Jamani kumbe wabunge wetu umombo...Mmmmm


Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,611
Likes
634,713
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,611 634,713 280
Nimeangalia kiwango cha wabunge wetu kujieleza kwa umombo bungeni na nimegundua ya kuwa ipo shida hapo hata huko SADC ambako tunawatuma hawawezi kutuwakilisha vizuri kwa sababu ya kutojua lugha hii ya dunia..................Wagombea wengi wa ubunge wa SADC kupitia bunge letu wameonyesha kigugumizi cha kujieleza kwa lugha ya kiingereza..........................................

Jamani msishangae huko SADC tukiwa tunaburuzwa maana uwakilishi wetu....................Mmmmmmmmmmmmmmhhhhhhhhhhhhhhhhh
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
482
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 482 180
Nimeangalia kiwango cha wabunge wetu kujieleza kwa umombo bungeni na nimegundua ya kuwa ipo shida hapo hata huko SADC ambako tunawatuma hawawezi kutuwakilisha vizuri kwa sababu ya kutojua lugha hii ya dunia..................Wagombea wengi wa ubunge wa SADC kupitia bunge letu wameonyesha kigugumizi cha kujieleza kwa lugha ya kiingereza..........................................

Jamani msishangae huko SADC tukiwa tunaburuzwa maana uwakilishi wetu....................Mmmmmmmmmmmmmmhhhhhhhhhhhhhhhhh


Sema wabunge wa CCM ndiyo wanachakachua lugha, CHADEMA wasomi weweeeeeeeeeeeee!!!!!!!!!!!!!!!
 
M

Masauni

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2010
Messages
378
Likes
0
Points
0
M

Masauni

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2010
378 0 0
Sema wabunge wa CCM ndiyo wanachakachua lugha, CHADEMA wasomi weweeeeeeeeeeeee!!!!!!!!!!!!!!!
Jamaa hawajui tenses!!!, wanachanganya badala ya past continuous tense yeye anasema past tense, hata speaker shida! Wa chadema amejitahidi anaonekana anajua tenses
 
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
2,865
Likes
32
Points
0
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
2,865 32 0
Lugha ni issue jamani. Wapiganaji wa chadema ni wasomi. hawawezi kushindwa kujieleza hata siku moja. thithiem iliyoshinda kura nyingi vijijini wabunge wake wengi wamechakachua vyeti. kwa hiyo sishangai kutoweza kiingereza.
 
AMARIDONG

AMARIDONG

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2010
Messages
2,505
Likes
52
Points
0
AMARIDONG

AMARIDONG

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2010
2,505 52 0
sema wabunge wa ccm ndiyo wanachakachua lugha, chadema wasomi weweeeeeeeeeeeee!!!!!!!!!!!!!!!
bora sisiem kidogo ila cafuuuuuuuuuuuuuuuuuu aibuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu hatuwataki jamani waondoke huuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu hawafai yaani fulll urojo;;;;
 
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
12,556
Likes
2,368
Points
280
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2010
12,556 2,368 280
Mkuu huu ni ugonjwa bwana sijui itakuwaje manake sa nyingine unahisi jamaa kaenda shule laini fluency ya ngeli anachehcemea. Kazi tunayo!
 
N

Njaare

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2010
Messages
1,080
Likes
6
Points
135
N

Njaare

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2010
1,080 6 135
Nimeangalia kiwango cha wabunge wetu kujieleza kwa umombo bungeni na nimegundua ya kuwa ipo shida hapo hata huko SADC ambako tunawatuma hawawezi kutuwakilisha vizuri kwa sababu ya kutojua lugha hii ya dunia..................Wagombea wengi wa ubunge wa SADC kupitia bunge letu wameonyesha kigugumizi cha kujieleza kwa lugha ya kiingereza..........................................

Jamani msishangae huko SADC tukiwa tunaburuzwa maana uwakilishi wetu....................Mmmmmmmmmmmmmmhhhhhhhhhhhhhhhhh

Mkuu wengine tuzipata habari zikiwa zimeshachujwa sana. Kama inawezekana mkawa mnatuwekea clip.
 
F

furahi

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
947
Likes
43
Points
45
F

furahi

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
947 43 45
Sio Lugha pekee. Na ufahamu pia. Mimi nimesoma Shule ya Msingi Kilaremo iliyoko Wilaya ya Moshi Vijijini. Tukiwa darasa la tano tuliweza kumeza virefu vyote vya mashirika kama ILO, FAO, UNO, SADC nk. Hii inasikitisha jamani. NIMEJISIKIA AIBU HADI NIKACHANGE CHANEL YA TV. Speaker nae ndo kabisaaa!
 
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2009
Messages
12,765
Likes
1,031
Points
280
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2009
12,765 1,031 280
Nimeangalia kiwango cha wabunge wetu kujieleza kwa umombo bungeni na nimegundua ya kuwa ipo shida hapo hata huko SADC ambako tunawatuma hawawezi kutuwakilisha vizuri kwa sababu ya kutojua lugha hii ya dunia..................Wagombea wengi wa ubunge wa SADC kupitia bunge letu wameonyesha kigugumizi cha kujieleza kwa lugha ya kiingereza..........................................

Jamani msishangae huko SADC tukiwa tunaburuzwa maana uwakilishi wetu....................Mmmmmmmmmmmmmmhhhhhhhhhhhhhhhhh
Mbona wasomi wapo wengi tu ambao wangeajiriwa kama wakalimani? Ujinga wa Chama Cha Majambazi ndiyo sababu tunauziwa mbuzi kwenye gunia, wewe unaongelea SADC vipi kwenye EAC ambayo tunaingizwa mkenge kila uchwao.


Lugha ni taaluma na sioni kwa nini tusiwaajiri vipanga wengi tu bongo wenye kuitafuna hii lugha kama mswaki. Tukifanya hivyo tutawapiga chenga wengi sana hata Mwizi mwenyewe ki-english chake wasi wasi ungeangalia mahojiano yake alipokuwa States.
 
Ng'azagala

Ng'azagala

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2008
Messages
1,284
Likes
61
Points
145
Ng'azagala

Ng'azagala

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2008
1,284 61 145
Jamaa hawajui tenses!!!, wanachanganya badala ya past continuous tense yeye anasema past tense, hata speaker shida! Wa chadema amejitahidi anaonekana anajua tenses
Lugha ni issue jamani. Wapiganaji wa chadema ni wasomi. hawawezi kushindwa kujieleza hata siku moja. thithiem iliyoshinda kura nyingi vijijini wabunge wake wengi wamechakachua vyeti. kwa hiyo sishangai kutoweza kiingereza.
hakuna cha chama hapa wote walikuwa wazito sana kwenye ngeli. yule ole medeye naona ndiye alijitahidi kwa kweli
 
M

MIGNON

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2009
Messages
2,832
Likes
1,958
Points
280
M

MIGNON

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2009
2,832 1,958 280
Nami nimeinyaka!!!!!!!!!!!!!!
"I am an economist holding a masters degree in community development which I took it from______"ilibidi nibonyeze mute!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
 
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,611
Likes
634,713
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,611 634,713 280
Mkuu wengine tuzipata habari zikiwa zimeshachujwa sana. Kama inawezekana mkawa mnatuwekea clip.
Sina clip ila nimeweka muhutasari wa mambo muhimu kwenye uzi wangu kule kwenye Habari mchanganyiko..pitia utapata habari zaidi zile za muhimu tu ambazo kesho hutaziona kwenye magazeti yetu.............
 
Ng'azagala

Ng'azagala

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2008
Messages
1,284
Likes
61
Points
145
Ng'azagala

Ng'azagala

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2008
1,284 61 145
Wabunge wetu wanashida kubwa?
hata kwenye maswali
kuna mtu kaulizwa SADC ina nchi wanachama ngapi? mgombea hajui tehetehetehe

swali nini madhumuni ya SADC? mtu chali

swali lingine lilikuwa kamati ya bunge la SADC ambalo mgombea anaenda kuwakilisha lilianzishwa lini? mtu chali tehetehetehete

ni vizuri wawe wanafuatilia mambo ni aibu sana
 
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,611
Likes
634,713
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,611 634,713 280
Pamoja ni ukweli usiofichika ya kuwa wabuinge wa Chadema wapo wanaojua umombo barabaraaaaaaaaaaa............lakini yule kasisi aliyeomba nafasi ya ubunge wa SADC amewaangusha Chadema..................alikuwa anajiumauma sana............alionyesha lugha hii kwake ni shubiri....................
 
M

Mapinduzi

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2008
Messages
2,427
Likes
23
Points
0
M

Mapinduzi

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2008
2,427 23 0
Pamoja ni ukweli usiofichika ya kuwa wabuinge wa Chadema wapo wanaojua umombo barabaraaaaaaaaaaa............lakini yule kasisi aliyeomba nafasi ya ubunge wa SADC amewaangusha Chadema..................alikuwa anajiumauma sana............alionyesha lugha hii kwake ni shubiri....................
At least leo umeweza kuwa objective kwenye issue inaiyohusu chadema
 
B

bitimkongwe

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2009
Messages
3,055
Likes
246
Points
160
B

bitimkongwe

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2009
3,055 246 160
Eee bwana weee wacheni kukandia hao wabunge wetu kwa issue ya lugha.

Mimi huwa nahudhuria mikutano mikubwa ya kimataifa yanayohusiana na field yangu. Utakuta Professa limebobea kwenye taaluma yake lakini kwa vile amebadilisha lugha (labda from Spanish or French to English) basi na yeye huwa 'zis is zat is'. Lakini huwa anapewa heshima zote.

Muhimu ni mchango wake katika hilo bunge.
 
F

furahi

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
947
Likes
43
Points
45
F

furahi

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
947 43 45
Speaker: "CAN YOU EXPLAIN YOURSELVES" kisha kamalizia " THANK YOU FOR YOUR REPRESENTATION!" wanamrepresent nani hapo mbele? OMG!
 
F

furahi

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
947
Likes
43
Points
45
F

furahi

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
947 43 45
Speaker: "CAN YOU EXPLAIN YOURSELVES" kisha kamalizia " THANK YOU FOR YOUR REPRESENTATION!" wanamrepresent nani hapo mbele? OMG!
 
Ng'azagala

Ng'azagala

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2008
Messages
1,284
Likes
61
Points
145
Ng'azagala

Ng'azagala

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2008
1,284 61 145
Pamoja ni ukweli usiofichika ya kuwa wabuinge wa Chadema wapo wanaojua umombo barabaraaaaaaaaaaa............lakini yule kasisi aliyeomba nafasi ya ubunge wa SADC amewaangusha Chadema..................alikuwa anajiumauma sana............alionyesha lugha hii kwake ni shubiri....................
kwa nini mnataka kuwatenga Chadema? lugha ni tatizo la watanzania bila kujali chama. bado kuna wengine wa chadema tutawaona mbeleni utacheka mpaka uzimie tehetehetehetehe huyo ni mchungaji tu
 
Mwawado

Mwawado

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2006
Messages
998
Likes
36
Points
35
Mwawado

Mwawado

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2006
998 36 35
Eee bwana weee wacheni kukandia hao wabunge wetu kwa issue ya lugha.

Mimi huwa nahudhuria mikutano mikubwa ya kimataifa yanayohusiana na field yangu. Utakuta Professa limebobea kwenye taaluma yake lakini kwa vile amebadilisha lugha (labda from Spanish or French to English) basi na yeye huwa 'zis is zat is'. Lakini huwa anapewa heshima zote.

Muhimu ni mchango wake katika hilo bunge.
Bintimkongwe sio suala la Lugha tu....Hivi inakuwaje mtu anagombea Ubunge wa SADC na anaulizwa kirefu cha SADC pia anashindwa?anaulizwa umoja huo una Nchi ngapi pia hajui?Je angeulizwa kwanini sasa ni SADC na ilipoanzishwa (1980) ilikuwa SADCC si angeona wanamtusi? Huyu mtu anataka kwenda huko kufanya nini?Inapaswa tuchague wapi walio serious,vinginevyo ni aibu ya Nchi.Wale wote Wabunge wageni Bungeni wanapaswa wawe watundu kujifunza mambo yanayohusu kazi zao.Tanzania ya leo sio ile ya Mwalimu....masuala ya kubebana lazima yaondoke na tuchague watu kwa merit.
 

Forum statistics

Threads 1,237,775
Members 475,675
Posts 29,300,470