Jamani TUNDU LISSU yupo humu JF?Watanzania wenzetu wanaangamia.


N

Nairobifly

Member
Joined
May 3, 2012
Messages
55
Likes
4
Points
15
Age
27
N

Nairobifly

Member
Joined May 3, 2012
55 4 15
Wiki hii vyombo vingi vya habari hususan
magazeti yameripoti vifo vya watu waliokufa kutokana na njaa katika Eneo la Hifadhi ya Ngorongoro (NCA). Mbali na vifo hivyo kuripotiwa lakini pia kuna habari kuwa wananchi wanaoishi eneo hilo wameanza kukimbialia maeneo mbalimbali ndani ya nchi na hata nchi jirani ya Kenya kwa lengo la kutafuta maisha na pia baadhi ya familia zimeanza kusambaratika. Sababu ya mlipuko wa njaa ktk eneo hilo ni baada ya serikali kukataza kilimo cha kujikimu (subsistance cult.). Ikumbukwe kuwa eneo hilo linatambulika kama ardhi mseto (multiple land use). Kitendo cha serikali kunyima kilimo hicho ilionekana ni ukiukwaji wa haki za binadamu na baadhi ya wataalam akiwemo gwiji wa masuala ya sheria Prof.ISSA SHIVJI hasa ktk kitabu chake cha THE MASAI RIGHT IN NCA. Katika utafiti wake kuhusu suala la kilimo ktk eneo hilo alimshirikisha vyema tena kwa karibu mtaalam/mhe. TUNDU LISSU kama research ass.wake. Ninacho amini kama mfuasi wa cdm ni kwamba cdm ni mkombzi wa mtz, swali langu ni kwanini cdm au uongozi wake ukiwemo wewe LISSU mko kimya wakati watz wanaangamia kwa njaa? Kama upo humu nakuomba useme chochote kwani unafahamu fika kuhusu kinachowakumba watz wenzetu huko. Karibuni kwa kuchangia wandugu
 
T

Topi

Member
Joined
Feb 7, 2012
Messages
59
Likes
0
Points
0
T

Topi

Member
Joined Feb 7, 2012
59 0 0
R.I.P wadanganyika. This is very dangerous. Mchango wangu baadae nitarudi.
 
Shinto

Shinto

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2010
Messages
1,781
Likes
11
Points
0
Shinto

Shinto

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2010
1,781 11 0
CDM ni mkombozi wa wachaga sio watanzania wote!
 
LiverpoolFC

LiverpoolFC

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2011
Messages
11,015
Likes
174
Points
160
LiverpoolFC

LiverpoolFC

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2011
11,015 174 160
Mkombozi kwa ndg zake wote kwa akina Shinto
Heko CDM karibu na ukombowe Watanganyika!


CDM ni mkombozi wa wachaga sio watanzania wote!
 
Last edited by a moderator:
N

Nero

Member
Joined
Apr 24, 2012
Messages
93
Likes
0
Points
13
Age
34
N

Nero

Member
Joined Apr 24, 2012
93 0 13
Hii ni aibu kwa tanzania hasa kwa eneo lenye utajiri mkubwa kama Ngorongoro. Hii taarifa imerushwa pia na star tv. U cant believe vichanga vinakufa kwa utapiamlo. Shame upon you sisiem
 
A

adolay

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2011
Messages
8,113
Likes
4,235
Points
280
A

adolay

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2011
8,113 4,235 280
CDM ni mkombozi wa wachaga sio watanzania wote!
Kwa sababu silinde na sugu ni wachaga na waliowachagua huko mbeya ni wachaga

Kwa sababu tundu lisu ni mchaga na waliompigia kura singida ni wachaga

Kwa sababu Mnyika na mdee na waliowapigia kura kule Dar es salaam ni wachaga

kwa sababu wenje na hainess kule mwanza na waliowapigia kura ni wachaga

Upumbavu wa kujibu hoja kijinga namna hii unautoa wapi wewe??????? inaelekea mpaka kichwani kwako unatumikishwa na wapumbavu wao upotoshaji.
 
N

Nero

Member
Joined
Apr 24, 2012
Messages
93
Likes
0
Points
13
Age
34
N

Nero

Member
Joined Apr 24, 2012
93 0 13
Kwa sababu silinde na sugu ni wachaga na waliowachagua huko mbeya ni wachaga

Kwa sababu tundu lisu ni mchaga na waliompigia kura singida ni wachaga

Kwa sababu Mnyika na mdee na waliowapigia kura kule Dar es salaam ni wachaga

kwa sababu wenje na hainess kule mwanza na waliowapigia kura ni wachaga

Upumbavu wa kujibu hoja kijinga namna hii unautoa wapi wewe??????? inaelekea mpaka kichwani kwako unatumikishwa na wapumbavu wao upotoshaji.
Waambie adolay, nimeipenda ulivyo mjibu, mtu unaleta mada seriously mtu anaweka pumba zake hapa.
 
M

masagati

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2012
Messages
411
Likes
99
Points
45
M

masagati

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2012
411 99 45
Kuna watu baba zao ccm basi kila kinachon wekwa hapa wanaona kama kitawatoa madalakani na kukosa HIZO PESA ZA UFISADI.
KAMA HANA CHA KUCHANGIA AKAE KIMYA! SIJA FAHAMU HUYU JAMAA NI WAKIKE AU KIUME,NA MTOTO AU MKUBWA HANA HATA LA KUCHANGIA KILICHO BAKI NI KUCHOCHEA UBAGUZI WA KIKABILA.
KWANI MCHAGA AKIWA CCM SAFI AKIWA CHADEMA NDIYO MCHAGA. PUMBAVU MKUBWA.
 
T

Topi

Member
Joined
Feb 7, 2012
Messages
59
Likes
0
Points
0
T

Topi

Member
Joined Feb 7, 2012
59 0 0
CDM ni mkombozi wa wachaga sio watanzania wote!
Kiherehere kama NAPE, KABLA HATUJAANGUKA 2015 TUNAANZA KUANGUKA NA WATUMISHI WA SERIKA-HAKIKA CCM IMEKWISHA. kwa taarifa watumishi woote tuko cdm. Poleni wana ngorongoro
 
C

Chibolo

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
3,363
Likes
1,933
Points
280
Age
38
C

Chibolo

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
3,363 1,933 280
Hivi Ngorongoro haina mbunge? Hata mi nimeona taarifa hiyo starTv kweli hali inatisha watu wanakufa katikati ya utajiri.
 
Comi

Comi

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2011
Messages
3,340
Likes
487
Points
180
Comi

Comi

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2011
3,340 487 180
CDM ni mkombozi wa wachaga sio watanzania wote!
toa mawazo mgando. Inamaana mimi mnyakyusa chini ya mr. 2 nimekuwa mchaga? Au msukuma wa mwanza chini ya wenje amekuwa mchaga? Au wakurya chini ya nyerere ni wachaga?
 
W

Wimana

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2012
Messages
2,453
Likes
23
Points
145
W

Wimana

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2012
2,453 23 145
toa mawazo mgando. Inamaana mimi mnyakyusa chini ya mr. 2 nimekuwa mchaga? Au msukuma wa mwanza chini ya wenje amekuwa mchaga? Au wakurya chini ya nyerere ni wachaga?
Mjibu mpumbavu sawasawa na upumbavu wake.
Hako kaugonjwa kaubaguzi kanaitwa CCM mania, kaliletwa na JK mwaka 2010. Naogopa jinsi ugonjwa huo unavyosambazwa kwa kasi na Wapumbavu wanaoipenda zaidi CCM na kuichukia Tanzania.
 
piper

piper

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2012
Messages
3,255
Likes
12
Points
135
piper

piper

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2012
3,255 12 135
Wapelekewe chakula mbona maghala ya nafaka yamejaa
 
N

Nero

Member
Joined
Apr 24, 2012
Messages
93
Likes
0
Points
13
Age
34
N

Nero

Member
Joined Apr 24, 2012
93 0 13
Hivi Ngorongoro haina mbunge? Hata mi nimeona taarifa hiyo starTv kweli hali inatisha watu wanakufa katikati ya utajiri.
Mbuge yule hamna kitu ndugu yangu. Mbumbumbu kama wanaccm wenzake. Lakini wasomi wa eneo hilo wako wapi?wanasheria kutoka eneo hilo wengi kama siafu, wahifadhi usiseme, na wataalam wengine wengi lakini wamekaa kukodoa macho alihali wenzao wanakufa kwa njaa. Ninyi wasomi na mbuge wenu bora mfe badala ya hao vichanga wanaokufa kwa utapia mlo.
 
N

Nairobifly

Member
Joined
May 3, 2012
Messages
55
Likes
4
Points
15
Age
27
N

Nairobifly

Member
Joined May 3, 2012
55 4 15
Mbuge yule hamna kitu ndugu yangu. Mbumbumbu kama wanaccm wenzake. Lakini wasomi wa eneo hilo wako wapi?wanasheria kutoka eneo hilo wengi kama siafu, wahifadhi usiseme, na wataalam wengine wengi lakini wamekaa kukodoa macho alihali wenzao wanakufa kwa njaa. Ninyi wasomi na mbuge wenu bora mfe badala ya hao vichanga wanaokufa kwa utapia mlo.[/QUOTE
AMEN!!!!!!!!!!
 
Kitoabu

Kitoabu

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
5,764
Likes
183
Points
160
Kitoabu

Kitoabu

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
5,764 183 160
Hao kama wame zuiriwa kufanya shughuli zakilimo ina bidi waiombe serikali iwape sehem nyengine mbadala kuliko kuendela kuishi hapo, ninacho jua na wascho jua wengi ni kwamba tanzania hakuna kiongozi alie madarakani kwaa jili ya watu wake hapana viongozi wote wapo kujinufaisha2 kwaiyo usidhani eti mbunge wako ndiye mkombozi wako una jidanganya chukua hatua sasa
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
14,909
Likes
4,388
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
14,909 4,388 280
Nchi hii tembo na simba anathaminiwa kuliko binadamu mtanzania
 
R

Rack Fikiri

Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
23
Likes
0
Points
0
R

Rack Fikiri

Member
Joined Oct 13, 2012
23 0 0
Poleni sana watu wa Ngorongoro lakini believe that these leaders who are betraying you one day will fall and the country will be taken by leaders of the people who will be saving Tanzanians and not their families as what is done today.
 

Forum statistics

Threads 1,236,183
Members 475,020
Posts 29,249,043