Injini ya Treni na ya Meli, ni ipi yenye nguvu zaidi kuliko nyingine?

Galadudu

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2014
Messages
2,308
Likes
58
Points
145

Galadudu

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2014
2,308 58 145
Yeah binafsi sidhani kama kuna nyingine yenye nguvu kama hayo madude, kuna yale yaliyokuwa na namba 88 halafu cjui ngapi ngapi huko zinaendelea, weeeeeeeh ni balaa
 

Jidu La Mabambasi

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2014
Messages
3,795
Likes
2,453
Points
280

Jidu La Mabambasi

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2014
3,795 2,453 280
kuna taarifa kuwa injini ya treni ndio yenye nguvu kuliko injini zote za vyombo vya moto kama magari,ndege,meli,boti. vifaru, je kuna ukweli wowote katika hili?
Muhimu kwenda shule, na ukasome masomo ya sayansi.
Usisubiri porojo za kuambiwa!
 

Galadudu

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2014
Messages
2,308
Likes
58
Points
145

Galadudu

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2014
2,308 58 145
yawezekana ikawa kweli maana utaona inavuta behewa kama 40 halafu lipo spidi sana
Baba'ngu mkubwa alikuwa anasukuma hayo madubwana, aliwahi kusema kwamba kwa kawaida kabisa yanakuwa na uwezo wa kuburuza mzigo wa mabehewa 75, lakini kwa hapa kwetu inakuwa ngumu kutokana na miundombinu ya ujenzi wa reli inakuwa ni vigumu hata kwakati wa kupanga mabehewa na wakati mwingine kupishana kwny stations kama ikibidi
 

CHAZA

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
6,801
Likes
2,271
Points
280

CHAZA

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
6,801 2,271 280
mkuu wewe unasemaje hapa
Naamini hata meli ni hatari. Kuna meli ikija inatapika magari na kontena kadhaa. Pamoja majini uzito hupungua lakini naamini meli kubwa za kubeba magari na kontena itazidi engine ya train.

Lakini pia mashine kubwa za viwanda kama cha cement, power plants, gas plants na nuclear plant! Kuna maviwanda ya metallurgy na foubdry vya kuyeyusha chuma nazo engine zake ni very powerful
 

CHAZA

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
6,801
Likes
2,271
Points
280

CHAZA

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
6,801 2,271 280
yawezekana ikawa kweli maana utaona inavuta behewa kama 40 halafu lipo spidi sana
Kontena 40 ni chache sana. Hiyo ni karibu 1/38 ya kontena zinazobebwa na meli moja.

Lakini ndege aina ya AIRBUS, ANTONOV NA BOEING 767 zinapopaa zinatumia nguvu ya tani 700, yaani ile power itumikayo kuilift ndege ni ya tani 700 sawa na karibu Semi trailer 25 kwa mpigo zenye tani 20(almost) kila moja.
 

specialist88

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2014
Messages
1,098
Likes
289
Points
180

specialist88

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2014
1,098 289 180
Kontena 40 ni chache sana. Hiyo ni karibu 1/38 ya kontena zinazobebwa na meli moja.

Lakini ndege aina ya AIRBUS, ANTONOV NA BOEING 767 zinapopaa zinatumia nguvu ya tani 700, yaani ile power itumikayo kuilift ndege ni ya tani 700 sawa na karibu Semi trailer 25 kwa mpigo zenye tani 20(almost) kila moja.
Mwenzako anasema behewa 40,wewe unaleta habari za contena40!!!.
 

Forum statistics

Threads 1,189,736
Members 450,798
Posts 27,645,707