Jaji Warioba: Kuteswa ka Kibanda kulipangwa | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jaji Warioba: Kuteswa ka Kibanda kulipangwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Return Of Undertaker, Mar 8, 2013.

  1. Return Of Undertaker

    Return Of Undertaker JF-Expert Member

    #1
    Mar 8, 2013
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 1,778
    Likes Received: 4,071
    Trophy Points: 280
    Jaji mkuu mstaafu Jaji Sinde Warioba amedai kuwa kipigo na mateso aliyoyapata Mwenyekiti wa jukwaa la wahariri nchini bwana Kibanda ni tukio la kupangwa na si la kiarifu kama ilivyodaiwa na Kamanda Kova mzee wa seriez.

    Concern:
    Kama ni mipango na mchunguzi mkuu (Kova) keshatoa taarifa za mwanzo kuwa ni uharifu tutarajie nini kama mtuhumiwa ajichunguze mwenyewe.

    Haaiingii akilini hivi raia wa kawaida atatembeaje na bunduki (smg) usiku kama si askari?
     
  2. p

    politiki JF-Expert Member

    #2
    Mar 8, 2013
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,328
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    mimi nachukia sana unafiki wa hawa watu, warioba, viongozi wa kijamii, viongozi wa kidini mlikuwa wapi Dr. Ulimboka alipokuwa analia kuwa amepigwa na maofisa wa ikulu. watu wote niliowataja hapo walikaa kimya isipokuwa wana harakati wachache ndio walijitokeza kuiomba ikulu itoe maelezo kuhusiana na tukio hilo. kwanini viongozi wote hao wasijitokeze hadharani kusimamia ukweli wakati muhimu wanapokuwa wanaitajika. leo wanaibuka na issue ya kibanda wakati hakuna tofauti yeyote katika issue hizi mbili.
     
  3. f

    frank cain JF-Expert Member

    #3
    Mar 8, 2013
    Joined: Dec 17, 2012
    Messages: 470
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kama makosa yalifanyika nyuma hatuna haja ya kuendelea kuyafanya sasa. kama zaman tulinyamazia uovu haitakiwi hata leo tuendelee kunyamazia uovu. na baadae tuendelee kunyamazia uovu.
     
  4. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #4
    Mar 8, 2013
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,228
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Kova alishasema ule si uhalifu kwani hapakuwa na wizi wowote. Lile ni tukio la kisasi tu
     
  5. successor

    successor JF-Expert Member

    #5
    Mar 8, 2013
    Joined: Oct 25, 2012
    Messages: 1,337
    Likes Received: 1,069
    Trophy Points: 280
    Tusitarajie mapya kutoka kwa hawa polisi wetu....kwani yaliyopita yana tofauti gani na hili, ngedere amchunguze nyani.
     
  6. Bei Mbaya

    Bei Mbaya JF-Expert Member

    #6
    Mar 8, 2013
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 222
    Trophy Points: 160
    Wasauzi wanatushangaa tunavyojua kung'oana kucha
     
  7. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #7
    Mar 8, 2013
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,587
    Likes Received: 1,618
    Trophy Points: 280
    Lile tukio la Mwangosi kwa maoni yangu ndio kama 'litmus'.....kama waliweza "kukataa" kuhusika katika tukio lile basi itakuwa ni miujiza kukubali katika matukio haya mengine!
     
  8. h

    hoyce JF-Expert Member

    #8
    Mar 8, 2013
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 1,110
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kichwa chako hakina kumbukumbu. Hao wote uliowataja walitoa matamko yao wakati wa Ulimboka. Labda hukuyasoma. Jipange kutoa hoj nyingine.
     
  9. K

    Konya JF-Expert Member

    #9
    Mar 8, 2013
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 918
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    kwa haya yanayotokea kila kukicha (utekaji,utesaji,uuaji wa makusudi wa raia wasio na hatia) na ambacho Ikulu wakati mwingine kuelezwa kuhusika,kumeifanya kusiwe(ikulu) mahala patakatifu tena
     
  10. Kilasara

    Kilasara JF-Expert Member

    #10
    Mar 8, 2013
    Joined: Dec 21, 2008
    Messages: 578
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nakubaliana na Mh. Warioba 100%. Kama Serikali inataka kujinasua katika hizi lawama basi iombe msaada toka FBI ya Merikani au Scotland Yard ya Uingereza kuchunguza. Kutumia Kova ni kugeresha tu.


    Ikumbukwe kwamba hivi karibuni Serikali ya Mapinduzi, Zanzibar ilikaribisha FBI kuchunguza mauaji yaliyoonekana ni vigumu Polisi wetu kuchunguza.
     
  11. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #11
    Mar 8, 2013
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 8,711
    Likes Received: 1,858
    Trophy Points: 280
    Then viongozi wa jeshi la Police wajiuzuru kwa kushindwa kazi. Maana haina maana walipwe mishahara wakati kazi hawafanyi. Wao ni kutoa matamko hata kabla ya uchunguzi. Sasa kama Kova anasema ni waharifu mbona anashindwa kuwakamata?? Kuwaleta FBI ni ushahidi tosha kuwa hakuna kinachoendelea hapa. Rais anatakiwa kuwawajibisha hawa kwa vile kila mmoja wetu pamoja na serikali yenyewe wamekubali kushindwa kazi na ndiyo sababu wanatafuta msaada wa FBI!!
     
  12. l

    lufungulo k JF-Expert Member

    #12
    Mar 8, 2013
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 737
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 45
    Tutegemee mengi kutokea ,kwani viongozi wetu wanaona gharama za usalama wetu ni kubwa mnoooooooo.
     
  13. s

    salmar JF-Expert Member

    #13
    Mar 8, 2013
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 778
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 45
    Yuko wapi nchimbi atutangazie na sisi bara kuna magaidi yana baka yana kongota ni ma dentist waje FBI wachunguze yuko wapi mzee mwana kijiji aje atuambie hawa watu walokua mahodari wa kutoa meno na kucha ni magaidi wanatoka zanzibar mmmmmmmhhhh tanzania eeeee mwanangu kuwa uyaone
     
  14. S

    Seif al Islam JF-Expert Member

    #14
    Mar 8, 2013
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 2,158
    Likes Received: 139
    Trophy Points: 160
    Kova si mzee wa movies?
     
  15. Lizaboni

    Lizaboni JF-Expert Member

    #15
    Mar 8, 2013
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 33,488
    Likes Received: 13,054
    Trophy Points: 280

    Mbowe na Tanzania Daima wanayo siri ya Kutekwa na Kujeruhiwa kwa Kibanda

    Salaam Wakuu,
    Tasnia ya Habari kwa sasa imejawa na simanzi kutokana na kitendo cha kuvamiwa na kuumizwa na watu ambao hawajabainika walikuwa na lengo gani. Mimi kwa ujumla nimesikitishwa sana kutokana na tukio hilo na nawalaani wote waliohusika. Aidha, natumia fursa hii kumuombea ndugu yetu Kibanda apone kwa haraka ili arejee nyumbani salama kuungana na familia yake na hatimaye kuendelea na majukumu yake.

    Baada maelezo hayo, naomba kwa pamoja tutafakari mambo yafuatayo;


    1. Juzi Jumanne tarehe 05/03/2013 kulikuwa na kikao cha wadau wa demokrasia nchini kilichoandaliwa na Kituo cha Demokrasia nchini (Tanzania Centre for Democracy – TCD). Wenyeviti wa vyama vyote vya siasa ni wajumbe na walipata barua za mwaliko kuhudhuria kikao hicho. Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo ( CHADEMA), FREEMAN MBOWE, ni miongoni mwa wajumbe walioalikwa. Hata hivyo, Mbowe alitoa udhuru ya kutohudhuria kikao hicho kwa madai kuwa atakuwa jimboni kwake, Hai kuhudhuria kikao cha Baraza la Madiwani la Halmashauri wilaya ya Hai (Full Council). Hizi zote ni facts na mimi nikiwa miongoni mwa wajumbe wa kikao hicho, nilimsikia ANTHONY KOMU, Mkurugenzi wa Utawala wa CHADEMA ambaye ndiye alimwakilisha Mbowe akitoa maelezo hayo.
    2. Hata hivyo, katika tukio la kuvamiwa na kuumizwa vibaya kwaAbsalom Kibanda, Mwenyekiti wa Jukwaa la Wahariri na Mhariri wa New Habari Corporation (2006), Mwenyekiti wa CHADEMA, Freeman Mbowe ameonekana Hospitali ya Taifa ya Mhimbili akimjulia hali ndugun yetu Kibanda.
    3. Pia hakuna uthibitisho kuwa Mbowe alienda jimboni kwake kama alivyodai wakati akitoa udhuru wa kutohudhuria kikao cha TCD.
    4. Kwa vile kwa zaidi ya miezi kadhaa sasa, KIBANDA amekuwa na mgogoro na Tanzania Daima gazeti ambalo linamilikiwa na FREEMAN MBOWE, na kwa vile KIBANDA ana siri nyingi sana za CHADEMA na kwa hali hiyo viongozi wa Chama hicho wanamuona kama ni adui, na kwa kuwa kitendo cha Mbowe kutohudhuria kikao cha TCD kilitumika tu kama ushahidi wa yeye kutokuwepo Dar es Salaam wakati wa tukio hilo na hivyo asiwe mshukiwa nambari moja, kitendo cha yeye kuonekana Hospitali ya Mhimbili akimsalimia KIBANDA, kilinishtua na kuniachia maswali mengi.
     
  16. L

    Loka G Laizer Member

    #16
    Mar 8, 2013
    Joined: Feb 12, 2013
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    angalia wasije 2jeruia roma we2 maana dah!
     
  17. utaifakwanza

    utaifakwanza JF-Expert Member

    #17
    Mar 8, 2013
    Joined: Feb 1, 2013
    Messages: 13,852
    Likes Received: 1,299
    Trophy Points: 280
    huu ndio ukweli mchungu, kova anatakiwa aanzie hapa.kovaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa njooooooooooooooooo uchukue ushahidi wa mateso na watesaji wa kibandaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
     
  18. Lizaboni

    Lizaboni JF-Expert Member

    #18
    Mar 8, 2013
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 33,488
    Likes Received: 13,054
    Trophy Points: 280
    Nasi tumezidi kuilaumu serikali na hivyo maadui zetu kutumia mianya hiyo kutudhuru huku wakijua lawama zitawaendelea viongozi wa serikali
     
  19. taamu

    taamu JF-Expert Member

    #19
    Mar 8, 2013
    Joined: Dec 11, 2012
    Messages: 3,814
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    vipi raisi awawajibishe ikiwa yeye mwenyewe ahitaji kuwajibishwa kwa maswala mengine uchafu hauwezi kujiondosha.
     
  20. Lizaboni

    Lizaboni JF-Expert Member

    #20
    Mar 8, 2013
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 33,488
    Likes Received: 13,054
    Trophy Points: 280
    Mkuu mimi nashangaa sana POLISI sijui wanawaogopa hawa CDM, mazingira yanaonesha wazi kabisa kuhusika na hili tukio bado wana delay na ndiyo maana Serikali inalaumiwa kuwa haichukui hatua.
     
Loading...