Is the Fifth Phase Government uncivilized? | Page 2 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Is the Fifth Phase Government uncivilized?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by OKW BOBAN SUNZU, Jul 16, 2017.

  1. OKW BOBAN SUNZU

    OKW BOBAN SUNZU JF-Expert Member

    #1
    Jul 16, 2017
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 20,181
    Likes Received: 10,204
    Trophy Points: 280
    Kamusi ya TUKI imetafsiri maana ya neno Civilization. Imetafsiri kuwa ni ustaarabu; hali bora ya kuishi, Hali ya kuwa mstaarabu na kuheshimiana

    Mimi ni mmoja kati ya watu wanaomini serikali hii inaongozwa mtu mwenye mapenzi na hofu ya Mungu na mwenye roho ya upendo kuanzia ngazi ya familia mpaka taifa. Kiongozi na viongozi ni watu wastaarabu. Lakini nimeanza kuingiwa na mashaka ya kushindwa kujua kama tutafika salama, Nitatoa mfano kwa machache
    1. Kujivuna ushindi wa kumpiga adui aliyefungwa miguu na mikono
    Hili linatudhalilisha sana sio ndani tu bali hata nje ya nchi. Viongozi wa CCM wamekuwa wakijitapa huku na kule kufanikiwa kuiangamaiza UKAWA lakini ajabu ni kwamba wakati CCM ikiwa huru kufanya siasa za wazi na vikao vya ndani, wapinzani hususani CHADEMA wanakamatwa hata wanapofanya vikao vya ndani. CHADEMA wamekuwa wapole na kuachana na siasa za majukwani na kubaki na vikao vya ndani, lakini bado hata huko wanafuatwa na kuwekwa ndani. Huu ni ustaarabu gani jamani.

    2. Zoezi la ukaguzi wa vyeti wafanyakazi wa umma kufanywa kisiasa

    Zoezi la vyeti kwa watumishi ni zoezi lililofanywa kwa mihemko ya kisiasa kama sio kutaka kiki kwa pikipiki. Kitaalam zoezi kama hilo lingefanywa kwa weledi na shirikishi badala ya kukimbilia kwenye vyombo vya habari na kudhalilisha watu wasio husika.
    Kiweledi zoezi hili lilitakiwa lifanyike kwa kina na kuwa na mawasiliano ya karibu kati ya kamati na wakurugenzi. Mawasiliano ya ndani kati ya kamati ya wataalam na wakurugenzi ingesaidia sana kupembua kwa umakini wote wasiohusika na kubaki na wale ‘’pure’’ tu, ndipo majina yangekabidhiwa kwa rais na kutolewa kwa umma. Kurudiwa-rudiwa kwa zoezi hili na baadhi ya watu kuingizwa kimakosa ni dhahiri kwamba kulikuwa na siasa nyuma ya kamati ya wataalam. Mmedhalilisha sana watu wasiohusika wakati kulikuwa na namna ya kuepuka yote haya.
    3. Matukio ya mauaji Kibiti kuhusishwa na milengo ya kisiasa
    Kauli zimetolewa na wakubwa kuanzia Dr.John, PM Majaliwa na waziri Mwigulu kwamba mbona wanaouliwa ni wa chama kimoja tu. Kiukweli mauaji ya Kibiti yanaumiza sana, lakini iweje kauli kama hizi za kutugawa zinatokana na viongozi. Picha gani inataka kuletwa na viongozi. Kauli kama hizi zinatonesha kidonda cha mgawanyiko uliopo kati ya watu wenye ideology tofauti.
    4. Kauli za kibabe na kukataza mawazo kinzani.
    • Nilistajabishwa sana na kauli kupiga marufuku kupinga agizo la rais kuhusu wanafunzi wanaopata mimba. Nchi hii sio ya kidikteta ni ya kidemokrasia. Hata kama rais yupo sahihi lakini ni kweli tumefikia kiwango cha kukatazana kutoa mawazo tofauti na rais?
    • Ile kauli baada ya Lowasa kutaka mashehe wa Zanzibar wapelekwe mahakamani. Kwamba polisi wasiangalie sura wala mwendo wa mtu ''mchochezi''........Mwendo??Mwendo wa Lowasa unaosababishwa na maradhi??!!!!
    • Ile kauli ya rais kuwakaripia wabunge waliomtembelea Kamanda Lema akiwa gerezani ni wasaliti, haitatuacha salama
    • Matusi makubwa makubwa aliyotukana Rais Mstaafu Mkapa wakati wa kampeni na ambayo hata juzi ameendelea kutukana watanzania wenye mawazo tofauti kwamba ni Wapumbavu na Malofa
    5. Uvamizi wa Kituo cha Habari cha Clouds Media
    Hili lihitaji kulizungumzia, lakini jambo nili sio la kistaarabu kabisa na bahati mbaya zaidi hata Rais aliposhauriwa kumfukuza kazi RC Makonda mnajua majibu aliyoyatoa
    Nauli tena kwa mara nyingine, Is government of ‘’Awamu ya 5’’ uncivilized?
    Naomba majibu
     
  2. Erythrocyte

    Erythrocyte JF-Expert Member

    #21
    Jul 16, 2017
    Joined: Nov 6, 2012
    Messages: 39,571
    Likes Received: 16,657
    Trophy Points: 280
    Inasikitisha sana !
     
  3. c

    chabusalu JF-Expert Member

    #22
    Jul 16, 2017
    Joined: Apr 29, 2016
    Messages: 4,555
    Likes Received: 2,389
    Trophy Points: 280
    Ni vigumu kuwa na matarajio ya kufika salama penye chuki na visasi!
     
  4. M

    Mama Obama JF-Expert Member

    #23
    Jul 16, 2017
    Joined: Mar 5, 2016
    Messages: 1,350
    Likes Received: 925
    Trophy Points: 280
    Rais Magufuli ameingia serikalini na nia nzuri sana. Alitupa hope Watanzania wengi. Amefanya vitendo vya kutetea haki zetu na Mali zetu Wakati MARAIS waliopita walishindwa. Kitu kinachomuangusha bado ana nawazo ya kizamani na ya kishamba ya kutawala na amri na siyo kwa kushauriana. Rais Magufuli hafuati sheria ya katiba ya nchi na sheria za ulimwengu, Tanzania ni nchi ambao ni member ya mashirika mbali mbali duniani, lazima aelewe sheria tulizoahidi haswa za kuchunga haki za binaadamu. Tanzania ni ya Watanzania wote, lazima asikilize maoni ya Watanzania Ndiyo maana tukawa na bunge. Kama atalipuuza bunge kwa kuwa yeye ni Rais basi bunge lifungwe. Yeye kusimama na kusema hawezi kuwaruhusu watoto waliopata ujauzito kuendelea na masomo Wakati bunge limepitisha huo sio ustaarabu, kuweka kid on da chumvi kufumbia macho Viongozi wanaotowa amri ya kuwaweka watu ndani kinyume. Kweli yeye ni `Rais aheshimiwe, lakini heshima hutoka pande zote mbili. Yeye mwenyewe alipokuwa kwenye serikali ya Kikwete vitu vingi vilikuwa vikimuuzi na hata akageuziwa kesi ya samaki ikawa yeye ni mshitakiwa ingawaje alikuwa akitenda haki ya Watanzania je alipenda?

    Na kwa nini anataka kuwaziba Watanzania midomo kutetea haki zao na sheria ambazo Tanzania imepitisha, kama sio ushamba na kutokuwa na ustaarabu ni nini basi? Hii inaonyesha wazi kabisa elimu yake ya kimawazo ni ndogo sana na yakishamba, otherwise he could be the best leader.
     
  5. areafiftyone

    areafiftyone JF-Expert Member

    #24
    Jul 16, 2017
    Joined: Jan 4, 2017
    Messages: 1,485
    Likes Received: 836
    Trophy Points: 280
    Tanzania katika nchi za dunia 196 is ranked 186th kwa ujinga wa watu wake.Katika nchi ya watu wa namna hii mama Obama,ungetegemea rais aweje.WaTz ni watu wa ajabu sana.

    Furthermore kwa mahali katika ujinga wetu tulipokuwa tumefika,nadhani tunahitaji Rais wa calibre ya Magufuli,ngoja atunyooshe kidogo.Mambo mengi yanayotokea katika nchi yetu ni out of shear stupidity.
     
  6. M

    Mama Obama JF-Expert Member

    #25
    Jul 16, 2017
    Joined: Mar 5, 2016
    Messages: 1,350
    Likes Received: 925
    Trophy Points: 280
    Basi atunyooshe huku anatupa elimu, otherwise na ujinga na kunyooshwa bila ya elimu tutakuwaje?
     
  7. m

    mliberali JF-Expert Member

    #26
    Jul 16, 2017
    Joined: Jul 13, 2012
    Messages: 2,109
    Likes Received: 686
    Trophy Points: 280
    mi nilishangaa MTU mwenye PHD kukomalia issue ya vitoto vinavyodanganywa na mibaba yenye mifedha vikabeba ujauzito.
    mi kama raisi na msomi wa PhD ningekuja na Sera ya kuwaprotect wasichana wall katika mazingira hatarishi kwa kuwajengea mabweni nchi nzima. wakae shule na kuwe na ulinzi.

    ngosha mshamba sana
     
  8. realoctopus

    realoctopus JF-Expert Member

    #27
    Jul 16, 2017
    Joined: May 11, 2014
    Messages: 2,292
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Imekuuma hiyo
     
  9. N

    Nyamanoro JF-Expert Member

    #28
    Jul 16, 2017
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 547
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 60
    Huyo yumo kwenye government inayozungumziwa ndiyo maana ameonyesha dhahiri kuwa naye ni "Uncivilized"
     
  10. areafiftyone

    areafiftyone JF-Expert Member

    #29
    Jul 16, 2017
    Joined: Jan 4, 2017
    Messages: 1,485
    Likes Received: 836
    Trophy Points: 280
    Katika kunyooshwa huko huko tunajifunza mama Obama.Unaona kwamba kumbe hili halikupaswa kuwa hivi,linapaswa kuwa hivi.

    Namhurumia Magufuli sana,ana kazi ngumu.Ni vigumu sana kuwaongoza watu ambao hawajui kwamba wana matatizo,lakini pia ambao hata wakionyoshwa matatizo yao, hawa-appreciate kwamba hayo kweli ndio matatizo yao na kwamba yanahitaji ufumbuzi,and day in and day out they continue bending corners.He has real hard time.
     
  11. Tetty

    Tetty JF-Expert Member

    #30
    Jul 16, 2017
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 21,434
    Likes Received: 11,659
    Trophy Points: 280
    Majibu ni "He is Uncivilised" Na wala hana hofu ya Mungu ana act tu,ila anayo hofu ya mungu maana hata ikawa anaohofu ya upinzani pia.
     
  12. Tetty

    Tetty JF-Expert Member

    #31
    Jul 16, 2017
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 21,434
    Likes Received: 11,659
    Trophy Points: 280
    Tatizo JPM mwenyewe haelewi anafanya mini.Kwa maana hana vission wala mission.
     
  13. H

    HEKIMA KWANZA JF-Expert Member

    #32
    Jul 16, 2017
    Joined: Mar 31, 2015
    Messages: 1,898
    Likes Received: 2,041
    Trophy Points: 280
    Usipate shida mkuu, kijana kapewa MB za bure na memo, kazi yake ni kupost tu, wala hajui nini kapost. Tatizo la ukosefu wa ajira ni kubwa sana.
     
  14. Lobapula

    Lobapula JF-Expert Member

    #33
    Jul 16, 2017
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 507
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 60
    wahaya kaombeni msaada tff si mmejazana huko
     
  15. b

    bababikko JF-Expert Member

    #34
    Jul 16, 2017
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 351
    Likes Received: 235
    Trophy Points: 60
    Ngosha mshamba sana pamoja na kukaa mjini muda mrefu haijamsaidia
     
  16. A

    Al-Watan JF-Expert Member

    #35
    Jul 16, 2017
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 4,700
    Likes Received: 4,937
    Trophy Points: 280
    Kwa akili zako fupi za one track mimi kuandika hivyo ushaniona Muhaya.

    No wonder unatetea mjinga mwenzako.
     
  17. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #36
    Jul 16, 2017
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 59,964
    Likes Received: 37,583
    Trophy Points: 280
    Serikali za kidhalimu ndivyo zilivyo!
     
  18. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #37
    Jul 16, 2017
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 21,588
    Likes Received: 15,979
    Trophy Points: 280
    Na ushamba katika ulimwengu wa sasa ni tatizo kubwa sana na hasa ikiwa ni kwa kiongozi. Ushamba kisha unampa madaraka mtu? Tegemea matatizo tuu.
     
  19. d

    don xxx JF-Expert Member

    #38
    Jul 16, 2017
    Joined: Aug 14, 2013
    Messages: 1,012
    Likes Received: 749
    Trophy Points: 280
    Umenena vyema
     
  20. b

    bababikko JF-Expert Member

    #39
    Jul 16, 2017
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 351
    Likes Received: 235
    Trophy Points: 60
    uncivilized mag fooooooool
     
  21. Auz

    Auz JF-Expert Member

    #40
    Jul 16, 2017
    Joined: Apr 6, 2016
    Messages: 1,667
    Likes Received: 1,096
    Trophy Points: 280
    Usiamini chochote juu ua mwanadamu mwenzako, na hasa mwanasiasa. Kama ni mhofia mungu wake, basi huyo mungu (shetani) ndie anayejua, na ya familia yake hali kadhalika. Ila unayoyaona (kushuhudia) kama ulivyoorodhesha, huo ndio uhalisia wa mambo

    Post sent using JamiiForums mobile app
     
Loading...