Je, kulikuwa na ulazima wowote wa NAO/CAG kufanyiwa " ukaguzi maalum" yaani Special Audit?

johnthebaptist

JF-Expert Member
May 27, 2014
41,747
2,000
Najaribu kujiuliza tu ni wakati gani Bunge linaweza kutumia fedha za walipakodi kwa mujibu wa kanuni zake kulikagua Ofisi ya Ukaguzi ya Taifa.

Pili ni vigezo gani hutumika kumpata mkaguzi atakayekagua NAO/CAG na hasa ikizingatiwa kuwa Ofisi inayokaguliwa ( NAO) imesheheni wabobezi wa Uhasibu na Ukaguzi?

Na tatu, baada ya kukaguliwa ripoti ya ukaguzi anapelekewa nani kwa ajili ya hatua zaidi au utekelezaji?

Msaada kwenye tuta tafadhali.

Maendeleo hayana vyama!
 

manumbu1

JF-Expert Member
Jul 4, 2012
698
500
Maswali mazuri sana.
Hapo CAG anatafutiwa sababu ili aondolewe kwenye ulimwengu wa siasa. Na akipelekwa mahakamani analazwa kibla ndio utakuwa mwisho wa mzee wetu mwadilifu.
Najaribu kujiuliza tu ni wakati gani Bunge linaweza kutumia fedha za walipakodi kwa mujibu wa kanuni zake kulikagua Ofisi ya Ukaguzi ya Taifa.

Pili ni vigezo gani hutumika kumpata mkaguzi atakayekagua NAO/CAG na hasa ikizingatiwa kuwa Ofisi inayokaguliwa ( NAO) imesheheni wabobezi wa Uhasibu na Ukaguzi?

Na tatu, baada ya kukaguliwa ripoti ya ukaguzi anapelekewa nani kwa ajili ya hatua zaidi au utekelezaji?

Msaada kwenye tuta tafadhali.

Maendeleo hayana vyama!
 

kalendi

JF-Expert Member
Mar 17, 2012
1,308
1,500
Maswali mazuri sana.
Hapo CAG anatafutiwa sababu ili aondolewe kwenye ulimwengu wa siasa. Na akipelekwa mahakamani analazwa kibla ndio utakuwa mwisho wa mzee wetu mwadilifu.
Da maskini nchi hii sijui lini tutakuwa waadilifu!?
 

zithromax

JF-Expert Member
Apr 26, 2016
1,828
2,000
Najaribu kujiuliza tu ni wakati gani Bunge linaweza kutumia fedha za walipakodi kwa mujibu wa kanuni zake kulikagua Ofisi ya Ukaguzi ya Taifa.

Pili ni vigezo gani hutumika kumpata mkaguzi atakayekagua NAO/CAG na hasa ikizingatiwa kuwa Ofisi inayokaguliwa ( NAO) imesheheni wabobezi wa Uhasibu na Ukaguzi?

Na tatu, baada ya kukaguliwa ripoti ya ukaguzi anapelekewa nani kwa ajili ya hatua zaidi au utekelezaji?

Msaada kwenye tuta tafadhali.

Maendeleo hayana vyama!

Sasa kila mwaka CAG hulalamika kuwa bajeti haitoshi, tunataka kujua je ni kwei haitoshi au ni matimzi ya hivyo hovyo
 

chopspuro

JF-Expert Member
Feb 4, 2018
277
250
Ipo kikatiba ofisi y CAG kufanyiwa auditing angalau mara moja kwa mwaka na Bunge ndo limepewa mamlaka kikatiba kutafuta external private auditing Firm/company kwa ajili ya kukagua ofisi ya CAG
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom