Uchaguzi 2020 Ingekuwa katika Nchi za wenzetu, Nyalandu na wenzake wangejitoa na kumuachia Lissu

YEHODAYA

JF-Expert Member
Aug 9, 2015
23,859
2,000
Watamuachiaje m

Watamuachiaje mtu ambaye kiafya sio timamu hawezi kuinama wala kupiga magoti, kiuno kipo upande, mguu na mkono wa upande mmoja hauwezi kunyooka na kutembea kama kinyonga. Kwa hao wenzetu wanaoachiana wagombea kwa hiari yao wenyewe wanafanyiwa medical examination kuangalia afya zao kama wanaweza kuhimili misuko suko ya hizo nafasi. Isitoshe hata kwenye kuajiriwa kazini shurti upasi medical examination. Nakuomba umshauri mgombea wako ajitoe kwani physically ni unfit au kwa kistaarabu wanasena physically handicap au vipi ndugu yangu.
Uko sahihi physical fitness ni moja ya sifa za mgombea sababu anaenda kuwa amiri Jeshi wa majeshi ya ulinzi na usalama

Mfano adui akimlenga risasi walinzi wakimwambia piga magoti haraka kukwepa risasi inabidi awe na uwezo huo

Tundu Lisu uwezo wa kupiga magoti hana
 

Babeli

JF-Expert Member
Jul 20, 2015
5,529
2,000
Mpaka muda huu, nashindwa kuwaelewa Nyalandu na wenzake kwani nyakati zinambeba Lissu kwa asilimia 100.

Kwa hali ilivyo, ingekuwa ni katika nchi za wenzetu,mfano US, mtu kama Nyalandu naamini angetangaza kujitoa na kumuunga mkono Lissu bila kusubiri kupigwa kura na wajumbe.

Anyway, wacha tusubiri lakini huku ni kushindwa tu kusoma alama za nyakati kwa kisingizio cha demokrasia, demokrasia ambayo haimpi nafasi yeye na wenzake.

Hata hivyo,hii itakuwa ni fursa ya Lissu kuonyesha kukubalika kwake ndani ya chama kulinganisha na wagombea wenzake.

Wacha tusubiri labda kuna wanaopanga kujitoa siku ya kupiga kura kupitisha mgombea na kumuunga mkono Lissu maana siasa ndio zilivyo.
Nashangaa jomba mnataka kuwapigania wanaopigania ushoga na mashoga..Hivi mmelogwa. Nikuulize wewe hapo ulipo mtu akitaka kukuoa utakubali au utakataa. Mnaacha wanaume walio Kamili mnataka kuleta mashoga. Basi tumekwisha
 

Masiya

JF-Expert Member
Apr 2, 2012
6,499
2,000
Mpaka muda huu, nashindwa kuwaelewa Nyalandu na wenzake kwani nyakati zinambeba Lissu kwa asilimia 100.

Kwa hali ilivyo, ingekuwa ni katika nchi za wenzetu,mfano US, mtu kama Nyalandu naamini angetangaza kujitoa na kumuunga mkono Lissu bila kusubiri kupigwa kura na wajumbe.

Anyway, wacha tusubiri lakini huku ni kushindwa tu kusoma alama za nyakati kwa kisingizio cha demokrasia, demokrasia ambayo haimpi nafasi yeye na wenzake.

Hata hivyo,hii itakuwa ni fursa ya Lissu kuonyesha kukubalika kwake ndani ya chama kulinganisha na wagombea wenzake.

Wacha tusubiri labda kuna wanaopanga kujitoa siku ya kupiga kura kupitisha mgombea na kumuunga mkono Lissu maana siasa ndio zilivyo.
Chama cha DEMOKRASIA Na Maendeleo-kinatakiwa kionyeshe demokrasia yake. Hivyo basi wote Nyalandu na Lissu wapambane, wasikilizwe na Chama kupitia mchakato wake watoe jina la mbeba bendera ya chama. Hakuna haja ya kuwa kama CCM ambao walikuwa na form1. Atakae amua kujitoa afanye hivyo kwa utashi wake na sio kwa kulazimishwa.
 

getrusa

JF-Expert Member
Aug 16, 2013
2,137
2,000
Ingekuwa Nchi za wenzetu kusingekuwa na mgombea mwingine yoyote wa urais, sabbu nyakati zinambeba John pombe Magufuli kwa mara nyingine tena anyway ndo demokrasia acha nao tuone wanavyokubarika katika Jamii lakini kifupi ni kufuja pesa za Walipa kodi bila sababu..
Mpaka muda huu, nashindwa kuwaelewa Nyalandu na wenzake kwani nyakati zinambeba Lissu kwa asilimia 100.

Kwa hali ilivyo, ingekuwa ni katika nchi za wenzetu,mfano US, mtu kama Nyalandu naamini angetangaza kujitoa na kumuunga mkono Lissu bila kusubiri kupigwa kura na wajumbe.

Anyway, wacha tusubiri lakini huku ni kushindwa tu kusoma alama za nyakati kwa kisingizio cha demokrasia, demokrasia ambayo haimpi nafasi yeye na wenzake.

Hata hivyo,hii itakuwa ni fursa ya Lissu kuonyesha kukubalika kwake ndani ya chama kulinganisha na wagombea wenzake.

Wacha tusubiri labda kuna wanaopanga kujitoa siku ya kupiga kura kupitisha mgombea na kumuunga mkono Lissu maana siasa ndio zilivyo.
 

G Sam

JF-Expert Member
Apr 20, 2013
9,903
2,000
Mpaka muda huu, nashindwa kuwaelewa Nyalandu na wenzake kwani nyakati zinambeba Lissu kwa asilimia 100.

Kwa hali ilivyo, ingekuwa ni katika nchi za wenzetu,mfano US, mtu kama Nyalandu naamini angetangaza kujitoa na kumuunga mkono Lissu bila kusubiri kupigwa kura na wajumbe.

Anyway, wacha tusubiri lakini huku ni kushindwa tu kusoma alama za nyakati kwa kisingizio cha demokrasia, demokrasia ambayo haimpi nafasi yeye na wenzake.

Hata hivyo,hii itakuwa ni fursa ya Lissu kuonyesha kukubalika kwake ndani ya chama kulinganisha na wagombea wenzake.

Wacha tusubiri labda kuna wanaopanga kujitoa siku ya kupiga kura kupitisha mgombea na kumuunga mkono Lissu maana siasa ndio zilivyo.
Ni haki yake kumwaga sera zake mbele ya wanachama. Huu ni mchakato wa kidemokrasia unaouzwa kwa sera. Acha atimize haki yake kikatiba.
 

fazili

JF-Expert Member
Jun 10, 2011
5,186
2,000
Mpaka muda huu, nashindwa kuwaelewa Nyalandu na wenzake kwani nyakati zinambeba Lissu kwa asilimia 100.

Kwa hali ilivyo, ingekuwa ni katika nchi za wenzetu,mfano US, mtu kama Nyalandu naamini angetangaza kujitoa na kumuunga mkono Lissu bila kusubiri kupigwa kura na wajumbe.

Anyway, wacha tusubiri lakini huku ni kushindwa tu kusoma alama za nyakati kwa kisingizio cha demokrasia, demokrasia ambayo haimpi nafasi yeye na wenzake.

Hata hivyo,hii itakuwa ni fursa ya Lissu kuonyesha kukubalika kwake ndani ya chama kulinganisha na wagombea wenzake.

Wacha tusubiri labda kuna wanaopanga kujitoa siku ya kupiga kura kupitisha mgombea na kumuunga mkono Lissu maana siasa ndio zilivyo.
We subiri demokrasia ichukue mkondo wake lazima demokrasia itatendeka mbona Mbowe alishajiondoa?
 

G Sam

JF-Expert Member
Apr 20, 2013
9,903
2,000
Ingekuwa Nchi za wenzetu kusingekuwa na mgombea mwingine yoyote wa urais, sabbu nyakati zinambeba John pombe Magufuli kwa mara nyingine tena anyway ndo demokrasia acha nao tuone wanavyokubarika katika Jamii lakini kifupi ni kufuja pesa za Walipa kodi bila sababu..
Magufuli nani kakudanganya kuwa anakubalika? Kwa mambo Yapi zaidi ya kupiga porojo kila uchwao?
 

YEHODAYA

JF-Expert Member
Aug 9, 2015
23,859
2,000
Cha msingi kichwa kinafanya kazi na anatembea. Kuna mtu alishinda uraisi akiwa kwenye wheelchair. Hivyo mkuu sioni hoja yako.
Hayo ya nchi zingine Sio Tanzania waachieni wenyewe wakenya ambao walimpa kibaki kura akiwa kwenye wheel chair Baada ya kupingwa mkewe Luck Kibaki
 

Karne

JF-Expert Member
Jun 13, 2016
4,327
2,000
Nyie jamaa vipi? Nyalandu si aliongoza kura za kamati kuu.

BTW: Mazingira yalivyo hata Lisu mwenyewe ungemshauri amuunge mkono Magufuli tu kama akina Mrema kwa hoja hiyo hiyo ya nyakati.

Au tayari mmechotwa na hiyo nyomi ya Airport?

Watu wamelipia form then wakachoma mafuta kutafuta wadhamini nchi nzima then mtu unaibuka na mshangao wa kichovu hivyo!!😁!
 

Lituye

JF-Expert Member
Dec 27, 2015
1,065
2,000
Watamuachiaje m

Watamuachiaje mtu ambaye kiafya sio timamu hawezi kuinama wala kupiga magoti, kiuno kipo upande, mguu na mkono wa upande mmoja hauwezi kunyooka na kutembea kama kinyonga. Kwa hao wenzetu wanaoachiana wagombea kwa hiari yao wenyewe wanafanyiwa medical examination kuangalia afya zao kama wanaweza kuhimili misuko suko ya hizo nafasi. Isitoshe hata kwenye kuajiriwa kazini shurti upasi medical examination. Nakuomba umshauri mgombea wako ajitoe kwani physically ni unfit au kwa kistaarabu wanasena physically handicap au vipi ndugu yangu.
Tundu Lissu yupo fiti kuliko huyo Albashiri wenu muuaji nyapara wa barabara. Tena kiafya hata Lowasa ana nafuu kuliko hyo jamaa yenu. Ndio maana hapandi ndege wew lofa hujui chochote kaa kimyaa tuu.
 

ikigijo

JF-Expert Member
Aug 23, 2017
919
1,000
Mpaka muda huu, nashindwa kuwaelewa Nyalandu na wenzake kwani nyakati zinambeba Lissu kwa asilimia 100.

Kwa hali ilivyo, ingekuwa ni katika nchi za wenzetu,mfano US, mtu kama Nyalandu naamini angetangaza kujitoa na kumuunga mkono Lissu bila kusubiri kupigwa kura na wajumbe.

Anyway, wacha tusubiri lakini huku ni kushindwa tu kusoma alama za nyakati kwa kisingizio cha demokrasia, demokrasia ambayo haimpi nafasi yeye na wenzake.

Hata hivyo,hii itakuwa ni fursa ya Lissu kuonyesha kukubalika kwake ndani ya chama kulinganisha na wagombea wenzake.

Wacha tusubiri labda kuna wanaopanga kujitoa siku ya kupiga kura kupitisha mgombea na kumuunga mkono Lissu maana siasa ndio zilivyo.
Wewe unaangalia nyakati au Hela?
chezea waziri wa Vitalu nini?
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom