Jalada ya Rugazia latupwa kwa DPP | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jalada ya Rugazia latupwa kwa DPP

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by MziziMkavu, Oct 9, 2010.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Oct 9, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 39,204
    Likes Received: 3,995
    Trophy Points: 280
    KUTOKANA na wadhifa aliokuwa nao mtuhumiwa wa kesi ya usalama barabarani ya kukabiliwa na shtaka la kuua inayomkabili Jaji wa Mhakama Kuu ya Tanzania, Protest Rugazia [56] jalaada linalohusiana na shtaka hilo limepelekwa kwa Mkurugenzi Mkuu wa Masht Hatua hiyo imechukuliwa na Polisi Kanda Maalum ya Dar es alaam ili kuzingatia taratibu mbalimbali na sheria na uandaaji wa kuongoza shauri hilo.

    Kamanda wa Kova, aliwaeleza wanahabari kuwa, jeshi hilo lilishafatilia mwenendod wa ajali hiyo na tarawtibu za kiupelelzi zimeshakamilisha na kutokana na mshitakwia katika shauri hilo kuwa na wadhiwa inatakiwa tuongozwe taratibu za mashitaka na DPP.

    Katika kesi hiyo, Jaji Rugazia anakabiliwa na shitaka la kusababisha kifo cha mtembea kwa miguu, aliyetambulika kwa jina la Salehe Omary, mkazi wa Msasani, Dar es Salaam katika barabara ya Bagamoyo, Oktoba 3 mwaka huu.

    Na aliweza kujeruhi watu wengine watatu waliotambulika kama Nasibu Hassan[28] mkazi wa Kitunda, Rahma mwanafunzi wa chuo cha IFM na Issa Idd [30] mkazi wa Kinondoni

    Chanzo : NIFAHAMISHE Tanzania news portal .: Habari za Tanzania :.
     
  2. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #2
    Oct 9, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,096
    Likes Received: 247
    Trophy Points: 160
    Hivi "Judicial immunity" haifanyi kazi kwenye jambo hili?
     
  3. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #3
    Oct 9, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 80,358
    Likes Received: 37,339
    Trophy Points: 280
    Judicial immunity ipo kwenye maamuzi yanayofanywa na hakimu au jaji akiwa mahakamani na akisikiliza na kuamua kesi au mashauri lakini hakuna mwanya huo kwa matendo nje ya uendeshaji wa kesi mahakamani-Ufafanuzi tu huo.
     
  4. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #4
    Oct 23, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Majaji si wanatakiwa wanaendeshwa wakati wote kuwaepusha na issue kama kama haya?
    Siku tutasikia Pinda au Kikwete kagonga naye
     
Loading...