Irrigation Scheme!


Rich Dad

Rich Dad

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2010
Messages
738
Likes
7
Points
0
Rich Dad

Rich Dad

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2010
738 7 0
Habarini Wana JF,

Naomba mwenye kujua sifa za eneo linalofaa kwa ajili ya ku-initiate "Irrigation Scheme" katika small scale lakini, hii iwe ni kwa ajili ya mazao ya chakula na sanasana horticultural Produce.
Mfumo utakaoiwezesha jamii ya eneo husika kufaidika pia ili kuwe na uhakika wa kupanda na kuvuna Mwaka mzima pasipo kutegemea mvua, ambazo mara nyingi zimekuwa zina let down wakulima wetu pale zinapogoma.

Asanteni na ninawakilisha.
 
Kiranja Mkuu

Kiranja Mkuu

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2010
Messages
2,100
Likes
33
Points
0
Kiranja Mkuu

Kiranja Mkuu

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2010
2,100 33 0
DSM au mikoani?
where is ur target?
 
Rich Dad

Rich Dad

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2010
Messages
738
Likes
7
Points
0
Rich Dad

Rich Dad

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2010
738 7 0
Nje Kidogo ya Dar Es Salaam Mkuu, si unajua mwisho wa siku soko kubwa na la uhakika lipo Dar? So ili kupunguza gharama za usafiri inabidi project iwe jirani na dar!
 
Rich Dad

Rich Dad

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2010
Messages
738
Likes
7
Points
0
Rich Dad

Rich Dad

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2010
738 7 0
DSM au mikoani?
where is ur target?
Nje Kidogo ya Dar Es Salaam Mkuu, si unajua mwisho wa siku soko kubwa na la uhakika lipo Dar? So ili kupunguza gharama za usafiri inabidi project iwe jirani na dar!
 
Kiranja Mkuu

Kiranja Mkuu

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2010
Messages
2,100
Likes
33
Points
0
Kiranja Mkuu

Kiranja Mkuu

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2010
2,100 33 0
Tembelea wilaya ya RUFIJI, kuna maeneo na ardhi nzuri kwa kilimo
 
Shapu

Shapu

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2008
Messages
2,011
Likes
331
Points
180
Shapu

Shapu

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2008
2,011 331 180
Mkuu hebu ongea vizuri and be specific. Wapi, zao gani na ni nini hasa unahitaji. coz sehemu zipo nyingi. I need to know wewe ni muuzaji wa pump ama irrigation machines au unataka anza kilimo etc be detailed kidogo.
 
Rich Dad

Rich Dad

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2010
Messages
738
Likes
7
Points
0
Rich Dad

Rich Dad

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2010
738 7 0
Mkuu hebu ongea vizuri and be specific. Wapi, zao gani na ni nini hasa unahitaji. coz sehemu zipo nyingi. I need to know wewe ni muuzaji wa pump ama irrigation machines au unataka anza kilimo etc be detailed kidogo.
Mimi si muuzaji wa pump, ninataka kuanza kilimo....so ninaomba mchango wenu wa kimawazo kuhusu sehemu nzuri ambayo ina maji ya uhakika ili niwekeze pia na kwenye miundo mbinu ya umwagiliaji!
 
TUJITEGEMEE

TUJITEGEMEE

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
13,226
Likes
4,998
Points
280
TUJITEGEMEE

TUJITEGEMEE

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
13,226 4,998 280
Unapoomba ushauri kuhusu jambo unalotaka kulifanya, ukatakiwa kutoa maelezo kuhusu jambo hilo, ukitoa maelezo yasiyojitosheleza, basi hapo utakuwa unakaribisha maswali mengi juu ya jambo hilo au kupewa ushauri usiojitosheleza. "Mkuu toa maelezo ya kutosha usaidiwe haraka maana ni jambo jema unalotaka kufanya"
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,487
Likes
926
Points
280
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,487 926 280
Asante mkuu, ila ningependa kujua ....ardhi inakwenda bei gani kule?
Kuna eneo Mkuranga kando ya mto, mimi nimefika hapo, eka moja ni Tsh 400,000/ na bei inapungua,mto una maji ya kudumu na barabara ipo. Ni km 78 toka mnazi mmoja. Kuna eneo zuri sana dakawa Morogoro kando ya mto wami, tatizo ni wakati wa mvua, ikinyesha mvua huwezi kuingia na gari hata kama ni 4W na inabidi uingie kwa miguu halafu peku. Bei kwa eka ni Tsh 60,000/ Udongo ni mzuri sana na maji kibao na pembeni yake kuna mradi wa Nafco.
 
Rich Dad

Rich Dad

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2010
Messages
738
Likes
7
Points
0
Rich Dad

Rich Dad

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2010
738 7 0
Kuna eneo Mkuranga kando ya mto, mimi nimefika hapo, eka moja ni Tsh 400,000/ na bei inapungua,mto una maji ya kudumu na barabara ipo. Ni km 78 toka mnazi mmoja. Kuna eneo zuri sana dakawa Morogoro kando ya mto wami, tatizo ni wakati wa mvua, ikinyesha mvua huwezi kuingia na gari hata kama ni 4W na inabidi uingie kwa miguu halafu peku. Bei kwa eka ni Tsh 60,000/ Udongo ni mzuri sana na maji kibao na pembeni yake kuna mradi wa Nafco.
Asante mkuu nita Ku PM ili tuwasiliane zaidi nijue taratibu zikoje za ku-acquire hiyo ardhi ya mkuranga.
 
Rich Dad

Rich Dad

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2010
Messages
738
Likes
7
Points
0
Rich Dad

Rich Dad

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2010
738 7 0
Kuna eneo Mkuranga kando ya mto, mimi nimefika hapo, eka moja ni Tsh 400,000/ na bei inapungua,mto una maji ya kudumu na barabara ipo. Ni km 78 toka mnazi mmoja. Kuna eneo zuri sana dakawa Morogoro kando ya mto wami, tatizo ni wakati wa mvua, ikinyesha mvua huwezi kuingia na gari hata kama ni 4W na inabidi uingie kwa miguu halafu peku. Bei kwa eka ni Tsh 60,000/ Udongo ni mzuri sana na maji kibao na pembeni yake kuna mradi wa Nafco.
Mkuu malila kuna tetesi nimesikia kwamba eneo la Mkuranga ni Kimeo na si la kunununua, jamaa kanihabarisha kuwa eneo kubwa la mkuranga limeshauzwa kwa makampuni ya mafuta kwa ajili ya kufanya exploration. Je kuna ukweli wowote?
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,487
Likes
926
Points
280
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,487 926 280
Mkuu malila kuna tetesi nimesikia kwamba eneo la Mkuranga ni Kimeo na si la kunununua, jamaa kanihabarisha kuwa eneo kubwa la mkuranga limeshauzwa kwa makampuni ya mafuta kwa ajili ya kufanya exploration. Je kuna ukweli wowote?
Sio kweli mkuu, redio mbao hizo. Exploration inafanyika na wakigundua ktk shamba lako kuna mali wanatoa fidia, vigogo wanamaliza mkuranga. Kimsingi Mkuranga ni eneo ambalo lina taasisi chache mno zilizo na viwanja huko. Ningejua mail yako ningekupa orodha ya vigogo waliojipatia mashamba Mkuranga ktk ukanda wa Shungubweni/ na Boza beach na Kruti Island. Nani aliyeuza? Ila kuna maombi ya mwarabu mmoja anayetaka kuwekeza ktk kijiji Mpafu kabla hujafika Kisiju. Hilo deal linaendelea na likifanikiwa basi wengi tutafaidika.
 
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
1,370
Likes
89
Points
145
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
1,370 89 145
Duh mimi mbona nina ardhi huko,ila mafuta yapo chini sana
Mkuu malila kuna tetesi nimesikia kwamba eneo la Mkuranga ni Kimeo na si la kunununua, jamaa kanihabarisha kuwa eneo kubwa la mkuranga limeshauzwa kwa makampuni ya mafuta kwa ajili ya kufanya exploration. Je kuna ukweli wowote?
 
M

makeke

Member
Joined
Dec 2, 2010
Messages
33
Likes
1
Points
0
M

makeke

Member
Joined Dec 2, 2010
33 1 0
Chimba kisima (BORE HOLE) maji uhakika na utachagua sehemu yoyote iliyi karibu na soko lako.Nenda wizara ya maji pale ubungo watakufahamisha kila linalo hitajika,
 
Rich Dad

Rich Dad

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2010
Messages
738
Likes
7
Points
0
Rich Dad

Rich Dad

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2010
738 7 0
Chimba kisima (BORE HOLE) maji uhakika na utachagua sehemu yoyote iliyi karibu na soko lako.Nenda wizara ya maji pale ubungo watakufahamisha kila linalo hitajika,
asante mkuu!
 

Forum statistics

Threads 1,236,918
Members 475,327
Posts 29,272,681