Je kwa nini kusiwepo na Ukomo wa ubunge?

Tundapori

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2007
Messages
520
Likes
50
Points
45

Tundapori

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2007
520 50 45
Jamani naomba kueleweshwa hivi kwa nini kusiwepo na kipindi cha ukomo cha ubunge kama ilivyo kwa raisi.
Raisi TZ ana vipindi viwili vya miaka mitano mitano cha kuwa raisi.

Unakuta mbunge huyohuyo anakuwa mbunge zaidi ya miaka 35 yaani sawa na vipindi 7 vya miaka mitano mitano, mpaka huyo mbunge anachoka ile mbaya na inafikia hatua hawezi tena kuleta mabadiliko ya kimaendeleo katika jimbo lake.

Au kukiwepo na ukomo kwa ubunge tatizo tunaweza kujikuta tunapata uhaba wa mawaziri? Maana huwezi kuwa waziri bila kuwa mbunge kwanza.
Labda inawezekana bongo tuna uhaba wa watanzania ambao wanaweza kuwa wabunge.
 

Wandugu Masanja

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
1,535
Likes
35
Points
145

Wandugu Masanja

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
1,535 35 145
unasema kweli hakuna sababu ya kuwa na vunge, ondosha kabisa hii kitu watu wanaenda kula hela yetu hakuna bunge wala nini hebu nisaidieni bunge limenisaidia nini katika maisha yangu? tukiwa na bunge tuwe na bunge la kujitolea tuone nani atakuwa mbunge vipindi viwili
 

Facts1

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2009
Messages
308
Likes
5
Points
0

Facts1

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2009
308 5 0
hivi kweli tukiwa na wabunge wa kujitolea itakuwaje? yaani wawe na kazi zao zingine zaidi wasilipwe na bunge watu watakuwa kweli wanagombania majimbo? ni mawazo tu.
 

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
7,344
Likes
1,151
Points
280

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
7,344 1,151 280
Jamani naomba kueleweshwa hivi kwa nini kusiwepo na kipindi cha ukomo cha ubunge kama ilivyo kwa raisi.
Raisi TZ ana vipindi viwili vya miaka mitano mitano cha kuwa raisi.

Unakuta mbunge huyohuyo anakuwa mbunge zaidi ya miaka 35 yaani sawa na vipindi 7 vya miaka mitano mitano, mpaka huyo mbunge anachoka ile mbaya na inafikia hatua hawezi tena kuleta mabadiliko ya kimaendeleo katika jimbo lake.

Au kukiwepo na ukomo kwa ubunge tatizo tunaweza kujikuta tunapata uhaba wa mawaziri? Maana huwezi kuwa waziri bila kuwa mbunge kwanza.
Labda inawezekana bongo tuna uhaba wa watanzania ambao wanaweza kuwa wabunge.
Hilini jambo zuri sana ambalo nilishawahi kulisema huko nyuma. Nitajiunga nawe siku nyingine tulijadili. Lina tija sana kwa nchi iwapo viongozi wote wa kucahguliwa na wananchi watakuwa na term limits: madiwani, wabunge na Rais; limits hizo zisivuke miaka minane.
 

ELNIN0

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
3,837
Likes
288
Points
180

ELNIN0

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
3,837 288 180
Jamani naomba kueleweshwa hivi kwa nini kusiwepo na kipindi cha ukomo cha ubunge kama ilivyo kwa raisi.
Raisi TZ ana vipindi viwili vya miaka mitano mitano cha kuwa raisi.

Unakuta mbunge huyohuyo anakuwa mbunge zaidi ya miaka 35 yaani sawa na vipindi 7 vya miaka mitano mitano, mpaka huyo mbunge anachoka ile mbaya na inafikia hatua hawezi tena kuleta mabadiliko ya kimaendeleo katika jimbo lake.

Au kukiwepo na ukomo kwa ubunge tatizo tunaweza kujikuta tunapata uhaba wa mawaziri? Maana huwezi kuwa waziri bila kuwa mbunge kwanza.
Labda inawezekana bongo tuna uhaba wa watanzania ambao wanaweza kuwa wabunge.
Ubunge ajira za watu kaka, majimbo washayafanya mali zao.
 

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
100
Points
145

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 100 145
The real question is, kwa nini bunge lisifutwe kabisa?

Mi sioni kazi yake.
Kulifuta? Ya akina Richmond yangeibukia wapi? Tulipunguze Bunge letu. Ni kubwa mno kwa uchumi wetu wa sasa. Kila Halmashauri/ Manispaa iwe na Mbunge mmoja tu makini. Serikali yetu isiundwe na Wabunge. Baraza la Mawaziri liwe dogo na wizara ziwepo KIKATIBA sio Rais aachiwe kuunda wizara kulingana na idadi ya washikaji/wapambe/wafadhili alionao.
 

TANURU

Senior Member
Joined
Jan 13, 2010
Messages
162
Likes
0
Points
0

TANURU

Senior Member
Joined Jan 13, 2010
162 0 0
Kulifuta? Ya akina Richmond yangeibukia wapi? Tulipunguze Bunge letu. Ni kubwa mno kwa uchumi wetu wa sasa. Kila Halmashauri/ Manispaa iwe na Mbunge mmoja tu makini. Serikali yetu isiundwe na Wabunge. Baraza la Mawaziri liwe dogo na wizara ziwepo KIKATIBA sio Rais aachiwe kuunda wizara kulingana na idadi ya washikaji/wapambe/wafadhili alionao.
Mawazo mazuri ila iwe kazi ya kujitolea.
 
Joined
Feb 25, 2010
Messages
5
Likes
0
Points
0

mchakamchaka

Member
Joined Feb 25, 2010
5 0 0
waziri mkuu pinda alitoa hoja juu ya kuwepo na ukomo kwa wabunge kuwa na ukomo maalum wa vipindi vitatu tu.. ila cha ajabu wadau wengi walimpinga,hasa wengi wao wakiwa ni wabunge wanaotetea matumbo yao hasa waliofanya majimbo kuwa mali zao binafsi. binafsi hoja ya kuwepo na ukomo ktk ubunge na pia ktk nyadhifa za kisiasa nakubaliana nalo kwa kzaidi ya 100%..kwa sasa nikiangalia utendaji kazi na ufanisi wa bunge naona ni kama mchezo wa kuigiza na pia mnaona ni kama sehemu ya kuchuma utajiri kwani hamna wanachokifanya, naamini kwa kuruhusu damu changa itasaidia kuleta hamasa na changamoto nyingi bungeni..nyie wadau wengine mnalionaje hili?
 

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2009
Messages
2,880
Likes
10
Points
135

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2009
2,880 10 135
waziri mkuu pinda alitoa hoja juu ya kuwepo na ukomo kwa wabunge kuwa na ukomo maalum wa vipindi vitatu tu.. ila cha ajabu wadau wengi walimpinga,hasa wengi wao wakiwa ni wabunge wanaotetea matumbo yao hasa waliofanya majimbo kuwa mali zao binafsi. binafsi hoja ya kuwepo na ukomo ktk ubunge na pia ktk nyadhifa za kisiasa nakubaliana nalo kwa kzaidi ya 100%..kwa sasa nikiangalia utendaji kazi na ufanisi wa bunge naona ni kama mchezo wa kuigiza na pia mnaona ni kama sehemu ya kuchuma utajiri kwani hamna wanachokifanya, naamini kwa kuruhusu damu changa itasaidia kuleta hamasa na changamoto nyingi bungeni..nyie wadau wengine mnalionaje hili?
hujui maana ya uchaguzi? Let democracy do the talking! Kama wananchi wanapenda kuliwa...waache waliwe tu! Kama wanaogopa kuuliza maswali mazito...waache waliwe tu! Huwezi kuweka kikomo katika ubunge. Let us dissect the problem from a different angle. Wewe unaona shida ni nini hasa? Wabunge kuwa unproductive au kujaza matumbo?
 

MANI

Platinum Member
Joined
Feb 22, 2010
Messages
6,678
Likes
2,350
Points
280

MANI

Platinum Member
Joined Feb 22, 2010
6,678 2,350 280
Wabunge wetu wamekuwa un productive na hiyo ni labda kutokana na kukaa muda mrefu natumai kuna ambao wako pale zaidi ya miaka 25 na hakuna mabadilliko yoyote majimboni kwao nafikiri kwa utaratibu wa ukomo tunaweza kuona tofauti ya utendaji.
 
Joined
Dec 31, 2009
Messages
88
Likes
0
Points
13

Mikefe

Member
Joined Dec 31, 2009
88 0 13
Niambie nchi gani duniani ina ukomo wa ubunge.Kama hakuna kwanini Tanzania iwe ya kwanza.Nchi iliyoanza demokrasia duniani (USA) haina ukomo wa wabunge,nao wamekosea?
 

Forum statistics

Threads 1,190,287
Members 451,082
Posts 27,666,623