Itifaki kwenye hotuba za Ramaphosa na Magufuli Ikulu Tanzania

Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
8,201
Points
2,000
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
8,201 2,000
Nimesikiliza hotuba za viongozi hao nikaona aibu kidogo kwani badala ya rais mwenyeji kuanza hotuba yake na kuishia kwa kumkaribisha mgeni wake, nimeona kuwa mgeni ndiye aliambiwa atoe hotuba kwanza halafu mwenyeji amalize. Sijui hiyo ni protocol ya namna gani.

kwa vile Ramaphosa aliongea kiingereza, siyo kizulu, ilikuwa ni vyema Magufuli naye afanye ku-reciprocate kwa kuongea kiingereza pia, siyo kiswahili.
 
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
20,575
Points
2,000
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
20,575 2,000
Nimesikiliza hotuba za viongozi hao nikaona aibu kidogo kwani badala ya rais mwenyeji kuanza hotuba yake na kuishia kwa kumkaribisha mgeni wake, nimeona kuwa mgeni ndiye aliambiwa atoe hotuba kwanza halafu mwenyeji amalize. Sijuo hiyo ni protocol ya namna gani.

kwa vile Ramaphosa aliongea kiingereza, siyo kizulu, ilikuwa ni vyema Magufuli naye afanye ku-recipracte kwa kuongea kiingereza pia, siyo kiswahili.
Haina tatizo hata Marekani huwa hivyo kulingana na mazingira!
 
Victoire

Victoire

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2008
Messages
13,821
Points
2,000
Victoire

Victoire

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2008
13,821 2,000
Kiingereza hahaahahhah. Magufuli siyo mzuri kwenye kuongea kiinglish. Mlitaka achapie iwe gumzo? Hapo kwenye protokali hiyo imewekwa makusudi ili iwe Rahisi kwa JPM kuongea kutokana na Rais Mgeni atakavyoongea.
 
doup

doup

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2009
Messages
1,928
Points
2,000
doup

doup

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2009
1,928 2,000
Ratiba ilikuwainasema atamalizia Mhe Ramaphosa
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
115,968
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
115,968 2,000
Nimesikiliza hotuba za viongozi hao nikaona aibu kidogo kwani badala ya rais mwenyeji kuanza hotuba yake na kuishia kwa kumkaribisha mgeni wake, nimeona kuwa mgeni ndiye aliambiwa atoe hotuba kwanza halafu mwenyeji amalize. Sijui hiyo ni protocol ya namna gani.

kwa vile Ramaphosa aliongea kiingereza, siyo kizulu, ilikuwa ni vyema Magufuli naye afanye ku-recipracte kwa kuongea kiingereza pia, siyo kiswahili.
.
img_20190807_094514-jpeg.1182092
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
95,916
Points
2,000
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
95,916 2,000
๐Ÿ‘๐Ÿฝ๐Ÿ‘๐Ÿฝ๐Ÿ‘๐Ÿฝ๐Ÿ‘๐Ÿฝ๐Ÿ‘Š๐Ÿฝ๐Ÿ‘Š๐Ÿฝ๐Ÿ‘Š๐Ÿฝ๐Ÿ‘Š๐ŸฝPale mtu anataka kuhalalisha jambo kwa kutoa mfano FAKE wa USA bila kujua wewe unaishi huko kwa robo karne sasa.๐Ÿ˜Ž๐Ÿ˜Ž๐Ÿ˜Ž

Siyo kweli mzee, mimi nimeishi Marekani takribani miaka 25 sasa, nimeona tawala za Clinton, Bush, Obama na sasa Trump; hawafanyi hivyo hata siku moja!
 
Jp Omuga

Jp Omuga

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2012
Messages
3,164
Points
2,000
Jp Omuga

Jp Omuga

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2012
3,164 2,000
Mkuu acheni kufanya matani yasiyokuwa na huruma...
Yaani ulitegemea kabisa huyo mwenyeji aongee hicho ulichokiita Kiingereza?
Kweli?
Anaanzia wapi kwa mfano..??
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
8,201
Points
2,000
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
8,201 2,000
Kiingereza hahaahahhah. Magufuli siyo mzuri kwenye kuongea kiinglish. Mlitaka achapie iwe gumzo? Hapo kwenye protokali hiyo imewekwa makusudi ili iwe Rahisi kwa JPM kuongea kutokana na Rais Mgeni atakavyoongea.
Angejitahidi tu ili watu wamzowee. Ninajua kuwa anaweza kuongea kiingereza vizuri tu kwani ni msomi wa anga za juu, na ameshahudhuria mikutano mingi ya kimataifa, ila labda lafudhi ya kisukuma ndiyo itakayomsumbua. Hata hivyo asifiche hilo, ni lazima aliache liwe wazi watu walizowee.
 
kivyako

kivyako

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2012
Messages
14,043
Points
2,000
kivyako

kivyako

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2012
14,043 2,000
Angejitahidi tu ili watu wamzowee. Ninajua kuwa anaweza kuongea kiingereza vizuri tu kwani ni masomi wa anga za juu, na ameshauhudhuri mikutano mingi ya kimataifa, ila labda lafudhi ya kisukuma ndiyo itakayomsumbua; hata hivyo asifiche hilo, ni lazima aliache liwe wazi watu walizowee.
Kwani imekuwaje? Hajabonga kidhungu?
 
Mzalendo2015

Mzalendo2015

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2012
Messages
3,750
Points
2,000
Mzalendo2015

Mzalendo2015

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2012
3,750 2,000
Haina tatizo hata Marekani huwa hivyo kulingana na mazingira!
Huu utawala kuna watu wameamua kujitoa ufahamu kwa kutetea kila namna ya upuuzi unaofanywa na Utawala wa Magufuli.
Kila jambo hata kama linaonekana limekosewa kabisa iwe KIITIFAKI au KISHERIA watu wanaona sawa tu...!!!Hiki kimekuwa ni kipimo kizuri sana cha kujua ujuha, ujinga, uzezeta na uelewa wa mambo kwa Wabongo walio wengi. Watu wanatakiwa waamke na wabadilike..!!!
 
carter

carter

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2009
Messages
2,670
Points
2,000
carter

carter

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2009
2,670 2,000
Kiingereza hahaahahhah. Magufuli siyo mzuri kwenye kuongea kiinglish. Mlitaka achapie iwe gumzo? Hapo kwenye protokali hiyo imewekwa makusudi ili iwe Rahisi kwa JPM kuongea kutokana na Rais Mgeni atakavyoongea.
Mmh kwamba walipanga hivyo ili aweze ku-desa speech? Kwani hakukuwa na grounds of discussion kabla hawajakutana?
 
Mzalendo2015

Mzalendo2015

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2012
Messages
3,750
Points
2,000
Mzalendo2015

Mzalendo2015

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2012
3,750 2,000
Kwani imekuwaje? Hajabonga kidhungu?
Watu tukisema KITHUNGU ni ugonjwa sugu kwa Jiwe watu wanakataa...!!
Yaoneni wenyewe. Kama tu anashindwa kubonga na weusi wenzake ataweza kubonga na wale wenye lugha yao? Ndo maana hajakanyaga nchi hata moja ya Ulaya mwaka wa 4 Ikulu...Ni aibu..!!!
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
16,173
Points
2,000
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
16,173 2,000
Mambo madogo madogo kama hayo huleta aibu sana

..mbona hilo ni dogo.

..fuatilia ziara ya Waziri Mkuu wa India hapa Tz.

..Raisi Magufuli alitoa hotuba yake kwa Kiswahili.

..wakati anahutubia kulikuwa hakuna mkalimani.

..Raisi Magufuli alipomaliza akajitokeza Afisa mmoja Mtanzania akaanza kusoma hotuba nzima ya Raisi kwa kiingereza!!
 
Mzalendo2015

Mzalendo2015

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2012
Messages
3,750
Points
2,000
Mzalendo2015

Mzalendo2015

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2012
3,750 2,000
Angejitahidi tu ili watu wamzowee. Ninajua kuwa anaweza kuongea kiingereza vizuri tu kwani ni masomi wa anga za juu, na ameshauhudhuri mikutano mingi ya kimataifa, ila labda lafudhi ya kisukuma ndiyo itakayomsumbua; hata hivyo asifiche hilo, ni lazima aliache liwe wazi watu walizowee.
Ni ushauri mzuri.
Tatizo la Jiwe hashauriki wala haambiliki. Jamaa ni kichwa maji kwerikweri....!!
 

Forum statistics

Threads 1,325,719
Members 509,275
Posts 32,200,705
Top