Inauma sana Rais wa Zanzibar akafanya maamuzi na maelekezo katika Halmashauri za Bara


hayaland

hayaland

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2012
Messages
610
Likes
161
Points
60
hayaland

hayaland

JF-Expert Member
Joined May 4, 2012
610 161 60
Kama tujuavyo Zanzibar kama nchi yenye serikali yake kamili, inazo serikali zake za mitaa na zinajitegemea zikiongozwa na rais wa Zanzibar. Rais wa Zanzibar anatoa maelekezo na maagizo kwa halmashauri hizo. Rais wa jamhuri ya Muungano hana nafasi kutoa maagizo na maelekezo katika Halmashauri za Zanzibar akifanya hivo jua kuwa anaziagiza halmashauri za Bara tu.

Mfano Mh rais alivyotoa maagizo kwa halmashauri zote nchini kutenga fedha za kununulia dawa ya kuua vimelea vya malaria (larvacides) na alitoa muda kwamba halmashauri zote kwenda katika kiwanda kinachotengeneza dawa hizo kununua dawa hizo mara moja. Agizo hili lilizihusu Halmashauri zote za Bara tu.

Rais wa jamhuri ya Muungano wa Tanzania kutoka visiwani anayo mamlaka ya kaziagiza Halmashauri za Bara kutekeleza maagizo ya rais huku hana mamlaka ya kaziagiza halmashauri za visiwani kutekeleza maagizo hayo.Rais huyu anayetoka visiwani anajua vyema changamoto zinazokabiri Halmashauri za Bara?

Je anaweza kuwa na nia njema ya kuhakikisha halmashauri za Bara zinapiga hatua? Mie siamini kama rais huyo anaweza kutoa maelekezo swahihi kwa Halmashauri asizozijua vyema.
 
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2011
Messages
27,109
Likes
17,829
Points
280
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2011
27,109 17,829 280
Kwani kuna kipengele cha katiba kilichovunjwa?
 
hayaland

hayaland

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2012
Messages
610
Likes
161
Points
60
hayaland

hayaland

JF-Expert Member
Joined May 4, 2012
610 161 60
Hakuna ila mtu kutoka visiwani kufanya maamuzi ya ndani ya Bara siamini
 
Kwisense

Kwisense

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2017
Messages
284
Likes
429
Points
80
Kwisense

Kwisense

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2017
284 429 80
Inawezekana maana yeye ndie makamu wa kwanza wa rais na ataagiza kama makamu wa rais na siyo kama rais
 
ruhi

ruhi

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2012
Messages
1,472
Likes
885
Points
280
ruhi

ruhi

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2012
1,472 885 280
Hakuna katiba uliyoshindwa kama kitu kinachoitwa katiba ya Tanzania; sijui viongozi wetu wanajisikiaje wanapoibeba kwenye koti.

Yaani ukitoka nje ya nchi unsikia MTU kutoka Unguja anajitambulisha kua yeye ni Mzanzibari alafu MTU kutoka Kahama anajitambulisha kua yeye ni Mtanzania; ukishika na kuangalia makabrasha zao yaani kichefuchefu......kama hamtaki kuifuta Zanzibar basi tambueni pia Tanganyika.
 
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2015
Messages
18,297
Likes
30,036
Points
280
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2015
18,297 30,036 280
Mwaka 1890 Zanzibar ilikuwa Empire of Zanzibar
Mwaka 2017 Zanzibar imekuwa Manispaa ya Mji mdogo wa Zanzibar

Hongera zao wa Znz kwa Mafanikio


Kwa Mtazamo wangu naamini ingefaa Serikali ya Mapinduzi Zanzibar nayo ingejumuishwa kwny Tamisemi iungane na Serikal za Mitaa za Bara!
 
M

Mlanga

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2014
Messages
1,024
Likes
463
Points
180
M

Mlanga

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2014
1,024 463 180
Hakuna katiba uliyoshindwa kama kitu kinachoitwa katiba ya Tanzania; sijui viongozi wetu wanajisikiaje wanapoibeba kwenye koti.

Yaani ukitoka nje ya nchi unsikia MTU kutoka Unguja anajitambulisha kua yeye ni Mzanzibari alafu MTU kutoka Kahama anajitambulisha kua yeye ni Mtanzania; ukishika na kuangalia makabrasha zao yaani kichefuchefu......kama hamtaki kuifuta Zanzibar basi tambueni pia Tanganyika.
Si mlimpiga Mzee Warioba makofi?
 
elvischirwa

elvischirwa

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2013
Messages
2,599
Likes
1,690
Points
280
elvischirwa

elvischirwa

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2013
2,599 1,690 280
Kama tujuavyo Zanzibar kama nchi yenye serikali yake kamili, inazo serikali zake za mitaa na zinajitegemea zikiongozwa na rais wa Zanzibar. Rais wa Zanzibar anatoa maelekezo na maagizo kwa halmashauri hizo. Rais wa jamhuri ya Muungano hana nafasi kutoa maagizo na maelekezo katika Halmashauri za Zanzibar akifanya hivo jua kuwa anaziagiza halmashauri za Bara tu.

Mfano Mh rais alivyotoa maagizo kwa halmashauri zote nchini kutenga fedha za kununulia dawa ya kuua vimelea vya malaria (larvacides) na alitoa muda kwamba halmashauri zote kwenda katika kiwanda kinachotengeneza dawa hizo kununua dawa hizo mara moja. Agizo hili lilizihusu Halmashauri zote za Bara tu.

Rais wa jamhuri ya Muungano wa Tanzania kutoka visiwani anayo mamlaka ya kaziagiza Halmashauri za Bara kutekeleza maagizo ya rais huku hana mamlaka ya kaziagiza halmashauri za visiwani kutekeleza maagizo hayo.Rais huyu anayetoka visiwani anajua vyema changamoto zinazokabiri Halmashauri za Bara?

Je anaweza kuwa na nia njema ya kuhakikisha halmashauri za Bara zinapiga hatua? Mie siamini kama rais huyo anaweza kutoa maelekezo swahihi kwa Halmashauri asizozijua vyema.
Kwa mtu makini hawezi kuelewa huyo Rais wa jamhuri yauungano wa Tanzania kutoka visiwani ni yupi kwani hatuna rais wa aina hiyo.
 
mgusi mukulu

mgusi mukulu

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2013
Messages
720
Likes
551
Points
180
mgusi mukulu

mgusi mukulu

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2013
720 551 180
DAB alitoka bara akaenda visiwani tena mkoa wa mwengine kuchukua mchango wa mil.50 ambazo hata wao wazanzibar walikuwa na tatizo la mchango kipibdi cha mafuriko huko..
 
Automata

Automata

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2015
Messages
1,859
Likes
1,640
Points
280
Automata

Automata

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2015
1,859 1,640 280
Hakuna ila mtu kutoka visiwani kufanya maamuzi ya ndani ya Bara siamini
Then naunga mkono hoja yako ambayo nafikiri inamaanisha kwamba ni wazanzibari wachache wenye mapenzi ya kweli na Tanganyika au Muungano
 
M

Mantombazane

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2014
Messages
461
Likes
157
Points
60
M

Mantombazane

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2014
461 157 60
Kwani kuna kipengele cha katiba kilichovunjwa?
Hata kikivunjwa watafanywa nini? Mbona huyu wa Tanganyika ameshavunja katiba na hakuna lolote analofanywa. Kwa nchi za kiafrika rais huwa ndiye katiba yuko huru kufanya lolote analotaka na akashangiliwa. Na rais ndiye huonekana ndiye mwenye akili kuliko watu wote katika nchi
 
hayaland

hayaland

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2012
Messages
610
Likes
161
Points
60
hayaland

hayaland

JF-Expert Member
Joined May 4, 2012
610 161 60
Mkuu wanadai ni nchi,hata ukienda kwenye maandiko, wanadai ina sifa zote za nchi kama vile bendera, rais,katiba,mipaka, baraza la mawaziri.
 
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
19,343
Likes
11,644
Points
280
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
19,343 11,644 280
Je anaweza kuwa na nia njema ya kuhakikisha halmashauri za Bara zinapiga hatua? Mie siamini kama rais huyo anaweza kutoa maelekezo swahihi kwa Halmashauri asizozijua vyema.
Kutoka bara haimaanishi unazijua halamshauri zote za Tanzania bara.
Rais ana mifumo mingi ya kupata habari popote pale atakapo.
Ukishakuwa mtanzania ni sifa mojawapo ya kuwa Rais wa JMT,bila ya kujali unatoka upande gani wa jamhuri hii
 

Forum statistics

Threads 1,239,062
Members 476,371
Posts 29,341,007