ipi ni sahihi zaidi? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

ipi ni sahihi zaidi?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by JAYJAY, Sep 1, 2010.

  1. JAYJAY

    JAYJAY JF-Expert Member

    #1
    Sep 1, 2010
    Joined: Oct 31, 2008
    Messages: 2,307
    Likes Received: 681
    Trophy Points: 280
    wadau kati ya ''Academic Registration Information System''na ''Academic Information Registration System'' ipi ni sahihi zaidi kueleza mfumo wa kurekodi/ kuhifadhi taarifa/takwimu za kitaaluma za muhusika maana imenikanganya kwa kweli.
     
  2. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #2
    Sep 1, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,547
    Likes Received: 144
    Trophy Points: 160
    Hizo blue zinaoana vizuri JAYJAY
     
  3. M

    Maamuma JF-Expert Member

    #3
    Sep 3, 2010
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 856
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Nakubaliana nawe Mkuu pmwasyoke. Ila napenda kuweka msisitizo tu kwa Jayjay kwamba kwa kuwa kinachotakiwa hapo ni MFUMO WA KUREKODI, hivyo "Academic Information Registration System" ndio sahihi.
    Kwangu mimi nadhani "Academic Registration Information System" itakuwa ni "Mfumo wa Taarifa za Usajili wa Taaluma" - ina ukakasi kidogo hata kutamka.
    Respect!
     
  4. Muacici

    Muacici JF-Expert Member

    #4
    Sep 3, 2010
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 209
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mamuma you are right
     
  5. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #5
    Sep 3, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,642
    Likes Received: 1,667
    Trophy Points: 280
    Zote zaweza kuwa sahihi kutegemeana na unachotaka kusema hasa. Kinacholeta shida hapo nadhani ni maneno 'System' na 'Information System' . Zote mbili ni dhana zinazoweza kujitegemea. Katika muktadha wa maelezo yako "Academic Registration Information System" nadhani ndio sahihi zaidi.

     
  6. g

    gwijule010 Member

    #6
    Sep 7, 2010
    Joined: Apr 15, 2010
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    :smile-big: SMU
    Ni sahihi kabisa, thank you.
     
Loading...