Inapendeza milioni 900 ya Dr. Shika ni funzo kwetu


A

Anold

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2010
Messages
1,401
Likes
329
Points
180
A

Anold

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2010
1,401 329 180
Pamoja na ukweli kuwa zoezi zima la mnada wa nyumba za Rugumi limegeuka kuwa ni kichekesho pengine cha kumaliza mwaka, kwangu mimi kuna fundisho kubwa. Kwenye mambo mengi watanzania tumekuwa tunajikita sana kutaka kuona matokeo na hatuna muda wa kujiridhisha na mchakato wa kupata matokeo yenye tija. Hili linatugharimu sana kwenye mambo mengi ya kiuchumi na medani za kisiasa.

Hatuna muda wa kujiridhisha, tumekuwa tukiamini au hata kuchagua watu bila hata kujiuliza au kuwafahamu watu vizuri. Kwenye hili la Dk. Shika limenishangaza sana kuwa kumbe mtu yeyote anaweza kwenda kwenye mnada bila ya kuwepo na utaratibu wowote wa kumtambua mtu uwezo wake, historia yake au hata uraia wake. Wapiga mnada wale inavyoelekea walijikita ktk kutimiza majukumu yao ambayo ni kuuza ili wapate mgao wao. Hawakuwa na muda wakuhakiki wateja wao. Kama sheria haipo nafikiri ni wakati sasa wa kuwepo na utaratibu wa kutambuana mapema ili utani ule usijirudie. Kwa mwonekano wa nje wa Dk. Shika kama umakini ungekuwepo, sidhani kama Yono wangeingizwa mkenge kirahisi vile bila kushtuka. Ukiachilia mbali mambo ya Dk. Shika Watanzania kwa miaka hii ni muhimu sana kuwa makini sana na watu au wanasiasa ambao wanakila dalili za kufilisika kisera na kiuwezo lakini tumekuwa watu wa ushabiki na kuwaamini, baadae tumekuwa watu wakulaumu na kukejeli. Wenye matatizo sio Wakina Dk. Shika bali ni sisi tunao waamini na kuingizwa mkenge.
 
sinajinasasa

sinajinasasa

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
1,313
Likes
1,569
Points
280
sinajinasasa

sinajinasasa

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2013
1,313 1,569 280
Sawa sawa!
 
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
13,300
Likes
10,129
Points
280
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
13,300 10,129 280
"900 itapendeza!"

Remarks: Don Louis Shika​
 
Beira Boy

Beira Boy

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2016
Messages
14,174
Likes
14,474
Points
280
Age
21
Beira Boy

Beira Boy

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2016
14,174 14,474 280
900 itapendeza zaid alijitambulisha kama mkurungenz wa shirika la kutengeneza kemikali huko moscows urus kwa putin

Kingine huwez kumdharau mtu kwa muonekano wake


Yono walikuwa sawa wala usiwalaum kiongoz
 
N

ndayilagije

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2016
Messages
6,333
Likes
6,691
Points
280
Age
58
N

ndayilagije

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2016
6,333 6,691 280
Maisha ya zimamoto ni shida sana.
 
NYAREMA

NYAREMA

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2013
Messages
297
Likes
200
Points
60
Age
42
NYAREMA

NYAREMA

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2013
297 200 60
Dr. Shika amekuwa mtamu Sana mitandaoni ! Ha ha ha ha ! Tanzania Kuna Mambo kweli kweli!
 
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2015
Messages
18,053
Likes
53,074
Points
280
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2015
18,053 53,074 280
Bilionea tatanishi...!
 
ras jeff kapita

ras jeff kapita

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2015
Messages
7,902
Likes
5,983
Points
280
ras jeff kapita

ras jeff kapita

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2015
7,902 5,983 280
Pamoja na ukweli kuwa zoezi zima la mnada wa nyumba za Rugumi limegeuka kuwa ni kichekesho pengine cha kumaliza mwaka, kwangu mimi kuna fundisho kubwa. Kwenye mambo mengi watanzania tumekuwa tunajikita sana kutaka kuona matokeo na hatuna muda wa kujiridhisha na mchakato wa kupata matokeo yenye tija. Hili linatugharimu sana kwenye mambo mengi ya kiuchumi na medani za kisiasa.

Hatuna muda wa kujiridhisha, tumekuwa tukiamini au hata kuchagua watu bila hata kujiuliza au kuwafahamu watu vizuri. Kwenye hili la Dk. Shika limenishangaza sana kuwa kumbe mtu yeyote anaweza kwenda kwenye mnada bila ya kuwepo na utaratibu wowote wa kumtambua mtu uwezo wake, historia yake au hata uraia wake. Wapiga mnada wale inavyoelekea walijikita ktk kutimiza majukumu yao ambayo ni kuuza ili wapate mgao wao. Hawakuwa na muda wakuhakiki wateja wao. Kama sheria haipo nafikiri ni wakati sasa wa kuwepo na utaratibu wa kutambuana mapema ili utani ule usijirudie. Kwa mwonekano wa nje wa Dk. Shika kama umakini ungekuwepo, sidhani kama Yono wangeingizwa mkenge kirahisi vile bila kushtuka. Ukiachilia mbali mambo ya Dk. Shika Watanzania kwa miaka hii ni muhimu sana kuwa makini sana na watu au wanasiasa ambao wanakila dalili za kufilisika kisera na kiuwezo lakini tumekuwa watu wa ushabiki na kuwaamini, baadae tumekuwa watu wakulaumu na kukejeli. Wenye matatizo sio Wakina Dk. Shika bali ni sisi tunao waamini na kuingizwa mkenge.
Watu wanajifunza kutokana na makosa....so keep it low

inawezekana katika minada kumi ulioharibika ni huo

mmoja.....
 

Forum statistics

Threads 1,250,944
Members 481,523
Posts 29,751,844