Je, kuna mzungu au mwarabu ana jina la kiafrika?

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
8,430
Points
2,000

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
8,430 2,000
Hebu tuhoji hapa, wengi wetu tuna majina ya Peter, Anna, John, Hamad, Ashura, Hassan nk. Haya ni majina ya kigeni na tumeyatupilia mbali majina yetu mazuri ya Urio, Nyangeta, Ndikumana, Chacha, Bhoke, Masawe, Kabwe nk.

Je, hawa wageni waliotuletea hizo tamaduni zao na kuziona zetu za kishamba wana majina Kama ya asili yetu?

Wazazi vijana tunakwama wapi kuwapa majina asilia watoto tunaowazaa?

Tunahitaji nini walau hili la majina tujikomboe?
Wapo wengi tu; kuna mama mmoja nesi wa kizungu alipojifungua mwanae akampa jina la mwanangu, ambalo ni kimatumbi. Kuna jamaa kazini kwetu anaitwa Ochoa (hilo ni jina ama la kinigeria au la kijaluo), kuna mmoja anaitwa Shayo, nadhani hilo ni jina la kichagga, kuna mwingine anaitwa Makele ambalo ni jina la kimatumbi pia ingawa huliandika zaidi kama MacLee.
 

Otterhound

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2016
Messages
863
Points
1,000

Otterhound

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2016
863 1,000
Hili nalo unashupaa Faiza ?!. Hii east Africa waarabu wamekuja kama wazungu walivyokuja. Rudi kwenye hoja Je haya majina ni ya kwetu ?!. Na kwanini tumeyatosa ya kwetu ?!. Kwanini huwezi kusilimu ukiwa Onyango, Marwa, Mughwai nk nk ?! Mpaka ulazimike kuitwa majina usiyo na asili nayo !!
Ni upumbavu uliopitiliza, yani mtu asilimu halaf aitwe onyango,marwa,Tata, mughwai sijui mwendawazimu! Wakati kuna majina ya kiarabu/kiislamu mazuri kuliko majina yote duniani!


Ukisilimu ndio utaona umuhimu na uzuri wa majina ya kiarabu/kiislamu.
 

heradius12

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2011
Messages
10,013
Points
2,000

heradius12

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2011
10,013 2,000
Si kweli. Soma kuhusu algorithms. Bila algorithms hauna kompyuta wala simu hizi za leo.

Soma ujionee ni na nani mvumbuzi wa algorithms.

Sijuwi huwa mnakurupuka vipi kwa mamvo msiyoyaelewa na kujifanya mna majibi ya kila kitu bila kuweka "citations". Mambo mengine siyo ya kukurupuka.

Soma hiyoooo...

Usitake kujifanya mjuaji sana. Unataka kupotosha watu hapa. Unachotaka kusema naomba unioneshe kinuhusiano gani na computer language au coding?
 

Otterhound

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2016
Messages
863
Points
1,000

Otterhound

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2016
863 1,000
Hebu tuhoji hapa, wengi wetu tuna majina ya Peter, Anna, John, Hamad, Ashura, Hassan nk. Haya ni majina ya kigeni na tumeyatupilia mbali majina yetu mazuri ya Urio, Nyangeta, Ndikumana, Chacha, Bhoke, Masawe, Kabwe nk.

Je, hawa wageni waliotuletea hizo tamaduni zao na kuziona zetu za kishamba wana majina Kama ya asili yetu?

Wazazi vijana tunakwama wapi kuwapa majina asilia watoto tunaowazaa?

Tunahitaji nini walau hili la majina tujikomboe?
Paulo dybala
Kezman mateja
Burrucchaga huyu sijui alizaa na mama wa kichaga!
 

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
11,630
Points
2,000

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
11,630 2,000
Ni upumbavu uliopitiliza, yani mtu asilimu halaf aitwe onyango,marwa,Tata, mughwai sijui mwendawazimu! Wakati kuna majina ya kiarabu/kiislamu mazuri kuliko majina yote duniani!


Ukisilimu ndio utaona umuhimu na uzuri wa majina ya kiarabu/kiislamu.
Ahahahaaaa . Ndiyo mkubali kuwa wa Africa tumekuwa watumwa wa fikra. Kwanini majina ya ki Arabu yawe mazuri kuliko ya ki jaluo ?!. Uzuri wa uarabu ni upi kuliko ule usukuma ?!.

Hawa watu waliwatawala pia wahindi lakini wahindi wamebaki na culture yao. Hivyo hivyo wa Japan , Korean etc. Lakini mwaAfrica kwa sababu ya umasikini wake ameacha kila kitu cha asili yake kwa kuambiwa ni umizimu. Kwamba hata majina ya babu zetu ni za mizimu
 

Tangantika

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2018
Messages
854
Points
1,000

Tangantika

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2018
854 1,000
M
Hebu tuhoji hapa, wengi wetu tuna majina ya Peter, Anna, John, Hamad, Ashura, Hassan nk. Haya ni majina ya kigeni na tumeyatupilia mbali majina yetu mazuri ya Urio, Nyangeta, Ndikumana, Chacha, Bhoke, Masawe, Kabwe nk.

Je, hawa wageni waliotuletea hizo tamaduni zao na kuziona zetu za kishamba wana majina Kama ya asili yetu?

Wazazi vijana tunakwama wapi kuwapa majina asilia watoto tunaowazaa?

Tunahitaji nini walau hili la majina tujikomboe?
Miaka 10-20 tutegemee majina ya kichina,nao wanakuja kwa kasi.Ukiwa na pesa kika kitu kinawezekana.Wachina wanamkakati mkali wa kutawala.
 

Tangantika

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2018
Messages
854
Points
1,000

Tangantika

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2018
854 1,000
Uzuri
Ahahahaaaa . Ndiyo mkubali kuwa wa Africa tumekuwa watumwa wa fikra. Kwanini majina ya ki Arabu yawe mazuri kuliko ya ki jaluo ?!. Uzuri wa uarabu ni upi kuliko ule usukuma ?!.

Hawa watu waliwatawala pia wahindi lakini wahindi wamebaki na culture yao. Hivyo hivyo wa Japan , Korean etc. Lakini mwaAfrica kwa sababu ya umasikini wake ameacha kila kitu cha asili yake kwa kuambiwa ni umizimu. Kwamba hata majina ya babu zetu ni za mizimu
Uzuri was hayo majina ni nini? Na ubaya wa Onyango ni nini? Mtu akisha kariri dini akili hupungua,uwezo wa kufikiri hupungua,uwezo wa kutafakari hupungua nk.Waislamu humanishwa mambo tu bila kuhoji,hata ukihoji hutapata jibu maana alieleta ashajifia miaka mingi.
 

Jumong S

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2013
Messages
5,559
Points
2,000

Jumong S

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2013
5,559 2,000
Ahahahaaaa . Ndiyo mkubali kuwa wa Africa tumekuwa watumwa wa fikra. Kwanini majina ya ki Arabu yawe mazuri kuliko ya ki jaluo ?!. Uzuri wa uarabu ni upi kuliko ule usukuma ?!.

Hawa watu waliwatawala pia wahindi lakini wahindi wamebaki na culture yao. Hivyo hivyo wa Japan , Korean etc. Lakini mwaAfrica kwa sababu ya umasikini wake ameacha kila kitu cha asili yake kwa kuambiwa ni umizimu. Kwamba hata majina ya babu zetu ni za mizimu
Real hii inaudhi. Na brain zetu zikakubali tu kirahisi! Wahindi, Wachina au wakorea hutasikia huu upuuzi wa kutupa majina Yao kando
 

Otterhound

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2016
Messages
863
Points
1,000

Otterhound

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2016
863 1,000
Uzuri

Uzuri was hayo majina ni nini? Na ubaya wa Onyango ni nini? Mtu akisha kariri dini akili hupungua,uwezo wa kufikiri hupungua,uwezo wa kutafakari hupungua nk.Waislamu humanishwa mambo tu bila kuhoji,hata ukihoji hutapata jibu maana alieleta ashajifia miaka mingi.
Mimi muislamu na majina ya kiarabu/kiislamu yamejaa tele tena mazuri na yenye maana nzuri kuliko majina yoyote unayoyajua, iweje nimpe mtoto wangu majina ya kipumbavu yasiyokuwa na maana yoyote na hayapo katika uislamu. Poa Mubakinayo ninyi tu sisi tuachieni Majina yetu mazuri yasiyokuwa na mfano wake.

Ummayed
 

Forum statistics

Threads 1,345,530
Members 516,279
Posts 32,859,837
Top