Jakaya Kikwete kupata tuzo ya Mo Ibrahim?


Mbogela

Mbogela

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2008
Messages
1,372
Likes
67
Points
145
Mbogela

Mbogela

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2008
1,372 67 145
Mh. JK amekuwa na bahati ya kutunikiwa shahada za juu za PhD kuwazidi maraisi wengine wa JMT waliomtangulia. Mwl. JK alipewa shahada kama hiyo na chuo kikuu cha kilimo Sokoine kwa mchango wake katika Rural development.
Akipokea hiyo shahada mwalimu alisema ameipokea kwasababu 2. Moja kutambua umuhimu wa mkakati maendeleo vijijini na pia kwa sababu ya heshima ya Edward Sokoine ambaye chuo hicho kimepewa jina kwa heshima yake.
Mpaka sasa Jakaya Kikwete ameshawazidi Ben na Ali katika kujinyakulia hizo shahada. Sijajua vigezo vinavyotumika kumtunuku shahada zote hizo. Lakini nadhani kama wasomi wote hao wametambua mchango wa Jakaya katika ustawi wa nchi hii na Afrika kwa ujumla.
Mwaka 2009 na 2010 nishani ya Mo ilikosa mshindi, kama kweli wakuu wa vyuo vyetu wametoa hizo shahada kwa vigezo stahiki, je, tutegemee JK kuwa mshindi wa nishani ya Mo mwaka 2016?
 
M

mams

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2009
Messages
616
Likes
8
Points
35
M

mams

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2009
616 8 35
Inawezekana. Atimize wajibu wake
 
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,611
Likes
634,713
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,611 634,713 280
Mwaka 2009 na 2010 nishani ya Mo ilikosa mshindi, kama kweli wakuu wa vyuo vyetu wametoa hizo shahada kwa vigezo stahiki, je, tutegemee JK kuwa mshindi wa nishani ya Mo mwaka 2016?
Maybe posthumously.......................
 
Bams

Bams

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
5,081
Likes
6,000
Points
280
Bams

Bams

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2010
5,081 6,000 280
Labda kama kutakuwa na jambo la pekee atakalolifanya kipindi hiki lakini kwa yale aliyofanya kipindi kilichopita, itakuwa ni mwujiza kutunukiwa nishani hiyo. Kwa tabia zetu hizi za kujipendekeza, kutunukiwa degree na wateule wake wa hizi taasisi za elimu za humu nchini kunaweza kusiwe na maana yoyote kuashiria utendaji kazi wake.

Kwa nini huko nyuma haikuwa inatokea hivyo? Ni kutokana na mfumo wa uendashaji wa vyuo vikuu. Siku za huko nyuma, Mkuu wa Vyuo Vikuu alikuwa ni Rais mwenyewe, na asingekuwa rahisi kwake mwenyewe kupendekeza yeye apewe degree ya heshima. Siku hizi wateule wa Rais ndiyo huwa wakuu wa vyuo, ambao ni wanasiasa.
 
Simba Mangu

Simba Mangu

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2010
Messages
351
Likes
17
Points
35
Simba Mangu

Simba Mangu

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2010
351 17 35
Nakusalimu mbogela labda kwa kuwa ameweza kuwa mgeni rasmi kwa uzinduzi wa airtel kwani matokeo moja wapo ya ufisadi wa celtel, je unakumbuka celtel hawakuwalipa ttcl kutumia minara yake? wakati celtel ikiwa mali ya Ibrahim mo? tutafakari NO FREE LUNCH AT ALL
 
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
70
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 70 0
JMK anastahiki kupata hiyo tuzo. Ni bahati mbaya hutolewa kwa Marais wastaafu pekee.

JMK anastahiki pia hizo PhD alizotunukiwa, ni mengi aliyoyafanya na anayoyafanya.

Ni kiongozi anaestahili kila sifa ya uongozi, mchapa kazi asiechoka, anakubalika ndani na nje ya nchi.

Mstahamilivu, Mcheshi, Mnyeyekevu, Mjasiri.

Mengi yaliowashinda viongozi wa Tanzania waliopita, kwake kayaweza.

Katatuwa mambo kadha wa kadha kiufanisi mkubwa kabisa.

Leo Tanzania tunaona hata vigogo kama Mramba wakifikishwa mahakamani. Huu ni ujasiri wa hali ya juu. Leo tunaona hata wanaombeza yeye anawafanyia mzaha na kuwaambia "mtarudi". Kudos JMK
 
myhem

myhem

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
932
Likes
9
Points
35
myhem

myhem

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
932 9 35
Hawa wanaompa phd za heshima wanajipendekeza kwake ili vibarua vyao visiote nyasi.otherwise hamna vigezo vyovyote kumfanya ajazwe ma phd yote hayo.
Pia taasisi ya mo inafuatilia vizuri sana yanayotokea ktk kila nchi hivyo si rahisi kwa jk kuingia hata kumi bora atakapostaafu kwani kazi kubwa aliyofanya ni kuwapa ulinzi wa kutosha mafisadi.
 
Bams

Bams

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
5,081
Likes
6,000
Points
280
Bams

Bams

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2010
5,081 6,000 280
JMK anastahiki kupata hiyo tuzo. Ni bahati mbaya hutolewa kwa Marais wastaafu pekee.

JMK anastahiki pia hizo PhD alizotunukiwa, ni mengi aliyoyafanya na anayoyafanya.

Ni kiongozi anaestahili kila sifa ya uongozi, mchapa kazi asiechoka, anakubalika ndani na nje ya nchi.

Mstahamilivu, Mcheshi, Mnyeyekevu, Mjasiri.

Mengi yaliowashinda viongozi wa Tanzania waliopita, kwake kayaweza.

Katatuwa mambo kadha wa kadha kiufanisi mkubwa kabisa.

Leo Tanzania tunaona hata vigogo kama Mramba wakifikishwa mahakamani. Huu ni ujasiri wa hali ya juu. Leo tunaona hata wanaombeza yeye anawafanyia mzaha na kuwaambia "mtarudi". Kudos JMK
Kikwete hakumpeleka Mramba wala wale watuhumiwa wa EPA mahakamani kwa hiari yake. Ukweli ni kuwa baada ya Dr Slaa kuanika ufisadi wa Alex Stewart, EPA, Meremeta, Tangold, n.k.; wahisani waliipa sharti serikali ya Kikwete kuwa wasingetoa hela yao mpaka waone hatua zilizochukuliwa dhidi ya mafisadi. Baada ya hapo Kikwete na serikali yake wakaandaa haraka haraka kesi zisizo na nguvu za kuwatia wahusika hatiani ili waweze kupata fedha.

Hakuna jambo kubwa ambalo Kikwete anaweza kujivunia kufanya zaidi ya ujenzi wa Chuo Kikuu cha Dodoma, ndiyo maana hata ninyi mnaomwunga mkono mnasema tu, 'mengi amefanya' lakini mnashindwa kuorodhesha hayo aliyoyafanya ili tuyaone kuwa ni mengi na makubwa kiasi gani. Talk quantitavely with data, vinginevyo ni porojo.
 
Ikimita

Ikimita

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2010
Messages
302
Likes
5
Points
35
Ikimita

Ikimita

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2010
302 5 35
According to Mo Ibrahim Foundation, the prize is awarded to African heads of state who deliver security, health, education and economic development to their constituents, and who democratically transfer power to their successor. So as to be able to know if JK qualifies or not, you have to weigh up his chances for each of the categories.
 
Job K

Job K

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2010
Messages
8,219
Likes
4,354
Points
280
Job K

Job K

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2010
8,219 4,354 280
JMK anastahiki kupata hiyo tuzo. Ni bahati mbaya hutolewa kwa Marais wastaafu pekee.

JMK anastahiki pia hizo PhD alizotunukiwa, ni mengi aliyoyafanya na anayoyafanya.

Ni kiongozi anaestahili kila sifa ya uongozi, mchapa kazi asiechoka, anakubalika ndani na nje ya nchi.

Mstahamilivu, Mcheshi, Mnyeyekevu, Mjasiri.

Mengi yaliowashinda viongozi wa Tanzania waliopita, kwake kayaweza.

Katatuwa mambo kadha wa kadha kiufanisi mkubwa kabisa.

Leo Tanzania tunaona hata vigogo kama Mramba wakifikishwa mahakamani. Huu ni ujasiri wa hali ya juu. Leo tunaona hata wanaombeza yeye anawafanyia mzaha na kuwaambia "mtarudi". Kudos JMK
Anawavumilia mpaka mafisadi wanamchakachua! Anawachekea mpaka wanamrudi na watendaji wake wanamdanganya! Amezidi kucheka cheka naye hamwezi kumwonya? Bahati mbaya kwake tuzo ya Mo haiangalii wanaojichekeshachesha tu inaangalia utendaji wa Rais wakati alipokuwa madarakani!
 
Jituoriginal

Jituoriginal

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2010
Messages
362
Likes
5
Points
35
Jituoriginal

Jituoriginal

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2010
362 5 35
jmk anastahiki kupata hiyo tuzo. Ni bahati mbaya hutolewa kwa marais wastaafu pekee.

Jmk anastahiki pia hizo phd alizotunukiwa, ni mengi aliyoyafanya na anayoyafanya.

Ni kiongozi anaestahili kila sifa ya uongozi, mchapa kazi asiechoka, anakubalika ndani na nje ya nchi.

Mstahamilivu, mcheshi, mnyeyekevu, mjasiri.

Mengi yaliowashinda viongozi wa tanzania waliopita, kwake kayaweza.

Katatuwa mambo kadha wa kadha kiufanisi mkubwa kabisa.

Leo tanzania tunaona hata vigogo kama mramba wakifikishwa mahakamani. Huu ni ujasiri wa hali ya juu. Leo tunaona hata wanaombeza yeye anawafanyia mzaha na kuwaambia "mtarudi". Kudos jmk
bahati mbaya kwa jk bodi ya mo ibrahim imejaza watu makini sana na wanaoheshimika duniani .hawadanganyiki.
 
K

kayumba

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
654
Likes
5
Points
35
K

kayumba

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
654 5 35
JMK anastahiki kupata hiyo tuzo. Ni bahati mbaya hutolewa kwa Marais wastaafu pekee.

JMK anastahiki pia hizo PhD alizotunukiwa, ni mengi aliyoyafanya na anayoyafanya.

Ni kiongozi anaestahili kila sifa ya uongozi, mchapa kazi asiechoka, anakubalika ndani na nje ya nchi.

Mstahamilivu, Mcheshi, Mnyeyekevu, Mjasiri.

Mengi yaliowashinda viongozi wa Tanzania waliopita, kwake kayaweza.

Katatuwa mambo kadha wa kadha kiufanisi mkubwa kabisa.

Leo Tanzania tunaona hata vigogo kama Mramba wakifikishwa mahakamani. Huu ni ujasiri wa hali ya juu. Leo tunaona hata wanaombeza yeye anawafanyia mzaha na kuwaambia "mtarudi". Kudos JMK

Dar Es Salaam: Ujasiri unaongela hapa ni ule wakusema Mramba ni JEMBE nini? Uliwahi kujiuliza kama mtu anayepelekwa mahakamani kwa matumizi mabaya ya ofisi ya umma nastahiri kupewa tena uongozi?

Mo Ibra prize is open for any President in office, but getting it is difficult like developing African countries!


 
Mbogela

Mbogela

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2008
Messages
1,372
Likes
67
Points
145
Mbogela

Mbogela

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2008
1,372 67 145
kama atakubali na kusimamia kuandikwa kwa katiba mpya na kuongeza haki na uhuru wakati wa uchaguzi 2015, Je. Haitamuongezea credit kwa ajili ya hiyo nishani
 
D

DENYO

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
698
Likes
3
Points
35
D

DENYO

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
698 3 35
Political willy ni utata kwa hawa watawala wetu. They cant walk the talk, wewe si umeona huyu anaejiita mtoto wa mkulima anakataa gari then anaamuru apewe mtu mwingine -hii kweli ni sawa ni political will kweli au unafiki wa waziwazi. Hata wapewe shahada 100 bila utekelezaji hii ni kumpigia mbuzi gitaa. Walete katiba mpya, walete makazi bora, walete mikataba yenye maslahi ya 50% kwa kila upande, watoe ellim bure and afya bure,
 
Zak Malang

Zak Malang

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2008
Messages
5,410
Likes
22
Points
0
Zak Malang

Zak Malang

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2008
5,410 22 0
Atapata hiyo Mo Ibrahim Award siku ambapo jua litachomoza magharibi!
 
Zak Malang

Zak Malang

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2008
Messages
5,410
Likes
22
Points
0
Zak Malang

Zak Malang

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2008
5,410 22 0
Atapata hiyo Mo Ibrahim Award siku ambapo jua litachomoza magharibi!

Huyu Kikwete si mmojawao ambao iwapo matokeo ya uchaguzi ni tete kwake angefanya kama Kibaki, na gbagbo? Angelazimisha kutangazwa mshindi na kuapishwa usiku usiku?

Mo Ibrahim huwa anawachukia sana viongozi wa namna hiyo!
 
Geza Ulole

Geza Ulole

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2009
Messages
16,656
Likes
8,964
Points
280
Geza Ulole

Geza Ulole

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2009
16,656 8,964 280
Yoote yanawezekana! kwani hujaona this year Tanzania ranks where well beautified? regardless of the many issues that seemed wrong on the ground! au nyie watu hamja-notice hicho kitu? i doubt the credibility of Mo Ibrahim Index!
 
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2010
Messages
14,748
Likes
22,954
Points
280
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2010
14,748 22,954 280
Hivi hizo tuzo zina faida gani kwa mwananchi wa chini aaaghrrr apewe asipewe has nothing to do with me ila kuna watu wako concern ajabu utafikiri amepewa tiketi ya kwenda ahera LOL!.
 
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
70
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 70 0
Dar Es Salaam: Ujasiri unaongela hapa ni ule wakusema Mramba ni JEMBE nini? Uliwahi kujiuliza kama mtu anayepelekwa mahakamani kwa matumizi mabaya ya ofisi ya umma nastahiri kupewa tena uongozi?

Mo Ibra prize is open for any President in office, but getting it is difficult like developing African countries!


Kuhusu Mramba, kama wananchi wake alipogombania Ubunge wangemkubali hilo sio tatizo la JMK. Jee, aliendelea kuwa waziri baada ya kupelekwa mahakamani?

Katika siasa za Tanzania tumesikia kuna mtu yupo jela na kachaguliwa bila hata ya kuwepo kufanya kampeni. Hilo la Kikwete kumpigia debe Mramba wakati wa kampeni lisikustuwe sana, kwani kama CCM ya huko kwao ilimpitisha kwenye kura za maoni basi ndiye aliekuwa mgombea halali kwa wakati huo.

La tuzo ya Mo, inawezekana ikawa kama ulivyosema, sina ubishi katika hilo.
 

Forum statistics

Threads 1,237,915
Members 475,774
Posts 29,306,068