Je, kuna haja ya Spika Ndugai kumjibu Mbowe juu ya tafsiri halisi ya Katiba na Kanuni kuhusu kiapo cha mbunge?

johnthebaptist

JF-Expert Member
May 27, 2014
40,086
2,000
Spika Ndugai alisema kanuni za bunge zinaruhusu mbunge kuapishwa nje ya ukumbi wa bunge jambo muhimu ni lazima mbunge aape mbele ya Spika wa bunge.

Mwenyekiti wa Chadema ambaye ni mbunge mstaafu na pia alikuwa mjumbe kwenye kamati ya kanuni amesema kanuni ile inakwenda kinyume cha katiba.

Kwamba katiba inatamka mbunge ataapishwa " before national assembly maana yake ikiwa mbele ya bunge zima.

Kufuatia sintofshamu hii je kuna haja ya Spika Ndugai kuitisha press na kutoa elimu itakayofunga huu mjadala?

Maendeleo hayana vyama!
 

mbenge

JF-Expert Member
May 15, 2019
1,818
2,000
Spika Ndugai alisema kanuni za bunge zinaruhusu mbunge kuapishwa nje ya ukumbi wa bunge jambo muhimu ni lazima mbunge aape mbele ya Spika wa bunge....
Mwanasheria Mkuu naye ni sehemu ya Bunge (a.k.a Bange baada ya uchafuzi mkuu). Huyu ndiye mtu sahihi wa kutoa ufafanuzi, ingawaje naye itategemea atashauriwa aseme nini kupitia mamlaka iliyopo juu yake.

Sent from my Nokia 2.1 using JamiiForums mobile app
 

FESTO Mwandabale

New Member
Jun 5, 2020
1
20
Napata shida Sana na baadhi ya wasomi wa Tanzania wakishajiingiza kwenye siasa,hata kama wana PHD wanakuwa hana tofauti na mwanafeunzi wa chekechea.Tatizo nini hasa?
 

Cannabis

JF-Expert Member
Jan 20, 2014
2,518
2,000
Kama kanuni zinaruhusu wanaweza hata kuapishana kwenye lodge na bar, sasa watu wapoteze muda kufungua ofisi za bunge halafu unaapisha covid-19 , kesho yake haina chama na ubunge si matumizi mabaya ya rasilimali
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom