Je, kazi ya Makamu wa Rais ni nini na kazi ya Waziri mkuu ni nini?


Kakke

Kakke

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2010
Messages
1,873
Likes
791
Points
280
Kakke

Kakke

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2010
1,873 791 280
Mimi nilikuwa na matumaini makubwa kuwa Mh Rais Kikwete atapiga panga mmoja kati ya hawa, ama Makamo wa Rais au Waziri mkuu,hivi vyeo vinalingana na kuwaweka wote hawa nikuvuruga pesa za umma kiholela holela tu, huyu makamo wa rais ndio kabisa hana kazi kabisa ispokuwa sifa kubwa yake nikucheka cheka na kuvaa suti tu.

Nina matumaini makubwa 2015 watakapo ingia Chadema kushika Dola Baraza la Mawaziri litakuwa dogo na lenye kuchapa kazi mzuri, imani yangu ni hio kwa kipindi kifupi tu chadema tayari wamesha onyesha mwanga wa matumaini na mifano mingi hai.

Lakini miaka 50 hivi sasa chini ya utawala wa ccm tumechindwa watanzania kutatuwa matatizo ya umaskini tulio nao katika jamii zetu, rasilimali zote tulio pewa na Mungu huliwa na wachache tu , huku Watanzania walio wengi wakichindwa na mlo mmoja wasiku.

Watanzania sio ma-blind tunaona viongozi wetu wa ccm wanavyo tanuwa kwa magari ya kifahari na majumba ya kifahari huku watanzania wakihaha kwa chida na machaka ya kidunia.

Hakuna kiongozi mzalendo na mzuri mweye kula raha huku raia wake kuhaha na ziki za maicha , lakini Chadema imekubalika kutokana na kuwa karibu na Wananchi wao kwa chida na hali, mtu anapewa v8 la mamilion analikataa , wabunge wa chadema wamekataa kuongezwa kwa posha kutokana na kuangalia nyuma ummati wa Watanzania ulio wachaguwa kula ziki.

Inatilicha moyo sana kuwa bado kuna matumaini Chadema kuwa hawajatuwacha mkono , ccm bila ya ufisadi hawana long life, na dawa pekee kwa ccm nikubana sehemu zote za ufidsadi ,tukiweza hivyo itakuwa end of the road ccm.
 
mtotowamjini

mtotowamjini

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2012
Messages
4,538
Likes
33
Points
0
mtotowamjini

mtotowamjini

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2012
4,538 33 0
swali zuri...i know waziri mkuu ni kiongozi wa shuhuli za serikali bungeni, bt swali ni kwamba bunge likiwa limehairishwa mawaziri wote wakawa wamerudi dar...je waziri mkuu kazi yake wakati bunge halipo ni nini?? huyu makamu wa Rais ndio kabisa sijui anafanya nini zaidi ya kumuona kwenye magazeti akiwa mikoani anatoa hotuba mbele ya wana ccm au akitembelea miradi flani flani labda kama mtu hapa anajua exactly kazi ya makamu wa Rais ni ipi

Je Rais akisafiri nani anakua in charge wa hii nchi..makamu wa rais or waziri mkuu

Swali la mwisho.... Rais wa hii nchi kazi yake ni nini?!! am sure katika katiba hakuna sehemu inasema wajibu wa rais ni kuhudhuria misiba ya viongozi wote wa tanzania na africa au watu mashuhuri tanzania au kusafiri nchi za nje mara kwa mara:glasses-nerdy:
 
andishile

andishile

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2012
Messages
1,429
Likes
53
Points
145
andishile

andishile

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2012
1,429 53 145
kweli wengi wetu hatujui katiba!
 
Makame

Makame

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2008
Messages
512
Likes
0
Points
0
Makame

Makame

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2008
512 0 0
kweli wengi wetu hatujui katiba!
sijajua kama ni upuuzi wao au ni suala la lutaka kuongeza posts.

Mambo mengine sio ya kuandikwa na watu wenye akili zao
 
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2012
Messages
12,498
Likes
2,648
Points
280
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2012
12,498 2,648 280
Heading yako Inasema makamo badala ya makamu au ulikuwa na maana ya Mzee wa makamo?
 
Mchochezi

Mchochezi

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2012
Messages
7,628
Likes
2,031
Points
280
Mchochezi

Mchochezi

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2012
7,628 2,031 280
makamu wa rais a.k.a dinyo a.k.a mr. Mkasi yeye kazi yake ni kuzunguka mikoani akiwa na mkasi wake kwa ajili ya kuzindua shule, hospitali, saccoss,

huyu waziri mkuu a.k.a bacary sagna kazi yake yeye ni kulia tu bungeni aijidai eti yeye ni mtoto wa masikini!
 
Chilisosi

Chilisosi

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2008
Messages
3,055
Likes
18
Points
135
Chilisosi

Chilisosi

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2008
3,055 18 135
Wakuu naomba mnaojua mnijuze kama ikitokea Rais anakufa, je makamu atarithu kitu na automatic kua Rais na kumalizia term bila uchaguzi au kutakua na uchaguzi mdogo?

Mtanisamehe, lakini nimeona ni vyema nijifunze hili kwenu ili niweze kujua umuhimu hasa wa mgombea mwenza au makamu wa Rais
 
Mshombsy

Mshombsy

JF-Expert Member
Joined
Mar 15, 2013
Messages
372
Likes
13
Points
0
Mshombsy

Mshombsy

JF-Expert Member
Joined Mar 15, 2013
372 13 0
Makamu Rais anakuwa Rais moja kwa moja na kumalizia muhula.
 
J

jebibay

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2012
Messages
1,410
Likes
33
Points
145
J

jebibay

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2012
1,410 33 145
Sio Kweli !

Anakuwa Rais kwa muda wakati unaandaliwa uchaguzi mwingine wa Rais, unless ni karibu sana na uchaguzi.....

Kuna kipengele cha muda hapo sikumbuki exactly.......nadhani within 6 months uchaguzi inabidi ufanyike....

Makamu Rais anakuwa Rais moja kwa moja na kumalizia muhula.
 
J

Jenerali Ambamba

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2014
Messages
3,311
Likes
1,025
Points
280
J

Jenerali Ambamba

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2014
3,311 1,025 280
Soma katiba...
 
Kiungani

Kiungani

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2007
Messages
274
Likes
10
Points
35
Kiungani

Kiungani

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2007
274 10 35
Sidhani kama CCM watamruhusu kwani walishamkata kuwa hana maadili.
 
M

mambomengi

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2009
Messages
829
Likes
24
Points
35
M

mambomengi

JF-Expert Member
Joined May 16, 2009
829 24 35
Na kama makamu wa rais akijiuzulu inakuwaje? Au akiweka mgomo baridi...
 
Mystery

Mystery

JF Gold Member
Joined
Mar 8, 2012
Messages
11,232
Likes
15,676
Points
280
Mystery

Mystery

JF Gold Member
Joined Mar 8, 2012
11,232 15,676 280
Sidhani kama CCM watamruhusu kwani walishamkata kuwa hana maadili.
Siyo tu huyo VP alikatwa na kamati ya maadili ya CCM, bali pia kutokana na nukuu ya Katibu Mkuu wa CCM Kinana ni kuwa mwanaccm yeyote ambaye hakutinga kwenye top 5 yao iliyokwenda NEC ni kapi la kutupa!

Kwa maana hiyo itawezekanaje tena 'kapi' limrithi sitting President?!
 
lastman

lastman

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2011
Messages
400
Likes
155
Points
60
lastman

lastman

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2011
400 155 60
kwa hiyo umefikiria ikitokea goli la mkono refa akalikubali tutaongzwa na mwanamke..aiseee
 
Mystery

Mystery

JF Gold Member
Joined
Mar 8, 2012
Messages
11,232
Likes
15,676
Points
280
Mystery

Mystery

JF Gold Member
Joined Mar 8, 2012
11,232 15,676 280
Wakuu naomba mnaojua mnijuze kama ikitokea Rais anakufa, je makamu atarithu kitu na automatic kua Rais na kumalizia term bila uchaguzi au kutakua na uchaguzi mdogo?

Mtanisamehe, lakini nimeona ni vyema nijifunze hili kwenu ili niweze kujua umuhimu hasa wa mgombea mwenza au makamu wa Rais
Mkuu Zamunda nadhani siyo vyema kufanya 'uchuro' na kufanya imagination ya kufariki kwa President kipindi hiki, badala yake waTz wote tujikite katika maombi kwa Mungu wetu ili amlinde na ampe afya njema JK ili aweze kumaliza salama kipindi chake cha Urais kwa kipindi kilichobaki anbacho hakizidi miezi 3, ili aweze kutimiza tendo la kihistoria hapa nchini kwa kuwa Rais wa kwanza kutoka chama tawala cha CCM kukabidhi madaraka yake kwa Rais aliyechaguliwa na wananchi toka chama cha upinzani, jambo ambalo litakuwa historia kwa kuwa halijawahi tokea toka nchi yetu ipate uhuru wake toka kwa mkoloni miaka 54 iliyopita.
 
Mshombsy

Mshombsy

JF-Expert Member
Joined
Mar 15, 2013
Messages
372
Likes
13
Points
0
Mshombsy

Mshombsy

JF-Expert Member
Joined Mar 15, 2013
372 13 0
Na yeye atakua na Makamu?
Ibara 37(5) endapo kiti cha rais kitakuwa wazi kutokana na rais kufariki dunia, kujiuzulu, kupoteza sifa za kuchaguliwa au kutomudu kazi zake kutokana na maradhi ya mwili au kushindwa kutekeleza kazi na shughuli za rais, basi Makamu wa Rais ataapishwa na atakuwa rais kwa muda uliobaki katika kipindi cha miaka mitano na kwa masharti ibara 40, kisha kushauriana na chama chake rais atapendekeza jina la mtu atakae kuwa makamu wa rais na uteuzi huo utadhibitishwa na bunge kwa kura zisizopungua asilimia hamsini ya wabunge wote
 
Mshombsy

Mshombsy

JF-Expert Member
Joined
Mar 15, 2013
Messages
372
Likes
13
Points
0
Mshombsy

Mshombsy

JF-Expert Member
Joined Mar 15, 2013
372 13 0
Sio Kweli !

Anakuwa Rais kwa muda wakati unaandaliwa uchaguzi mwingine wa Rais, unless ni karibu sana na uchaguzi.....

Kuna kipengele cha muda hapo sikumbuki exactly.......nadhani within 6 months uchaguzi inabidi ufanyike....
Zilikuwa siku 60 baada ya kiti kuwa wazi ila bunge likafanya ammendment mwaka 2000 na kufanya makamu kumalizia muda uliobaki katika kipindi cha miaka 5 kisha kumteua makamu wa rais anayethibitishwa na bunge. Ibara 37(5)
 
Exaud

Exaud

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2007
Messages
248
Likes
163
Points
60
Exaud

Exaud

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2007
248 163 60
Hizi ndizo kazi za Makamu wa Raisi na Waziri Mkuu kama nilivyozinukuu kutoka kwenye Tovuti Rasmi ya Ikulu.

Utawala wa Jamhuri ya Muungano una Rais, Makamu wa Rais, Rais wa Zanzibar, Waziri wa Mkuu na Baraza la Mawaziri.
Rais wa Jamhuri la Muungano ndiye Mkuu wa nchi, Mkuu wa Serekali, Amri Jeshi Mkuu wa Majeshi ya Ulinzi.
Rais ndiye kiongozi wa Utawala wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
Makamu wa Rais ndiye msaidizi mkuu wa Rais kwa mambo yote ya Jamhuri ya Muungano kwa ujumla na hasa ana wajibu wa kumsaidia Rais katika;
i. Kufuatilia utelekezaji wa kila siku wa mambo ya muungano
ii. Kufanya kazi zote atakazopewa na Rais
iii. Kufanya kazi zote na majukumu ya ofisi ya Rais, wakati Rais asipokuwepo au anapokuwa nje ya nchi

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano ndiye Kiongozi wa shughuli za Serekali Bungeni na ana mamlaka ya kudhibitisha, kusimamia na kutelekeza kazi za kila siku na mambo ya Serekali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Aidha anatekeleza jambo lolote ambalo Rais atamwelekeza kuwa lifanywe.
Rais wa Zanzibar ndiye Kiongozi wa Utawala wa Zanzibar, Mkuu wa Serekali ya Mapinduzi ya Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi la Zanzibar
Baraza la Mawaziri ni pamoja na Waziri Mkuu, anayeteuliwa na Rais kutokana na Wabunge wa Bunge la Taifa. Serekali inatekeleza kazi zake kupitia kwa Wizara zinazoongozwa na Mawaziri. Kila wizara ina dhmana ya kazi na sekta yake.
 
J

jebibay

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2012
Messages
1,410
Likes
33
Points
145
J

jebibay

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2012
1,410 33 145
Kumbe info nilizokuwa nazo ni outdated !. Ok, nimekupata.....

Zilikuwa siku 60 baada ya kiti kuwa wazi ila bunge likafanya ammendment mwaka 2000 na kufanya makamu kumalizia muda uliobaki katika kipindi cha miaka 5 kisha kumteua makamu wa rais anayethibitishwa na bunge. Ibara 37(5)
 

Forum statistics

Threads 1,275,230
Members 490,947
Posts 30,536,270