Inasikitisha sana! Jela maisha kwa kubaka, kuambukiza ukimwi


Shoo Gap

Shoo Gap

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2009
Messages
236
Points
195
Shoo Gap

Shoo Gap

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2009
236 195
MAHAKAMA ya Wilaya ya Bukombe mkoani Geita, imewahukumu kifungo cha maisha vijana wawili kwa makosa mawili ya ubakaji na kumuambukiza ugonjwa wa ukimwi mtoto wa miaka minne.
Akitoa hukumu hizo kwa nyakati tofauti, Hakimu Mkazi Mfawidhi wa mahakama hiyo, Ushindi Swalo, alisema mahakama imeridhishwa na ushahidi uliotolewa huku mmoja wa watuhumiwa hao akikiri kutenda kosa hilo la kumbaka mtoto wa miaka minne.
Katika tukio la kwanza, Mwendesha Mashtaka wa mahakama hiyo, Zephania Mnisi, alisema kuwa Desemba 21 mwaka jana, mshitakiwa Revocatus Mihayo (25) alimbaka mtoto wa miaka minne katika Kijiji cha Msonga wilayani Bukombe.
Mnisi aliiambia mahakama hiyo kuwa katika tukio hilo, Mihayo alikamatwa akiwa amempakata mtoto huyo mapajani, huku akimbaka na uchunguzi wa awali wa daktari ulionesha alikuwa ameharibika sehemu zake za siri.
Alisema wakati kesi hiyo ikiendelea na miezi kadhaa ikipita, mtoto huyo alifanyiwa uchunguzi wa daktari kwa mara ya pili na kubainika tayari ameambukizwa virusi vya ukimwi, shitaka ambalo liliongezwa kwenye kesi yake ya msingi ya ubakaji.
Katika shtaka la pili, Shija Marko (18) mkazi wa Lulembera anadaiwa kumbaka mtoto wa miaka minne baada ya kukutana naye shambani wakati mtuhumiwa akiwa na shughuli za kilimo.
Mwendesha mashtaka huyo aliiambia mahakama hiyo kuwa, katika tukio hilo mtoto huyo alipita shambani kwa Marko akiwa uchi wa mnyama jambo ambalo kijijini ni kawaida, lakini mshitakiwa alimshika na kumlaza kwenye matuta na kuanza kumbaka.
Hata hivyo mshitakiwa Marko alikiri papo hapo kutenda kosa lake na kumfanya hakimu Swalo, amhukumu kifungo cha maisha kwa kosa hilo.
Akitoa adhabu hizo kwa nyakati tofauti kwa washtakiwa hao wawili, Mihayo na Marko, hakimu Swalo alisema kwa kuwa washitakiwa wametenda makosa ya kubaka watoto chini ya umri wa miaka kumi, kifungo cha miaka 30 na viboko 12 kimejifuta na sasa watatumikia kifungo cha maisha ili liwe funzo kwa vijana wengine.

By Ally Lityawi, Geita
Tanzania daima
 
mathematics

mathematics

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2012
Messages
3,306
Points
1,250
mathematics

mathematics

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2012
3,306 1,250
Poor little kids, watoto wetu wanahitaji sana ulinzi wetu dhidi ya hao wanyama watu....!!!!
 
kashesho

kashesho

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2012
Messages
4,971
Points
2,000
kashesho

kashesho

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2012
4,971 2,000
maskini mtoto umembaka na virusi umemwambukiza huo ni uuwaji
 
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
29,429
Points
2,000
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
29,429 2,000
wangetakiwa wanyongwe hadi wafe.
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
43,546
Points
2,000
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
43,546 2,000
tena hao inatakiwa wapewe na adhabu ya unyanyapaliwa, maana huko jela wataanza kugawa tigo kama chai, nawajua sana watu wenye visasi na roho mbaya
 
kupe

kupe

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
1,026
Points
1,225
kupe

kupe

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
1,026 1,225
Je wazazi wa huyo mtoto nao wamepimwa na kuonekana hawana virus vya ukimwi???? Isije ikawa mtoto pia labda alizaliwa na virus.....
 
Kitoabu

Kitoabu

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
5,762
Points
1,250
Kitoabu

Kitoabu

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
5,762 1,250
Duh jamani 2mrejee muumba dunia ndio ileeee ina kwenda, hivi mtt wa 4ano ananoga nini?
 
M

Morinyo

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2011
Messages
2,690
Points
2,000
M

Morinyo

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2011
2,690 2,000
wangetakiwa wanyongwe hadi wafe.


Mkuu Mamndenyi: Watu wa haki za binadamu hawataki kabisa hicho kitu na wanapambana kuhakikisha kua katiba mpya inaondoa hukumu ya kifo. Kama ikifanikiwa basi watu watazidi kujichukulia sheria mkooni maana haiwezekani mtu ana virusi hala anamuambukiza mwanao kwa njia ya kubaka halafu baada ya miaka michache unamuona mtaani ukakubali yaishe kirahisi.
 
cacico

cacico

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2012
Messages
8,389
Points
1,250
cacico

cacico

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2012
8,389 1,250
i have twins wa miaka mi4! both girls, nimeimagine kwa kuvuta taswira zao kichwani mwangu, nimelia!! MUNGU WETU MWEMA ULIYETUPA ZAWADI YA WATOTO, UWALINDE WATOTO WETU, AMEN!
 
Mrimi

Mrimi

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2011
Messages
1,702
Points
1,250
Mrimi

Mrimi

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2011
1,702 1,250
Mkuu Mamndenyi: Watu wa haki za binadamu hawataki kabisa hicho kitu na wanapambana kuhakikisha kua katiba mpya inaondoa hukumu ya kifo. Kama ikifanikiwa basi watu watazidi kujichukulia sheria mkooni maana haiwezekani mtu ana virusi hala anamuambukiza mwanao kwa njia ya kubaka halafu baada ya miaka michache unamuona mtaani ukakubali yaishe kirahisi.
This is controversy.Huyu mtu ana VVU definately one day atakufa-na yeye analitambua hilo.Ukimnyonga leo,kwake yeye kifo ni kifo tu!Kwa maana nyingine utakuwa umemsaidia sana bila wewe kujua;na pengine ndilo lilikuwa lengo lake! Ni kweli kifo ni kifo,ila maumivu yanatofautiana.Kifo cha kunyongwa,marehemu anapata maumivu kwa sekunde chache tu,ila kifo cha kuumwa(HIV/AIDS),mgonjwa anapata maumivu kwa muda mrefu.

Siwanyanyapai watu wanaoishi na VVU,ila kwa huyu jamaa kuishi jela/kuugua HIV/AIDS ni adhabu kali kuliko kama angesaidiwa kunyongwa in few seconds.Huko atapata muda wa kutambua ukubwa wa kosa alilotenda.On the other hand kwa ile mijamaa inayochangamkia 0713 huko gerezani,jamaa ataigawia LUKU halafu mwisho wa siku inawaka yote,huh!

Anyway,kitendo alichotendewa huyu mtoto kinasikitisha sana kiukweli.Tunatakiwa kukilaanai kwa nguvu zetu zote.By the way,inaonekana teknolojia imepanuka sana siku hizi,maana kwa vipimo tulivyozoea,mtu anagundulika kuwa na VVU baada ya miezi 3!
 
Mshume Kiyate

Mshume Kiyate

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2011
Messages
6,773
Points
1,195
Mshume Kiyate

Mshume Kiyate

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2011
6,773 1,195
Hawa walitakiwa wanyongwe mpaka wafe.
 
M

Morinyo

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2011
Messages
2,690
Points
2,000
M

Morinyo

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2011
2,690 2,000
This is controversy.Huyu mtu ana VVU definately one day atakufa-na yeye analitambua hilo.Ukimnyonga leo,kwake yeye kifo ni kifo tu!Kwa maana nyingine utakuwa umemsaidia sana bila wewe kujua;na pengine ndilo lilikuwa lengo lake! Ni kweli kifo ni kifo,ila maumivu yanatofautiana.Kifo cha kunyongwa,marehemu anapata maumivu kwa sekunde chache tu,ila kifo cha kuumwa(HIV/AIDS),mgonjwa anapata maumivu kwa muda mrefu.

Siwanyanyapai watu wanaoishi na VVU,ila kwa huyu jamaa kuishi jela/kuugua HIV/AIDS ni adhabu kali kuliko kama angesaidiwa kunyongwa in few seconds.Huko atapata muda wa kutambua ukubwa wa kosa alilotenda.On the other hand kwa ile mijamaa inayochangamkia 0713 huko gerezani,jamaa ataigawia LUKU halafu mwisho wa siku inawaka yote,huh!

Anyway,kitendo alichotendewa huyu mtoto kinasikitisha sana kiukweli.Tunatakiwa kukilaanai kwa nguvu zetu zote.By the way,inaonekana teknolojia imepanuka sana siku hizi,maana kwa vipimo tulivyozoea,mtu anagundulika kuwa na VVU baada ya miezi 3!
Still I'm on contrary with that, siku hizi kuna ARVs tofauti na zamani ambapo watu walikua wanakufa kwa mateso sana. Siku hizi hata magerezani wanapewa chakula cha uhakika kwa watu wenye matatizo ya afya.
 
Mrimi

Mrimi

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2011
Messages
1,702
Points
1,250
Mrimi

Mrimi

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2011
1,702 1,250
Still I'm on contrary with that, siku hizi kuna ARVs tofauti na zamani ambapo watu walikua wanakufa kwa mateso sana. Siku hizi hata magerezani wanapewa chakula cha uhakika kwa watu wenye matatizo ya afya.
Mkuu ogopa theories maishani! Magereza we pasikie tu ndugu yangu. Ndio maana nikasema sio nia yangu kunyanyapaa wanaoishi na VVU,ila laiti ungekuwa unajua maisha ya watu wanaotumia ARVs halafu ukalinganisha na maisha ya magereza zetu,naamini ungekuja kivingine.Jaribu kuongea na wanaotumia dawa hizo,wakwambie masharti yanayoambata na matumizi ya dawa hizo,kisha uongee na watu waliopta kukaa jela wakupe picha halisi ya maisha ya mule ndani,then comment on the survival ya mgonjwa mwenye VVU mule ndani.

Anyway,hayo ni mawazo yangu tu na hayana effect yoyote kwenye kesi ya huyo jamaa.
 

Forum statistics

Threads 1,285,942
Members 494,834
Posts 30,880,022
Top