Je, inaruhusiwa kisheria kuanzisha chama 'kipya' cha TANU?


Companero

Companero

Platinum Member
Joined
Jul 12, 2008
Messages
5,497
Likes
223
Points
160
Companero

Companero

Platinum Member
Joined Jul 12, 2008
5,497 223 160
Wanasiasa na Wanasheria, je, inawezekana kuanzisha chama 'kipya' cha kisiasa cha upinzani kiitwacho Jumuiya ya Uzalendo wa Kiafrika, yaani, Tanzania African National Union (TANU)?
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,153
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,153 280
no........
hairuhusiwi kisheria...
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
7,388
Likes
1,247
Points
280
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
7,388 1,247 280
Wanasiasa na Wanasheria, je, inawezekana kuanzisha chama 'kipya' cha kisiasa cha upinzani kiitwacho Jumuiya ya Uzalendo wa Kiafrika, yaani, Tanzania African National Union (TANU)?
Sina uhakika lakini nadhani hairuhusiwi kwa sababu TANU yako itakuwa ni sawa na TANU iliyomo ndani ya CCM kama muungano na ASP, kwa hiyo TANU nyingine itakuwa ni sawa na kuweka CCM mbili ingawa TANU yako inatumia Tanzania wakati TANU ya CCM inatumia Tanganyika. Hata hivyo nadhani si vibaya kuanzisha chama kinachoitwa "Tanzania Nationals Union" na kukipa kifupi cha TaNU.
 
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2006
Messages
11,505
Likes
234
Points
160
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined May 5, 2006
11,505 234 160
Inaruhusiwa lakini CCM watakutoa macho!
 
Zakumi

Zakumi

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2008
Messages
4,820
Likes
336
Points
180
Zakumi

Zakumi

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2008
4,820 336 180
Kilichokuwepo kilikuwa TANGANYIKA AFRICAN NATIONAL UNION, na unachotaka kuanzisha ni TANZANIA AFRICAN NATIONAL UNION. Hayo ni majina mawili tofauti na hakuna utata wowote wa kuanzisha. Hila usitembeze bakuri tu.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,948
Likes
46,590
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,948 46,590 280
Tamaa ya ruzuku tu hiyo....
 
Companero

Companero

Platinum Member
Joined
Jul 12, 2008
Messages
5,497
Likes
223
Points
160
Companero

Companero

Platinum Member
Joined Jul 12, 2008
5,497 223 160
Kama inaruhusiwa tukianzishe basi!
 
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
27,272
Likes
30,342
Points
280
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2008
27,272 30,342 280
Sheria ya vyama vya siasa iko wazi kuhusu holo, sio tuu hairuhusiwa kuanzisha chama chenye jina la vyama vya zamani, hairuhusiwi hata kuanzisha chama chenye jina linalofanania. yaani kama TANU ilikuwa Tanganyika Africa National Union, hairuhusiwi hata kuanzisha Taa Angazia Njia Umoja-TANU, hakitasajiliwa.

12. –(1) No party formed or existing in any part the United Republic prior to
the Union of Tanganyika and Zanzibar or prior to 5​
th February, 1977, shall be
revived nor shall the name or acronym of such party be used by any political
party to be registered under this Act.

 
American lady

American lady

Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
71
Likes
2
Points
0
American lady

American lady

Member
Joined Jan 9, 2010
71 2 0
Chama ni chama tu mzee.Tunachohitaji kutoka kwa watu wenye hicho chama, ni ufanisi tu.siyo chama ndicho kinafanya ufisadi wa kula pesa za watu bali ni watu.chama ni jina tu upo hapo ?kazi kwako mzee piga debe uwezavyo.
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,236
Likes
326
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,236 326 180
no........
hairuhusiwi kisheria...
Na Je badala ya kukiita Tanganika kikaitwa Tanzania African Union au kikaitwa kwa Lugha ya kiswahili maana sijui kama katiba ya TANU ilifafanua jina la TANU kwa kiswahili-Jumuiya ya Uzalendo wa Kiafrika?
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
104
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 104 160
Mnaiweza TANU ile ya Azimio la Arusha? Na Nyerere wenu yuko wapi?
 
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
27,272
Likes
30,342
Points
280
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2008
27,272 30,342 280
Na Je badala ya kukiita Tanganika kikaitwa Tanzania African Union au kikaitwa kwa Lugha ya kiswahili maana sijui kama katiba ya TANU ilifafanua jina la TANU kwa kiswahili-Jumuiya ya Uzalendo wa Kiafrika?
12. –(1) No party formed or existing in any part the United Republic prior tothe Union of Tanganyika and Zanzibar or prior to 5th February, 1977, shall berevived nor shall the name or acronym of such party be used by any politicalparty to be registered under this Act.Hivi ndivyo sheria inavyosema, sio jina tuu, hata acronym TANU/ ASP etc, hairuhusiwi ni kinyume cha sheria.
 
John Mnyika

John Mnyika

Verified Member
Joined
Jun 16, 2006
Messages
715
Likes
23
Points
0
Age
38
John Mnyika

John Mnyika

Verified Member
Joined Jun 16, 2006
715 23 0
Sheria ya vyama vya siasa iko wazi kuhusu holo, sio tuu hairuhusiwa kuanzisha chama chenye jina la vyama vya zamani, hairuhusiwi hata kuanzisha chama chenye jina linalofanania. yaani kama TANU ilikuwa Tanganyika Africa National Union, hairuhusiwi hata kuanzisha Taa Angazia Njia Umoja-TANU, hakitasajiliwa.

12. –(1) No party formed or existing in any part the United Republic prior to
the Union of Tanganyika and Zanzibar or prior to 5th February, 1977, shall be
revived nor shall the name or acronym of such party be used by any political
party to be registered under this Act.
Pasco

Asante sana. Naamini hapa umenukuu sheria ya zamani ya vyama vya siasa. Hii wording tuliipigia kelele sana iondolewe katika Muswada wa Sheria mpya ya vyama vya siasa. Sijui hatma yake ilikuwaje, maana toka ipitishwe na bunge na kupelekwa kwa Rais kusainiwa kuwa sheria sijawahi kuiona tena sheria mpya.

Nakumbuka wakati huo pia kulikuwa na ubishani kuhusu namna sheria inavyobana vyama vya siasa kuungana! Kwamba vyama vikiungana viongozi wote wa kuchaguliwa wa ndani ya vyama hivyo na hata wa kiserikali kama rais, wabunge, madiwani, viongozi wa mitaa, vijiji nk wote wanapoteza nafasi zao na uchaguzi unawajibika kurudiwa kuziba nafasi hizo

JJ
 
mayenga

mayenga

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2009
Messages
3,898
Likes
686
Points
280
mayenga

mayenga

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2009
3,898 686 280
hatari tupu,nadhani la msingi tafut jina jingine uje na sera nzuri,ruzuku itakuwa halali yako!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
 
mayenga

mayenga

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2009
Messages
3,898
Likes
686
Points
280
mayenga

mayenga

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2009
3,898 686 280
Pasco

Asante sana. Naamini hapa umenukuu sheria ya zamani ya vyama vya siasa. Hii wording tuliipigia kelele sana iondolewe katika Muswada wa Sheria mpya ya vyama vya siasa. Sijui hatma yake ilikuwaje, maana toka ipitishwe na bunge na kupelekwa kwa Rais kusainiwa kuwa sheria sijawahi kuiona tena sheria mpya.

Nakumbuka wakati huo pia kulikuwa na ubishani kuhusu namna sheria inavyobana vyama vya siasa kuungana! Kwamba vyama vikiungana viongozi wote wa kuchaguliwa wa ndani ya vyama hivyo na hata wa kiserikali kama rais, wabunge, madiwani, viongozi wa mitaa, vijiji nk wote wanapoteza nafasi zao na uchaguzi unawajibika kurudiwa kuziba nafasi hizo

JJ

MNyika fuatilia hili utupe majibu yenye kueleweka,kwa sababu inaonekana hujui harakati zenu ziliishia wapi kuhusu hili.
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,236
Likes
326
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,236 326 180
12. –(1) No party formed or existing in any part the United Republic prior tothe Union of Tanganyika and Zanzibar or prior to 5th February, 1977, shall berevived nor shall the name or acronym of such party be used by any politicalparty to be registered under this Act.Hivi ndivyo sheria inavyosema, sio jina tuu, hata acronym TANU/ ASP etc, hairuhusiwi ni kinyume cha sheria.
Pasco, do you think wazanzibar wanaiheshimu sheria hii, maana kukitokea kugombania vyeo ktk smz (subiri mchakato wa mrithi wa karume usikie)utasikia habari za kutaka kufufua ASP, ZPPP, HIZB etc....na Je ikiwa upande mmoja wa bara usipoiheshimu sheria hii, automatically kwa upande mwingine nako sheria hii inakuwa dead?
 

Forum statistics

Threads 1,238,317
Members 475,877
Posts 29,315,605