J.M.Kikwete, B.W.Mkapa, A.H.Mwinyi ni ruksa kugombea Uras wa Muungano Kwenye muundo wa Serikali 3


Mkenazi

Mkenazi

Senior Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
124
Likes
1
Points
33
Mkenazi

Mkenazi

Senior Member
Joined Apr 11, 2011
124 1 33
Ndugu wadau hii imekaaje? au ndiyo siri ya kutaka serikali tatu?

SURA YA SABA
SERIKALI YA JAMHURI YA MUUNGANO
SEHEMU YA KWANZA​

SERIKALI
, RAIS NA MAKAMU WA RAIS


Haki ya
kuchaguli
wa tena

76
.-(1) Mtu ambaye ni Rais anaweza kuchaguliwa tena kushika kiti

hicho kwa kipindi kingine cha miaka mitano.
(2) Mtu hatakuwa na sifa ya kugombea na kuchaguliwa zaidi ya
vipindi viwili katika nafasi ya madaraka ya Rais.
(3) Mtu aliyewahi kuwa Rais wa Tanzania Bara au Zanzibar
hatapoteza sifa za kugombea na kuchaguliwa kuwa Rais wa Jamhuri ya
Muungano kwa sababu aliwahi kushika nafasi ya madaraka ya Rais wa
Tanzania Bara au Rais wa Zanzibar.

Naendele kupitia vifungu vingine.
 
B

Bobuk

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
5,875
Likes
495
Points
180
B

Bobuk

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
5,875 495 180
JM Kikwete, BW Mkapa, AH Mwinyi waliwahi kuwa MARAIS wa JMT hivyo hawawezi kugombea tena kiti hicho. Wanaoweza kugombea kiti cha URAIS wa JMT ni Salmin Amour, Amani Karume, Mohammed Shein.

Labda tusubiri Katiba ya Tanganyika/Tanzania Bara huenda inaweza kuwapa nafasi ya kugombea URAIS wa Tanganyika/Tanzania bara maana hawajawahi kuwa MARAIS Wa Tanganyika/Tanzania Bara.
 
7

7son

Senior Member
Joined
May 24, 2012
Messages
172
Likes
0
Points
33
7

7son

Senior Member
Joined May 24, 2012
172 0 33
duh,kwa tafsiri gani ya sheria uliyotumia?kati ya hao uliowataja kuna marais wa Tanganyika?
 
More Tiz

More Tiz

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2013
Messages
2,234
Likes
9
Points
135
More Tiz

More Tiz

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2013
2,234 9 135
Hiyo katiba nilianza kuota tangu siku nyingi kama chama chetu kinataka kuikumbatia kama mwanzo unavyojionyesha sasa, TUTAPATA KATIBA MBAYA KULIKO HII TULIONAYO.
Hii ni kwa kuangalia katika mtizamo wa wavujajasho ila kwa wale mihimili wao ndio pepo ya duniani itaendelea milele
 
OSOKONI

OSOKONI

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2011
Messages
10,985
Likes
4,046
Points
280
OSOKONI

OSOKONI

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2011
10,985 4,046 280
Ndugu wadau hii imekaaje? au ndiyo siri ya kutaka serikali tatu?

SURA YA SABA
SERIKALI YA JAMHURI YA MUUNGANO
SEHEMU YA KWANZA​

SERIKALI
, RAIS NA MAKAMU WA RAIS


Haki ya
kuchaguli
wa tena

76
.-(1) Mtu ambaye ni Rais anaweza kuchaguliwa tena kushika kiti

hicho kwa kipindi kingine cha miaka mitano.
(2) Mtu hatakuwa na sifa ya kugombea na kuchaguliwa zaidi ya
vipindi viwili katika nafasi ya madaraka ya Rais.
(3) Mtu aliyewahi kuwa Rais wa Tanzania Bara au Zanzibar
hatapoteza sifa za kugombea na kuchaguliwa kuwa Rais wa Jamhuri ya
Muungano kwa sababu aliwahi kushika nafasi ya madaraka ya Rais wa
Tanzania Bara au Rais wa Zanzibar.

Naendele kupitia vifungu vingine.
Umetafsiri vibaya kwa sababu Mwinyi, Mkapa, na Vasco wote walikuwa ni maraisi wa jamhuri ya muungano wa Tanzania kwa vipindi viwili vya miaka 10 hawana sifa kumbuka hawakuwa maraisi wa Tanzania bara(haijawahi kuwepo) walio na sifa za kugombea urais wa muungano ni Karume, Salmini(komandoo) na Aboud Jumbe Mwinyi maana hawa walikuwa maraisi wa SMZ na sio wa muungano!!
 
meningitis

meningitis

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2010
Messages
8,067
Likes
973
Points
280
meningitis

meningitis

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2010
8,067 973 280
sasa naanza kuelewa lipumba alikuwa anamaanisha nini kuhusu jk kujiongezea muda wa kutawala
 
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
17,770
Likes
2,021
Points
280
Age
36
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
17,770 2,021 280
JM Kikwete, BW Mkapa, AH Mwinyi waliwahi kuwa MARAIS wa JMT hivyo hawawezi kugombea tena kiti hicho. Wanaoweza kugombea kiti cha URAIS wa JMT ni Salmin Amour, Amani Karume, Mohammed Shein.
.
Hata John Samuel Cigwiyemisi Malecela
 
Elungata

Elungata

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2011
Messages
30,616
Likes
12,992
Points
280
Elungata

Elungata

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2011
30,616 12,992 280
Ndugu wadau hii imekaaje? au ndiyo siri ya kutaka serikali tatu?

SURA YA SABA
SERIKALI YA JAMHURI YA MUUNGANO
SEHEMU YA KWANZA​

SERIKALI
, RAIS NA MAKAMU WA RAIS


Haki ya
kuchaguli
wa tena

76
.-(1) Mtu ambaye ni Rais anaweza kuchaguliwa tena kushika kiti

hicho kwa kipindi kingine cha miaka mitano.
(2) Mtu hatakuwa na sifa ya kugombea na kuchaguliwa zaidi ya
vipindi viwili katika nafasi ya madaraka ya Rais.
(3) Mtu aliyewahi kuwa Rais wa Tanzania Bara au Zanzibar
hatapoteza sifa za kugombea na kuchaguliwa kuwa Rais wa Jamhuri ya
Muungano kwa sababu aliwahi kushika nafasi ya madaraka ya Rais wa
Tanzania Bara au Rais wa Zanzibar.

Naendele kupitia vifungu vingine.
hizo ndo style za akina netanyahoo na putin.

Leo ni waziri mkuu,kesho rais ,keshokutwa waziri mkuu.mtondogoo rais tena.
Tutarajie benjamini mkapa kupeperusha bendera 2015
 
K

kajima

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2009
Messages
1,046
Likes
160
Points
160
K

kajima

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2009
1,046 160 160
sasa naanza kuelewa lipumba alikuwa anamaanisha nini kuhusu jk kujiongezea muda wa kutawala
Kila nikisikia jina Lipumba mwili unatetemeka, mdini huyu sijui kwanini tunamtaja
 
Kakende

Kakende

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2012
Messages
2,734
Likes
25
Points
135
Kakende

Kakende

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2012
2,734 25 135
Ikiwa hivyo naomba MKAPA awe rais tena
 
P

PAULO WA MSALABA

Senior Member
Joined
Apr 20, 2012
Messages
138
Likes
2
Points
35
P

PAULO WA MSALABA

Senior Member
Joined Apr 20, 2012
138 2 35
umetafsiri vibaya kwa sababu mwinyi, mkapa, na vasco wote walikuwa ni maraisi wa jamhuri ya muungano wa tanzania kwa vipindi viwili vya miaka 10 hawana sifa kumbuka hawakuwa maraisi wa tanzania bara(haijawahi kuwepo) walio na sifa za kugombea urais wa muungano ni karume, salmini(komandoo) na aboud jumbe mwinyi maana hawa walikuwa maraisi wa smz na sio wa muungano!!

uko sahihi kabisa. Wengine wanabwabwaja.
 
mdeki

mdeki

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2011
Messages
3,304
Likes
48
Points
145
mdeki

mdeki

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2011
3,304 48 145
Kusoma kazi sana

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
M

Mtabe

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2010
Messages
675
Likes
6
Points
0
M

Mtabe

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2010
675 6 0
Kila nikisikia jina Lipumba mwili unatetemeka, mdini huyu sijui kwanini tunamtaja
lazima umuogope dume la mbegu. Rais wa tanzania mwaka 2015 hadi 2020
 
don-oba

don-oba

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2011
Messages
1,386
Likes
27
Points
145
don-oba

don-oba

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2011
1,386 27 145
JM Kikwete, BW Mkapa, AH Mwinyi waliwahi kuwa MARAIS wa JMT hivyo hawawezi kugombea tena kiti hicho. Wanaoweza kugombea kiti cha URAIS wa JMT ni Salmin Amour, Amani Karume, Mohammed Shein.

Labda tusubiri Katiba ya Tanganyika/Tanzania Bara huenda inaweza kuwapa nafasi ya kugombea URAIS wa Tanganyika/Tanzania bara maana hawajawahi kuwa MARAIS Wa Tanganyika/Tanzania Bara.
Sheria inapotungwa huwa inaanza kutumika siku hiyo na kuendelea. Huwa haingalii nyuma. Kwahyo basi ni ruksa Mkapa, JK, mwinyi kugombea tena.
 
M

MKALIKENYA

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
1,197
Likes
10
Points
133
M

MKALIKENYA

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
1,197 10 133
Yani gazeti la jambo leo kweli wamedhibitisha waandishi na wahariri wake ni makanjanja wametoa front page MKAPA na MWINYI ruksa kugombea wakati hiyo Ibara inatoa nafasi kwa Rais wa Zanzibar na Rais wa Bara(atakeyekuja baada ya kuundwa kwa serikali ya Tanganyika) hivi kweli mhariri wa hilo gazeti ana uwezo mdogo wa ufahamu kiasi icho halafu unanishawishi ninunue hiyo takataka JAMBO LEO.
 

Forum statistics

Threads 1,273,057
Members 490,259
Posts 30,469,138