January awasha moto wa katiba na kula kona, facebook


V

vassil

Senior Member
Joined
Apr 13, 2008
Messages
122
Likes
1
Points
35
V

vassil

Senior Member
Joined Apr 13, 2008
122 1 35
January Makamba ameanzisha mdahalo wa katiba mpya kwenye facebook kinachoendelea kimekaa vizuri watu wanachangia yeye amekaa kimya

"Tuzungumze Katiba mpya. Why is the current one inadequate? Why do we need an entirely new one instead of amending the problematic ones?" JM
 
Paulo

Paulo

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2009
Messages
350
Likes
1
Points
35
Paulo

Paulo

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2009
350 1 35
Sasa mbona na ww huchangii umekaa kimya? Yale yale ya January.....
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
CCM mishowe watakuja sema iyo issue wameianzisha wao.
CHA MSINGI KATIBA IBADILISHWE TUMECHOSHWA NA HII NDAZA
 
omarilyas

omarilyas

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2007
Messages
2,127
Likes
6
Points
0
omarilyas

omarilyas

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2007
2,127 6 0
CCM mishowe watakuja sema iyo issue wameianzisha wao. CHA MSINGI KATIBA IBADILISHWE TUMECHOSHWA NA HII NDAZA
KAka unachotaka wewe ibadilishwe ama nani afaidike kisiasa katika kuhodhi hoja hiyo ya mabadaliko. Tupende tusipende, mpini wa kubadili katiba nchini umeshikwa na CCm na kama kweli tunataka mabadilko hayo na siyo political expediency tu ni muhimu kuwaaminisha forces of changes/reformers ndani ya CCM hivyo na kufanya nao kazi na si vinginevyo....Nguvu ya wabunge chini ya mia moja haiwezi kulazimisha wala kufanikisha iwe mabadiliko ama katiba mpya...

Civil society tuliyonayo ni ya projects na petty alliances na Dar Es Salaam based....more so elitist....hakuna mategemeo hapo tofauti na wenzetu wa Kenya......

Watanzani bado hawajapigika na kufikia mwisho wa hopes zao na zaidi hawana imani na mapambano katika jukwaa moja na wajanjawajanja wa upande mwengine wa CCM......

Politics of engagements and non partisan arguments and alliances ndio njia pekee ya kufanikisha hili...kwa hali tuliyonayo sasa na muda mrefu ujao....
 
D

DENYO

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
698
Likes
3
Points
35
D

DENYO

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
698 3 35
Katiba mpya ni ukombozi tuungane kwa hili watanzania ndio tutafaidi
 
N

Ndinani

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2010
Messages
5,411
Likes
733
Points
280
N

Ndinani

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2010
5,411 733 280
January Makamba lazima ale kona kwani he is labelled as an online terrorist na serikali ya marekani baada ya kushtakiwa na binti ROCKERFELLER!!
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,700
Likes
202
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,700 202 160
January Makamba lazima ale kona kwani he is labelled as an online terrorist na serikali ya marekani baada ya kushtakiwa na binti ROCKERFELLER!!
Hivi ile case imefikia wapi file wasee. nawesa kupata hiyo link ya face book ya shemeji January marope?
 
Jay One

Jay One

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
12,006
Likes
6,134
Points
280
Jay One

Jay One

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
12,006 6,134 280
CCM mishowe watakuja sema iyo issue wameianzisha wao.
CHA MSINGI KATIBA IBADILISHWE TUMECHOSHWA NA HII NDAZA
i like u r perspective man, kumbe umeona eeehh, ili CCM iseme wenyewe walishaona kabla sasa nahisi wantafuta unreasonable points za
kuunda new katiba
 
Kachanchabuseta

Kachanchabuseta

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2010
Messages
7,283
Likes
16
Points
135
Kachanchabuseta

Kachanchabuseta

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2010
7,283 16 135
January Makamba ameanzisha mdahalo wa katiba mpya kwenye facebook kinachoendelea kimekaa vizuri watu wanachangia yeye amekaa kimya

"Tuzungumze Katiba mpya. Why is the current one inadequate? Why do we need an entirely new one instead of amending the problematic ones?" JM

January ndo mududu gani?
 
Nsiande

Nsiande

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2009
Messages
1,649
Likes
19
Points
135
Nsiande

Nsiande

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2009
1,649 19 135
KAka unachotaka wewe ibadilishwe ama nani afaidike kisiasa katika kuhodhi hoja hiyo ya mabadaliko. Tupende tusipende, mpini wa kubadili katiba nchini umeshikwa na CCm na kama kweli tunataka mabadilko hayo na siyo political expediency tu ni muhimu kuwaaminisha forces of changes/reformers ndani ya CCM hivyo na kufanya nao kazi na si vinginevyo....Nguvu ya wabunge chini ya mia moja haiwezi kulazimisha wala kufanikisha iwe mabadiliko ama katiba mpya...

Civil society tuliyonayo ni ya projects na petty alliances na Dar Es Salaam based....more so elitist....hakuna mategemeo hapo tofauti na wenzetu wa Kenya......

Watanzani bado hawajapigika na kufikia mwisho wa hopes zao na zaidi hawana imani na mapambano katika jukwaa moja na wajanjawajanja wa upande mwengine wa CCM......

Politics of engagements and non partisan arguments and alliances ndio njia pekee ya kufanikisha hili...kwa hali tuliyonayo sasa na muda mrefu ujao....
Wanted to respond...thought better and leave it as is..
 
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2007
Messages
3,584
Likes
41
Points
0
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2007
3,584 41 0
Kitu kikubwa pekee na cha kujivunia pindi JK atakapomaliza muda wake ni kuwaachia watanzania katiba mpya yenye kujali masilahi ya Taifa na ukuaji wa demokrasia. Hili lipo ndani ya uwezo wake kwani ufisadi umemshinda, uchumi umemshinda, maisha bora kwa kila mtanzania yamemshinda. Na hii si kwa sababu hana utashi la hasha bali utashi anao ila uwezo hana kutokana na yeye alivyoupata urais 2005.

The only legace he can leave behind Tanzanians is a new constitution which incorporates the ideas of all stakeholders with the national interests first party later. Kwa kuwa wamejua kuwa wingu limeshafunga kinachosubiriwa ni mvua kunyesha tu ambayo hawana ubavu wa kuizuia basi wameonelea kuwa huu ni wakati muafaka wa kuangalia katiba badala ya kusubiri yatakayotokea chaguzi zijazo ambayo dalili zimeanza kuonekana kuwa kuna watu watafikishwa "The hague" sooner or later if things remain the same.
 
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
38,869
Likes
19,444
Points
280
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
38,869 19,444 280
kaka unachotaka wewe ibadilishwe ama nani afaidike kisiasa katika kuhodhi hoja hiyo ya mabadaliko. Tupende tusipende, mpini wa kubadili katiba nchini umeshikwa na ccm na kama kweli tunataka mabadilko hayo na siyo political expediency tu ni muhimu kuwaaminisha forces of changes/reformers ndani ya ccm hivyo na kufanya nao kazi na si vinginevyo....nguvu ya wabunge chini ya mia moja haiwezi kulazimisha wala kufanikisha iwe mabadiliko ama katiba mpya...

Civil society tuliyonayo ni ya projects na petty alliances na dar es salaam based....more so elitist....hakuna mategemeo hapo tofauti na wenzetu wa kenya......

Watanzani bado hawajapigika na kufikia mwisho wa hopes zao na zaidi hawana imani na mapambano katika jukwaa moja na wajanjawajanja wa upande mwengine wa ccm......

Politics of engagements and non partisan arguments and alliances ndio njia pekee ya kufanikisha hili...kwa hali tuliyonayo sasa na muda mrefu ujao....


sio kosa lako maana na location yako inaonesha ni morogoro, ule mkoa ambao kwa miaka nenda rudi wabunge wake ni wahindi 3/4, na halafu unaongea kama unatoka usingizini, wale leo tena ya clouds wana page yao pale facebook, nadhani itakufaa zaidi. Na tuna dada yetu humu mpambanaji regia mtema tutampa jukumu la kukusafisha macho kwa sababu wewe ni home boy wake usipotee, maana inaonekana unaishi dunia ya kufikirika.
 
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2007
Messages
20,562
Likes
1,585
Points
280
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2007
20,562 1,585 280
ccm bana yaani hawaachi kunichekeshe mie...
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,230
Likes
7,043
Points
280
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,230 7,043 280
Mzee Mwinyi amesema no way katiba mpya iliyopo inatosha:

Retired President Ali Hassan Mwinyi has dismissed the idea of overhauling the country's constitution at this time, asking: "Why now?"
However Civic United Front Chairman Prof Ibrahim Lipumba said a new constitution was vital to meet the present demands.
Mwinyi was responding to questions from a team of journalists who interviewed him in Dar es Salaam yesterday on his stand on the rising calls for a new constitution, in Dar es Salaam.
Mwinyi said he does not support the idea of having a new constitution because the time is not right.
He said before changing the current constitution, Tanzanians should ask themselves in whose interest and for what goal they are seeking the changes.
He however said, there is room for discussions, but he does not support the way some people want to deal with it as hurriedly as if the country is missing something very special.
"What needs do Tanzanians not get today from the current constitution, that it should be changed so fast?" he asked.
"If there are areas in the constitution which need to be changed, then it should be amended" he added.
He cautioned Tanzanians against haste in dealing with the constitution because it may not give them the desired results. "Tanzanians should ask themselves, how many people are demanding for the new constitution. Is it for the elite?"
For his part, Prof Lipumba called upon Tanzanians to join forces in pressing for the new constitution.
He made the call when briefing journalists on the recommendations by party's National Governing council which met for two days in Dar es Salaam.
Prof Lipumba said the new constitution which would have true democratic base to draw up the national development vision for the benefit of the present and future generations was very crucial at this time.
"CUF joins other Tanzanians regardless of their ideologies or status, through democratic ways to demand for a new constitution to meet the current demands," Lipumba said.
He said the council also called on various stakeholders to support the demand for amendment of the Election laws and for an independent Electoral Commission, saying the current was not trusted by mostTanzanians.
SOURCE: THE GUARDIAN
 
Jituoriginal

Jituoriginal

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2010
Messages
362
Likes
5
Points
35
Jituoriginal

Jituoriginal

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2010
362 5 35
Mzee Mwinyi ,uwezo wake wa kufikiri Umezeeka,bora akae kimya asije pelekwa The Hague.
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,449
Likes
31,732
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,449 31,732 280
CCM mishowe watakuja sema iyo issue wameianzisha wao.
CHA MSINGI KATIBA IBADILISHWE TUMECHOSHWA NA HII NDAZA
powa tu hata wakisema hamna shida muhimu ibadilishe tu basi.
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,407
Likes
5,796
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,407 5,796 280
Namuonea sana huruma Mzee Mwinyi angepumzika acheze na wajukuuu zake....awafundishe quraan.....wakue kwa misingi ya dini.....siasa imeshampita na wakati mzee yule
 
S

salisalum

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2010
Messages
379
Likes
19
Points
35
S

salisalum

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2010
379 19 35
Tujitahidi kuandika lugha fasaha basi jamani. Ni vizuri kuandika lugha moja mawazo yako yote.
 

Forum statistics

Threads 1,238,837
Members 476,196
Posts 29,333,339