Jakaya Kikwete kuwa mwangalifu na marafiki zako | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jakaya Kikwete kuwa mwangalifu na marafiki zako

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tiote, Oct 19, 2011.

  1. T

    Tiote Senior Member

    #1
    Oct 19, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 139
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Uchaguzi mkuu wa mwaka 2005 ulitoa matokeo yaliyokupa weweushindi wa kimbunga wa asilimia 80 na ushee. Waliokupigia kura zilizokuwezesha kuingiaIkulu ni watanzania waliokuamini na kukupa dhamana uwaongoze. Hapa sitakikukubaliana na "marafiki zako" wanaodai kuwa wao ndio waliokuingiza Ikulu. Miminamini kuwa umeingia hapo kwa maamuzi yako wewe binafsi, watanzania, na, barakaza Mwenyezi Mungu. "Marafiki zako" hao wameanza kujisema hadharanikuwa wao ni WAUAJI (rejea thread ya Membe kuwa Muangalifu: Adui yako humjui), na kama hilo halitoshi, wanakuhusisha wewe ktk DHAMBI hiikubwa kuliko dhambi nyingine yeyote. Wanafanya hivi kwa sababu weweunawakaribisha "mahali patakatifu" kunywa nao chai na kuwasikiliza wanayokuambia.Kuna baadhi yao wamesikika wakisema kuwa wao wanatoka ktk kabila yenye damu yakuua. (Kabila hilo halipo katika bara la Afrika lililojaa ustaarabu na heshima kwa maisha ya binadamu wengine), hivyo wao kutoa roho ya mtu sioissue kabisa. "Marafiki" hawa wakija kwako wanakuwa watiifu nawanyenyekevu kama masista pale Vatican, lakini wakitoka tu hapo Ikulu, wanarudiktk damu yao ya asili. "Marafiki" hawa wameisha gundua kuwa huna msaada kwaokwani wanazongwa na matatizo lukuki toka kwa wenye nchi, lakini hawapati msaadawako. Wewe unalijua hilo kwani unashindwa kuwasaidia kwa kuhofia reactions yawaliokudhaminisha Ikulu. Kitendo cha wewe kuwasaidia kitakutenganisha nandugu zako wa kweli (hawa ni marafiki zako waadilifu). Ukiwapoteza tu nduguzako hawa, basi ujue kuwa "marafiki zako" wanafiki ndio watakaokuwa wa kwanzakukutenda kwani hutakuwa na pa kwenda. Nimesoma sana vitabu vyote vya dini zetu Tukufu,bado sijaona sehemu inayokuagiza wewe kama Kiongozi wa juu kabisa ktk nchiKUWATETEA watu wachache wanaolihujumu Taifa ambalo wananchi wake wamekuamini nakukupa dhamana ya KUWALINDA. Rudi tena ktk dini yako na ujiulize, je, upo Ikulukwa akili ya kuwatetea marafiki zako wanaohujumu mali za wananchi ambao nimasikini? Jibu utakalolipata LIFANYIE kazi bila kuchelewa. Imani ya watanzaniakwako inapungua kila kukicha, hii ni kwa sababu wanaona mambo yanakwendakinyume na walivyokutegemea. Wananchi hawakutegemea kama ungeendelea kukaakimya huku ukiona wazi kuwa Chama chako kinahujumiwa, familia yako inahujumiwa,marafiki (ndg zako) wanahujumiwa, na nchi unayoiongoza inahujumiwa. Kibayazaidi ni kuwa, wanaofanya hujuma hizo ni marafiki zako ambao badounawakaribisha Ikulu. TAFAKARI, CHUKUA MAAMUZI. Taifa zima lipo nawe, unaogopanini? Hivi unadhani ukimaliza muda wako wa kutawala bila kuwachukulia hatuazinazostahili hawa marafiki zako utaishi kwa amani? Usidanganyike hata chembe,utasakamwa mpaka na majirani zako, utakuwa mpweke, utabaki peke yako. Ulipokuwa unagombea mwaka 2005 wananchi walikufananishana Hayati Julius Kambarage Nyerere, wakajenga imani kubwa kwako kutokana namisimamo yako, umakini wako, na ukaribu wa familia yako na ya Mwl. Nyerere.Wakajua kuwa umebeba siri ya uongozi toka kwa marehemu Mzee Mrisho, na Hayatibaba wa Taifa, Mwl. J. K. Nyerere. Sifa ya wazee hawa sote tunaijua, lakini siohivyo unavyofanya. Unawaumiza watetezi wako wa kweli. Wewe ni MTAWALA,TAFADHALI TAWALA NCHI HII. Waliokupa dhamana hawana pa kwenda kwa sasa,usiwaache jangwani, Mungu atakuuliza, umewaacha wapi na vipi waja wangu?
     
  2. M

    Msharika JF-Expert Member

    #2
    Oct 19, 2011
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 936
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Well said
     
  3. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #3
    Oct 19, 2011
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,523
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Mpaka leo hii hujajua tu kuwa hao marafiki zake ndio waliomfikisha hapo alipo?Ndio maana hawezi kuchukua hatua kwa hao maana wana nguvu kama yeye ingawa vyeo tu ndio vimepishana.
     
  4. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #4
    Oct 19, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 32,251
    Likes Received: 15,040
    Trophy Points: 280
    Marafiki wa JK si ndio kina Malaria Sugu!!!
     
  5. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #5
    Oct 19, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,631
    Likes Received: 2,522
    Trophy Points: 280
    Walio muweka alipo ndio wenye maamuzi juu yake!
     
  6. Moshe Dayan

    Moshe Dayan JF-Expert Member

    #6
    Oct 19, 2011
    Joined: Feb 10, 2008
    Messages: 811
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45
    natofautiana na ww kdg unapomshauri atawale..., ungesema aongoze nchi, there is a big difference between a ruler and a leader
     
  7. m

    mahuwi Member

    #7
    Oct 19, 2011
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Napata shaka pia kama uliyoyasema hayafahamu. Huyu haambiliki watu wamesema sana anaenda jukwani kuwaombea kura na kuwasifia atachukua hatua gani unadhani? Pili mwenzake alikuwa anaongea na waandishi wa habari kakatisha maongezi hayo nakudaiwa kaitwa ikulu, unavyodhani kaitwa na nani huko kama sio rais wako unaempamba yuko karibu na familia ya baba wa taifa?

    Rafiki yako hawezi kufanya kitu bila kumshauri japo yapo machache anaweza fanya bila kuomba ushauri kwanza, lakini vyovyote iwavyo yuko pamoja nao ungeshauri tumwombe kwa nguvu atupishe nchi hii si yake na marafiki zake na ikulu si mahala pakunywea chai na rafiki zake ambao wewe umesema wanatuhujumu
     
  8. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #8
    Oct 19, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,898
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Kaka huna hata nukta?
    Kama ni hivyo kwenye keyboard mwandiko wako ukoje?
    Ila uliyosema ni point.
     
  9. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #9
    Oct 19, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 9,586
    Likes Received: 2,917
    Trophy Points: 280
    Natofautiana na wewe hapo kwenye red, wana nguvu kumzidi yeye.
     
  10. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #10
    Oct 19, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Kila mtu anahitaji marafiki ili afanikiwe
     
  11. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #11
    Oct 19, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Tulioachwa solemba tangu 2005 kuchezewa ndevu na Mafisadi kwa kutia mikono ya katika kila rasilmali ya taifa bila kudhibitiwa na hivi sasa tena wameingia wengine wa aina hiyo hiyo isipokua tu umri ndio mdogo (Januari Makamba na Zitto Kabwe), wala hatudanganyiki tena, hatuambiliki wala hatuelewi somo - yametufikia pomoni kabisaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa, jamani sitaki kusikia!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

    Mtanifanya nishikwe na ukichaa bure nikikumbuka imani niliokua nayo kwa Rais Kikwete tangu 2005 na jinsi mambo yalivyogeuka juu chini; njozi iliopotea jamani sitakiiiiiiiiiiiiiiii!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  12. Chechetuka

    Chechetuka JF-Expert Member

    #12
    Oct 19, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Rais ni MTAWALA. Vyombo vyote vya ulinzi na usalama vipo chini yake. Ana Bunge, Dola na Mahakama.
     
  13. S

    SEAL Team 6 JF-Expert Member

    #13
    Oct 19, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni sawa na kumpigia mbuzi gitaa.
     
  14. Chechetuka

    Chechetuka JF-Expert Member

    #14
    Oct 19, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Angalia usijempiga ngumi mtu hapo karibu yako. Kwakuwa ndio Rais wetu tusikate tamaa, tuendelee kumshauri achukue hatua madhubuti dhidi ya marafiki zake wanaoshutumiwa kwa UFISADI.
     
  15. Chechetuka

    Chechetuka JF-Expert Member

    #15
    Oct 19, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ... Lakini sio marafiki wezi, wauaji. Wataua leo lakini nao LAZIMA watakufa.
     
  16. m

    mahuwi Member

    #16
    Oct 19, 2011
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yaonekana hatuelewani mnaomfagilia rais na mafisadi wake. Napata shaka pia wengi wetu tshirt, kofia, vitenge, chumvi na ama mlinufaika na mwigulu nchemba kuendesha kampeni za chumba kwa chumba na shuka kwa shuka. Kwa mwenye kuelewa bado unaweza kumshabikia rais wetu huyu akaae magogoni kunywa chai na wenzake?

    Inasikitisha sana
     
  17. Chechetuka

    Chechetuka JF-Expert Member

    #17
    Oct 19, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakubaliana na wewe...
     
  18. m

    mahuwi Member

    #18
    Oct 19, 2011
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yaonekana hatuelewani na ama mnafanya makusudi kwa wale mnaomfagilia rais na mafisadi wake. Napata shaka pia wengi wetu tshirt, kofia, vitenge, chumvi na ama mlinufaika na mwigulu nchemba kuendesha kampeni za chumba kwa chumba na shuka kwa shuka. Kwa mwenye kuelewa bado unaweza kumshabikia rais wetu huyu akaae magogoni kunywa chai na wenzake?

    Inasikitisha sana
     
  19. Chechetuka

    Chechetuka JF-Expert Member

    #19
    Oct 19, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mie mpole....
     
  20. Noti mpya tz

    Noti mpya tz JF-Expert Member

    #20
    Oct 19, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hakika jk anatawala sio kuongoza kiongozi alikuwa Gaddafi...
     
Loading...