Je, kuna mzungu au mwarabu ana jina la kiafrika?

FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
65,905
Points
2,000
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
65,905 2,000
Nishaona jina la kigeni kwenye hiyo link, kumbe ni wale wale tu!
Wewe huna zaidi ni mbaguzi wa kijinga tu.

Kama hivyo hata hizi herufi unazotumia humu ni za kigeni. Acha kutumia.

Punguani wahed.
 
rallphryder

rallphryder

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2015
Messages
3,380
Points
2,000
rallphryder

rallphryder

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2015
3,380 2,000
Tatizo ndo waliotuletea habari za Mungu tunayemwamini, Ujinga wetu ni kuwa na majina hayo lakini hatujui maana zake.
Lakini pia haya majina ya asili ukitafsiri utakuta inamaana inayoendana na maana ya haya majina ya kisasa
katika mambo ya kijinga duniani, mojawapo ni hili la kuamini hizi dini zilizoletwa na waarabu na wazungu kwenye majahazi, baada ya kutufanya watumwa muda mrefu
 
Nyoka mwenye makengeza

Nyoka mwenye makengeza

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2018
Messages
800
Points
1,000
Nyoka mwenye makengeza

Nyoka mwenye makengeza

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2018
800 1,000
Kuba mzungu anaitwa “Ndeshau ndepachio”. Kacheza game of thrones ya kimbiji
 
N

Nyumisi

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2010
Messages
1,997
Points
2,000
N

Nyumisi

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2010
1,997 2,000
Karoli lwanga shahidi wa Uganda, kama sikosei papa John Paul mwenye heri jina lake ni Karoli
 
Laville

Laville

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2019
Messages
551
Points
1,000
Laville

Laville

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2019
551 1,000
Hebu tuhoji hapa, wengi wetu tuna majina ya Peter, Anna, John, Hamad, Ashura, Hassan nk. Haya ni majina ya kigeni na tumeyatupilia mbali majina yetu mazuri ya Urio, Nyangeta, Ndikumana, Chacha, Bhoke, Masawe, Kabwe nk.

Je, hawa wageni waliotuletea hizo tamaduni zao na kuziona zetu za kishamba wana majina Kama ya asili yetu?

Wazazi vijana tunakwama wapi kuwapa majina asilia watoto tunaowazaa?

Tunahitaji nini walau hili la majina tujikomboe?
Uku kwetu kuna mzungu anaitwa Saitoti
 
number41

number41

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
1,968
Points
2,000
number41

number41

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
1,968 2,000
Catholic ni dini ya watu gani? What about Anglican, Lutheran nk? Yote haya ya wazungu na ndio waliotuletea huu utaratibu wa kubatiza majina ya kigeni
Basi mkuu kwakua uelewi nini maana ya mapokeo ngoja nikuache tusibishe
 
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
11,420
Points
2,000
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
11,420 2,000
Ata simu unayotumia hapa ni technologia ya wazungu. Nguo ulizovaa ni tamaduni ya wazungu. Nenda ukavar magome ya miti
Hatua hiyo hata wazungu walipitia umasikini na ujima. Haihakalishi wewe kutupa kila kilicho chako ikiwemo majina
 
V

Vumilika

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2017
Messages
702
Points
1,000
V

Vumilika

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2017
702 1,000
Hebu tuhoji hapa, wengi wetu tuna majina ya Peter, Anna, John, Hamad, Ashura, Hassan nk. Haya ni majina ya kigeni na tumeyatupilia mbali majina yetu mazuri ya Urio, Nyangeta, Ndikumana, Chacha, Bhoke, Masawe, Kabwe nk.

Je, hawa wageni waliotuletea hizo tamaduni zao na kuziona zetu za kishamba wana majina Kama ya asili yetu?

Wazazi vijana tunakwama wapi kuwapa majina asilia watoto tunaowazaa?

Tunahitaji nini walau hili la majina tujikomboe?
Kwanza tubadilishe jina la Afrika, Africa, Afrique halitokani na lugha zetu za asili ni jina la kuletwa na hao wageni.
 
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
11,420
Points
2,000
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
11,420 2,000
Nani alikudanganya kuwa Waarabu ni wageni Afrika?

Mitaala ya kurithi wazungu imewajaza sana ujinga.

Hakika hizi shule za kufundisha uhinga zimewajaza sana ujinga.

Hebu jisomee watafiti ambao hawajakusomesha ujinga wanasemaje...

Hili nalo unashupaa Faiza ?!. Hii east Africa waarabu wamekuja kama wazungu walivyokuja. Rudi kwenye hoja Je haya majina ni ya kwetu ?!. Na kwanini tumeyatosa ya kwetu ?!. Kwanini huwezi kusilimu ukiwa Onyango, Marwa, Mughwai nk nk ?! Mpaka ulazimike kuitwa majina usiyo na asili nayo !!
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
65,905
Points
2,000
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
65,905 2,000
Hili nalo unashupaa Faiza ?!. Hii east Africa waarabu wamekuja kama wazungu walivyokuja. Rudi kwenye hoja Je haya majina ni ya kwetu ?!. Na kwanini tumeyatosa ya kwetu ?!. Kwanini huwezi kusilimu ukiwa Onyango, Marwa, Mughwai nk nk ?! Mpaka ulazimike kuitwa majina usiyo na asili nayo !!
Ikiwa ni hivyo basi Wabantu walikuja East Africa. Walipokuja mwenyeji alikuwa nani? Usikute Mchina!

Ushahidi wa Wabantu kuja East Africa huu hapa...

The Niger-Congo hypothesis developed by Joseph Greenberg on Bantu languages state that the Bantu originated in West Africa, the Cameroon, and migrated across the the Congo basin into Southern and East Africa.Jun 30, 2008
1565792849029-png.1181298

www.kaa-umati.co.uk › Bantu in An...
The Bantu in Ancient Egypt - the The Kiswahili-Bantu Research Unit
 
124 Ali

124 Ali

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2010
Messages
7,334
Points
2,000
124 Ali

124 Ali

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2010
7,334 2,000
lile daktari katili enzi ya hitler Dr Mengele
 
LOTH HEMA

LOTH HEMA

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2015
Messages
5,038
Points
2,000
LOTH HEMA

LOTH HEMA

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2015
5,038 2,000
Thubutu. Sisi ndo tunajiona wastaarabu kubeba majina yao huku tukiaminishwa eti majina ya mababu zetu hayana baraka ila majina ya wazungu walokufa miaka na mikaka ndo yenye baraka kwetu.
Mimi nimeamua watoto wangu wote wanapew majina ya kiafrika na siwapeleki kanisani hata iweje maana huko ndiko wanapooshwa akili.
Msikitini Nako Huwapeleki?
 
LOTH HEMA

LOTH HEMA

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2015
Messages
5,038
Points
2,000
LOTH HEMA

LOTH HEMA

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2015
5,038 2,000
Thubutu. Sisi ndo tunajiona wastaarabu kubeba majina yao huku tukiaminishwa eti majina ya mababu zetu hayana baraka ila majina ya wazungu walokufa miaka na mikaka ndo yenye baraka kwetu.
Mimi nimeamua watoto wangu wote wanapew majina ya kiafrika na siwapeleki kanisani hata iweje maana huko ndiko wanapooshwa akili.
Msikitini Nako Huwapeleki?
 

Forum statistics

Threads 1,333,938
Members 511,787
Posts 32,458,431
Top