Jamani hizi supplementary kwa finalists UDSM zinatutesa.


Sipo

Sipo

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2008
Messages
2,146
Likes
41
Points
0
Sipo

Sipo

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2008
2,146 41 0
Kuna ukweli au ni kutokusoma kwa wanafunzi wetu?
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
Jamani huku mlimani kuna DR mmoja wa Sociology (jina lipo) amekuwa na tabia ya kukamata wanafunzi wengi sana hasa finalists. haina maana hawasomi ila ni kama kuwakomoa tu. mfano mzuri ni mwaka huu kakamata wanafunzi 88 kati ya wanafunzi 190. mimi pia ni mwathirika na nilikuwa nasoma sana kwa kadri ya uwezo wangu. masomo yote nimefaulu vizuri ila yeye tu ndo kanikamata. naombeni tushauriane kwa hili kwani sasa niko mkoani sins kazi, je hiyo naulu ya kuja kufanya supplementary nitapata wapi? maisha yamshakuwa magumu ndugu zangu. aksanteni
Ushauri wa bure ni wew kwenda kufanya hiyo sup.Vijana wa siku hizi mnaruka ruka na kuadika upuuzi mtupu,hoja mbovu zisio na msingi.Muache kutumia Madesa na muanze kusoma Vitabu..

Pole sana.
 
A

AmaniGK

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2008
Messages
1,100
Likes
31
Points
145
A

AmaniGK

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2008
1,100 31 145
Jamani huku mlimani kuna DR mmoja wa Sociology (jina lipo) amekuwa na tabia ya kukamata wanafunzi wengi sana hasa finalists. haina maana hawasomi ila ni kama kuwakomoa tu. mfano mzuri ni mwaka huu kakamata wanafunzi 88 kati ya wanafunzi 190. mimi pia ni mwathirika na nilikuwa nasoma sana kwa kadri ya uwezo wangu. masomo yote nimefaulu vizuri ila yeye tu ndo kanikamata. naombeni tushauriane kwa hili kwani sasa niko mkoani sins kazi, je hiyo naulu ya kuja kufanya supplementary nitapata wapi? maisha yamshakuwa magumu ndugu zangu. aksanteni

Dogo ni nani Huyo Mwami au Moze?.Tatizo lenu hamjiulizi kwa nini mimi nimekamatwa mwingine akaachwa???......

Maswali yangu kwako ni mawili tu.
1.Je Mwalimu huyo kuna watu anaowapendelea kiasi cha kufikia kukamata Idadi fulani tu ya watu na wengine kuachwa?
2.Je somo hilo ni gumu sana au Mwalimu huyo uwezo wake kufundisha na kuwafanya mpate weledi wa somo lake ni mdogo.....?
 
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
21,972
Likes
134
Points
145
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
21,972 134 145
Pole sana kijana>Kaza buti usome kwa bidii uongeze juhudi na maarifa.
 
Mhache

Mhache

JF-Expert Member
Joined
Jun 20, 2008
Messages
346
Likes
5
Points
35
Mhache

Mhache

JF-Expert Member
Joined Jun 20, 2008
346 5 35
Pole kwa yaliyokusibu. Kama una uhakika ulifanya mtihani huo uliokamatwa kwa umakini na ukawa na uhakika wa uliyoyaandika, ninakushauri upeleke/mpeleke malalamiko yenu kwa chuo UDSM kupitia chama cha wanafunzi DARUSO ili answer sheets za wote waliokamatwa zisahihishwe upya na mshauri hiyo kazi ya kusahihisha upya apewe mwalimu mwingine na si huyo aliyewakamata.
 
N

Njimba Nsalilwe

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2008
Messages
251
Likes
0
Points
0
N

Njimba Nsalilwe

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2008
251 0 0
Jamani huku mlimani kuna DR mmoja wa Sociology (jina lipo) amekuwa na tabia ya kukamata wanafunzi wengi sana hasa finalists. haina maana hawasomi ila ni kama kuwakomoa tu. mfano mzuri ni mwaka huu kakamata wanafunzi 88 kati ya wanafunzi 190. mimi pia ni mwathirika na nilikuwa nasoma sana kwa kadri ya uwezo wangu. masomo yote nimefaulu vizuri ila yeye tu ndo kanikamata. naombeni tushauriane kwa hili kwani sasa niko mkoani sins kazi, je hiyo naulu ya kuja kufanya supplementary nitapata wapi? maisha yamshakuwa magumu ndugu zangu. aksanteni
Pole sana bwana mdogo,

Sidhani kama hapa ni mahali pake pa kulalamikia.

Njimba
 
Nemesis

Nemesis

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2008
Messages
4,145
Likes
1,570
Points
280
Nemesis

Nemesis

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2008
4,145 1,570 280
Kama mnaona somo hilo linaleta shida yaani sup. zinakuwa nyingi kila mwaka kuliko kawaida, ombeni kupitia seneti ili uchunguzi ufanyike. Kwani kunamambo mengi yanayoweza kusababisha hilo. ambayo ni pamoja na
i) background ya wanafunzi juu ya somo husika
ii) uwezo wa mkufunzi ikiwa ni pamoja na uwepo wa learning materials
iii) muda wa somo (endapo units (credit hours) ni chache na mambo yakusoma ni mengi)
nk

Utafiti unaweza kutoa majibu sahihi ambayo yatapelekea mabadiliko na kutatua tatizo.
 
M

mgirima

Member
Joined
May 24, 2008
Messages
82
Likes
0
Points
0
M

mgirima

Member
Joined May 24, 2008
82 0 0
Kama hutaki Supp. nenda Mzumbe, Tumaini au Meru Universities.

Kwanza utakuwa na uhakika wa !st Class!
 
Sipo

Sipo

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2008
Messages
2,146
Likes
41
Points
0
Sipo

Sipo

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2008
2,146 41 0
naona kuna michango ya jazba hapa katika mada niliyowasilisha... ishu ni kwamba supplementary ni za kawaida lakini nature ya mtihani na alama za coursework na majibu ya mtihani hayaendani....halafu hoja ya kusoma vitabu haina nguvu hapa...unaweza soma hata vitabu mia lakini ukachemsha kutegemea na tabia ya lecturer....kuna mambo mengi ya kujiuliza kabla ya kuchangia mada... hivi kama lecturer anawa-degrade toka mwanzoni mwa semister kuwa hamuwezi...what do you expect... nimeweka hii mada kuwasaidia wadogo zetu waliopo na watakaokuja...watadisco halafu mtalia bure na wakati huo anatakiwa alipe mkopo wa bodi...ataenda uza kiamba bure...haya
 
Mushobozi

Mushobozi

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2007
Messages
542
Likes
21
Points
35
Mushobozi

Mushobozi

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2007
542 21 35
Kama hutaki Supp. nenda Mzumbe, Tumaini au Meru Universities.

Kwanza utakuwa na uhakika wa !st Class!
what???

sup sio kipimo cha ufundishaji, au uelewa. ila kama mwalimu anafundisha kwanini amkamate mtoto. na kama mtoto anasoma kweli kwa nini akamatwe.

ila hata huko Mzumbe na Tumaini nako sup zipo. na hapa sio mahali pa comparison, maana tayari tulishaifanya kule nyuma na kufikia mwafaka.

halafu, unataka kusema aache miaka yake mitatu na kuenda kuanza afresh Mzumbe na Tumaini? I wonder on this comment.
 
D

DISSofficerrec

Member
Joined
Jul 4, 2008
Messages
20
Likes
0
Points
0
D

DISSofficerrec

Member
Joined Jul 4, 2008
20 0 0
naona kuna michango ya jazba hapa katika mada niliyowasilisha... ishu ni kwamba supplementary ni za kawaida lakini nature ya mtihani na alama za coursework na majibu ya mtihani hayaendani....halafu hoja ya kusoma vitabu haina nguvu hapa...unaweza soma hata vitabu mia lakini ukachemsha kutegemea na tabia ya lecturer....kuna mambo mengi ya kujiuliza kabla ya kuchangia mada... hivi kama lecturer anawa-degrade toka mwanzoni mwa semister kuwa hamuwezi...what do you expect... nimeweka hii mada kuwasaidia wadogo zetu waliopo na watakaokuja...watadisco halafu mtalia bure na wakati huo anatakiwa alipe mkopo wa bodi...ataenda uza kiamba bure...haya
Tatizo moja mdogo wangu hamsomi. Mnaishi kwa madesa, Kudesa, na zimamoto. Zikija sup 80 wa kumlaumu nani? Vijana hamsomi mnaendekeza sana starehe? Piga shule soma sana vitabu hata mwalimu akiwa na kinyongo hakupati
 
D

DISSofficerrec

Member
Joined
Jul 4, 2008
Messages
20
Likes
0
Points
0
D

DISSofficerrec

Member
Joined Jul 4, 2008
20 0 0
what???

sup sio kipimo cha ufundishaji, au uelewa. ila kama mwalimu anafundisha kwanini amkamate mtoto. na kama mtoto anasoma kweli kwa nini akamatwe.

ila hata huko Mzumbe na Tumaini nako sup zipo. na hapa sio mahali pa comparison, maana tayari tulishaifanya kule nyuma na kufikia mwafaka.

halafu, unataka kusema aache miaka yake mitatu na kuenda kuanza afresh Mzumbe na Tumaini? I wonder on this comment.
Shule ya mzumbe na Tumaini hamna kitu.
 
A

AmaniGK

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2008
Messages
1,100
Likes
31
Points
145
A

AmaniGK

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2008
1,100 31 145
Mi si nawaambia Ma dogo Kila siku DR Mwami sio kwamba anatunga mitihani migumu.Ni kuwa tu nyie mnamalizwa na historia mliyoikuta ooh Mwami anakamata sana ooh siuji nini!!
 
Faith

Faith

Member
Joined
Jul 9, 2008
Messages
52
Likes
3
Points
0
Faith

Faith

Member
Joined Jul 9, 2008
52 3 0
huyo atakua DR. MWAMI tu, yeye ndo anatabia za kukamatisha watu kusudi yaani yy akisapisha ndo anajiskia freeeeeeeeesh na mkiingia tu ktk kozi yake lzm ajifagilie jinsi alivyo mkamataji
japo mm nimemaliza nyuma kidogo lkn hiyo adha naikumbuka!ila tulikua tunawatumia ma-girl friend zake kutuombea msamaha basi yeye ndo anajiona mjanja
tena anachukua sana vibinti pale ili asikukamatishe, na vibinti vinajigonga sana kwake ili visikamatwe yaani ukiskia sehemu yenye degree za chupi basi ni lie department
samahani mwenye swali lako nyie hamkua na 'samaki' kumpa 'amvue'? wenzenu ndo walikua wanaponea hapo!
tatizo ma lecturer wa UD kwao kukamata ndo wanajisiiifu, alafu wanawaacha watu mambumbumbumbukm kina misanya eti leo lecturer kichwani HANA ALIJUALO KISA ALIPITA KWA KUHONGA HONGA TU!
 
Who Cares?

Who Cares?

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2008
Messages
3,537
Likes
2,068
Points
280
Who Cares?

Who Cares?

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2008
3,537 2,068 280
Dogo Sipo.....kwenye Shule Nakuomba Sana "uwepo".
Kwani Unataka Kuniambia Hawo Waliofaulu Hawakusoma Kama Wewe?...au Wewe Ulisoma Nini?....kama Mwalimu Anajifanya Kutunga Pepa Ngumu ..dawa Ni Ndogo Tu...piga Shule Mpaka Ukute Hakuna Tena Cha Kusoma...tatizo Lenu Nyie Madogo Hapo Juu Hamsomi...kila Siku Mpo Kwenye Baa Ya Yule Mmasaai Mweupe Mmekalia Magogo Ya Minazi Na Maboti Mabovu...acheni Utozi Someni Sanaaaa....dunia Yenyewe Kama Hamuioni Ishapoteza Mwelekeo

Shauri Yenu....mtaishia Kulalamika Hovyo....
 
Ng'azagala

Ng'azagala

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2008
Messages
1,284
Likes
61
Points
145
Ng'azagala

Ng'azagala

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2008
1,284 61 145
Kama mnaona somo hilo linaleta shida yaani sup. zinakuwa nyingi kila mwaka kuliko kawaida, ombeni kupitia seneti ili uchunguzi ufanyike. Kwani kunamambo mengi yanayoweza kusababisha hilo. ambayo ni pamoja na
i) background ya wanafunzi juu ya somo husika
ii) uwezo wa mkufunzi ikiwa ni pamoja na uwepo wa learning materials
iii) muda wa somo (endapo units (credit hours) ni chache na mambo yakusoma ni mengi)
nk

Utafiti unaweza kutoa majibu sahihi ambayo yatapelekea mabadiliko na kutatua tatizo.
kwa hapa UDSM Mwanafunzi anayefeli mtihani na akiwa anahisi ameonewa ana muda pia wa ku "appeal" hilo somo na kuna utaratibu mzuri tu wa mwalimu mwingine kupitia na kusahihisha upya na hatimaye kubadili matokeo ikidhihirika kuna makosa.
Ni vyema mwanafunzi afuate utaratibu, siyo alalamike tu kuwa chuo sio kizuri. Naungana na wanaosema kuwa usomaji wa wanafunzi wa siku hizi ni wa kivivu vivu, na hasa ule wa kusolve maswali ya "past papers". Hawapendi kusoma na kufikiri na hasa kujifunza "basic principles"
 
Yo Yo

Yo Yo

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2008
Messages
11,246
Likes
96
Points
0
Age
36
Yo Yo

Yo Yo

JF-Expert Member
Joined May 31, 2008
11,246 96 0
Ushauri wa bure ni wew kwenda kufanya hiyo sup.Vijana wa siku hizi mnaruka ruka na kuadika upuuzi mtupu,hoja mbovu zisio na msingi.Muache kutumia Madesa na muanze kusoma Vitabu..

Pole sana.
Mkuu inaonekana hujawahi kusoma vyuo vya hapa hujui kinachoendelea mule ndani......hakuna wahuni mafisadi,mabazazi kama walimu wa Mlimani.....Toa kitu kidogo hasa kwa dada zetu na kama kapigwa buti basi lazima mlijue jiji......
 
Yo Yo

Yo Yo

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2008
Messages
11,246
Likes
96
Points
0
Age
36
Yo Yo

Yo Yo

JF-Expert Member
Joined May 31, 2008
11,246 96 0
wanawaacha watu mambumbumbumbu km kina misanya eti leo lecturer kichwani HANA ALIJUALO KISA ALIPITA KWA KUHONGA HONGA TU
Gimme a break......huyu kiazi kawa mwalimu pale?
 
M

MkamaP

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2007
Messages
7,373
Likes
1,524
Points
280
M

MkamaP

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2007
7,373 1,524 280
huyo atakua DR. MWAMI tu, yeye ndo anatabia za kukamatisha watu kusudi yaani yy akisapisha ndo anajiskia freeeeeeeeesh na mkiingia tu ktk kozi yake lzm ajifagilie jinsi alivyo mkamataji
japo mm nimemaliza nyuma kidogo lkn hiyo adha naikumbuka!ila tulikua tunawatumia ma-girl friend zake kutuombea msamaha basi yeye ndo anajiona mjanja
tena anachukua sana vibinti pale ili asikukamatishe, na vibinti vinajigonga sana kwake ili visikamatwe yaani ukiskia sehemu yenye degree za chupi basi ni lie department
samahani mwenye swali lako nyie hamkua na 'samaki' kumpa 'amvue'? wenzenu ndo walikua wanaponea hapo!
tatizo ma lecturer wa UD kwao kukamata ndo wanajisiiifu, alafu wanawaacha watu mambumbumbumbukm kina misanya eti leo lecturer kichwani HANA ALIJUALO KISA ALIPITA KWA KUHONGA HONGA TU!
Taratibu ukweli utajulikana tu,japo kwa wakati muafaka watu hua hawakubali tatizo,tatizo linakubalika wakati usio muafaka na tragedy limeshakwisha tokea na kubaki na majuto tu,sisi tatizo letu hatuna tabia ya kufanyia tuhuma uchunguzi zikiwa za motomoto ili kubaini ni tuhuma za kweli ama la!.
 
Mushobozi

Mushobozi

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2007
Messages
542
Likes
21
Points
35
Mushobozi

Mushobozi

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2007
542 21 35
Shule ya mzumbe na Tumaini hamna kitu.
kwani mwandishi wa hoja kasema yeye wa tumaini na Mzumbe? stick to the point usitake kudivert hoja yake. swala la mzumbe na UDSM, yalishajadiliwa huko nyuma, refer to various threads on that. yeye anataka ushauri basi.

sasa kama Mu na TU hamna kitu, mbona ulimdirect kule?
 

Forum statistics

Threads 1,238,832
Members 476,196
Posts 29,333,108