Inakuwaje wanafunzi wanafeli hesabu wanafaulu physics na chemistry

lwambof07

JF-Expert Member
Jul 12, 2016
4,425
2,000
Inakuwaje mwanafunzi anafeli hesabu halafu anakuja kufaulu chemistry na physics ,kumbe Tanzania kuna wakemia wengi aisee sikulijua hili wanafunzi wamepiga kemia jaman halafu hesabu kama kawaida chaliii
20220116_133635.jpg
 

Siku za ajabu

JF-Expert Member
Dec 23, 2012
1,358
2,000
Inakuwaje mwanafunzi anafeli hesabu halafu anakuja kufaulu chemistry na physics ,kumbe Tanzania kuna wakemia wengi aisee sikulijua hili wanafunzi wamepiga kemia jaman halafu hesabu kama kawaida chaliii View attachment 2083593
Hesabu walimu wazuri ni wanafunzi kuliko walimu wenyewe maana wengi wanafundisha kisifa sio mwfunz kuelewa
 

CRYPT

JF-Expert Member
Jan 26, 2014
231
500
Mkuu itakua ulifeli hesebu shuleni (samahani kama nimemukwaza)

Hiyo data imwekwa katika %. Maana yake, ili kupata asilimia ya ufaulu wa somo husika unachukua idadi ya waliofaulu somo hilo unagawa kwa idadi wa waliofanya mtihani husika.
Physics na chemistry inaonekana na % kubwa ya ufaulu kwasababu wanaofanya mitihani ya masomo haya ni wale wa mchepuo wa sayansi pekee (denominator inakua ni ndogo) wakati mtihani wa hesabu unafanywa na michepuo yote (sayansi, biashara, sanaa, kilimo nk) hivyo denominator inakua kubwa
 

Lukonge

JF-Expert Member
Jul 31, 2015
591
1,000
Inakuwaje mwanafunzi anafeli hesabu halafu anakuja kufaulu chemistry na physics ,kumbe Tanzania kuna wakemia wengi aisee sikulijua hili wanafunzi wamepiga kemia jaman halafu hesabu kama kawaida chaliii View attachment 2083593

Kuna vitu vingi vya kuzingatia kabla ya hukumu:

1: Upatikanaji wa walimu na jinsi walivyotilia mkazo kwenye masomo yao/timiza wajibu.

2: Misingi ya aina ya mtihani ya wanafunzi waliotungiwa ie. Maswali ya kihesabu yalikuwa yanachukua asilimia gani ya mtihani. Walitakiwa kufanya hesabu au kuchagua jibu sahihi(hapa kuna wanaokwambia jibu ni A, usiniulize njia).

3: Je hao waliofaulu, wamefaulu kwa kiasi gani kwa marks/ madaraja?? Vs
Je kuna utofauti gani kwa wale wa hesabu?

4: Je waliofanya mtihani ni walewale kwa kila mtihani? Idadi
 

Kibukuasili

JF-Expert Member
May 15, 2010
1,044
1,500
Nakumbuka nilipokua highschool wanafunzi wa PCB walikua hawapendi basic mathematics. Halikua major subject kwao. Hawakutakiwa kufaulu sana, mradi tu asipate F. Ilikua those times 1990s sijui kwa sasa.
 

Zabron Hamis

JF-Expert Member
Dec 19, 2016
5,140
2,000
Sababu kubwa ya kufeli ni waalimu wengi wa hesabu kudhani ukali ndio kuwaelewesha wanafunzi. Matokeo yakr wanafunzi huishia kuwaogopa na hivo kuondoa umakini wakati wa kufundishwa. Hata shule zenye waalimu wa hesabu bado ufaulu hauridhishi hivyo sababu ya uchache wa waalimu haiwezi kuwa na uzito kusudiwa.
 

cocastic

JF-Expert Member
Nov 30, 2019
40,660
2,000
Mkuu itakua ulifeli hesebu shuleni (samahani kama nimemukwaza)

Hiyo data imwekwa katika %. Maana yake, ili kupata asilimia ya ufaulu wa somo husika unachukua idadi ya waliofaulu somo hilo unagawa kwa idadi wa waliofanya mtihani husika.
Physics na chemistry inaonekana na % kubwa ya ufaulu kwasababu wanaofanya mitihani ya masomo haya ni wale wa mchepuo wa sayansi pekee (denominator inakua ni ndogo) wakati mtihani wa hesabu unafanywa na michepuo yote (sayansi, biashara, sanaa, kilimo nk) hivyo denominator inakua kubwa
Sahivi mbna wanafunzi wote hawaachi masomo. Wanasoma yote.
 

lwambof07

JF-Expert Member
Jul 12, 2016
4,425
2,000
Mkuu itakua ulifeli hesebu shuleni (samahani kama nimemukwaza)

Hiyo data imwekwa katika %. Maana yake, ili kupata asilimia ya ufaulu wa somo husika unachukua idadi ya waliofaulu somo hilo unagawa kwa idadi wa waliofanya mtihani husika.
Physics na chemistry inaonekana na % kubwa ya ufaulu kwasababu wanaofanya mitihani ya masomo haya ni wale wa mchepuo wa sayansi pekee (denominator inakua ni ndogo) wakati mtihani wa hesabu unafanywa na michepuo yote (sayansi, biashara, sanaa, kilimo nk) hivyo denominator inakua kubwa
bila samahan mm na hesabu hatupatan kabisa adui yangu no 1 huyo
 

Joseph lebai

JF-Expert Member
Jul 19, 2017
7,235
2,000
Chemistry ni kubalance eguation na physics ni mambo ya theory wanapambana nayo. Hesabu yenyewe wanaipiga chini.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom