Ipi logic ya kusraafisha silaha za kivita, je zinaweza kutumika kwenye vita?

kidadari

JF-Expert Member
Jul 26, 2012
6,864
2,000
Tumeshuhudia nchi nyingi ambazo ni watengenezaji wa silaha za kivita ikiwemo ndege, mabomu, mizinga, vufaru na silaha nyinginezo kustaafisha na kuziondoa kwenye matumizi amabapo zimetumia garama kubwa kuzitengeneza.
baadhi ya silaha hizi hazijatumika vitani zaidi ya kufanyiwa mazoezi na majaribio tuu!!
je, Silaha hizi hazitotumika tena hata ikitokea vita?
 

Nyendeke

JF-Expert Member
Jul 21, 2013
1,399
2,000
Kama Wanajeshi waliostaafu wanaitwa "Askari wa Akiba" hivyo tutarajie hizo Silaha Kuukuu zilizostaafishwa zitatumika zitakapohitajika tu.., by then naamini huu Mjadala hautatupeleka kwenye kuzungumzia Vifaa vya Jeshi!
 

kidadari

JF-Expert Member
Jul 26, 2012
6,864
2,000
Kama Wanajeshi waliostaafu wanaitwa "Askari wa Akiba" hivyo tutarajie hizo Silaha Kuukuu zilizostaafishwa zitatumika zitakapohitajika tu.., by then naamini huu Mjadala hautatupeleka kwenye kuzungumzia Vifaa vya Jeshi!
sawa mkuu ina maana wanazirudisha ghalani zinahifadhiwa zitapohitajika zinatumika
 

Lucas Mobutu

JF-Expert Member
Jul 29, 2017
14,993
2,000
Kuziondoa kwenye matumizi ni kwa sababu zipo outdated wameshaunda zingine more sophisticated,nchi kama marekani hupeleka zana hizo makumbusho ,yapo makumbusho ya ki jeshi,hata vita ikitokea havitotumika
 

Nyendeke

JF-Expert Member
Jul 21, 2013
1,399
2,000
sawa mkuu ina maana wanazirudisha ghalani zinahifadhiwa zitapohitajika zinatumika
Hapana., nyingi zinakuwa wameziboresha kwa kuzitolea matoleo Mapya na ya Kisasa zaidi, ila nyingi zinakuwa zimeshatumika na wanajuwa Ufanisi wake hivyo kama wakiona kuna haja ya kurejea toleo la nyuma kwa kuliboresha ili liingie kazini huwa inafanyika hivyo!
 

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Sep 4, 2013
21,746
2,000
Hizo silaha zilizostaafishwa huuziwa nchi za afrika kwa bei mara 10 ya silaha mpya. Cc: Radar ya BAE systems.
 

kidadari

JF-Expert Member
Jul 26, 2012
6,864
2,000
Kuziondoa kwenye matumizi ni kwa sababu zipo outdated wameshaunda zingine more sophisticated,nchi kama marekani hupeleka zana hizo makumbusho ,yapo makumbusho ya ki jeshi,hata vita ikitokea havitotumika
kwa nn zisitumike kwa sababu kuna ambazo hazijatumika kwenye vita yoyote na bado mpya??

au watuuzzie kwa discount KUBWA?
 

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Sep 4, 2013
21,746
2,000
kwa huyo unataka kusema silaha zilizotumika miaka ya 1960 zinauzwa ghali kuliko za mwaka 2016??

haha!
Kabisa,sasa kama hata kiwanda cha mkuki tu kinakushinda, hata ukipewa silaha ya world war 1 na ukauziwa ghali kuliko silaha ya 2017 utajuaje?
 

MakinikiA

JF-Expert Member
Jun 7, 2017
2,729
2,000
nakumbuka WAPIGAJI walivyopiga kwenye hiyo issue ya radar kwanza ilikuwa moja ilinunuliwa kwa $40m ,na baada ya heka heka za kuwabana ikagundulika kuna $12.4m zilienda kwa middleman huyu ni yule JOKA LA MAKENGEZA na hii skendo ilimpiga chini, baada ya wale BAE kuonekana wanashirikiana na kichaka cha majizi ya Tanzania wakasema watarudisha dola 29milion lakini wakazielekeza kwenye ELIMU lakini nahisi na huko zilipigwa pia kwa sababu ilikuwa serikali ya 4 ya business as usual :::::IKUMBUKWE SERIKALI YA AWAMU HII IMENUNU RADAR 5 UPDATED KWA BILION 50 TU ZA KITANZANIA , TUKIWAAMBIA HII NCHI ILIKUWA IMEHALIBIKA,,, ACHA MAGUFULI ATUTENGENEZEE HAMUELEWI.:eek::eek::eek::eek::eek::eek:
 

kidadari

JF-Expert Member
Jul 26, 2012
6,864
2,000
nakumbuka WAPIGAJI walivyopiga kwenye hiyo issue ya radar kwanza ilikuwa moja ilinunuliwa kwa $40m ,na baada ya heka heka za kuwabana ikagundulika kuna $12.4m zilienda kwa middleman huyu ni yule JOKA LA MAKENGEZA na hii skendo ilimpiga chini, baada ya wale BAE kuonekana wanashirikiana na kichaka cha majizi ya Tanzania wakasema watarudisha dola 29milion lakini wakazielekeza kwenye ELIMU lakini nahisi na huko zilipigwa pia kwa sababu ilikuwa serikali ya 4 ya business as usual :::::IKUMBUKWE SERIKALI YA AWAMU HII IMENUNU RADAR 5 UPDATED KWA BILION 50 TU ZA KITANZANIA , TUKIWAAMBIA HII NCHI ILIKUWA IMEHALIBIKA,,, ACHA MAGUFULI ATUTENGENEZEE HAMUELEWI.:eek::eek::eek::eek::eek::eek:
hapo kwenye bold ndo umeharibu
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom