Is the Fifth Phase Government uncivilized? | Page 3 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Is the Fifth Phase Government uncivilized?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by OKW BOBAN SUNZU, Jul 16, 2017.

  1. OKW BOBAN SUNZU

    OKW BOBAN SUNZU JF-Expert Member

    #1
    Jul 16, 2017
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 20,810
    Likes Received: 12,168
    Trophy Points: 280
    Kamusi ya TUKI imetafsiri maana ya neno Civilization. Imetafsiri kuwa ni ustaarabu; hali bora ya kuishi, Hali ya kuwa mstaarabu na kuheshimiana

    Mimi ni mmoja kati ya watu wanaomini serikali hii inaongozwa mtu mwenye mapenzi na hofu ya Mungu na mwenye roho ya upendo kuanzia ngazi ya familia mpaka taifa. Kiongozi na viongozi ni watu wastaarabu. Lakini nimeanza kuingiwa na mashaka ya kushindwa kujua kama tutafika salama, Nitatoa mfano kwa machache
    1. Kujivuna ushindi wa kumpiga adui aliyefungwa miguu na mikono
    Hili linatudhalilisha sana sio ndani tu bali hata nje ya nchi. Viongozi wa CCM wamekuwa wakijitapa huku na kule kufanikiwa kuiangamaiza UKAWA lakini ajabu ni kwamba wakati CCM ikiwa huru kufanya siasa za wazi na vikao vya ndani, wapinzani hususani CHADEMA wanakamatwa hata wanapofanya vikao vya ndani. CHADEMA wamekuwa wapole na kuachana na siasa za majukwani na kubaki na vikao vya ndani, lakini bado hata huko wanafuatwa na kuwekwa ndani. Huu ni ustaarabu gani jamani.

    2. Zoezi la ukaguzi wa vyeti wafanyakazi wa umma kufanywa kisiasa

    Zoezi la vyeti kwa watumishi ni zoezi lililofanywa kwa mihemko ya kisiasa kama sio kutaka kiki kwa pikipiki. Kitaalam zoezi kama hilo lingefanywa kwa weledi na shirikishi badala ya kukimbilia kwenye vyombo vya habari na kudhalilisha watu wasio husika.
    Kiweledi zoezi hili lilitakiwa lifanyike kwa kina na kuwa na mawasiliano ya karibu kati ya kamati na wakurugenzi. Mawasiliano ya ndani kati ya kamati ya wataalam na wakurugenzi ingesaidia sana kupembua kwa umakini wote wasiohusika na kubaki na wale ‘’pure’’ tu, ndipo majina yangekabidhiwa kwa rais na kutolewa kwa umma. Kurudiwa-rudiwa kwa zoezi hili na baadhi ya watu kuingizwa kimakosa ni dhahiri kwamba kulikuwa na siasa nyuma ya kamati ya wataalam. Mmedhalilisha sana watu wasiohusika wakati kulikuwa na namna ya kuepuka yote haya.
    3. Matukio ya mauaji Kibiti kuhusishwa na milengo ya kisiasa
    Kauli zimetolewa na wakubwa kuanzia Dr.John, PM Majaliwa na waziri Mwigulu kwamba mbona wanaouliwa ni wa chama kimoja tu. Kiukweli mauaji ya Kibiti yanaumiza sana, lakini iweje kauli kama hizi za kutugawa zinatokana na viongozi. Picha gani inataka kuletwa na viongozi. Kauli kama hizi zinatonesha kidonda cha mgawanyiko uliopo kati ya watu wenye ideology tofauti.
    4. Kauli za kibabe na kukataza mawazo kinzani.
    • Nilistajabishwa sana na kauli kupiga marufuku kupinga agizo la rais kuhusu wanafunzi wanaopata mimba. Nchi hii sio ya kidikteta ni ya kidemokrasia. Hata kama rais yupo sahihi lakini ni kweli tumefikia kiwango cha kukatazana kutoa mawazo tofauti na rais?
    • Ile kauli baada ya Lowasa kutaka mashehe wa Zanzibar wapelekwe mahakamani. Kwamba polisi wasiangalie sura wala mwendo wa mtu ''mchochezi''........Mwendo??Mwendo wa Lowasa unaosababishwa na maradhi??!!!!
    • Ile kauli ya rais kuwakaripia wabunge waliomtembelea Kamanda Lema akiwa gerezani ni wasaliti, haitatuacha salama
    • Matusi makubwa makubwa aliyotukana Rais Mstaafu Mkapa wakati wa kampeni na ambayo hata juzi ameendelea kutukana watanzania wenye mawazo tofauti kwamba ni Wapumbavu na Malofa
    5. Uvamizi wa Kituo cha Habari cha Clouds Media
    Hili lihitaji kulizungumzia, lakini jambo nili sio la kistaarabu kabisa na bahati mbaya zaidi hata Rais aliposhauriwa kumfukuza kazi RC Makonda mnajua majibu aliyoyatoa
    Nauli tena kwa mara nyingine, Is government of ‘’Awamu ya 5’’ uncivilized?
    Naomba majibu
     
  2. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #41
    Jul 16, 2017
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 23,304
    Likes Received: 32,078
    Trophy Points: 280
    Barbarism nilianza kuiongela hapa JF baada ya watu kuingiliwa kwenye shughuli za misiba/mazishi.
     
  3. M

    Mama Obama JF-Expert Member

    #42
    Jul 17, 2017
    Joined: Mar 5, 2016
    Messages: 1,431
    Likes Received: 958
    Trophy Points: 280
    Mpuuze wajinga huwa wana hasira kwa kuwa mala nyingi hawana la kujitetea.
     
  4. D

    Dongojiwe Senior Member

    #43
    Jul 17, 2017
    Joined: Jul 16, 2017
    Messages: 104
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    Yet, is totally uncivilized government. It's tutsian.

    Post sent using JamiiForums mobile app
     
  5. Lobapula

    Lobapula JF-Expert Member

    #44
    Jul 17, 2017
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 866
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 80
    wewe unayemtetea mwenye akili mwenzako Luwasa mmefika nae wapi zaidi ya kuchafua jukwaa tu Geita
     
  6. Tobaaa

    Tobaaa JF-Expert Member

    #45
    Jul 17, 2017
    Joined: Mar 16, 2016
    Messages: 735
    Likes Received: 1,031
    Trophy Points: 180
    Umekaa kisiasa sana ilhali watu wanajadili mambo ya muhimu... Mara wahaya wakaombe misaada tff et huko ndipo walipojazana na kwani michango iliyotolewa ilipelekwa tff

    Apart from ccm , there's nothing exists within your skull than an empty space
     
  7. M

    Mama Obama JF-Expert Member

    #46
    Jul 17, 2017
    Joined: Mar 5, 2016
    Messages: 1,431
    Likes Received: 958
    Trophy Points: 280
    Rais Magufuli ana kazi ngumu sana nakubaliana na wewe, kwa uchafu mwingi alioukuta. Na kazi anayoifanya imemuletea maadui wengi sana, lakini kazi yake anaifanya kuwa ngumu zaidi kwa yeye mwenyewe kuvunja sheria kwa kuziba watu midomo na kauri zake anazozitowa za ukatiri. Binaadamu yeyote hajakamilika, lazima akikosea akiambiwa asikie maoni ya watu na azungumuze na watu. Anapovunja sheria na kulipinga bunge, bunge linalowawakilisha Watanzania anajiletea chuki kati ya wananchi wanaompenda na yeye, na hii ina inawafurahisha adui zake, na anaifanya kazi yake iwe ngumu sana.

    Statement ambazo anazitowa saa nyingine ni za kikatiri, tofauti na mambo aliyojitolea kufanya ya kupigania haki za Watanzania kwa kupigana na mafisadi ikiwa na wavunjaji wa sheria. Bado nina imani kuwa atakaa ajifikikilie ya kuwa Tanzania ni ya Watanzania wote, asifanye vitendo ambavyo vitaonyesha waliotoka walikuwa afadhari kuliko yeye. Mimi najuwa anafanya kazi ngumu, kuliko waliomtangulia, na angeifanya kazi hii huku anaheshimu sheria ya nchi na za ulimwengu, Rais Magufuli angekuwa star wa Viongozi wa Afrika, lakini badala yake sifa zinaanza kushuka na watu wameanza kumuweka kwenye kundi la Viongozi wa Afrika ambao wengi wao wametoka madarakani na sifa za kutumia vibaya madaraka yao kwa wizi wa Mali za wengi Na kwa kuwakandamiza watu wao (dictator), Hii inawavunja moyo Watanzania wengi ambao wameteseka kwa miaka mingi kwa uongozi mbaya na ubinafsi wa Viongozi waliopita, hofu inatuijia ya kurudi kule kule tulikotoka.
    Kupigana na ufisadi pekee huku ananyanyasa wananchi kunamuongezea maadui, na hii vita ni vigumu kupigana peke yake anahitaji Watanzania wawe nyuma yake. Kauli anazozitowa haswa kwa watu wa kawaida wakipata maafa zinaonyesha hana huruma na watu anaosema
    anawapigania.
     
  8. b

    blackT JF-Expert Member

    #47
    Jul 17, 2017
    Joined: Mar 14, 2017
    Messages: 453
    Likes Received: 346
    Trophy Points: 80
    Mkulu wa kaya kiukweli ana kaulimbukeni na hilo halipingiki. Kuna mambo anafanya vizuri au anaonyesha dhamira ya dhati kuyafanya vizuri. Ila kuna mambo ambayo mengine sio ya muhimu sana lakini anayatolea mapovu kwelikweli, kwa mfano suala la kuzuia mikutano ya vyama pinzani halikuwa na umuhimu wowote bali ni ushamba, ubabe na kupenda sifa. Ukiwa kiongozi na ukawa unavunja katiba huwezi kueleweka kwa watu wenye akili zao timamu, pia kutelekeza mchakato wa katiba mpya kunatia shaka sana kama kweli ana dhamira ya dhati na hili halihitaji itikadi za kisiasa hata kwa mimi wa chama chake.
     
  9. b

    blackT JF-Expert Member

    #48
    Jul 17, 2017
    Joined: Mar 14, 2017
    Messages: 453
    Likes Received: 346
    Trophy Points: 80
    nimeipenda comment yako, kama hajaonyeshwa bastola basi atakuwa empty upstair a.k.a Zombie
     
  10. b

    blackT JF-Expert Member

    #49
    Jul 17, 2017
    Joined: Mar 14, 2017
    Messages: 453
    Likes Received: 346
    Trophy Points: 80
    Hakuna tajiri mtumwa mkuu, huyo jamaa ana matatizo kidogo. Kama hawezi kuuona ukweli wa mambo yanayoendelea nchi hii basi ana tatizo kidogo.
     
  11. b

    blackT JF-Expert Member

    #50
    Jul 17, 2017
    Joined: Mar 14, 2017
    Messages: 453
    Likes Received: 346
    Trophy Points: 80
    Mkuu mbona unaandika kwa typing errors nyingi kiasi hicho, yaani mpaka mtu anaishiwa hamu ya kusoma, kwa nini usiandike taratibu then ukapitia ulichoandika kabla ya kupost? Tuwe makini kwa kweli sio uandishi wa mtu aliye makini hata kidogo makosa mia kidogo.
     
  12. M

    Mama Obama JF-Expert Member

    #51
    Jul 17, 2017
    Joined: Mar 5, 2016
    Messages: 1,431
    Likes Received: 958
    Trophy Points: 280
    Elimu yangu mbovu niliyoipata Tanzania. Samahani. Ni wapi hujaelewa niifafanishe?
     
  13. b

    blackT JF-Expert Member

    #52
    Jul 17, 2017
    Joined: Mar 14, 2017
    Messages: 453
    Likes Received: 346
    Trophy Points: 80
    Mkuu sikumaanisha elimu bali makosa ya kiuandishi yanayoepukika, sorry kama nimekukwaza ila nimehisi wewe si mbongo kwa kuzaliwa. Hilo neno niifafanishe sio common hapa bongo, ila lengo langu lilikuwa kuepusha hizo typing errors na si vinginevyo.
     
  14. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #53
    Jul 17, 2017
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 12,093
    Likes Received: 3,700
    Trophy Points: 280
    Matusi

    Sent from my HUAWEI G730-U10 using JamiiForums mobile app
     
  15. a

    areafiftyone JF-Expert Member

    #54
    Jul 17, 2017
    Joined: Jan 4, 2017
    Messages: 1,986
    Likes Received: 1,153
    Trophy Points: 280
    Mkuu tuko pamoja,ila wakati mwingine watu wa vyama vya upinzani wana udhi.Watu hawa hata pale ambapo hawapashwi kupinga wanapinga tu,for the sake of it,ili wa-justify their precense,bila kujua kwamba wanajidhalilisha kwa wananchi.Tabia za namna hii ni za kitoto sana.Mkuu Rais Magufuli sio malaika, kwa hiyo wakati mwingine atakosea katika maamuzi yake in trying to contain this childish behaviour of the oposition.To me overall he is doing fine,na kama ningeambiwa nimfanyie assessment, ningempa 75%.Jamani tuchukuliane nae,after all he is not a politician.Kwa tabia za Watanzania zilivyo, we need a President of the calibre of Magufuli.Ngoja atunyooshe kwanza tulizidi.
     
  16. M

    Mama Obama JF-Expert Member

    #55
    Jul 18, 2017
    Joined: Mar 5, 2016
    Messages: 1,431
    Likes Received: 958
    Trophy Points: 280
    Bila ya samahani, kuelezana ukweli ndiyo maendeleo. kiswahili bado hakiko chote kwenye mitandao, Wakati mwingine unaandika kitu sentence na inajibadilisha. .. Nifafanishe , nilikuwa na maana nifafanue. Hata hivyo Kiswahili changu sio kizuri sana, unajuwa tena watu wa Usambilo, sijui kama unapafahamu.
     
  17. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #56
    Jul 18, 2017
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 6,556
    Likes Received: 821
    Trophy Points: 280
    Ame piga bann upande wa pili, hilo ni tatizo namba moja.
     
  18. a

    areafiftyone JF-Expert Member

    #57
    Jul 18, 2017
    Joined: Jan 4, 2017
    Messages: 1,986
    Likes Received: 1,153
    Trophy Points: 280
    Sawa amepiga ban mkuu,lakini nimeendelea kusisitiza kwamba upinzani hawana sababu za msingi kwa sasa ya kufanya mikutano kwa kuwa hawaongozi nchi.Upinzani wafanye mikutano kwa sababu gani na ili iweje?CCM wanafanya mikutano kwa kuwa ndio wanao ongoza nchi na wanafanya mikutano ili kutoa maelekezo ya kiutendaji,kuonyesha dira,na kuhamasisha wananchi katika shuhuli za maendeleo.Upinzani hawana sababu hizi.Sana sana wakiruhusiwa kwa jinsi tunavyowajua wataanza criticisms zao ambazo sio constructive,ku-discourage wananchi kushiriki kwenye maendeleo,kuidhalilisha institution ya Urais na matamshi mengine tata yenye nia ovu,badala ya wote kushirikiana kuijenga nchi.

    Upinzani wanadai kwamba katiba imeruhusu kila chama kufanya mikutano,ni sawa.Hata hivyo katiba haijasema mikutano hiyo ifanywe lini.Wapinzani waelewe kwamba serikali haijakataza vyama kufanya mikatano,serikali inachosema ni kwamba mikutano hiyo kwa vyama ambavyo haviongozi dola ifanywe wakati muafaka,wakati wa campaign.Lazima tukumbuke kwamba campaign zimeisha na sasa ni wakati wa kufanya kazi.Hawa wasubiri 2020 wakati wa campaign au watakapo pata nafasi ya kuingia Ikulu.
     
  19. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #58
    Jul 18, 2017
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 6,556
    Likes Received: 821
    Trophy Points: 280
    Irejee sheria ya vyama vya siasa, alafu ruzuku ni za kazi gani?
     
  20. a

    areafiftyone JF-Expert Member

    #59
    Jul 18, 2017
    Joined: Jan 4, 2017
    Messages: 1,986
    Likes Received: 1,153
    Trophy Points: 280
    Ruzuku ni kwa ajili ya mambo yafuatayo:-
    1.Shuhuli za chama,ziko nyingi.Shuhuli sio mikutano tu.
    2.Mikutano ya campaign katika wakati muafaka.
     
  21. c

    chinembe JF-Expert Member

    #60
    Jul 18, 2017
    Joined: May 16, 2015
    Messages: 3,567
    Likes Received: 2,804
    Trophy Points: 280
    Yes
     
Loading...