kama MUGABE
 
Mikocheni Junction

Mikocheni Junction

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2019
Messages
1,148
Points
2,000
Mikocheni Junction

Mikocheni Junction

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2019
1,148 2,000
ripoti ilitolewa ikaonyesha kwamba asilimia 72 ya ardhi ya afrika kusini inamilikiwa na wazunguu, makaburu wakimiliki asilimia 15, wahindi asilimia 5 huku waafrika wakiwa na asilimia 4 tu!!!!!!!!

Na makaburu wenyewe hujiita ndio wazawa halisi wakimaanisha weusi walihamia
 
BOMBAY

BOMBAY

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2014
Messages
4,281
Points
2,000
BOMBAY

BOMBAY

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2014
4,281 2,000
Ishu ni kuwa walivomfumua marinda tu gerezani hapo ndo walipomaliza kila kitu.Halafu unaambiwa naye alinogewa sana. UNTOLD STORY
Hapa Capetown jirani yangu kuna gereza linaitwa pozmo,hapa ndio unaambiwa mzee alipofumuliwa marinda kwelikweli.Yan alitoka akiwa hajiwezi tena ndio maana Winnie akasepa.
 
theohphilly

theohphilly

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
249
Points
500
theohphilly

theohphilly

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
249 500
Mandela alifanya kitu cha maana sana asingefanya ivyo angeacha africa kusini.. Kwenye Vita vya wenyewe kwa wenyewe.. Afu pia wazungu wasingekubali wasungu wenzao wanyanyaswe na Majority Blacks.. Wazungu wa Euripe wangejitikeza kuwasadia whites ingekuwa vita isiyo isha.. Na weusi tusingeshinda trust me.. Wangeifanya kama zimbabwe
 
blackstarline

blackstarline

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2016
Messages
2,318
Points
2,000
blackstarline

blackstarline

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2016
2,318 2,000
Hapa Capetown jirani yangu kuna gereza linaitwa pozmo,hapa ndio unaambiwa mzee alipofumuliwa marinda kwelikweli.Yan alitoka akiwa hajiwezi tena ndio maana Winnie akasepa.
Mkuu mwogope Mungu unahuhakika na ulisemalo? Kumbuka yule ni babu yako na huko aliko anakuona!?
 
R

RTI

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2018
Messages
265
Points
1,000
R

RTI

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2018
265 1,000
Wabongo buana unaongelea makaburu kumiliki %
kubwa ya uchumi wa S.Afrika, lakini una sahau ya kwamba uchumi wa nchi yako pendwa ya TZ 80%ya uchumi wake unamilikiwa na wahindi na warabu ambao ni sawa na 1%ya raia wote wa tz.
Wakati sisi tunaojiita wenye nchi ambao ni zaidi ya 99% tukimiliki 20% tu.
Kumlaumu mandera ni makosa ,matatizo yanayo wakumba was.Africa haya jasababishwa na mandera.
% kubwa ya wa Africa kusini ni wazembe na hawataki kufanya kazi.
 
B

bobefu zoefu

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2018
Messages
321
Points
250
B

bobefu zoefu

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2018
321 250
Kama sisi tunataka mteremko
Wabongo buana unaongelea makaburu kumiliki %
kubwa ya uchumi wa S.Afrika, lakini una sahau ya kwamba uchumi wa nchi yako pendwa ya TZ 80%ya uchumi wake unamilikiwa na wahindi na warabu ambao ni sawa na 1%ya raia wote wa tz.
Wakati sisi tunaojiita wenye nchi ambao ni zaidi ya 99% tukimiliki 20% tu.
Kumlaumu mandera ni makosa ,matatizo yanayo wakumba was.Africa haya jasababishwa na mandera.
% kubwa ya wa Africa kusini ni wazembe na hawataki kufanya kazi.
 

Forum statistics

Threads 1,325,695
Members 509,266
Posts 32,199,782
Top