Je, baada ya James Rugemalira wa IPTL kuachiwa huru, nini hatma ya majizi waliotajwa bungeni na Mh. Tundu Lissu?

Mag3

Platinum Member
May 31, 2008
12,196
2,000
Tunasema ni CCM maana waliovuta mgao ni wana CCM na hawajaguswa mpaka leo. Imagine Mbowe angepewa hata laki 1 na Seth hivi asingekua amenyongwa? Hakuna kesi ya ufisadi nchi hii ambao mwanasiasa wa CCM ataburuzwa kortini tuliona hilo kwenye makinikia,EGMA,Escrow,lugumi, Kashfa ya Lugola na tenda hewa na hta huyo JPM hakufanya lolote kuwakamata.

CCM ni ileile ndio maana wanalindana
Achana na hayo matakataka yaliyototolewa kwenye mikesha ya mwenge, hakuna wanachojua kuhusu udhalimu wa chama hicvho na hasara walioipa nchi yetu Tanzania. CCM ni chuo kinachozalisha viongozi kama Mkapa, Kiwete pamoja na huyo dhalimu mwenda kuzimu aliyelambwa na corona.

Kila kiongozi mpya ni wa hovyo kuliko aliyetangulia na hakuna siku kiongozi bora atatoka CCM. CCM ilishalaanika na siku Watanzania tutakapozinduka kutoka huu usingizi wa porno na kujitambua CCM itakufa kifo cha mende. Nasema na kurudia kuwa adui mkubwa wa taifa hili ni CCM, period.
 

Heri

JF-Expert Member
Aug 28, 2007
337
250
Wale wote ambao walikuwa wanasema tumepigwa na Ruge walishindwa kwenda kusaidia Republic kwenye hii tena wakati wa JPM. Wamebaki kujificha kwenye kinga ya ubunge. They should be taken to task. Siasa na njaa zao zimeharibu maisha ya watu wengi and they don't have the guts to come out to apologize.
 

masopakyindi

JF-Expert Member
Jul 5, 2011
15,841
2,000
View attachment 1942762

Je nini hatma ya wote hawa waliodaiwa kugawiwa hela za Escrow na James Rugemalira wa IPTL?

Je hao watu walioitwa majizi na Mh. Tundu Lissu bungeni ndio tuhuma zilizowakabili zimefutwa na sasa nao hawana hatia?

Je hii ina maana gani zaidi ya kwamba hizo hela walizovuna zilikuwa halali zao!

Je kitendo hicho kimetoa funzo na tafsiri gani kwa wananchi walipa kodi wa taifa hili?
Tundu Lissu siyo consience ya Taifa.
Anayo mengi ambayo hayajui.
 

Drifter

JF-Expert Member
Jan 4, 2010
3,097
2,000
Kuna fukuto la Rugemalila kuishtaki serikali kwa kumfunga bila kumfikisha mahakamani na kutowepo ushahidi wa kutosha.

Hivyo hitimisho laweza kuwa ni kwa serikali (kwa kushirikiana na mpangaji wa ile ghorofa ya nje) kuyamaliza nje ya mahakama na James Rugemalila na malipo kuwa ni siri.

Ila serikali itajifunza kuhakikisha ina vigezo na vielelezo vyote vya ushahidi juu ya mtu yoyote inaemtuhumu kwa kesi za uhujumu uchumi na utakatishaji fedha.

Serikali inapokuwa mshirika muhimu wa dili hakuna funzo wala yatokanayo. Mkuu wa wakati ule alihitimisha hilo saga: “hizo pesa sio za serikali; ni za wafanyabiashara husika”.

Aliyeamua akina Rugemalira wakamatwe na kuwekwa ndani huku akijua kuwa hana namna ya kuwashtaki mahakamani alitenda bila hekima. Labda alipuuza ile busara ya Pinda kuhusu tikisiko linaloweza kutokea mafisadi wakikamatwa bila kujipanga.

Naamini Rugemalira kwa kujua undani na uzito wa dili hilo hawezi kufungua kesi ya madai. Faida aliyopata inatosha. Halafu mwendazake keshaendazake. Si vyema kuanzisha shari upya.
 

Ritz

JF-Expert Member
Jan 1, 2011
42,914
2,000
View attachment 1942762

Je nini hatma ya wote hawa waliodaiwa kugawiwa hela za Escrow na James Rugemalira wa IPTL?

Je hao watu walioitwa majizi na Mh. Tundu Lissu bungeni ndio tuhuma zilizowakabili zimefutwa na sasa nao hawana hatia?

Je hii ina maana gani zaidi ya kwamba hizo hela walizovuna zilikuwa halali zao!

Je kitendo hicho kimetoa funzo na tafsiri gani kwa wananchi walipa kodi wa taifa hili?
Tundu lissu ni nani? Yaani kila pumba anazoengea mnameza tu kawashikia akila nyie mateka wake.
 

Drifter

JF-Expert Member
Jan 4, 2010
3,097
2,000
Kwanza hata Rugemalila hakuwai kuwa mwizi tuache janja janja TANESCO WALIPASWA KULIPA KIASI WALICHOMLIPA KWA UZALISHAJI UMEME HATA LISSU MWENYEWE KUNA HOTUBA ANASEMA WAMEONEWA HIVO SOMETIMES SIASA TUZIWEKE PEMBENI!!! Magufuli alikuwa shetani kabisa yan

Relax man. Magufuli kuwa shetani haimfanyi Rugemalira kuwa malaika katika suala hili. Anaujua ukweli wenyewe. The good thing ameshatoka jela. Lissu was speaking from a legal point of view. Let the matter remain buried. Ndio adha ya kutawaliwa na CCM.
 

Nziirison

Member
Aug 4, 2021
45
125
Ukiwa na akili finyu utasingizia wasioonekana au ujumla ili ufiche umoja. Mfano adui wa nchi hii ni CCM! Hivi una akili kweli? CCM haiwezi kuwa baya bali watu binafsi walio katika CCM. Aliyeasisi Wizi wa Escrow ni JK, unaogopa kumtaja unaitaja CCM. Lazima muondokane na akili za upunguani kuhangaika na ujumla baadala ya umoja ili kuinusuru nchi yetu.
Hapa umedhihirisha akili yako ni finyu. Tunaposema adui wa nchi hi Ni ccm, ndio tunazungumzia ujumla, ikiwa ni pamoja na uliyemtaja & co; pamoja na wewe na wajinga na wanafiki wengine & co. Huwezi kusema ccm sio mbaya, eti ni baadhi ya wanaccm ndio wabaya. Ccm ni mkusanyiko was fisi- walafi, wezi, watesaji, wauwaji nk. Hakuna lugha nzuri zaidi ya kuwataja Hawa. Nyang'au kabisa Hawa. Angalia Samia, polepole, kabundi etc, wabunge la katiba, uwalinganishe na Samia, polepole na kabundi was Sasa!
 

ostrichegg

JF-Expert Member
Jun 30, 2013
11,178
2,000
Kwa kweli nasubiri kwa hamu kumuona Ruge anachukua hatu gani kwani miaka minne jela si mchezo. Wakati anafunguliwa kesi na kuwekwa ndani SSH alikuwa makamu wa Rais na sasa baada ya corona kumwahi bosi wake karithi kiti na Ruge kaachiwa. Hapo ndipo patamu na ndipo unafiki wa Watanzania unapotia fora! Adui mkuu wa taifa hili hakika ni CCM.
Hata wale mashehe wa uamsho, wasione kuwa kuachiwa kwao ni fadhila. Wana haki ya kushitaki na kudai fidia.
 

Mudawote

JF-Expert Member
Jul 10, 2013
8,178
2,000
View attachment 1942762

Je nini hatma ya wote hawa waliodaiwa kugawiwa hela za Escrow na James Rugemalira wa IPTL?

Je hao watu walioitwa majizi na Mh. Tundu Lissu bungeni ndio tuhuma zilizowakabili zimefutwa na sasa nao hawana hatia?

Je hii ina maana gani zaidi ya kwamba hizo hela walizovuna zilikuwa halali zao!

Je kitendo hicho kimetoa funzo na tafsiri gani kwa wananchi walipa kodi wa taifa hili?
😭😭😭😭😭😭😭😭😭 Tundu Lisu usingekengeuka kwa Dkt Magufuli ulipaswa uwe rais siku moja, lakini ukampokea Lowasa, ukageuka kuanza kutetea wezi
 

kolola

JF-Expert Member
Apr 26, 2020
3,621
2,000
Hapa umedhihirisha akili yako ni finyu. Tunaposema adui wa nchi hi Ni ccm, ndio tunazungumzia ujumla, ikiwa ni pamoja na uliyemtaja & co; pamoja na wewe na wajinga na wanafiki wengine & co. Huwezi kusema ccm sio mbaya, eti ni baadhi ya wanaccm ndio wabaya. Ccm ni mkusanyiko was fisi- walafi, wezi, watesaji, wauwaji nk. Hakuna lugha nzuri zaidi ya kuwataja Hawa. Nyang'au kabisa Hawa. Angalia Samia, polepole, kabundi etc, wabunge la katiba, uwalinganishe na Samia, polepole na kabundi was Sasa!
Jazba ya nini? Jenga hoja kijana
 

Mag3

Platinum Member
May 31, 2008
12,196
2,000
😭😭😭😭😭😭😭😭😭 Tundu Lisu usingekengeuka kwa Dkt Magufuli ulipaswa uwe rais siku moja, lakini ukampokea Lowasa, ukageuka kuanza kutetea wezi
Mkaona hazuiliki, mkammiminia risasi za kuweza kumwangusha tembo lakini Tundu Lissu akaendelea kusimama na badala yake akaanguka yule dhalimu mwendakuzimu na hivi sasa yuko jehanum anateseka...kweli mchimba kisima huingia mwenyewe!
 

mkorinto

JF-Expert Member
Jun 11, 2014
24,318
2,000
Kwanza hata Rugemalila hakuwai kuwa mwizi tuache janja janja TANESCO WALIPASWA KULIPA KIASI WALICHOMLIPA KWA UZALISHAJI UMEME HATA LISSU MWENYEWE KUNA HOTUBA ANASEMA WAMEONEWA HIVO SOMETIMES SIASA TUZIWEKE PEMBENI!!! Magufuli alikuwa shetani kabisa yan

shetani akifa ni sherehe kwa malaika,naona muda wa ngedere kutafuna umewasili.
 

Mudawote

JF-Expert Member
Jul 10, 2013
8,178
2,000
Mkaona hazuiliki, mkammiminia risasi za kuweza kumwangusha tembo lakini Tundu Lissu akaendelea kusimama na badala yake akaanguka yule dhalimu mwendakuzimu na hivi sasa yuko jehanum anateseka...kweli mchimba kisima huingia mwenyewe!
Alimiminiwa risasi na wazungu waliokuwa wanadhani kufanya hivyo kutaleta machafuko. Lissu was an outsider job poorly executed.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom