Jamani bongo ulaya! mpo?


P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
39,844
Likes
8,663
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
39,844 8,663 280
Watu wamiminika Shoprite kununua mkate Sh 340
Mwandishi Wetu
Daily News; Monday,May 19, 2008 @00:03


WATU wengi wamekuwa wakimiminika katika maduka makubwa ya Shoprite Dar es Salaam kununua mikate inayouzwa kwa bei nafuu ya Sh 340 wakati sehemu nyingine inauzwa hadi Sh 900.

Katika kipindi cha wiki moja iliyopita, HabariLeo imekuwa ikishuhudia wateja wengi wakimiminika kwenye maduka hayo na kupanga foleni kwenye kaunta ya mikate kujipatia mikate hiyo.

Baadhi ya wateja waliohojiwa katika maduka hayo, walisema wanakimbilia kununua mikate kwenye maduka hayo kwa sababu ni bei nafuu na inakuwa bado ya moto. Maduka hayo hutengeneza mikate yake papo hapo.

“Naipenda mikate hii kwa sababu ni bei nafuu, lakini pia tunaipata ikiwa ya moto, mtaani wakati mwingine wanatuuzia mikate ya juzi,” alisema Juma Kisoki ambaye alikuwa katika duka la eneo la Kamata. Kisoki ni Meneja Masoko wa kampuni ya DCD Dar es Salaam.

Hassan Said ambaye alisema ni mteja wa muda mrefu wa mikate hiyo, alisema kinachomfanya anunue ni ubora wa mikate hiyo kwa sababu inapikwa vizuri na inaweza kukaa muda mrefu bila kuharibika.

Wakati bei ya mikate katika maduka ya Shoprite ni nafuu, bei katika mitaa mbalimbali ya Dar es Salaam ni kubwa maradufu ya ile inayouzwa na maduka ya Shoprite.

Katika maeneo mengi ya jiji mkate unauzwa kati ya Sh 600 na Sh 900 kitu ambacho kimesababisha wengine kuacha kuitumia na badala yake wanatumia maandazi na vitafunwa vingine kwa ajili ya kifungua kinywa.

Katika duka la City Supermarket lililopo Mtaa wa Samora, bei ya mkate ambao ni wa ukubwa sawa na ule wa Shoprite ni Sh 700 na mikate mikubwa Sh 900. Nao wanatengeneza wenyewe papo hapo dukani.

Katika duka la Pamba House Supermarket ambalo lipo Mtaa wa Garden ni Sh 800 kwa mkate mmoja wa ujazo wa kawaida na mikate mikubwa ni Sh 1,100 wakati Shoprite mkate mkubwa ni Sh 550 tu.

Hata hivyo, unafuu wa bei ya mikate kwenye maduka ya Shoprite umezua maswali mengi kutokana na bei ya mikate katika maduka mengine ni zaidi ya mara mbili ya hiyo.

Maswali hayo yanatokana na hisia kwamba huenda wauzaji wengine wa mikate wanawaibia wananchi au kuna tatizo la biashara ambalo linasababisha wauze bei juu.

Juhudi za kumpata Meneja Mkuu, Fredrick Skein wa Shoprite kueleza unafuu wa bei hiyo hazikuzaa matunda, lakini HabariLeo ilizungumza na Meneja Masoko Mathew Kaubo ambaye alisema yeye hana ruhusa ya kuzungumza na waandishi hadi apewe kibali cha kuzungumza.
 
M

M-bongo

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
338
Likes
9
Points
35
Age
48
M

M-bongo

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
338 9 35
Mwanakijiji nadhani hili ni tangazo la biashara, tufanye utaratibu wa malipo kidogo kwa matangazo kama haya! Au?
 
Mtaalam

Mtaalam

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2007
Messages
1,279
Likes
43
Points
145
Mtaalam

Mtaalam

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2007
1,279 43 145
loh dis technique is quite impressive esp if forum hii yatembelewa na wa tz wengi walioko bongo..as ni tangazo la biashara toshaaa!

on the other hand nimepata mshtuko kidooogo as wakati naondoka bongo kama sikosei mwaka unusu nyuma mkate was just 250 tshs now mwaniambia mingini ni hadi 700 kwa mia 9??
 
M

Mama

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2008
Messages
2,858
Likes
23
Points
0
M

Mama

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2008
2,858 23 0
ni kweli kabisa, nilishaque hapo madakika kadhaa kisa mkate! na utaona watu wengi wanamiminika shoprite mida ya jioni ukadhani kuwa duka hilo lina wateja wengi sana lkn majority hufuata mikate! kazi kwao bakery zingine.

Lakini 'heading' ya kuwa bongo ni ulaya haiendani na haya maelezo!
 
Pezzonovante

Pezzonovante

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2008
Messages
643
Likes
6
Points
0
Pezzonovante

Pezzonovante

JF-Expert Member
Joined May 1, 2008
643 6 0
Je Ubora Wa Mikate Hiyo Ipo Sawa Manake Isije Ikawa Bei Poa Na Kiwango Chake Powa Tena
 
M

Mama

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2008
Messages
2,858
Likes
23
Points
0
M

Mama

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2008
2,858 23 0
Je Ubora Wa Mikate Hiyo Ipo Sawa Manake Isije Ikawa Bei Poa Na Kiwango Chake Powa Tena

sijui viwango vya mikate lakini nikilinganisha na mikate mingine niliyonunua hapo dar, ambayo mingine inakuwa imeshaanza kuota fungi, ninaopt kwa mikate fresh from the oven hapo shoprite
 
Pezzonovante

Pezzonovante

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2008
Messages
643
Likes
6
Points
0
Pezzonovante

Pezzonovante

JF-Expert Member
Joined May 1, 2008
643 6 0
sijui viwango vya mikate lakini nikilinganisha na mikate mingine niliyonunua hapo dar, ambayo mingine inakuwa imeshaanza kuota fungi, ninaopt kwa mikate fresh from the oven hapo shoprite
GOOD MANAKE HAWA JAMAA KUKU WAKISHINDIKANA SOUTH WANAWALETA BONGO NA KUPGA SALE BASI WATU WANAMIMINIKA MADUKANI.WATU HAWA ISHI KUHALISHA.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,710
Likes
46,040
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,710 46,040 280
Bongo nyuyok
 
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2006
Messages
7,712
Likes
258
Points
180
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2006
7,712 258 180
Zenj wao bado wapo na boflo za moto, asubuhi na jioni
 
K

Kokolo

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2008
Messages
581
Likes
189
Points
60
K

Kokolo

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2008
581 189 60
Watu wamiminika Shoprite kununua mkate Sh 340
Mwandishi Wetu
Daily News; Monday,May 19, 2008 @00:03


WATU wengi wamekuwa wakimiminika katika maduka makubwa ya Shoprite Dar es Salaam kununua mikate inayouzwa kwa bei nafuu ya Sh 340 wakati sehemu nyingine inauzwa hadi Sh 900.

Katika kipindi cha wiki moja iliyopita, HabariLeo imekuwa ikishuhudia wateja wengi wakimiminika kwenye maduka hayo na kupanga foleni kwenye kaunta ya mikate kujipatia mikate hiyo.

Baadhi ya wateja waliohojiwa katika maduka hayo, walisema wanakimbilia kununua mikate kwenye maduka hayo kwa sababu ni bei nafuu na inakuwa bado ya moto. Maduka hayo hutengeneza mikate yake papo hapo.

"Naipenda mikate hii kwa sababu ni bei nafuu, lakini pia tunaipata ikiwa ya moto, mtaani wakati mwingine wanatuuzia mikate ya juzi," alisema Juma Kisoki ambaye alikuwa katika duka la eneo la Kamata. Kisoki ni Meneja Masoko wa kampuni ya DCD Dar es Salaam.

Hassan Said ambaye alisema ni mteja wa muda mrefu wa mikate hiyo, alisema kinachomfanya anunue ni ubora wa mikate hiyo kwa sababu inapikwa vizuri na inaweza kukaa muda mrefu bila kuharibika.

Wakati bei ya mikate katika maduka ya Shoprite ni nafuu, bei katika mitaa mbalimbali ya Dar es Salaam ni kubwa maradufu ya ile inayouzwa na maduka ya Shoprite.

Katika maeneo mengi ya jiji mkate unauzwa kati ya Sh 600 na Sh 900 kitu ambacho kimesababisha wengine kuacha kuitumia na badala yake wanatumia maandazi na vitafunwa vingine kwa ajili ya kifungua kinywa.

Katika duka la City Supermarket lililopo Mtaa wa Samora, bei ya mkate ambao ni wa ukubwa sawa na ule wa Shoprite ni Sh 700 na mikate mikubwa Sh 900. Nao wanatengeneza wenyewe papo hapo dukani.

Katika duka la Pamba House Supermarket ambalo lipo Mtaa wa Garden ni Sh 800 kwa mkate mmoja wa ujazo wa kawaida na mikate mikubwa ni Sh 1,100 wakati Shoprite mkate mkubwa ni Sh 550 tu.

Hata hivyo, unafuu wa bei ya mikate kwenye maduka ya Shoprite umezua maswali mengi kutokana na bei ya mikate katika maduka mengine ni zaidi ya mara mbili ya hiyo.

Maswali hayo yanatokana na hisia kwamba huenda wauzaji wengine wa mikate wanawaibia wananchi au kuna tatizo la biashara ambalo linasababisha wauze bei juu.

Juhudi za kumpata Meneja Mkuu, Fredrick Skein wa Shoprite kueleza unafuu wa bei hiyo hazikuzaa matunda, lakini HabariLeo ilizungumza na Meneja Masoko Mathew Kaubo ambaye alisema yeye hana ruhusa ya kuzungumza na waandishi hadi apewe kibali cha kuzungumza.
VYA BEI POA NI GHARI SANA SANA
HIYO NGANO YA KUTENGENEZA MIKATE NI YA MWAKA 1955 KWA HIYO UTAONA WATU WATAKAVYOKUWA NA UTINDIO WA UBONGO, KISA MIKATE BEI POA. JIULIZE KWANZA KABLA YA KUNUNUA. KAMA NI BREAKFAST TUMIA MIHOGO, NDIZI, VIAZI NA NGANO YA HAPO NYUMBANI. HIYO NGANO YA KUTOKA INDIA NA SOUTH AFRICA ILIYOKWISHA MUDA WAKE, MTAKUWA VICHAA, NA CCM HAPO NDO WANAPENDA MAANA WENGI WATAKUWA MAZEZETA. UNAJUA JINSI MOHAMED ENTERPRISES ALIVYOUA MKEMIA MKUU WA TANZANIA NA BAADHI YA WAKEMIA, KISA MREMA KACHOMA NGANO ILIYOKUWA IUZWE KWA WATU. KWA HIYO MIKATE JARIBU KUULIZA UNGA WA NGANO NI WA MWAKA GANI? LA SIVYO WENGI WATAENDELEA KUWA MAZEZETA, NDIYO NDIYO NDIYO CCM MPAKA UNAKUFA MAANA UBONGO UMESHAOZA KWA HIYO MIKATE YA BEI NAFUU.
 
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
39,844
Likes
8,663
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
39,844 8,663 280
WANANDUGU HAWA JAMAA WA SUPERMARKET NI WA KUANGALIA SASA KWA INFO TU NA ZA UHAKIKA NAWAPA HII.......ILA NAPENDA KUELEZA HAP[A TATIZO NI KWA WATANZANIA TUNAUANA WENYE KWA WENYEWE.........

SUPERMARKET NYINGI HIVI SASA ZINACHUKUA MATUNDA TOKA NJE MENGI NI KUTOKA KWA NDUGU ZETU WA SOUTH....KUNA MATUNDA YANAFUNGWA MAENEO YA BARABARA YA KUTOKA MJINI KWENDA UBUNGO NA UKITOKA UBUNGO KWQENDA BUGURUNI
VIJANA WAMEKUUWA WAKIUZA MIKONONI MFUKO YAKO MATANO MATANO
WANANDUGU YALE YAMETUPWA NA HAWA NDUGU ZETU SUPERMARKET NA WATANZANIA KUAMUA KUWFUNGIA WENZAO KUONYESHA KWAMBA SISI HAKUNA KITU KINACHO EXPIRE HUKU BONGO KWA HIYO HIYO MIKATE NAYO MMHhhhhhhhhhhhh???????????!!!!1111111 kunani tuwaulize wanatumia nini tofauti..maana ukija angalia utaona hii sehemu serikali waanze kuwafawatilia viwanda vya mikate wanapata faida sana kama ni kweli hatulishwi vilivyo expire...kama wanavyosema wanaunda tume kwa ajili ya mafuta kuchunguza uletaji wake na faida yake waangali na hivi viwanda ...nahisi huu ndio wakati wa TBS kwenda pale supermarket kucheck ubora wa hiyo mikate waje JF KUTUJULISHA nasi tuunde tume yetu ya kupunguza umasikini tanzania.....
 
LazyDog

LazyDog

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2008
Messages
2,478
Likes
17
Points
135
LazyDog

LazyDog

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2008
2,478 17 135
Watu wamiminika Shoprite kununua mkate Sh 340
Mwandishi Wetu
Daily News; Monday,May 19, 2008 @00:03


WATU wengi wamekuwa wakimiminika katika maduka makubwa ya Shoprite Dar es Salaam kununua mikate inayouzwa kwa bei nafuu ya Sh 340 wakati sehemu nyingine inauzwa hadi Sh 900.


Bei sasa ni Tsh 500 badala ya 340
This could just be a marketing strategy


.
 

Forum statistics

Threads 1,235,139
Members 474,353
Posts 29,213,115