Je, kuna uwezekano wa Papa kuchagua Askofu mwingine Tanzania baada ya Thaddeus Ruwa'ichi kuugua?

yitzhak

yitzhak

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2019
Messages
510
Points
1,000
yitzhak

yitzhak

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2019
510 1,000
Wenye ufahamu wanijulishe huyu Cardinal mpya aliyemrithi Pengo amefanyiwa upasuaji mkubwa sana na itamchukua muda sana kurudi kwenye hali yake kwanini Papa Francis asiteue mwakilishi mwingine kwa kuwa hizi ni kazi za kutumikia watu. Au Pengo arudishwe kwenye hiyo nafasi hadi apatikane mtu mwingine.

Na kumbukumbu zangu zinaniambia kuna Papa aliwahi kuondoka kwenye kiti chake kutokana na Afya haikuwa vizuri

Nimtakie Afya njema apone haraka Mwadhama Ruwa'ichi
 
Statesmann

Statesmann

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2019
Messages
1,080
Points
2,000
Statesmann

Statesmann

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2019
1,080 2,000
Kuna mmoja namkubali sana anaitwa Ngarelakumtwa ateuliwe huyo
 
jaji mfawidhi

jaji mfawidhi

JF-Expert Member
Joined
Feb 20, 2016
Messages
5,558
Points
2,000
jaji mfawidhi

jaji mfawidhi

JF-Expert Member
Joined Feb 20, 2016
5,558 2,000
Hapa tupo kwenye dini sio muda wa siasa
Kwahiyo una akili za dini na siasa, hujui kwamba Vatican ni serikali na ina ubalozi wake Pale oysterbay?
acha kushikiwa akili na mabeberu
 
D

Dutu J

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2016
Messages
637
Points
1,000
D

Dutu J

JF-Expert Member
Joined May 16, 2016
637 1,000
Hakuna haja ya kuchagua Askofu Mkuu mwingine.

Mhashamu Baba Askofu Mkuu Yudathadeus Ruwa'ichi anaendelea vizuri. Mungu ni mwema.

img-20190911-wa0002-jpg.1204811
 
B

bato

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2012
Messages
3,089
Points
2,000
B

bato

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2012
3,089 2,000
Nini kimempata Bishop Ruwa'ichi,nimesikia ni mgonjwa,kafanyiwa opasuaji wa kichwa
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
46,305
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
46,305 2,000
kwani wewe unapoona neno mungu unaamini ni kitu gani....kabla hujataka kupata uthibitisho...
Kwanza kabisa, sitaki kuamini, nataka kujua.

Mungu ni character wa hadithi iliyotungwa na watu, hayupo katika uhalisia nje ya hadithi.

Kama unabishia hili - na inawezekana mimi nikawa nimekosea na wewe uko sawa- thibitisha Mungu yupo.
 
G

Gagnija

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2006
Messages
7,298
Points
2,000
G

Gagnija

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2006
7,298 2,000
Kwanza kabisa, sitaki kuamini, nataka kujua.

Mungu ni character wa hadithi iliyotungwa na watu, hayupo katika uhalisia nje ya hadithi.

Kama unabishia hili - na inawezekana mimi nikawa nimekosea na wewe uko sawa- thibitisha Mungu yupo.
Wewe ndiye ututhibitishie kuwa hayupo tunaoamini kuwa haya tunayoyaona yameumbwa naye.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
46,305
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
46,305 2,000
Wewe ndiye ututhibitishie kuwa hayupo tunaoamini kuwa haya tunayoyaona yameumbwa naye.
Kwanza kabisa, sina tatizo wala mjadala na wanaoamini.

Kama unafikiri nina tatizo au mjadala na wanaoamini naona umekosea mjadala.
 
The Invincible

The Invincible

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2006
Messages
5,544
Points
2,000
The Invincible

The Invincible

JF-Expert Member
Joined May 6, 2006
5,544 2,000
Kwanini umeng'ang'ania sana ajiuzulu au astaafu? Una masilahi yapi askofu akijiuzulu au akistaafu?
This is a good question.
Inaonekana kama kuna/kulikuwa na plot against him.
 
G

Gagnija

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2006
Messages
7,298
Points
2,000
G

Gagnija

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2006
7,298 2,000
Kwanza kabisa, sina tatizo wala mjadala na wanaoamini.

Kama unafikiri nina tatizo au mjadala na wanaoamini naona umekosea mjadala.
Unasema hayupo nje ya uhalisia wa hadithi, tuthibitishie na sisi ambao labda tumepotea kiimani.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
46,305
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
46,305 2,000
Unasema hayupo nje ya uhalisia wa hadithi, tuthibitishie na sisi ambao labda tumepotea kiimani.
Sipendi tabia ya kuzungumzia imani. Napenda kuzungumzia uchunguzi wa fact.

Lakini pia, sina tabia ya kuacha maswali.

Imani ni kitu cha faragha. Sijaja hapa kujadili imani, nimekuja hapa kwa sababu mtu kasema kanisa Katoliki ndilo kanisa pekee la Mungu wa kweli, as a statemenmt of fact, not faith.

Sasa, kwa kuwa umenuialika, umeniuliza swali, sina njia ya kukataa kukujibu (kwa sababu sitaki kuongelea imani) bila kukimbia swali (kitu ambacho sitaki).

Na kwa kweli, pia sina haja ya kukataa kuongelea imani, wakati umenialika niongelee imani.

Kwanza kabisa.
Mungu mjuzi wa yote, mwenye uwezo wote na upendo wote, ukimfikiria kwa makini, ukamlinganisha na ulimwengu huu tuliomo, kimantiki utaona hayupo, ni wa hadithi tu.

Kwa sababu.

1.Maandiko ya dini mengi yanayomuongelea yana contradiction kwa namna ya kwamba huyo Mungu aliyeandikwa kimantiki hawezi kuwepo (Quran, Bible maandishi yoyote ya Mungu mjuzi wa yote, mwenye uwezo wote na upendo wote, amabaye anapata hasira, anapanga na kughairi, ana wivu watu wakiabudu miungu mingine, anaua mpaka vizazi na vizazi kwa makosa ya mababu na mababu zao, anaachia mabaya yawezekane halafu anahukumu watu kwa kufanya mabaya, anaziba mioyo macho na masikio ya watu wasimjue, halafu wasipomjua anawahukumu vikali kwa kutomjua etc)

2. Ukiondoka kwenye maandiko, useme labda maandiko yamechakachuliwa, kidhana tu, Mungu mjuzi wa yote, mwenye uwezo wote na upendo wote na utakatifu wote huo anaosemwa kuwa nao, hayupo. Angekuwepo, asingeumba dunia inayowezekana kuwa na mabaya, magonjwa, matetemeko ya ardhi, vimbunga, kuuana, kifo etc.

Ukisema hayo ni matokeo ya shetani, nina maswali mawili kwako.

Unaweza kuthibitisha Shetani yupo?

Kwa nini Mungu aliumba ulimwengu ambao Shetani anaweza kuwepo, wakati aliweza kuumba ulimwengu ambao Shetani hawezi kuwepo?

Ukisema Mungu kaumba ulimwengu huu hivi, lakini kuna mbingu itakuwa haina ubaya, nina maswali mawili kwako.

Huko mbinguni/peponi unaweza kuthibitisha kupo kweli na si hadithi za watu tu? Maana kujibu kitu kimoja ambacho huwezi kuthibitisha kipo (Mungu) kwa kutaja kitu kingine ambacho huwezi kuthibitisha (Roho, Peponi etc) ni ujinga wa kuzunguka katika vitu usivyoweza kuthibitisha vipo.

Pia, nitakuuliza, huyo Mungu alishindwa kufanya dunia hii iwe pepo, wapendanao wasitenganishwe na kifo? Watoto wadogo wasife vifo vibaya? Masikini wasishindwe kupata hata chakula? Watu wasife kwa magonjwa mabaya kabisa? Majambazi wasipore watu? Wanasiasa washenzi wasidanganye watu?

Alishindwa kuumba ulimwengu usio na mabaya? Kama hakushindwa, kwa nini hakuumba hivyo?

Hakuumba hivyo (ulimwengu usio na mabaya) kwa sababu hakutaka tu, lakini angetaka angeweza? Kama hakutaka tu, katubania, ana upendo wote kweli?

Ama alitaka kuumba ulimwengu ambao hauna mabaya, ila hakuweza tu? Kama hakuweza, je, ni kweli ana uwezo wote?

Huyu Mungu yupo kweli? Au ni hadithi za watu tu?

Kwa nini hbari zake zina contradictions sana?

Kwa nini hamuwezi kumthibitisha kwa wazi kwamba yupo?

Au ni kwa sababu hayupo, ametungwa na watu tu?

Kama unabisha na unasema yupo, thibitisha yupo.
 

Forum statistics

Threads 1,336,594
Members 512,670
Posts 32,544,694
Top