Jaji Bomani: Wageni wanaimaliza nchi | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jaji Bomani: Wageni wanaimaliza nchi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by BAK, Dec 24, 2011.

  1. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #1
    Dec 24, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 70,760
    Likes Received: 83,060
    Trophy Points: 280
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading"]Jaji Bomani: Wageni wanaimaliza nchi
    [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"] Friday, 23 December 2011 19:48
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]

    Burhani Yakub,Tanga
    Mwananchi

    MWENYEKITI wa Tume ya Kufuatilia Kampuni za Madini Serikalini (TEITI), Jaji Marck Bomani, amesema wageni wanazidi kuimaliza nchi kupitia sekta ya madini, yakiwa ni matokeo ya sheria mbovu.

    Jaji Bomani imeishauri Serikali kubadilisha haraka sheria zilizopo kuhusu sekta hiyo ili kuwawezesha wananchi kujua kila kinachopatikana kutokana na raslimali hiyo.

    Alisema uchimbaji wa madini utaendelea kuwanufaisha wageni kwa kuhamishia fedha na madini nchi za nje na kwamba hilo linatokana sheria zilizopo kuwapa mwanya.Jaji Bomani alisema hayo jana alipokuwa akizungumza katika warsha ya uelimishaji na uhamasishaji umma juu ya taarifa ya kwanza ya ulinganisho wa malipo na mapato kutoka kampuni za uchimbaji madini na gesi asili, katika mwaka wa fedha 2008/2009 iliyofanyika jijini Tanga

    Alisema ni jambo la kushangaza kuona Tanzania pekee ikitoa mwanya kwa wawekezaaji kuchimba madini na kuyasafirisha nje kwa ajili ya kuyauza.Jaji Bomani alisema mabaya zaidi makampuni hayo yametakiwa kulipa kodi baada ya kuondoa gharama zote za uendeshaji au uzalishaji.

    "Hakuna mfanyabiashara anayeweza kusema ukweli juu ya faida ganayoipata kutokana na kuchimba madini, haiwezekani Tanzania tuendelee kuwa masikini wakati madini yetu yanayotoka yangeweza kusukuma mbele maendeleo yetu,"alisema Bomani.

    Alisema katika taarifa ya awali imebainika kuwa uchambuzi uliofanyika kuna tofauti kubwa ya taakribani zaidi ya Sh 46 bilioni kati ya malipo yaliyodaiwa kulipwa na kampuni na fedha iliyopokelewa serikalini.

    Akiwasilisha mada ya mtizamo wa wadau na jamii juu ya ripoti ya kwanza ya TEITI na matarajio ya ripoti ya pili, mjumbe wa kamati hiyo, Askofu Stephen Munga alisema unahitajika uzalendo wa hali ya juu kwa viongozi waliopewa madaraka ya kuwaongoza wananchi.

    Alisema haiwezekani rasilimali ya nchi kuendelea kuvunwa na kutoroshwa nje ya nchi kijanja na kuwanufaisha wageni huku Watanzania wakiendelea kuwa masikini na kwamba ni lazima hatua za makusudi za kuinusuru nchi
    zichukuliwe.



    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. Kitaja

    Kitaja JF-Expert Member

    #2
    Dec 24, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 2,676
    Likes Received: 704
    Trophy Points: 280
    Hivi hup uhauri si ulitolewa muda mrefu sana katika ripoti ya Bomani na akina Zitto? mbona hadithi inaendelea? ina maana Rais aliunda kamati bila kuwa na utashi wa kutekeleza mapendekezo ya kamati? yangu ni hayo tu.
     
  3. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #3
    Dec 24, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,837
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    zitto alipozwa mambo yakapoa....

    kuna laana kali inaendelea na rasilimali zetu kutokana na mchwa wachache wabaya
     
  4. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #4
    Dec 24, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 70,760
    Likes Received: 83,060
    Trophy Points: 280
    Tumethubutu usanii tumeuweza sasa tunasonga mbele na usanii wetu.
     
  5. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #5
    Dec 25, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 70,760
    Likes Received: 83,060
    Trophy Points: 280
  6. Hakikwanza

    Hakikwanza JF-Expert Member

    #6
    Dec 25, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,898
    Likes Received: 307
    Trophy Points: 180
    Rais hana utashi kabisa
     
  7. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #7
    May 27, 2017
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,464
    Likes Received: 865
    Trophy Points: 280
    Uchenjuaji na usafishaji madini;

    Mapendekezo ya tume ya Bomani:- Serikali iweke mikakati katika Sera ya Madini na kutunga au kurekebisha Sheria ya Madini kuingiza vipengele vitakavyowezesha uanzishwaji na uimarishwaji wa shughuli za uchenjuaji na usafishaji wa madini hapa nchini.
     
  8. Jambazi

    Jambazi JF-Expert Member

    #8
    Aug 21, 2017
    Joined: Jan 18, 2014
    Messages: 14,439
    Likes Received: 12,613
    Trophy Points: 280
    Lawama zote wanamtupia Lisu...
     
  9. kadagala1

    kadagala1 JF-Expert Member

    #9
    Aug 21, 2017
    Joined: Nov 23, 2016
    Messages: 4,593
    Likes Received: 4,158
    Trophy Points: 280
  10. Sky Eclat

    Sky Eclat JF-Expert Member

    #10
    Aug 21, 2017
    Joined: Oct 17, 2012
    Messages: 19,920
    Likes Received: 48,920
    Trophy Points: 280
    Wawashukuru sana wazazi wa Lisu asingekuwepo sijui wangemsingizia nani.
     
Loading...