Je green house hufanya vizuri kwenye mazingira ya joto? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je green house hufanya vizuri kwenye mazingira ya joto?

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Lasway.Jr, Jul 9, 2018.

  1. Lasway.Jr

    Lasway.Jr Senior Member

    #1
    Jul 9, 2018
    Joined: Jul 25, 2015
    Messages: 172
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 80
    Je green house hufanya vizuri kwenye mazingira ya joto?
    Na Eng Octavian Lasway
    Back to physics from gas laws
    1. Charles law ( V>T)
    2. Boyle's law (P>T)
    3. PV= nRT
    Kutoka na eqn hapo juu tunajua kuwa V= Ah hense V>A
    Wakati huo huo lazma tujue kuwa mimea kufanya transportation na unapomwagilia maji hupotea kwa njia ya mvuke na hivi vitu huchangia ongezeko la humidity kwenye hewa also increase of water molecules (joto hubebwa na molecules) na pale jua linapoongezeka huzipa molecules energy na velocity ya molecules huongezeka (collisions increase as temp increases ) collision ikiongezeka joto huongezeka Mara dufu

    Pia tufahamu kuwa always cold air sink and hot air raise (ndio maana ukipanda juu ya mti husikii joto sana)

    Sasa ili kupunguza joto you must suck hot air and induce cold air (fan, ac etc)

    Kwenye green house tunafanyaje?
    Kupunguza joto we must
    1. Minimize molecules collision
    2. Allowing hot air (molecules) to escape
    3. Decrease UV energy that will excite molecules hence increase collision and rise temperature

    Tunachofanya ni nini?
    Green house zetu zina kuwa na height kubwa hii husaidia air molecules to have larger room to minimize collision
    Green house zetu zina ventilation ambayo husaidia hot air to escape and cold air to enter
    Green house zetu zina kuwa designed with long length being parallel to wind direction to make wind sweep away humid air
    Green house zetu tunatumia shade net(55%) tunaiweka ndani kupunguza makali ya jua yanayosababisha joto kuongezeka
    NB: net zina kuwa rated into % kwa sababu the percentage entails amount of dust, UV, etc that can be allowed or blocked
    Mfano shade net 55% it allow 55% of UV to pass and block 45%

    So we are confident with our professionalism na tumefanya kazi sehemu nyingi na green house zetu ziko bomba sana
    Pia tuweze kutofautisha kati ya
    1. Green house
    2. High tunnels
    3. Screen house
    Niseme tuu kuwa kuwa watu walifanya makosa na kuharibu soko na mind za wakulima kuhusu green house
    NB: picha ni green house zilizojegwa Bagamoyo na kisiwani Mafia

    Eng Octavian Lasway
    Green agriculture company
    +255673000103 / +255763347985
    Tupe changamoto zako au maoni yako ....tujadiliane hapa IMG_20180709_184541_798.jpg IMG-20180630-WA0007.jpg IMG-20180706-WA0061.jpg
     
  2. N

    Nyambele anton Member

    #2
    Jul 9, 2018
    Joined: Jul 17, 2013
    Messages: 62
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 25
    Mkuu safi sana kwa somo zuri.
    Huwa nawafwatilia sana greenagriculture
    Kule Instagram.
    Naomba mkuu niulize kuhusu mbegu za matango Darina F1
    Je ubora wake uko vipi?
    Uzaaji wake ni mkubwa au ni wa kawaida?
    Matunda yake yanakua makubwa?
    Naweza nikavuna kwa mda gani kama nahudumia shamba vizuri kabisa?
     
  3. a

    antimatter JF-Expert Member

    #3
    Jul 10, 2018
    Joined: Feb 26, 2017
    Messages: 699
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 60
    Size, bei?
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...